ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สามัญสำนึกของบรีดเดอร์
  • เมื่อคืน ขอบอกว่าบรรยากาศการพูดคุยตามสไตล์ ฮาร์ดคอร์ครับ ใครจิตไม่แข็งรับรองเป็นลม ฮ่าๆๆ
    เด็กเสริฟ์วิ่งออกห้องแทบไม่ทันนึกว่าเกิดสงครามกลางเมือง แต่ท้ายสุด มันก็จบลงด้วยดี ฮิ้วๆๆๆ

ขอบคุณทุกท่านที่อยุ่ในเหตุการณ์ :-D
  • ส่วนตัวไม่มีหมาเลี้ยง ไม่รู้จักใคร

เข้ามาอ่านโดยบังเอิญ เนื้อเรื่องน่าติดตาม

เห็นสาดดดด...กันไป สาดดดด...กันมา เปียกทั้งคู่

แต่ชอบตอนจบจริงๆ อยากเห็นคนไทยรักกัน ^_^
  • จะเห็นว่าเราดื่มโค๊กแล้วคุยกัน ไม่ได้คุยเพราะเมานะครับ
  • น้าผีอย่างผมคอมเม้นมา2 ครั้งในกระทู้นี้ รู้สึกว่ามันเยี่ยมมากเลยที่คนที่มีปัญหากัน สามารถเปิดใจคุยกันและจบลงได้แบบนี้(น้าผีตอบตรงๆว่าเป้นน้าผีคงทำไม่ได้ เพราะใจไม่กว้างพอและเป็นคนที่ถือฐิถิ) คนที่ทำแบบนี้ได้ผมขอชื่นชมพวกคุณทั้งสองฝ่ายเลยนะครับว่าเยี่ยมมากๆ
  • imageimageimageimage

อย่าทะเลาะกันบ่อยน่ะ ผมขี้เกลียดเป็นลูกบอล แม่งเตะกันสนุกเลย

เอ้าคุณยุทธ จะได้ลงขายลูก shortyซักที
    ไฟล์แนบ
    IMG_0845_resize.jpg 116K
    IMG_0829_resize.jpg 128K
    IMG_0826_resize.jpg 122K
    IMG_0832_resize.jpg 108K
  • imageimageimage

สุดท้ายท้ายสุด ขอบคุณพี่มาร์ค เฮียใหญ่ พี่จักร เฮียเหลียง พี่หนุ่ม pitdeer คุณปู parkway
    บิว ฮาราจูกุ เราเดินไปด้วยกัน เรื่องที่ผ่านมา ใครด่าใคร ผมขอให้ ทิ้งไปได้แล้ว และขอให้ ให้อภัยกัน แค่นั้นสังคมใหญ่ ก็จะไม่แตกแยก

สุดท้ายนี้ นี้แหละ ความสุขของ กะทิ กะทิ กะทิ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0844_resize.jpg 123K
    IMG_0837_resize.jpg 133K
    IMG_0851_resize.jpg 116K
  • สุดท้ายความสงบสุขของหมู่บ้านพิทบูลก็กลับคืนมาเหมือนเดิม

• เดี๋ยวต้องมีคนมาแซวภาพตาบอยลง ....เสียลุคหมดเร้ย ท่านประธาน55
    ยินดีด้วยครับกับการปรองดองกันได้
  • เรียนทุกๆท่าน
    ปรองดอง คือ สงบสุข ไม่ทะเลาะเบาะแว้งกัน
    ส่วนเรื่อง จัดงานหมา งานใครงานมัน น๊ะครับ
    คุณจัด คุณเชิญเรา เราไป
    เราจัด เราเชิญคุณ คุณมา
  • ถั่วต้มแล้วคับบบ ดื่มฉลองกันหน่อยคับบimage
    ไฟล์แนบ
    108ffbeaf8f093b82c8deeee5a8997.jpg 139K
  • ขอขอบคุณพ่ีๆครับ :m15:
  • แบดบอยทำถูกต้องที่สุดครับ :063:
  • ปัญหาใหญ่ของพิตบลูโซน คือการมีผี เพราะเราไม่รู้ว่าผีเป็นใคร คิดได้ต่างๆนาๆ
    (ส่วนตัวผมเองนั้น) เข้าใจในเวปดี การสมัคร ก็เข้าง่าย มันไม่ยากเลยที่จะสมัครแล้วลงชื่อมาพูดคุย
    รู้จักบ้างไม่รู้จักบ้างก็ไม่เห็นเป็นอะไร แต่สักวันเราก็ต้องรู้จักพูดคุยทักทาย แต่กับผี เราไม่รู้อะไรเลยว่าเป็นใคร

อยากให้ที่นี่ มีแต่สิ่งที่น่าเรียนรู้ มีแต่สมาชิกที่เป็นตัวตนขึ้นจริง ใครอยากขาย ลงเบอร์ไว้ อยากคุยลงชื่อไว้ ไม่อยากทั้ง2อย่างก็อ่านอย่างเดียว ตัดปัญหาทุกๆอย่าง ไม่เกี่ยวกับใจ หรอกที่มีผี แต่เกี่ยวกับความรู้สึก ของคนที่ล็อคอินลงมา

ไม่ได้มีปัญหานะครับ แต่มันไม่จำเป็นต้องมีผีเลย อยากพูดคุยสบายใจก็สมัคร อยากศึกษาเฉยๆเข้าพูดไรกัน ก็อ่านอย่างเดียว ถ้าจบปัญหาการมีผีได้ ทุกอย่างคงดีกว่านี้ ผมเชื่อว่า คนบริสุทธิ์ใจจริง คงทำได้อยู่แล้วครับ

• แบดบอยจัดโค้กให้มาเฟียหน่อยครับ =D>
  • การคิดดี ทำดีเริ่มได้เลยจากตัวเรา ทำไมต้องรอคนอื่นทำแล้วเราค่อยทำตามละครับ
  • สุดยอดไปเลยครับพี่ๆ ลูกผู้ชายตัวจริงต้องแบบนี้เลย
  • เจรจาเป็นผลสำเร็จถือเป็นเรื่องที่น่ายินดีครับ จากนี้ก็เดินหน้าทำงานกันต่อไป Keep it bully, cheers!!
  • เอ๊า ! พวกเรามาขายหมาหาแดกกันต่อ ฮิ้วๆๆ ไชโยๆๆ
  • เริ่มไม่น่ายินดีแล้วพี่ตุ้ย ขบวนการแตะตัดขาไม่อยากเห็นพวกเราวงการพิทบูลเดินหน้า มาแล้ว55
  • พี่น้องพิทบูลโซน ใจเย็นๆนะครับอย่าเป็นเครื่องมือเด็กขาดมันกำลังปั่นเราให้กลับไปสู่บรรยากาศความแตกแยกอีกครั้ง
  • เป็นแบบนี้ทุกครั้งที่มีการทะเลาะหรือความเห็นไม่เหมือนกัน สุดท้ายก็จูบปากกัน ทั้งที่ตอนแรกดูเหมือนจะฆ่ากันทั้งโคตร แล้วพวกคุณๆที่ติดตามทุกคนก็เป็นแค่ตัวประกอบของละครน้ำเน่าเรื่องแล้วเรื่องเล่า ขอให้เขาทั้งสองรักกันจนตายจากกันไปสาธุ บางทีมันอาจเป็นแผนการตลาดรูปแบบใหม่นะครับ ลองกลับไปอ่านหน้าแรก และอ่านหน้าสุดท้ายของกระทู้นี้นะครับ น้ำเน่าแท้ๆ เสียเวลามากๆๆ
  • ก็บอกไว้แล้วเรารู้จักกันมาเป็น10ปี แค่นี้สิวๆอย่าไปอินสิ เรื่องครอบครัวเค้าทะเลาะกันเรื่องหมาๆไม่ได้ไปโกงแชร์ จะให้เอากันตายไปข้างเลยเหรอ เพ่
  • ทะเลาะกันเด่วก้อดูดปากกันจ๊วบๆๆ จะกลัวอะไร
    ไม่มีหรอกครับ ขบวนการเตะตัดขา มีแต่พวกท่านทั้งนั้นที่เตะตัดขากันเอง
  • อืมว่ะ น่าคิดผีพูดก็ถูก
  • มีแต่พวกท่าน แล้วเพื่อนผีพวกไหนละครับไม่เอานะ ถ้าเลี้ยงหมาเหมือนกันก็พวกเดียวกัน ผิดหวังนิดหน่อยอย่าเสียใจนะเชื่อผมสู้ต่อไป
  • ไปเอาไอ้โล้นมาทำไมครับ ไม่เห็นจะมีประโยชน์อะไรกับสิ่งที่คุณทำเลย
    ตัวมันสำคัญมากเลยเหรอไง มีบทบาทอะไรในวงการหมามากเลยเหรอไง
  • ไม่ใช่พวกใครหรอกครับ แค่ประชาชนเลี้ยงหมา1ตัว แต่ชอบติดตามดูละครนำ้เน่าเรื่องเรยาเท่าันั้นครับ
  • ในวันที่สังคมระดับชาติแตกแยก แค่สังคมหมาๆที่มีกันอยู่ไม่กี่คนมันจำเป็นต้องแตกด้วยเหรอครับ ทำลายกับปรองดองแค่เส้นบางๆที่ขวางกั้น เราสร้างคุณทำลายฝากไว้ให้คิดนะครับ
  • สวัสดี เพื่อนพ้องน้องพี่ทั้งหลาย จากการเจรจา พูดคุย ผมว่าการพูดคุย นั้นเป็นไปได้ด้วยดี

อาจจะมีการไขก๊อกเพื่อผ่อนคลายกันเป็นระยะๆ ถือว่าเป็นนิมิตรหมายที่ดี ถ้อยทีถ้อยอาศัยกัน

การจะทำความเข้าใจกันนั้นบางทีก็ยาก แต่พอถึงจุดที่สามารถลงตัวได้แล้ว ง่ายขึ้นมาทันที

ก็มีการขอโทษกันไป ตามแบบวัฒนธรรมไทยๆ พี่น้องกัน อภัยให้กันและกัน เป็นเรื่องน่ายินดี

สรุปได้เลยว่าเรื่องนี้เกิดจาก ผีผีผี มาลากกันไป ดึงกันมาจนแก่วง ก็พยายาม เป็นผีกันน้อยๆ

เป็นผีดี มีข้อมูลที่ถูกต้อง มานำเสนอ เพื่อประโยชน์ต่อ สาะารณะ จะดีเป็นยิ่งๆ

การด่าทอ ว่ากันไปมา ไม่มีประโยชน์หรอกครับ

ทุกคนในที่นี้ถือว่าเป็นคนรักในสุนัขสายพันธ์นี้ เราทำเพื่อ สู้เพื่อ พิทบูลมาดโดยตลอด

การเดินทางของพวกเรานั้น เป็นเรื่องที่ว่ายาวนาน มาพอสมควร

ตอนนี้ก็ถือว่า ขึ้นรถไฟกัน คนละขบวน แต่ จุดมุ่งหมายคือที่เดียวกันนะครับ

เราถือว่าเพื่่อนของเราแยกกันทำงาน แยกกันไปเจริญก้าวหน้า

ต่างคนต่างทำหน้าที่ให้ดีที่สุด แสดงจุดเด่น และ ความสามารถ ในงาน

งานก็จะออกมาดี ทั้งสองฝ่าย โดยที่ต่างคนต่างให้เกียรติกัน ตีกันไป

สาวไส้กันมาฟังทั้งคู่ ครั้งนี้ถือว่าเป็นบทเรียนสำคัญ พวกเรามาร่วมสร้างวัฒนธรรมที่ดีกันดีกว่า

เรื่องผี ก็เพลามือกันลงไป อย่าได้มาป่วนกันและกัน ให้ผู้ใหญ่เขาคุยกัน เดี๋ยวก็จบ

อย่าเดา อย่านึกคิดกันไป ความจริงเรามีมิตรภาพมากกว่าที่คุณๆคิดไว้

มิตรภาพพวกเรา ไม่ได้พึ่งจะมีให้กัน เรามีมาอย่างยาวนาน พวกเราจะรักษาไว้ให้ดีที่สุด น้องๆรุ่นใหม่ๆ

อาจจะยังไม่เข้าใจ วันหนึ่งประสพการณ์จะสอนทุกสิ่งทุกอย่าง

วันหนึ่งพวกเราจะต้องมารวมกันอีกครั้ง อย่างแน่นอน

• ดูมาตั้งนาน โชว์หลักการ โชว์แน่ โชว์เหนือกัน แท้ก็การเมือง ก็โอเค
  • Mafia 11:10AM Permalink

ก่อนเข้าห้องประชุมแวะมาร่วมแสดงความเห็นสักเล็กน้อย

อยากจะพูดว่า ความขัดแย้งไม่เคยทำให้ใครเจริญขึ้น ไม่เคยทำให้สังคมสงบสุข ถ้าเลือกได้คงไม่มีใครอยากอยู่ท่ามกลางความขัดแย้งอย่างแน่นอน

อย่างที่เคยย้ำมาเสมอตลอดเวลาว่า เรามารวมกันเพราะเราชอบในสิ่งเดียวกัน เราแตกต่างในความชอบแต่เราจะไม่แตกแยก เราเดินทางมาจนถึงวันนี้ได้ซึ่งก็ใช้ระยะเวลาไปก็ไม่น้อย สังคมเราเติบโตขึ้นทุกวันมีคนใหม่ๆเข้ามาทุกวัน หากใครที่เล่นในยุคแรกๆ อยากให้ลองมองย้อนไปเมื่อสิบกว่าปีก่อนถึงเส้นทางที่เราเดินกันมา มันผ่านมาแทบทุกสถานการณ์แต่เราก็ประคองจนเราก้าวมาถึงจุดนี้ได้ ผมก็ยังยึดนโยบายเดิมไม่เคยเปลี่ยนว่า เลี้ยงด้วยรัก รับผิดชอบ และไม่สร้างปัญหาแก่สังคม ผมไม่เคยขออะไรมากไปกว่านี้เลยจริงๆ เพราะความหมายมันแทบจะครอบจักรวาล เราทำกันเพียงเท่านี้สังคมของเราก็สงบสุขแล้วครับ

สำหรับบิว ผมก็รู้จักเป็นการส่วนตัวมาน่าจะเกือบสิบปี เราขัดแย้งกันเสมอๆ แต่ท้ายสุดเราก็หนีกันไม่พ้น และในฐานะที่เป็นพี่ ก็ยืนยันคำเดิมครับว่า พี่ไม่เคยคิดจะทำลายน้อง มีแต่อยากเห็นน้องทุกคนเจริญเติบโตและมีอนาคตที่ดีครับ

ก็ขอให้โอกาสนี้เป็นสัญญาณที่ดีสำหรับการสร้างความสามัคคีปรองดองในหมู่พวกเรา สังคมเราจะได้แข็งแกร่งยิ่งๆขึ้นครับ

-------------------------------------

น้าผีที่ยังไม่จบ ไม่ทราบว่าต้องการให้ทำอย่างไร และมีทางเลือกอื่นที่ดีกว่านี้ไหมครับ
  • ยินดีที่ทุกอย่างสงบลงแล้ว
    เพราะพี่ๆทุกท่าน ยังรักกันเหมือนเดิม
  • ขอเป็นตัวแทนของคนในโต๊ะเมื่อคืน กล่าวขอโทษกองเชียร์ก็แล้วกันนะครับ
    ถ้าหากครั้งนี้พวกเราทั้งหมดบู๊กันยังไม่เป็นอันที่พอใจของมิตรรักแฟนเพลง ก็ขออภัยไว้ที่นี้ด้วย

รักกันก็ดีแล้ว เห็นที่พี่ติ๊กลงมาป่าว
    jaguar pits 1:27AM Permalink
    อย่าทะเลาะกันบ่อยน่ะ ผมขี้เกลียดเป็นลูกบอล แม่งเตะกันสนุกเลย
    เอ้าคุณยุทธ จะได้ลงขายลูก shortyซักที

5555 ถูกใจอะพี่ วันจันทร์จะได้ระเบิดฟอร์มชุด "ตัวประกันABC" 555

• สรุปแล้ว ..... ผีผิด
    ใส้ที่ติดขี้เน่าๆที่สาวออกมาให้ประชาชนได้ชมกัน ช่วยเก็บกวาดให้หมดด้วยนะครับ
  • เราไม่ได้ว่าท่านผิด เราเพียงแต่ถามว่า มีทางเลือกไหนที่ดีกว่าบ้าง เพื่อจะหาข้อยุติครับ
  • มาร์ค มาเฟีย มีเหตุผล ชัดเจน ตรงประเด็น มีความเป็นผู้นำ ไม่ผิดหวังเลยจริงๆ :063:
  • อธิบายไปเสียบรรยากาศ กัดกันก็ด่าเป็นหมา เคลียร์กันก็ต้มคนดู55นานาจิตตัง คงไม่มีเรื่องอะไรที่จะทำให้ถูกใจคนดูได้100% นี่ละสังคมไทยต้องเอาให้ตายคาตีน ผมก็ชอบไม่อยากให้เลิกกัดกันด้วยไม่มีอะไรอ่าน

เมื่อวานนี้ต้องขอบคุณเฮียติ๊ก ที่ช่วยดำเนินการปรองดองขนาดตัวเองโดนด่าโดนเตะเป็นลูกบอลยังเห็นแก่ส่วนรวมคนแบบเฮียเหลือน้อยมากในสังคมไทยนับถือจากใจจริง กินน้ำเปล่าแก้วเดียว(หลักฐานหน้าจอ)ยังช่วยค่าอาหาร1000บาทประเสริฐแท้ แล้วไอ้ที่ใส่ถุงกลับบ้านฝากซ้อ4200 เก็บกะใครอ่ะเฮีย555 อ่ะล้อเล่งน่าimage
    ไฟล์แนบ
    227412.jpg 111K
  • เฮียติ๊กหล่ออ่ะเคยเห็นในงาน สุขุม นุ่มลึก เป็นกำลังใจให้เฮียนะคระ :X
  • imageimage
    ไฟล์แนบ
    003.jpg 44K
    imagesCAR6O22X.jpg 5K
  • ผมเองก็ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้เกียรติ เมื่อคืนวาน นำมิตรภาพกลับมาสู่พวกเราทุกคน

พี่จักร บิว เฮียติ้ก รวมไปถึง มาเฟีย เฮียเหลียง ยุทธ หนุ่ม ปู และ พี่สาวอีกสองท่าน พี่ฟ้า พี่นุ้ย

สังคมเราต้องการน้ำใจ ต้องการการอภัยต่อกัน

เรื่องแค่นี้ผมว่าไม่ใช่เรื่องที่จะต้อง ทำให้คางแคลงใจกัน

ชีวิตผมว่าคงไม่อยู่ไม่นาน มีเพื่อนดีกว่า มี คนชัง คนเรามันจะอยู่ซักกี่สิบปี

อย่างที่เฮียติ้กว่าหละครับ

อย่าทะเลาะกันบ่อยน่ะ ผมขี้เกลียดเป็นลูกบอล แม่งเตะกันสนุกเลย ครับ

นอนหลับฝันดีกันทุกคน

น้องๆผีก็อย่าเขี่ยกันให้มากนัก วันนี้คุณคือกำลังของพวกเราในอนาคต นะครับ
  • ถึงคุณมาร์ค และคนที่ปราถนาดีแก่วงการพิทบูล

หลายคนคงเคยเห็นภาพคนแก่กับเด็กจูงลามาบ้าง นั่นล่ะ... ใครไม่เคยเห็นก็มาดูกัน
    -= คนแก่ เด็ก และ ลา =-

คนแก่เดินจูงลามา ให้เด็กนั่งบนหลังลา ชาวบ้านแถวนั้นเห็นก็ด่าเด็กว่า "ทรมานคนแก่"

เด็กเลยลงมาจูงลา ให้คนแก่นั่งบนหลังลา ชาวบ้านอีกแถวก่นด่า "ทรมานเด็ก"

ทั้งเด็กทั้งคนแก่เลยขึ้นไปนั่งบนหลังลา สมาคมพิทักษ์สิทธิสัตว์ประท้วง "ทรมานสัตว์"

ทั้งคู่เลยลงมาจูงลา ชาวเมืองนินทาเสียงดัง "ไอ้โง่"

จะทำยังไงดีล่ะ? ทำอะไรก็โดนด่า อย่ากระนั้นเลย

เด็ก คนแก่ และลาขึ้นไปนั่งรถปิ๊กอัพ ไม่มีใครลำบากไม่มีใครโง่ สบายใจ

แต่ก็ยังโดนด่า "เปลืองน้ำมัน" (เพราะรถไม่ได้ติดแก๊ส)...ดู...ดู...ดู

เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า

"ไม่ว่าเราจะทำอะไร ก็จะมีคนคอยติเตียนวิจารณ์เสมอ ดังนั้นหากเรารู้ว่าทำในสิ่งที่ถูก... ก็ทำไปเถอะ"

ไม่มีใคร ทำอะไร ได้ถูกใจคนทั้งหมดได้หรอกครับ

ป.ล.ผมเองก็อยากเลี้ยงพิทบูล แต่ตัวเองยังไม่มีความพร้อมพอที่จะเลี้ยงได้ ได้แต่ศึกษาหาความรู้จากเว็บนี้

ขอบคุณครับ
  • ฮิ้วววววว.......ดีใจด้วยครับ ^^
  • ชอบ ccdเขียน นี่ละชีวิตจริงมนุษย์ นานาจิตตัง กาลามังซักผ้า
  • อยากเห็น มิตรภาพดีๆแบบนี้ มานานแล้ว
    หนึ่งกลุ่มเล็กๆที่เค้ามีทุกสาย เค้าจะทำอย่างไร ถ้าไม่มีพวกคุณ ขาดใครบ่อได่ดอกคร๊าบ...พี่น้องคร๊าบ
  • Tossagan_bullies สิงหาคม 18 Permalink เจรจาเป็นผลสำเร็จถือเป็นเรื่องที่น่ายินดีครับ จากนี้ก็เดินหน้าทำงานกันต่อไป Keep it bully, cheers!!

-------------------------------------------------------------------------

TossaganBullies 11:10AM Permalink The new era begin.
    No more Tea Yangmatoi. 555

---------------------------------------------------------------------

Here is the path to reconciliation, they are stupid 55 It was he who ??
  • เฮ่ย เฮียเหลียง. ผมสุขุม นุ่มลึก เลยน่ะเว่ย
    แล้วเฮียอะไรว่ะ. เล็กสั้น ขยันซอยป่าวว้า

ขอบคุณทุกท่าน ไม่ใช่มวยล้มต้มคนดู
    แต่งานพิทบูล กำลังจะมาอีกหลายงาน. พี่น้องเตรียมหมา มาเดินโชว์ ได้เลยครับ
  • ขอฝากคำพูดของน้าชาติ(อดีตนายก)ถ้าท่านใดเกิดไม่ทันท่านกล่าวว่า คำพูดน่ะก่อนพูดเราเป็นนายมัน แต่ถ้าพูดไปแล้วมันจะกลายเป็นนายเรา
    ฝากคุณมาร์คถ้าชอบเปิบพิสดารเลือด ค่าง เลือดบ่างสดๆ ว่างๆก็ยิงแม่งลงมากินซักตัวสองตัวดูซิว่ามันจะเพลาๆลงบ้างหรือเปล่า