ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• คือว่าถุงทองที่เลี้ยงไว้มันหยอกแล้วฟันมันไปโดนนิ้ว

ถุงทองอายุ2เดือนครึงแล้ว ยังไม่ฉีดยาพิษสุนัขบ้าเลย- -ฉีดวัคซีลเข็มแรกไปแล้ว วันที่16ไปฉีดอีกครับ

ถามว่ามีโอกาศเป็นพิษสุนัขบ้าไหมคับ
  • สบายใจได้ คุณเปนแน่
  • หมาอยู่กับเราภายใน7วันหมาไม่มีอาการบ้าก็ไม่เป็นครับ
  • ฉีดยาแล้วไม่เป็นไรหลอกครับ
  • พิษสุนักบ้ายังไม่ได้ฉีดนะ - -...เฮ้อ...
  • เอางี้ถามกันง่ายๆ ถ้าโดนกัดแล้วสุนักไม่มีเชื่อเราก้อไม่ติดช่ายไหมครับ
  • บ้าไม่บ้าคุณควรไปหาหมอฉีดยาป้องกันจะดีกว่าครับ จะได้ปลอดภัยครับ
  • ผมว่าไอ้เจ้าของกระทู้เนี้ยบ้าปัญญาอ่อนลูกหมากัดเล่นไม่ถึงกับบ้าหลอกครับ อย่าวิตกจะหริตมากเกินไป
  • ผีครับ กัดจนเลือดซิบนะ ไม่ได้วิตกแค่อยากรู้ไว้
  • ไม่บ้าหรอกคับ มีโอกาศแต่ก็น้อยมาก ถ้าไม่สบายใจไปฉีดยาไว้ก่อนก็ได้คับ
  • แผลผม ทั้งแขน ทั้งขา เต็ม เพราะหมาเหมือนกันครับ แต่ไม่เห็นเป็นไร
    เอ๊ะ!! หรือ ผมบ๊ะ บ๊ะ บ๊ะ บ้า ไปแล้ว
  • ครับ เด๋วไปฉีดไว้ก้อไม่เสียหลาย ดีกว่ารักหมาแล้วตายเพราะ พิษสุนักบ้าเอา - -
  • เคยได้ยินมาว่า ปกติเเล้วถ้าหมาไม่ได้บ้า(เเบบมั่นใจจิงๆนะ) ก้อไม่ายเปงราย กรณีนี้ถ้าภายใน 7วัน หมาไม่ได้แสดงออกถึงอาการบร้า เช่น ห่างตก น้ำลายฟูมปาก เก็บตัว หงุดหงิด เดินวนไปวนมาเหมือนหมาคลุ้มคลั่ง ให้ถึอว่าหมาไม่ได้บร้า ก้อไม่ต้องกังวลไปครับ
  • ถ้าหมามันมากัดผม รับรองมันติดเชื่อบ้าไปแน่ ๆ
  • ไม่ต้องกลัว เลยครับ ผมโดนทั้งตัวไม่เป็นไรเรย 555 แค่ หอนนิดหน่อย 55 ล้อเล่น
    2 เดือนฟันมันแหลมครับ 4 เดือน ทู่ แต่ไม่รู้ว่าจะหายกัดคุนหรือป่าวนะ แต่ของผมไม่หาย 555
  • เด๋วนี้มัน ไม่กัดแล้ว เพราะมันกัดผมสวนด้วยขวดน้ำเปล่า เบาๆที่หัว1ดอก ....ถอยเลย
    ปัญหาเวลาพามันไปซ้อมกีลาด้วย มันจะไล่งับเท้าเพื่อนๆ แบหยอกๆ นะโตมามันจะไล่งับไหมครับ
  • เอ่อ...รู้สึกหมาท่านจะชอบกัดนู่นเเทะนี่นะ ไม่ลองซื้อของเล่นหรือกระดูกเเทะ ให้มันกัดแก้เซงบ้างล่ะครับ :">
  • เคยเตือนมันด้วยคำว่า ไม่ ซิครับ
  • พิมผิดครับ คอยเตือนมันด้วยคำว่า ไม่ซิครับ
  • จริงครับ ชอบกัดครับ วันนี้เล่นสายหม้อหุ้งข้าว กับ สายลำโพงขาด
    มันจะกัดต่อเมือ ผมไม่อยุ่นะ ผมอยุ่มันนอนนิ่งไม่กัดไรสักอย่าง...
  • naravit14 10:00AM Permalink
    จริงครับ ชอบกัดครับ วันนี้เล่นสายหม้อหุ้งข้าว กับ สายลำโพงขาด
    มันจะกัดต่อเมือ ผมไม่อยุ่นะ ผมอยุ่มันนอนนิ่งไม่กัดไรสักอย่าง...

ฮา......