ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สามัญสำนึกของบรีดเดอร์
  • สวัสดียามเช้าวันหยุดครับทุกท่าน

ช่วงนี้บรรยากาศเริ่มดีขึ้น ผมเชื่อว่าสมาชิกส่วนใหญ่ก็คงดีใจที่บรรยากาศเก่าๆกำลังจะคืนกลับมา แต่จะมีอยู่ไม่กี่คนหรอกครับที่กำลังสับสนไม่รู้ว่าจะยืนอยู่ตรงไหนต่อจากนี้ไป เนื่องจากที่ผ่านมาดันออกตัวแรงไปหน่อย555

มีผีบางตัวที่ออกมาตีกันเรื่องแยกกันจัดงานคงกลัวตัวตัวเองจะไม่มีบทบาทหมดความสำคัญ ผมก็อยากยืนยันให้สบายใจว่าที่ผ่านมายามจัดงานเราก็ผลัดกันเป็นเจ้าภาพอยู่แล้ว มันคงไม่ต่างอะไรกับที่เรากำลังจะเดินกันต่อไปตอนนี้ดังนั้นอย่ากังวลต่อไปเลยครัับ เปิดใจของท่านให้กว้างอีกนิด ลดความเห็นแก่ตัวลงหน่อยแค่นี้ท่านก็กลับมาขึ้นขบวนรถไฟกับเราได้แล้ว
  • ไม่ได้ป่วนแต่ติดตามอ่านมาแต่ต้นมันสุดๆหลายกระทู้ที่ซัดกัน แต่ตอนจบเหมือนละครน้ำเน่าเลยอ่า
    ตอนแรกๆก็เอามาประจารแต่ละคนเป็นยังไงไม่ดียังไงแบบเรียงหัวเลยนะ แล้วก้กันมาด่ากัน
    พวกมึงแม่งฮาดีว่ะ อย่างว่า วงการหมาอะไรอะไรมันก็ต้องแนวหมาๆแบบนี้แหละ 5555
  • Bigchill August 18 Permalink QuoteReply จาการพูดคุย เถียงกันบ้างเป็นบางจังหวะในส่วนที่ไม่เข้าใจ
    สุดท้าย จบด้วยการต่างคนต่างเดินหน้าทำงาน เราทำงานของเรา เค้าทำงานของเค้า
    ส่วนเรื่องราวการเบาะแว้งในบอร์ดนั้นทั้ง 2 ฝ่ายเห็นพ้องต้องกันว่า ควรสงบศึก ซึ่งก็เป็นแนวทางที่ผมคิดไว้ตั้งแต่ต้นว่าทั้ง 2 ฝั่งควรสงบ
    เรากลุ่ม เอเซียฯ จะเดินทางต่อในแนวทางที่เราวางไว้ จะร่วงลงสู่ก้นเหว หรือ สยายปีกอย่างสง่างาม ขี้นอยู่กับพวกท่านทุกคน..!!

ขอบคุณทุกแรงประสาน และ กำลังใจ
    ขอบคุณทุกฝ่าย-ฟาก สำหรับการตั้งใจที่จะยุติปัญหา

ขอบคุณครับ

Big Chill Bill

ความจริงก็คือความจริง
    ก่อนหน้านี้พวกเรา
    เคยให้โอกาศคุณแล้ว
    แต่คุณปฏิเสธมันเองน๊ะครับ

• อะไรคือเรื่องส่วนรวม อะไรเป็นเรื่องส่วนตัวท่านแยกไม่ออกจริงๆหรือ สิ่งที่ทุกท่านช่วยกันทำ ช่วยกันประสานก็เพราะไม่อยากเห็นความแตกแยกในสังคมของเราต่อไป แต่มันไม่ได้หมายความว่าเราจะละเลยการกระทำในสิ่งที่ไม่ถูกต้องครับ
  • ท่านผู้นำ
  • ใครล่ะ อีโก้สูงจัด ไม่ฟังใครก่อน
    กูสุดยอด หมาแดง สายกัด กิจกรรม บลูลี่ "ฆวยเถอะครับ"
    ทุกสายผมไม่ว่า ยกเว้นบลูลี่ คุณแตะไม่ได้
    เพราะ คุณแอนตี้บลูลี่มาแต่แรกแล้ว คุณด่ามัน ที่สำคัญคุณไม่เคยเลี้ยงมัน
  • ใครให้โอกาสใคร และใครปฎิสนธิเอ๊ยปฎิเสธใครไม่เข้าใจจริงๆครับฮ่าๆๆๆ :-D

หาทางลงให้ตัวเองแล้วหรือยังจ๊ะ :p
  • คุณถามตัวเองเถอะ ว่าพวกผมให้ทางลงคุณรึยัง ท่านผู้นำ
  • มีคุณ ไม่มีสมาคม
    มีสมาคม ไม่มีคุณ
    ขอรับท่านผู้นำ
  • ใครกันแน่ที่ไม่มีทางลง ขอรับ ท่านผู้นำ
  • ยังยืนยันว่าไม่สนับสนุนการสร้างหมาพิการต่อไปครับ เพราะไม่มีสมาคมใดในโลกนี้สนับสนุนการสร้างหมาพิการออกมา จะมีก็เพียงคนเห็นแก่ได้ไม่กี่คนที่พยายามบิดเบือนมาตรฐานเพื่อสร้างความชอบธรรมให้แก่ตนเองในการทำธุรกิจเท่านั้น
  • อ่ะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    แถอีกแล้ว
  • โห ดูช่างยิ่งใหญ่เสียจริงๆ

จะมีสมาคมหรือไม่มีสมาคม ผมก็ทำแบบนี้มาแล้วเป็นสิบปีครับ และจะทำต่อไป แต่จะไม่ยอมให้ใครมาเขมือบวงการนี้แน่นอน อิอิอิ
  • ต่างคนต่างจัด อ่ะดีแล้ว จะได้มีอะไรเปรียบเทียบกับ
    แหม๋ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ตอนแรกอยากจัดชน
  • งั้นตามนี้ งานใคงงานมันน๊ะครับ คุณจัดของคุณ ผมจัดของผม น๊ะครับท่านผู้นำ
  • เดี๊ยวปั๊ด"กริ๊ง"เดียวจบ
    สั่งพิซซ่า1112อิ่ม55555
  • ได้ครับ ผมจัดของผมอันนี้แน่นอนอยู่แล้ว แต่คุณจะจัดงานด้วยหรืออันนี้ไม่รู้จริงๆนะ กร๊ากกกกๆๆๆ ผีจัดงานใครจะไปครับ :030:
  • ก็คอยดูล่ะกันครับ ว่าบลูลี่เทพๆจะไปงานไหนมากกว่ากัน
  • เห้ยสรุป เอเชียบูลลี่วันนี้มีผู้นำเป็นผีเหรอ 55 วันซืนยังนั่งกินหัวเราะกอดกับคนใจเย็นครับมาเฟียถ้าเพื่อนเราวันนี้ต้องโดนผีสิงให้ผีจูงก็ปล่อยเค้าไปแค่นี้เอง งานใครงานมันงานมัน ไปไม่ไปไม่รู้ จัดวันไหนก็ไม่รู้แค่นี้เองก็จบแล้วไม่ต้องยุ่งกัน
  • คร๊าบบบบบบบบขอแสดงความยินดีด้วยล่วงหน้านะจ๊ะ บ้ายบาย

ลืมไปในที่ประชุมมีข้อสรุปร่วมกันว่าเราจะไม่ให้น้ำหนักคำพูดผี ขออำไพไปดีก่า ขอจงเป็นสุขเป็นสุขเถิดเมื่อเช้าก็ตักบาตรให้แล้วนะจ๊ะอย่าลืมไปรับนะฮา....
  • เอเซียมีไม่มีผู้นำครับ มีแต่เพื่อนร่วมงาน ร่วมก่อตั้งครับ
  • เออ งานของเรามีสองวัน 5-6 ใช่ไหมเฮีย พี่ลืมว่ะ
  • เออ พี่วันที่5เดือนไหนผมจำไม่ได้ว่ะป๋า 55
  • อ่ะๆๆๆ ถ้าเดือน พย คุณคือผู้ร่วมงาน จะจองกี่บู๊ทครับ
  • มีแต่เพื่อนร่วมงาน เป็นผีนี่อะนะ ไอ้จักรมึงมีเพื่อนเป็นผีด้วยเหรอว่ะ55
  • บูทเอฟวัน น๊ะ
    หมากิจกรรม มีคนทำแล้วกร๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • เสียใจครับ ผมคุยกับเพื่อนจักรคนเดียว งานผีไม่ร่วม ไม่ไป ไม่จอง
  • เสียเวลาว่ะ ซ้อมมือยามเช้าพอล่ะ
  • เฮ้ย น้าผีอย่ามั่วนิ่มคุณยังไม่ได้กำหนดจะมากั๊กแบบนี้มันไม่ถูกต้อง
  • ไม่มีปัญหาครับเฮีย บูทไม่น่าพอขายอยู่แล้ว
  • ไปกินข้าวแระ บ๊ายบายยยยยยยยย
  • ครับพี่ ไม่เถียงล่ะไงก็เพื่อนร่วมวงการเดียวกันผมไม่รู้พี่เป็นใครเอาเป็นว่าอวยพรให้ประสบป์ความสำเร็จล่ะกัน ผมคงไม่เดินหน้าประสานอะไรแล้วนะครับพี่จะได้มีที่ยืน ต่อไปก็มาวัดกันที่เนื้องานล่ะกัน
  • เค้าเพิ่งมาจะไปกันซะละ
    จอนนี่จะมาบ้านเค้ากี่โมง จะได้เปิดบูธรอ 555
  • เยี่ยมครับเฮีย
  • ตามเชียร์เฮียเหลียงมาตลอด อยากนั่งทานอาหาร กระทบไหล่ใกล้ๆสักครั้ง
    อีกฟากเป็นเฮียยุทธร่วมโต๊ะด้วย คงจะดีไม่น้อย
  • งั้นก็ไปเจอกันที่ d1อาทิตย์นี้สิครับ หรือวันที่4เดือนหน้าไปงานแต่ง หะหนวดกับเดียร์นั่งด้วยกันแน่อย่าลืมใส่ซองนะ
  • ไปดีวันอยู่แล้ว แต่คงไม่กล้าทักหรอก จ้า
    ไปกินข้าวมั่งดีกว่า
  • จะเอาฮาไปไหน หืออ
  • กำลังจะสงบอยู่แท้ๆมึงจะมาป่วนทำพ่อมึงหรือไอ้พวกควาย ต่างคนต่างอยู่กลับไปบอร์ดพวกมึงได้แล้วไม่มีใครอยากไปงานมึงหลอก ผมว่าอย่าไปสมานฉันท์กับพวกมันเลยพี่ด่ากับมันต่อดีกว่ากำลังเหงาไอ้เหี้ยพวกนี้มันหมาลอบกัดพี่
  • พวกมันไม่มีทางหยุดจริงหลอกเชื่อผมบอร์ดมันมีคนเล่นอยู่สี่ห้าคนเท่านั้นพอเราเผลอมันก็มาป่วนต่อผมว่าเราถล่มมันต่อดีกว่า ผมขอเสนอพี่ขึ้นป้ายห้ามควายเข้าเลย 5555
  • เขาจะหยุดหรือไม่หยุดก็ช่างเขาเถิด เราดูเฉยๆเชื่อผม คนเขาดูออกว่ามันเป็นการดิ้นครั้งสุดท้ายของพวกออกตัวแรง ฮ่าๆๆ มันกลัวว่าถ้าเรารวมตัวกันติดแล้วมันจะหมดความสำคัญไม่มีบาทบาทอีกต่อไป ผมบอกแล้ววงการพิตบูลมันไม่หมูที่จะให้ใครมาควบคุมกันง่ายๆหรอก

และตอนนี้คนที่ลำบากใจที่สุดก็คือ บิว เพราะว่าเป็นคนมาร่วมประชุมและรับมติที่ประชุมกลับไป ผมขอให้พวกเราอดทนต่อการยั่วยุให้มากที่สุดครับ

ขอบคุณสำหรับความร่วมมือ
  • ยังหล่อไม่เลิกอีกท่านผู้นำ
    ก็ที่ประชุมที่หัวปลาคือ เราจะไม่ทะเลาะกัน เลิกแล้วต่อกัน
    ไม่ใช่เราจะจัดงานร่วมกันน๊ะครับ ใครกันแน่ที่หาทางลงแทบไม่ได้
    ลองไม่มีพรรคพวกมาตั้งกระทู้ปู๊นๆซิ ท่านผู้นำเป็นหมาหัวเน่าไปแล้ว
    ท่านผู้นำลอง หยุดคิดทบทวนตัวเองให้ดีๆ
  • ก็เห็นว่าจะไม่ให้น้ำหนักผีไม่ใช่เหรอครับ ผีก็คือผีอย่าแยกผีเค้าผีเรานะ เดี๋ยวจะปลายบานอีก จริงๆกระทู้นี่น่าจะปิดกระทู้ไปได้แล้ว บ้านใครบ้านมันดีกว่านะครับ จะมา จิ้ม ตอด ชอน ไชกันต่อ ก็ไม่น่าเหมาะนะครับ
  • ตอนแรกท่านกลัวว่าสมาคมจะมาฮุบ
    แล้วทีนี้จะมาอยากร่วมงานกับสมาคม
    สปอนส์เซอร์ ของท่านผู้นำหายไปไหนกันหมดแล้ว
  • ผมบอกตรงไหน หรือแสดงความต้องการตรงไหนว่าจะไปร่วมงานกับสมาคม ใจเย็นๆอย่าเพิ่งร้อนรนน้องชาย อย่าเพิ่งตีตนไปก่อนไข้ ก็บอกแล้วว่าผมทำของผมแบบนี้มาเป็นสิบปีแล้ว ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้น ใครจะทะเลาะกับใคร ผมก็ทำงานของผมแบบนี้ไปเรื่อยๆอยู่แล้ว ใครกันแน่ที่อยากมาร่วมงานกับผม

วันพรุ่งนี้ผมก็จัดงานที่ดีวัน
    วันที่ 18 กันยาก็จัดงา
    5-6 พยนี้ก็จัดงาน
    21-22 มกรานี้ผมก็จัดงาน

แพลนงานผมไปถึงปีหน้าแล้วครับ และมีงานไหนบ้างที่ผมร่วมกับสมาคม ช่วยบอกหน่อยครับ :-D
  • ในส่วนเรื่องการใช้คำพูดเสียดสี ส่อเสียดไปในทางที่จะทำให้ผู้อื่นเสียหายนั้น ในฝั่งผม 100% จบ..!!
    และการที่บรรดาผีที่ออกมาในครั้งนี้ผมไม่ทราบว่าพวกท่านต้องการอะไร แต่จากที่เห็นคงไม่ใช่ไปในทางสร้า้งสรรค์แน่นอน

กลุ่ม Thailand pitbull club ก็ทำงานในแนวทางที่เขาวางไว้
    กลุ่ม Asia bully ก็ทำงานในแนวทางที่เรากำหนด
    แต่อย่างไรก็ดี 2 กลุ่มก็มีจุดมุ่งหมายจุดเดียวกันคือ การพัฒนา

พวกท่านรอซักนิด รอให้เราสร้างสรรค์ผลงานของเราก่อน ก่อนที่ท่านจะด่วนตัดสิน..!!
  • เอาแบบนี้ดีกว่า ผมรู้สึกว่าทางโน้นยังคุยกันไม่จบ เพราะยังมีคนไม่ได้ต้องการให้เกิดความปรองดองจริงๆ และในกระทู้นี้รู้สึกว่าจะมีทางฝั่งนี้อยู่ฝั่งเดียวที่แสดงเจตนาอย่างชัดเจนที่จะสร้างความสมานฉันท์ ทั้งเฮียใหญ่ เฮียเหลียง ยุทธ และแม้แต่ตัวผมก็ใช้ความอดทนอดกลั้นอย่างที่สุดแล้ว แต่อีกฝั่งก็ยังมาตอดนิดตอดหน่อยเป็นที่น่ารำคาญ และผมก็ไม่เห็นว่าจะมีใครออกมาห้ามปรามเลย เอาเป็นว่าไปคุยกันมาให้จบก่อนดีกว่า ไม่อย่างนั้นกลายเป็นว่าทางนี้โดนหลอกใช้อีกแล้ว

ขอบคุณครับ
  • ตกลง 5-6พย จะจัดงานชนใช่ไหม๋
    ดีครับ ท่านผู้นำ
    ด้วยความยินดี
  • ขอโทษนะบิว โทดที ไม่คิดว่าจะลงพร้อมๆกัน

พอดีพี่เห็นว่าผีทางฝั่งโน้นไม่ยอมหยุดยั่วยุเสียที ทางฝั่งนี้ก็ฮึ่มๆจะลุยต่อ พี่กลัวจะมันจะหยุดไม่อยู่ปะทุขึ้นมาอีกรอบ สำหรับพี่ก็แสดงความชัดเจนไปหลายครั้งแล้วด้วย ก็ฝากหน่อยนะครับ