ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

mark_mafia กรุณาชี้แจงหน่อย
  • มีคนพูดถึงน้ำท่วมเลยนึกได้ มีการตั้งรับบริจาคเงิน 2 กระทู้ เพื่อช่วยน้ำท่วมที่ภาคใต้ กระทู้แรกมียอดบริจาค หลายหมื่นบาท mark mafia บอกว่า ยอดมีจริง แต่เงินจริงที่โอนเข้า ไม่ถึงยอดที่คนลงบริจาคไว้(และถ้ายอดถึงละครับ ใครจะรู้ บัญชีของคุณนี่ครับ) และมาเฟีย เบิกจ่ายที่คนบริจาคมาช่วยน้ำท่วมที่ยอด 53000 (ห้าหมื่นสามพัน) โดยมีคุณ มุ๊ ด็อกฟันปาร์ค ไปเป็นสักขีพยาน ส่วนคนที่บอกว่า เอาเงินบริจาค ไปเที่ยวกินตามบาร์ แสดงว่าคุณ มุ๊ ด็อกฟันปาร์ค เอาเงินบริจาค พี่น้องเราไปกินด้วยนะสิ (ที่จริงแล้ว ทางเจ้าภาพเค้าไปเลี้ยงต้อนรับคณะที่ไปช่วยน้ำท่วมต่างหาก) ถูกต้องมั๊ยครับ คุณมุ๊

http://pitbullzone.com/community/discussion/18697/x&page=1

ประเด็นไม่ใช่ตรงนี้ครับ กระทู้แรก มีคนบริจาคมา และเงินก็ถึงมือผู้เดือดร้อนจริง (อาจจะไม่ตรงตามยอด แต่ก็ถึง) แต่ประเด็นมันอยู่ที่ว่า กระทู็ที่ 2 ที่mark mafia ตั้งขึ้นมาอีกกระทู้ ประมูลเลขสวย เงินเกือบแสนจำนวนนี้ หายไปไหนหรือครับ เห็นคุณเงียบไปเลย ไม่มีลงความเคลื่อนไหวให้เห็นเลย อย่าบอกนะครับ ว่าคุณนำไปบริจาค ที่วัดพระบาทน้ำพุหมดแล้ว ช่วยชี้แจงหน่อยครับ

http://pitbullzone.com/community/discussion/18780
  • จะเล่นอะไรกันอีกครับ งง หยุดเถอะครับ
  • กำลังหลับเพลินๆในวันหยุด มีโทรศัพท์มาปลุกให้มาดูกระทู้นี้ เฮ้อออออ สมัครสมาชิกใหม่เลยด้วยหรือ
    คงกะว่าเอาให้มันเละไปทั้งวงการเลยใช่ไหม อยากรู้ก็ไปไล่อ่านเอาเองก็แล้วกันนะ รายละเอียดก็ตามนั้นละครับ

การประมูลรอบแรกเอาเงินไปกฐิน ประสบความสำเร็จมากได้เงินทะลุเป้า
    ต่อมาเกิดน้ำท่วม บิ๊กบังโทรมาขอให้ช่วย เลยประมูลอีกรอบ เงินได้เท่าไรก็ตามรายชื่อที่ลงในเว็บครับ

ส่วนมากเงินตามหน้าเว็บจะเยอะกว่าโอนมาจริงทุกงาน แต่ขี้เกียจตามทวง เพราะไม่รู้จะทวงจากใคร คนที่โทรแจ้งก็เช็คได้ แต่คนที่โทรมาบริจาคแล้วเงียบไป เราก็ไม่รู้ว่าโอนจริงหรือโอนไม่จริง ก็ต้องทำใจ การบริจาคมันบังคับไม่ได้ ตอนเหตุการณ์ร้อนๆนั่งอยู่หน้าคอม อารมณ์อาจจะพาไปว่าจะบริจาคเท่านั้นเท่านี้ แต่ทิ้งไปสักพักอาจจะขี้เกียจมันก็เป็นไปได้ นิสัยผมจะให้โทรไปตามทวงก็คงทำไม่ได้เสียด้วย หวังว่าคงพอกระจ่างบ้างนะครับ
  • ผมเชื่อครับเงินทำบุญ มาเฟียรวยอยู่แล้วเขาไม่อมแน่ๆ มันเอาสมองสว่นใหนคิดวะ ไอ้สาด..........
  • กระจ่างตรงไหนหว่า แค่คำพูดใครก้อพูดได้ ไหนๆก้อไหนเอาหลักฐานที่เปนรูปธรรมมายืนยันเลยจะได้ชัดเจนคร๊าบบบบบบบบ อยากรู้เหมือนกัน
  • ปกติทำการ อย่างนี้ก็ควรแสดงความชัดเจน จะได้ไม่มีปัญหา บริจาคก็ชี้แจงไป อะไรเท่าไหร่ก็ว่าไป ไม่เห็นจะเสียหาย เคยได้ยินเรื่องนี้มานานแต่ไม่ได้สนใจ ยังไม่จบอีกหรือนี่ อุบะ มีเรื่องใหม่ชวนติดตามอีกแล้วรึนี่ สุดยอดอภิมหาตำนานพิตบู เมืองไทย ไปดูพระนเรศวรภาคใหม่กันหน่อยนะ เผื่อพวกมึงจะคิดอะไรกันได้ อยากจะพัฒนาวงการแต่เป็นกันซะอย่างนี้ ไม่เลิกไม่รา สุดท้ายต่างชาติแม่งก็เอาไปหมด คนรักวงการนี้เค้าก็ยังมีอยู่นะครับ
  • คนทั้งเว็บเขาเห็นอยู่แล้วว่า ยอดเงินเท่าไร ทำบุญไปเท่าไร ใครจะกล้าอมครับ

และทุกครั้งเพื่อให้ตัวเลขมันสวยผมก็ควักเติมทุกที ถ้าใครไปกฐินก็จะเห็นว่าที่หน้าวัดโดนอีกคนละเป็นหมื่น
    และเสร็จงานก็รีบสรุปไม่เคยปล่อยให้ค้างครับ เจ้าของเงินเขาคงไม่ยอมหรอกหากจบงานไม่เอารายละเอียดมาลงให้ทราบ
    อย่างงานน้ำท่วมหาดใหญ่ มีรูปตอนไปกินเหล้ามาลงในบอร์ด มีเจ้าของเงินบริจาคโทรมา ผมก็ต้องอธิบาย
    เรื่องแบบนี้ อะไรควร อะไรไม่ควรก็น่าจะคิดกันเองออก ทุกคนที่โอนมาช่วยเห็นภาพแบบนั้นก็คงไม่มีใครพอใจ
    ผมเองตั้งใจช่วยด้วยความปราถนาดี เพราะน้องโทรมาขอ ทั้งที่ตอนนั้นน้ำก็ท่วมทั่วประเทศไม่ใช่ที่ใต้เพียงแห่งเดียวด้วย

โปรดอย่าสร้างความปั่นป่วนต่อไปเลยครับ และถ้าไม่ช่วยสร้างก็อย่าทำลายครับ
  • ผมแสดงความชัดเจนยิ่งกว่าชัดเจน จบงานรีบเคลียร์ทุกครั้ง ดังนั้นอย่าพูดแบบนี้ครับ
    และคงไม่มีใครมานั่งเก็บหลักฐานเอาไว้ตลอดเวลาหรอกครับ ผมจึงรีบทำให้จบเป็นคราวๆไป
    ไม่ใช่เกิดนึกสงสัยอีกสิบปีข้างหน้า ผมต้องมาชี้แจงอีกไหมเนี่ย
  • http://pitbullzone.com/community/discussion/18780
    เงินยอดนี้คุณเอาไปทำอะไร จำไม่ได้คงไม่ใช่นะ เพราะว่าเงินเกือบแสนนะคุณมาร์ค และเค้าบริจาคมาเพื่อช่วยน้ำท่วม คุณเอาไปทำอะไร คุณต้องชี้แจง อย่ามาปัดครับ เพราะเงินโอนเข้าบัญชีคุณ ชี้แแจงมาครับ
  • เงินเกือบแสนนะคุณมาร์ค
  • เงินบริจาคเราบริจาคไปสีแสนกว่าครับ ไม่ใช่แสนกว่า
  • สู้ครับ เป็นกำลังใจให้
  • คุณมาร์คครับ จะดิ้นไปถึงไหนครับ ผมหมายถึงเงินประมูลเลขสวยน้ำท่วม เงินพวกนี้คุณมีสิทธ์อะไร ที่เอาเงินพวกเค้าไปทำบุญอย่างอื่นโอยไม่ชี้แจง เค้าบริจาคมาเพื่อช่วยน้ำท่วม คุณจะแปลผันไปทำอย่างอื่น คุณต้องชี้แจงให้กระจ่าง ก่อนทำบุญวัดพระบาท ไม่เห็นคุณพูดเรื่องนี้ อย่าคลุมเคลือครับ

เงินบริจาคที่คือเงินบุญ และที่สำคัญโอนเข้าบัญชีคุณ คุณจำเป็นต้องชี้แจง ทุกบาททุกสตางค์ แม้แต่ สตางค์แดงเดียวก็ต้องมีที่มาที่ไป ได้เท่าไหร่ โอนเท่าไหร่ ต้องชี้แจงให้เด็ดขาด และตรวจสอบได้ ผมยังรอคุณชี้แจงอยู่ อย่าแถรไปอย่างอื่น
  • จะมาเปิดกระทู้เพื่อไรเนี่ย บอร์ดมันสงบแล้ว ก็มาตั้งกระทู้ให้ด่า กัด กันอีกเหรอ

กระทู้เก่าๆ ก็มีให้อ่าน ทำไมไม่อ่าน จะมารื้อตะเข็บหาอะไรเนี่ย :-?
  • ผมขอให้คุณปักหมุดเรื่องนี้จนกว่าเรื่องจะเคลียร์ และจนกว่าตัวคุณจะสะอาด เงินบุญมันปาปและจะติดตัวคุณไปทุกชาติ โปรดชี้แจงให้กระจ่าง ผมอยากเห็นยอดรับ และ จ่ายสำหรับเงินกองนี้ และคุณจะชุ่ยมากถ้าบอกว่าจำไม่ได้ ยอดไหนใครโอนบ้าง ถ้าเป็นอย่างนี้ทีหลัง อย่าให้ชาวบ้านเค้าโอนเงินเข้าบัญชีตัวเองนะครับ หวังว่าคุณคงไม่เอาเงินบุญไปใช้โดยไม่รู้ว่าเป็นเงินที่ชาวบ้านเค้าบริจาคมานะครับ
  • ปักหมุดเลยๆๆๆๆๆ กล้ามั้ย อยากรู้เหมือนกัน
  • ใครที่มันโอนไปบริจาคก็เอาใบเสร็จที่โอนมาดู ใครไม่ได้โอน ก็เงียบไปครับ อย่าไปเสี้ยม

เดี๋ยวมีทะเลาะกันอีกแน่
  • ก็กระทู้ที่เอามามันกระทู้กฐิน ก็แจ้งยอดเงินกฐิน น้ำท่วมมาทีหลังครับ
    ส่วนเงินช่วยน้ำท่วม ผมก็บอกแล้ว ว่าผมโอนไปเกินยอดบริจาคอีกด้วยครับ
    สาเหตุที่ต้องรีบโอนไปก่อนก็เพราะว่า คณะจากกรุงเทพฯบินไปถึงแล้ว
    เขาจะรีบมอบ แล้วจะรีบกลับ ให้คนโทรมาเร่งถึงสี่ห้ารอบ เข้าใจไหม
  • เค้ารอ มาร์ค มาเฟีย มาเฟียมาชี้แจง คลับเด็กน้อย รอดูว่าพี่มาร์คจะมาตอบอย่างไรดีกว่ามั๊ยค่ะ
  • คุณมาร์ค มันมีสองกระทู้ กระทู้แรกที่เพื่อนๆร่วมบริจาค ที่คุณบอกว่ายอดไม่ถึงนะ คุณโอนไป 53000 (ห้าหมื่นสามพัน แล้ว คุณมาตั้งอีกกระทู้นึงคือ กระทู้ประมูลเลขสวย เพื่อช่วยน้ำท่วม

ที่เป็นประเด็นอยู่นี้คือ คุณมาตั้งอีกกระทู้ คือ กระทู้ประมูลเลขสวย เข้าใจหรือยัง การช่วยเหลือน้ำท่วมครั้งนี้มี 2 กระทู้ กระทู้แรกคุณบอกว่ายอดไม่ถึง(หรือปล่าวไม่รู้ เพราะเงินมันอยู่ในบัญชีคุณ)แต่ยอดเพื่อนๆลงบริจาค ในกระทู้แรกเกิน หกหมื่น

แต่กระทู้ประมูลเลขสวย อย่าบอกว่าได้เงินไม่ถึง ห้าหมื่นนะครับ อย่าทำมึน ผมให้คุณชี้แจงกระทู้นี้

http://pitbullzone.com/community/discussion/18780

กระทู้นี้ถูกตั้ง เมื่อตอนที่คุณโอนเงิน 53000 ไปให้คนที่น้ำท่วมแล้วครับ เพราะฉะนั้นเงินกระทู้ ยังคงต้องเหลือเต็มจำนวน
  • ถ้าคิดจะดิสเครดิตกันอย่าเลย ไม่มีอะไรดีขึ้นมา ยิ่งทำแบบนี้มีแต่จะทำให้เกลียดกันไปใหญ่ ความรักยังมี ความทรงจำยังมี เที่ยวกินกันมาตั้งเท่าไหร่ พอทะเลาะกันต่างคนต่างออกมาเผากันอย่างนั้นหรือ โตๆกันทั้คู่แล้ว มาเฟียอาจจะใจร้อน ปากไว พุดไม่กลัวหน้าอินทร์หน้าพรหม แต่ผมยังเชื่อว่ามาเฟียเป็นคนดีคนนึง
    ส่วนอีกฝั่งนึงก็ผู้ใหญ่ในวงการคนนับหน้าถือตาเยอะคนให้ความเคารพเยอะ ความดีคุณมีมาก แต่ทำไมมาทะเลาะกับเป็นเด็กแบบนี้ อายคนอื่นที่คอยดูอยู่รึเปล่า ถามตัวเองให้มากๆว่าอายมั๊ย
    ผมเชื่อว่าคุณทั้ง 2 คน ลึกๆแล้วอยากดีกันเหมือนแต่ก่อน แต่ต่างฝ่ายต่างไม่ยอมถอยกันคนละก้าว จะเท่ห์กันไปถึงไหนพ่อคุณ ยอมๆกันมั้งเถอะ เพื่อวงการพิทบูลบ้านเรา แค่นี้ทำได้รึเปล่า
  • โห ขนาดผมออกเงินไปให้เกินยังต้อง ชี้แจงอีกหรือว้าเนี่ย ฮ่าๆๆๆ

การทำบุญ มันเป็นเรื่องของการสมัครใจ เขาให้ก็รับ เขาไม่ให้ใครจะกล้าทวงครับ
    แค่ตั้งกระทู้รับบริจาคมันก็เกินพอแล้ว ยังต้องตั้งกระทู้ทวงเงินกันอีกหรือครับ

ผมเชื่อว่าเพื่อนๆที่ไปทอดกฐินเขารู้ดีว่า ทุกครั้งที่มีการบริจาค ผมโดนเกินตลอด
    อย่างตอนทอดกฐินก็หมือนกัน ต้องนานไม่โอน แต่ใช้การโทรมาฝากหน้างาน
    ผมก็ควักเงินส่วนตัวใส่ แล้วก็บวกยอดไปเรื่อยๆ คนช่วยนับเงินก็เห็น ได้เท่าไรก็เท่านั้น
    แต่พอจบงาน ผมก็ไม่เคยโทรไปทวงใครสักคน โอนมาก็โอน ไม่โอนมาผมก็ถือว่าทำบุญ
  • http://pitbullzone.com/community/discussion/18780

กระทู้นี้ถูกตั้ง เมื่อตอนที่คุณโอนเงิน 53000 ไปให้คนที่น้ำท่วมแล้วครับ เพราะฉะนั้นเงินกระทู้ ยังคงต้องเหลือเต็มจำนวน

คุณมาร์ค ผมถามคุณว่าเงินจำนี้ไปไหน เพราะมันถูกโอนเข้าบัญชีคุณ อย่าพูดเรื่องอื่นครับ กรุณาชี้แจงถึงเงินจำนวนนี้ครับ
  • เพื่อนกัน ศักดิ์ศรีกินไม่ได้ จำไว้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • ผมยกตัวอย่างง่ายๆ ค่าทำสติกเกอร์ แผ่นละ สามสิบ ยังไม่รวมค่าส่ง อันนี้เงินส่วนตัวล้วนๆ
    แสดงว่าทุกครั้งที่คนโทรมาบริจาค ผมต้องควักเองส่วนตัวเป็นค่าทำสติกเกอร์และค่าจัดส่ง ใช่ไหม
    ที่ผ่านมามันไม่ใช่มีการช่วยแค่นี้ หมาปากเปื่อย ช่วยหมาจร หากจะทำบุญแล้วอย่าคิดมากครับ
  • ไอ้ผีมึงจะเอาไงว่ามาเลย กูเริ่มรำคาญและ กูก็บริจาค หลายๆคนก็บริจาค ไม่เห็นใครเค้ามาทวงเหี้ยไรเลย เรื่องแม่งเปนปีแล้วทำไมมึงมาสงสัยตอนนี้ว่ะ ทำไมมึงไม่แย้งถามตอนนั้นเลยเพราะอะไร รึว่าตอนนี้มันเกิดเหี้ยไรขึ้น อยากรู้ขึ้นมาทันที พี่ไม่ต้องชี้แจงอะไรมันหรอกตอนนั้นพี่บอกไปหมดแล้ว ไม่มีใครสงสัยอะไร ทุกอย่างมันจบไปแล้ว ว่ากันเรื่องที่เราจะเรี่มดีกว่าครับ
  • คุณเข้าใจไหมว่า ยอดเงินจากหน้าเว็บมันดูเยอะจริง แต่มันมาไม่ถึงมันมาแค่สามหมื่นกว่าๆ
    เราเห็นว่ายังมีเลขสวยเหลืออยู่ก็งัดออกมาใช้ โดยไปตั้งกระทู้แยกขึ้นมาใหม่

แต่คนจากส่วนกลางเดินทางไปแล้ว เขาจะรีบมอบ รีบกลับ ผมจึงต้องออกเงินไปก่อน
    ซึ่งผมก็ไม่ได้ซีเรียสตั้งใจไว้แล้วว่าจบงานเงินในบัญชีมีเท่าไรเงินนี้ก็เอาไปใช้ในการทำบุญ
    และสติกเกอร์หากมีคนขอเข้ามาก็เอาเงินเป็นกองทุนช่วยหมาป่วยต่อไปเลย
    ซึ่งบอกตามตรงผมก็จำไม่ได้ทุกเรื่องว่าทำอะไรไปบ้าง ผมมองว่าการบุญบางครั้งก็ไม่จำเป็นต้องเล่าทุกเรื่อง
    ถ้าคุณติดตามจริงๆคุณก็จะเห็นว่าใครขออะไรมาผมก็โอนไปช่วยตลอด ทุกวันนี้ผมก็ยังทำอยู่
    ส่วนเรื่องค่าสติกเกอร์ หลังๆกระแสมันเงียบใครโทรมาขอก็ส่งไปให้ ส่งฟรีก็ยังส่งให้เลย
    ใครที่ได้สติกเกอร์ฟรีๆ ถ้าเข้ามาเห็นกระทู้นี้ ก็ช่วยยืนยันให้ผมหน่อย ขอบคุณมากๆครับ

ผมคงไม่อธิบายอะไรอีกแล้วเหนื่อยครับ
  • กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับคุณpae ผมถามด้วยคำสุภาพทุกคำนะครับ เรื่องส่วนกลาง เงินส่วนกลาง ผีมีสิทธ์ที่จะถามไม่ใช่หรือครับ ผมเห็นมีคนว่ากันเรื่องเอาเงินน้ำท่วมไปกินเหล้า ก็เลยถามอย่างสุภาพ ในเมื่อคุณมาร์ค ให้คำตอบที่ชัดเจน หรือตัวเลขที่ชัดเจนไม่ได้ก็ไม่เป็นไร เพราะเงินที่บริจาคมันคือเงินส่วนรวม ควรจัดเชนและมีที่มาที่ไป เพราะยังมีคนอีกหลายคนที่อยากรู้ถึงจำนวนเงินที่เค้าบริจาคมา ถูกใช้ไปในทางไหนบ้าง แต่ไม่มีการชี้แจง เลยถึงต้องมาตั้งคำถามไงครับ
  • ไอ้เหี้ย มึงนอนพึ่งตื่น รึไอ้สัต แต่ก่อนมืงทำเหี้ยไรอยู่
    พวกใจมด ไปตายชะไป คนหี้ยอะไร แม่ง ใจมดใครรู้บอกทีชิว่า
    ไอ้เหี้ยใจมด ตัวนี้ เป็นโคร กูจะตบให้เยี่ยวราดเลย แม่งป่วน
  • สติ๊กเกอร์เป้าหมายคือทำบุญวัดพระบาทน้ำพุครับ ผลพลอยได้คือได้กลุ่มสมาชิกที่จะสามารถติดต่อกันได้
    ผมเป็นคนแรกที่ติดต่อคุณมาร์คเพื่อขอเลขที่สติ๊กเกอร์ครับ ส่วนเงินทำบุญ ถ้าคุณเคยทำบุญ ผมว่าน่าจะจบตั้งแต่
    มีจิตศรัทธา ส่วนเรื่องเงิน ถ้าผู้ที่ดูแลนำไปใช้ในทางไม่ชอบ ก็เป็นบาปของเขาเองครับ
    การชี้แจงรายละเอียด มันคงไม่น่าจะง่ายสำหรับกรณีนี้ เพราะไม่ใช่องค์กรการกุศล ขอแค่ผู้ที่ทำบุญสบายใจ
    ในการบริจาคทานครั้งนี้ก็พอครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ สำหรับผู้ที่ร่วมบริจาคทุกท่าน
    สำหรับคุณมาร์ค ผมว่าพี่เขาไม่มายุ่งกับเงินก้อนนี้แน่ แต่ด้วยความที่เปิดมาก ก็เหนื่อยตามระเบียบครับ
    ก็ขอให้ท่านที่สงสัย ลองดูเนื้อหากระทู้เก่าดูนะครับ น่าจะได้ข้อมูลมากขึ้นครับ
    ขออภัยที่เข้ามายุ่งในเรื่องครั้งนี้ แต่ผมแค่รู้สึกว่า เวปมันดูน่าเบื่อมากขึ้นทุกวัน ไม่ใช่ที่ผ่อนคลายสมองกับเพื่อนๆ
    เหมือนเดิมครับ
  • ขอบคุณท่านที่เข้าใจครับ ยอมรับว่าช่วงนี้เป็นช่วงที่ เหนื่อย เบื่อ ท้อ จริงๆครับ

มีสิ่งหนึ่งที่อยากให้ทุกท่านสบายใจ ทุกครั้งที่มีงานการกุศล เมื่อมียอดบริจาคอะไรเข้ามา ผมจะพยามสบทบเข้าไปทำให้เกินเป้าทุกครั้ง เหตุผลก็เพราะว่ากลัวเผลอหรือหลงลืมไปเอาเงินบริจาคมาใช้ มันจะกลายเป็นบาปกรรมติดตัวเราไปโดยที่เราไม่รู้ตัว ส่วนใครจะไม่เชื่อเรื่องบุญเรื่องกรรมก็ตามใจแต่ผมเชื่อครับ
  • ปีนี้เรารับกฐินวัดพระบาทน้ำพุไว้เหมือนเช่นทุกปี เพราะตั้งใจไว้ว่า หลวงพ่อท่านเหนื่อยทั้งปี แต่ปีหนึ่งเราไปช่วยท่านเพียงครั้งเดียว แต่ก็ยังหนักใจว่าจะทำอย่างไรให้ได้สักครึ่งหนึ่งของปีที่แล้ว ก็ฝากพี่ๆน้องๆ ช่วยกันคิดด้วยครับ ปีนี้หมดมุขแล้วจริงๆ ปีที่แล้วได้สติกเกอร์มาช่วย หากใครมีไอเดียอะไรก็เสนอมาได้เลยนะครับ

ขอบคุณครับ
  • วันนี้วันไหว้ผีไร้ญาติ สงสัยพวกผีเปรตพวกนี้มันได้รับไม่ทั่วถึงมันเลยโผ่ลออกมาเรียกร้องขอส่วนบุญส่วนกุศลบ้าง ผีเปรตผีจัญไร พวกนี้มันคงไม่ได้ไปผุดไปเกิดหรอกเพราะมันมีจิตใจที่คับแคบ กุศลไม่เคยทำ มีแต่จ้องจะ
    รอส่วนบุญ ขอให้คุณมาร์ตจงมีสติและปล่อยวางอย่าสนใจพวกมัน เดี๋ยวมันก็ไปเอง
  • เลวจิงๆพวกผีเสี้ยมเยอะ ทำใจ
  • มึงคิดว่า พี่มาร์คเขาจะทำแบบนั้นหรอไอ้ผีควาย อยู่ดีๆเขาก็มีตังอยู่แล้ว ไม่ต้องเอาส่วนนั้นมาใช้ให้เป็นขี้ปากชาวบ้านหรอก โง่จริงๆ
  • ถ้าน้าผี ยัง โจมตีเรื่องแบบนี้ คนเป็นหัวเรี่ยวหัวแรงง เขาจะ ท้อ คับ อีกหน่อย ใครจะกล้าทำ

ผมว่าเงินการกุศล คงไม่มี ใครกล้า อมหรอกคับ บาป!!!

น้าผีหรือท่านที่ขุ่นเคืองใจก็ ลองเปิดใจ สักครั้งสิครับ เชื่อในสิ่งที่ พี่เขาทำ :) :)
  • อย่าคิดว่าใครเค้าจะเหี้ยแบบตัวเองเลย

ความศรัทธามันไม่ใช่แค่ใช้ปากโม้โอ้อวด แต่มันต้องลงมือทำ

อยากชนะมาเฟีย ต้องลงมือทำดี ไม่ใช่แค่ใส่ร้าย ดิสเครดิตเพื่อเอาชนะ

ทำดีให้คนอื่นเห็นบ้างก็ได้ ถ้าคนเค้าไม่ศรัทธาเค้าคงไม่เชื่อใจยอมโอนเงินให้

คนที่มาเห่าๆน่ะ บริจาคให้ซักบาทมั้ย ยิ่งใส่ร้ายก็เหมือนยิ่งประจานตัวตนของตัวเอง

นิสัยตุ๊ดแต๋วล๊อคอินใหม่มาถาม เรื่องโง่ๆเห็นกันง่ายๆ
  • สันดานจริงๆ เพราะมีไอ้พวกเหี้ยคอยป่วนอยู่ทุกที่ ทุกทางแบบนี้ มันถึงมีแต่ความวุ่นวายไม่รู้จบสิ้นเสียที

ไม่สร้างสรรค์ ก็อย่าทำลาย
    มือไม่่พาย อย่าเอาตีนราน้ำ
  • เอาหลักฐานมาก็จบจะตะแบงทำไมครับ เอาออกมาเลยคนจะได้รู้ ทุกอย่างต้องมีหลักฐาน
    หรือว่าแปลสภาพเป็น BANZ ไปเสียแล้ว
  • พรุ่งนี้ให้มาเฟียไปขอบิลใบเสร็จ ที่วัดพระบาทน้ำพุ แล้วให้กลุ่มBBออกใบเสร็จเอาเงินไปช่วยน้ำท่วมเท่าไหร่ ใครได้ไปเท่าไหร่เอาเงินไปแล้วไปทำอะไรบ้าง ไปบริจาคที่ไหนบ้างพี่นึกดีๆนึกได้ไปขอบิลย้อนหลังนะ ค่าสติ๊กเกอร์เอาบิลมาด้วย ไปรษณีย์ให้ออกใบเสร็จย้อนหลัง คนที่โอนเข้ามาด้วยสลิปการโอนจะได้รู้ ผีอยากดูหลักฐาน555ไอ้ปัญญาอ่อน :-))
  • เอาแล่ว ๆๆๆๆ มาแว้ววว สุดยอดพี่ ไอ้พวกมือไม่พาย เอาตีนราน้ำ จะขุดขึ้นมาทำไม ผ่านไปเป็นปีแล้ว หางานให้คุณมาร์คทำหรือไงว่ะ เงิน 4 แสน ออก benz ได้หรือว่ะ ถ้าไม่ช่วยก็อย่าทำลายสิ เอาสมองไปทำอย่างอื่นดีกว่า หรือไม่ก็จุดธูปไหว้ตัวเองไปซะ555 คุณมาร์คเค้าก็ไม่ได้บังคับให้ทำกัน แล้วจะมาอะไรอีก ไอ้สมองฝ่อ ปัญญาแค่หางอึ่ง ทำให้มันเป็นเรื่อง เลวจิง ๆ มึงนี่
  • เอาหลักฐานมาก็จบจะตะแบงทำไมครับ เอาออกมาเลยคนจะได้รู้ ทุกอย่างต้องมีหลักฐาน
    หรือว่าแปลสภาพเป็น BANZ ไปเสียแล้ว
    --------------------------------
    เบนซ์คันละ 3-4แสน หร๊า!! ว๊าววววววว
  • ให้มันป่วนโชว์ความจัญไรไปเรื่อยๆน่าจะดี แต่ไม่คิดว่าเป็นพี่ๆพวกนั้น แอบคิดว่าเป็นไอ้เหี้ยตัวนึง
    ที่มันน้อยเนื้อต่ำใจในวาสนา ที่เกิดมามีกรรม ทำเหี้ยยังไงคนก็เห็น คนก็จับได้ น่าสมเพช อ่ะ! พรุ่งนี้ใส่บาตรให้
  • ในทางพระพุทธศาสนาเมื่อเราในขณะที่เราตักบาตรหรือทำบุญจะละลึกถึงอุทิศแผ่ส่วนบุญส่วนกุศลไปให้ไม่ว่าจะเป็นญาติมิตรหรือเหล่าสัมภเวสีพระสงฆ์มีหน้าที่ส่งต่อหลังฉันท์อาหารเสร็จ สวดยะถาสัพพีถ้าไม่ปฎิบัติเปรียบเสมือนหน้าที่ที่ยังไม่ได้ทำ บรรดาญาติมิตรหรือเหล่าสัมภเวสีก็จะรอยิ่งดองไว้นานเท่าไหร่ภาระที่ต้องส่งก็มากขึ้นเท่านั้น

เราได้ทำบุญไปแล้ว มาเฟียก็เปรียบได้เหมือนพระสงฆ์ที่มีหน้าที่ต้องส่งบุญต่อนี่เล่นทำกันทั้งเว็ปรวมถึงญาติสนิทมิตรสหายที่ที่เป็นญาติๆ ลองมาเฟียอมเงินทำบุญสิครับคิดดูเอาชาตินี้ไม่เจริญแน่ไม่ต้องตรวจสอบหลอก เราชาวพุทธ เวรกรรมมีจริง สวรรค์อยู่ในอกนรกอยู่อยู่ในใจ ขโมยปลาทองตอนเด็กยังจำได้ อมเงินทำบุญนรกแดกใจ เอวังก็มีด้วยประการละฉะนี้
  • ค่ะเฮียเหลียง แม่หนูสอนว่าอย่าแค่ระลึกถึงแค่ญาุติหรือบรรพบุรุษที่ล่วงลับไปแล้วหรือเจ้ากรรมนายเวร
    แต่ให้สัมภเวสีผีเร่ร่อนด้วย

fc เฮียเหลียง :062: :062:
  • อ้าวโว๊ย กระทู้ แรงๆมาติด อารายก๊าน มีผีไปป่วนกลุ่มชาวบ้าน เรื่องปลาเน่า1ตัว แต่เสียไปหมด นี่มากระแสพี่มาร์คอีก ยังไง ก็สู้ๆนะพี่
  • marisa หายไปนานเลย แต่มางวดนี้ ดีหน่อย เห็นชื่อมาริสา แล้วผวา เจ๊ยิ่งแรงๆ ใครมาขอความช่วยเหลือ ว่าเค้าไปหมด ไม่ช่วยให้กระจ่าง แต่ชอบด่า บางทีอยู่เฉยๆไ เงียบๆก็ได้นะ ไม่มีใครว่า ไม่ช่วยก็ไม่ต้องซ้ำเติม เตือนไว้ เผื่อ เจ๊แกจะคันปากขึ้นมาอีก
  • เรื่องทำบุญจบแล้วนะครับ ถ้ามาเฟียอมก็เหมือนตกนรกในใจติดไปทุกชาติ ถ้าพี่เค้าไม่ได้เอาคนที่ปรักปรำก็ตกนรกเช่นกันนะครับเค้าเรียก มารศาสนาพระพุทธองค์ทรงสอนอย่าเชื่อโดยคิดเอง อย่าเชื่อโดยฟังเค้าเล่าว่า บวชเรียนมาแล้วพรรษากว่าได้แค่เตือนนะครับ เอาของเขามาไม่ทำคืนเขา เหลียงเจอมาแล้วทั้งคืนไม่ต้องนอน กุ๊ก กุ๊ก กู๊ ไม่เอาด้วย
  • พี่ผีคะ ถ้าหนูทำให้พี่ไม่พอใจหนูขอโทษค่ะ หนูไม่เคยด่าใครที่มาขอความช่วยเหลือ แค่อยากให้เค้าศึกษาก่อนที่จะเป็นเจ้าของพิท แต่ถ้าพี่เข้าใจอย่างนั้นหนูก็ต้องขอโทษ เบื้องหลังคีย์บอร์ดมันเป็นตัวอักษร อาจจะสื่อไม่เข้าใจ แต่ยังไงหนูก็ขอโทษค่ะ ดีกันนะคะ
  • โดยส่วนตัว ผมไม่เชื่อว่าพี่มาร์คจะอมเงินครับ ยิ่งถ้าเป็นเรื่องของการบริจาค ทำบุญ ทำทานล่ะก็ ความเป็นได้เท่ากับศูนย์.
  • ok marasa ให้อภัยได้ แต่คือ เข้าใจป่ะ สงสารเด็กๆ ที่มันไกล้ตัวน่าจะได้คำตอบเร้วกว่าที่จะไปหาคำตอบจากที่อื่นเอง หวังว่า คงเข้าใจนะ แต่อย่าให้เห็นอีกนะ เดี๋ยว ครูผี จับตีเลย ว๊ากกกกกกกกกกก