ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มีทติ้งเปิดตัวสนามลากชุดใหม่
  • ชอบวีดีโอมากครับ...
  • ถ้ามันโดดใส่ แทงเข่าสวนเลยครับ แล้วบอกว่าไม่ และอย่าไปให้ความสนใจมันมาก มันคิดว่าเราจะเล่นกับมัน

ทุกครั้งที่เราเห็นมันต้องทำเป็นไม่สนใจมันบ้าง มันวิ่งมาเล่นในตอนที่เราไม่พร้อมก็ต้องหัดดุ ทำโทษบ้าง
    มันจะเล่นได้ก็ต่อเมื่อเราอนุญาติให้มันเล่นเท่านั้น
  • ดูจากคลิป แล้วได้ความรู้เพิ่มมาเยอะเลยครับ เพราะหมาผมไม่ได้ผ่านการฝึกคำสั้งพื้นฐานมา ก็ทำเหมือนป๋ามาร์คพูดใช้โซ่แล้วกระตุก ก็ได้ผลจริงๆๆครับ เป็นวิธีการฝึกอีกแบบหนึ่งสำหรับคนที่ฝึกหมาลากตอนโตครับ ของผมฝึกตอนอายุสองปี แต่ก็ทำได้นะครับ ขอบคุณกระทู้นี้มากครับมันเป็นการเรียนรู้สำหลับคนอยู่ต่างจังหวัดอีกทางหนึ่งเลยครับ อิอิอิ
  • ขอบคุณครับที่ติชมคลิบ ส่วนใครที่มีคำถามจะถามใครเรื่องอะไร ฝากคำถามไว้นะครับ ผมจะได้เขียนสคิบถูก วันงานจะได้ถ่ายและจัดทำมาให้ดูกัน บางทีการตอบแบบตัวอักษรอาจไม่เห็นภาพ เลยคิดว่าทำเป็นคลิบน่าจะได้คำตอบที่ชัดเจนกว่า
  • รับตากล้องเพิ่มมั๊ยครับ 5555555555555 จ้างไม่แพงนะ 555+
  • จะถามอ้นพอดี อ้นต้องการผู้ช่วยไหม เห็นเขาซื้อกล้องใหม่มาใช่งาน
  • พี่kornpote ครับงั้นผมรบกวนทำคลิปฝึกหมาลากน้ำหนักวิธีการใช้โซ่กระตุกให้หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
  • พี่กรก็พูดไป 5555+
  • จะฮาก็ตรงมู๊ดดี้ของคุณมุลากนี่ละ ขนาดตกรางยังลากได้อะ 555
  • ลืมบอกไป ให้ระบุคนตอบด้วยก็ดี ผมจะเดินไปถามด้วยกล้องวีดีโอมาให้
  • พี่เอาหมาไปลองลากได้เปล่าimage
    ไฟล์แนบ
    reIMG_2594.JPG 172K
  • Mafia สิงหาคม 15 Permalink
    ถ้ามันโดดใส่ แทงเข่าสวนเลยครับ แล้วบอกว่าไม่ และอย่าไปให้ความสนใจมันมาก มันคิดว่าเราจะเล่นกับมัน

ทุกครั้งที่เราเห็นมันต้องทำเป็นไม่สนใจมันบ้าง มันวิ่งมาเล่นในตอนที่เราไม่พร้อมก็ต้องหัดดุ ทำโทษบ้าง
    มันจะเล่นได้ก็ต่อเมื่อเราอนุญาติให้มันเล่นเท่านั้น

ขอบคุณมากครับป๋า...แต่ผมลองดูหลายวิธีแล้วครับ ทั้งแทงเข่า ทั้งเหยียบสายจูงไว้ต่ำๆให้มันกระโดดไม่ได้

สงสัยผมจะทำไม่สม่ำเสมอ...เดี๋ยวจะลองทำอย่างต่อเนื่องดูครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
  • เราต้องทำทุกครั้งที่เขาโดดใส่ ทำอย่างสม่ำเสมอ จนเขาเข้าใจว่าเราไม่ชอบครับ
    ส่วนมากหมามันเจอเราครั้งแรก มันจะดีใจ เราต้องไม่ไปกระตุ้นให้เขายิ่งตื่นเต้น
    การเจอหมาครั้งแรกเราต้องเฉยๆ ทำเป็นไม่สนใจก่อน ให้เขารู้ว่า เราคือคนกำหนดกติกา
    เมื่อแสดงอาการสงบไม่กระโดดแล้วเราค่อยเรียกเขาเข้ามาเล่นได้ และสั่งหยุดก็ต้องหยุด

ขั้นตอนทั้งหมดเป็นการฝึกหมาให้มีวินัยครับ
  • มาเฟียเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ครับ........ยอม :063:
  • ช่วงนี้มีความจำเป็นเข้าบอร์ดบ่อยๆไม่ได้โดยเฉพาะช่วงกลางวัน ก็ขอฝากงานนี้ด้วยนะพี่น้อง แต่จะพยายามเข้ามาเท่าที่โอกาสอำนวยนะครับ
  • นับถอยหลังรอแล้ว เจอกันวันอาทิตย์คับ ทุกๆๆท่าน
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_3288.JPG 105K
    IMG_3264.JPG 114K
  • ดีจัง D1เสิร์ฟลีโอให้แขกเหรอครับ? :032:
  • ส่วนมากแขกก็ซื้อมากันแหละครับพี่อ้วน บ้านใครมีลังลีโอเยอะกว่าดีวัน ให้ตบเลย 5555+
  • อ้น อย่าพูดไป จุ๊ จุ๊
    d1 ไม่ได้เสิร์ฟลีโอหรอกคับ แค่มีขายเฉยๆๆๆ
  • ขอไปร่วมทำคลอดรางลากอันใหม่อย่างเป็นทางการด้วยคน
    ตอนนี้กำลังรวมตัวสายเลือด SCUBAPIT อยู่ จะได้ควบแมงกาไซค์ไปแวนซ์ด้วยเลยทีเดียว

ป๋า ผมกะจอนนี่ไปถึง 6โมงเช้านะ มีใครเปิดประตูป่าว แต่หมาคงไม่ได้เอาไป กลัวไปลากรางพังตั้งแต่วันแรก จะฉีกหน้่ากันป่าวๆ 555

image
    ไฟล์แนบ
    BLACKMAT.jpg 133K
  • อย่าลืมแฮลกอฮอ เอาไว้ฆ่าเชื้อตอนทำคลอดด้วยนะครับ...ฮิฮิ
    image
    ไฟล์แนบ
    222.jpg 26K
  • งั้นให้พี่มาร์คอยู่หน้าขาหยั่งละกัน ประสบการณ์เยอะสุด 555
  • นี่ๆๆ เค้าไปแล้วจะได้เจอใจแอ้นท์ของเค้าป่าวอะ เค้าอยากเจอบีเจด้วยนะ มีป่าวอะ ^^
  • ได้เจอทั้งสองตัวเลยครับ และอาจได้เจอหมาของฝรั่งที่กระโดดน้ำไกลที่สุดในขณะนี้ด้วย(วัดจากหมาทุกตัวที่มาd1)
  • ขอไปร่วมสนุกด้วยครับ อยากไปดูบีเจลาก ชอบๆ
  • คุณแจ๊คเอาแดงๆมาชมด้วยก้ดีนะอยากชม
  • ครับพี่เคนว่าจะเอาไป 2-3 ตัวครับพี่ น่าจะพา FREAKZILLA , IRON , PK ไปด้วยครับพี่
  • เจ้าการิสโตก็มาเหรอเนี่ย... คุณแจ๊คพามาแน่นะคะเด๋วจะได้วางแผนขโมยสักสามสี่ตัวอิอิ
  • สวัสดียามเช้าทุกท่าน อาทิตย์นี้แล้วนะ อย่าพลาดเด็ดขาด มาสนุกกัน เอาหมามาโชว์กันสนุกๆ ผมจะเอาบีเจไปว่ายน้ำเล่นด้วย
  • บีเจ๊ บีเจ....อิอิ
  • จะเอาทิคเกอร์ไปโดดน้ามด้วย บีเจแข่งกับของออ้นมั๊ยค้าบบบ ฮ่าๆๆๆ เด่วอ้นหมักเนื้อไปซัก2โลนะ พี่มาร์คเจอกันคร้าบบ

• อย่าลืมเบียร์น่ะอ้น :)
  • เปลี่ยนเบียเปนเนื้อๆๆดีมั้งของกินเยอะดี 55555555555555555555+
  • นักกีฬาเกือบพร้อม ช่วงนี้ฝนตกทุกเย็นไม่ได้ซ้อมเลย
    วันอาิทิตย์นี้ ขอแต้มต่อด้วยน้าาาา
  • PROGRAM ปิ้งย่างเดี๋ยวเตรียม ของสดไปแล้วกัน
  • แจ่มเลยพี่ เด่วพาทิคเกอร์ ไปฝึกลากที่นั้นต่อเลยย ลากไปย่างไป 5555+
    มีคู่บิ๊กแมตมั๊ยครับ จะได้ดูอย่างเมามัน ลิสรายชื่อมาเลย ฮาๆๆๆ
  • อยากไปร่วมงานด้วยแต่เสียดายอยู่ไกลไปหน่อย

ยังไงก็ขอให้สนุกกันน่ะครับ
  • อ้นแบบนี้ ก็ต้องมีตัดสินกันซิว่าเนื้อฝีมือพี่หรือของอ้น อันไหนจะอร่อยกว่ากัน
  • มีเอกรีบบินมาเลยดิพี่ ฮาๆๆ มาเทสรางด้วยกันครับ
    มาเล้ยย พี่ เนื้อใครมันจะอร่อยเกิน แม๊กกี๊ อะ 5555555555+
  • เดี่ยวผมเป็นกรรมการให้เอง...ฮิฮิฮิ
  • ท่าทางอาทิตย์นี้งานจะคึกคักว่ะ

อย่าลืมของติดไม้ติดมือมาทานร่วมกันนะพี่น้อง ไม่เตรียมเผื่อใครก็ไม่เป็นไร แต่อยากให้เตรียมมาสำหรับตัวท่านเอง เพราะงานนี้ผมไม่ได้เตรียมอาหารไว้รองรับนะครับ
  • ใครเอาอะไรไปร่วมแจมบ้างครับ จะได้ไม่ซ้ำกัน
    ของผมเป็นไก่ย่างบางตาล เอาไป 6 ไม้
  • ถึงคุณกระทิงงานนี้ห้ามพลาดนะครับและตามที่ตกลงกันไว้แล้วเจอกันช่วงบ่ายๆ
  • ผมเอาข้าวเหนียวไปแจมกับพี่มุ ห่อ5บาทห่อนึง ......5555
  • เจอกันแน่นอนนะครับ....^^
    ใครบอกเตรียมปังตอจะสับหมู ลับไปคมๆนะครับ ฟันไม่เข้าจะหัวเราะให้พุงปลิ้นเลย 555+image
    ไฟล์แนบ
    barbell10m-f.jpg 86K
  • ท่าทางคนจะสนใจเยอะนะงานนี้ ไม่เอาบีเจไปสงสัยตูโดนด่าแน่ วันนี้มีโทรมาสอบถามหลายรายเลย
    เจอกันนะพี่น้อง ผมมีไก่ย่างหนึ่งตัวข้าวเหนียวสิบห่อ เบียร์หกกระป๋อง เอาไปแค่นี้จริงๆ นะ
    เที่ยงๆบ่ายๆ เรามาเจอกัน ใครมาหมาก็พามา ผมจะโทรไปชวนตาต้นให้มาช่วยสอนเทคนิคการจูงหมา
  • บรรยากาศการเตรียมงานของศูนย์ฝึกสุนัขดีวันล่าสุด(เย็นวันเสาร์)
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    082020112239re.jpg 79K
    082020112236re.jpg 82K
    082020112235re.jpg 78K
  • มีถ่ายทอดสดด้วย ลงอีกอยากเห็นความพร้อม
  • :063: :006: พรุ่งนี้หาคนปักตะไคร้ด้วยน่ะครับ :-D
  • image
    image
    อยากเห็นหน้าต้องมาดูพรุ่งนี้ครับ
    ไฟล์แนบ
    082020112243re.jpg 72K
    082020112246re.jpg 105K