ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แฟนอยากได้บูลเทอร์เรีย เวปไหนดีคัฟ
  • คือ ผมต้องซื้อบูลเทอร์เรียมาให้เเฟนผมก่อนอ่ะ ถึงจะอนุญาติให้เอาเจ้าพิทบูลสวยๆเข้ามาเลี้ยงได้อ่า
    เข้าเวปไหนถึงจะมีให้เลือกเยอะๆเหรอคัฟ
    ช่วยหน่อยนะคัฟ :-D
  • เรามาดื่มกัน..
  • เรามาดื่มกัน.

.....................................

สงสัยจะติดเหล้า ^^ :028:
  • ไอ้เหี้ยนี่แม่งหลอนจะแดกเหล้าอย่างเดียว ไปดื่มกับพ่อมึงดิ
  • วันนี้ มีงานประกวดที่ Central บางนาครับ...

ลองแวะมาดู เมื่อวาน ผมเห็น mini Bull ตัวนึง น่าร๊ากกกกกก มาก ๆ !!!
  • ของผมกำลังท้องได้ 1เดือนครับ (รอไหวไม้ครับ)
  • Popeye Bronxในเฟสบุ๊คครับกำลังแบ่งอยู่สวยๆๆๆ
  • แฟนผมอยากได้แบบหูดำข้างนึงและมีคิ้วข้างนึงอะ
    ใครพอจะแนะนำได้ป่ะคัฟ
  • ก่อนเลี้ยงแนะนำให้ศึกษานิสัยสายพันธุ์ก่อนนะคะ
    เราเลี้ยงตัวนึงค่ะ มันจะรักสันโดษ เล่นกับตัวอื่นบ้างบางเวลา
    แต่บางเวลามันไม่เอาเลยค่ะ กัดกระจาย ไม่ปล่อยด้วยนะคะ
    พันธุ์นี้น่ารัก แต่นิสัยไม่เหมือนพันธุ์อื่นค่ะ ^^
  • mr_ao 11:39AM Permalink
    ของผมกำลังท้องได้ 1เดือนครับ (รอไหวไม้ครับ)

ช่วยส่งรูปพ่อและแม่หมาให้ดูหน่อยได้ป่ะคัฟ. (ขอหลายๆมุมจะดีมั่กเลยคัฟ)
    Qoo_kimkung@hotmail.com
  • ilovemydogs 3:55PM Permalink
    ก่อนเลี้ยงแนะนำให้ศึกษานิสัยสายพันธุ์ก่อนนะคะ
    เราเลี้ยงตัวนึงค่ะ มันจะรักสันโดษ เล่นกับตัวอื่นบ้างบางเวลา
    แต่บางเวลามันไม่เอาเลยค่ะ กัดกระจาย ไม่ปล่อยด้วยนะคะ
    พันธุ์นี้น่ารัก แต่นิสัยไม่เหมือนพันธุ์อื่นค่ะ ^^

ขอบคุณคร้าฟ
  • ได้ละคัฟ เอารูปลูกหมามาให้ดู
    image
    ไฟล์แนบ
    img_0789.jpg 52K
  • เเบบว่าเห็นมาร์กกิ้งมันเเล้ว เเทบจะเรียกว่ารักเเรกพบเเล้วล่ะคัฟท่าน อิอิ
  • อายุเท่าไรครับ ? ไม่เด็ก ไปหน่อยเหรอสำหรับการ ย้ายบ้าน...
  • อ๋อ เด๋วรอให้อย่านมเเล้วจึงค่อยไปรับมาคัฟ ;-)
  • คือไม่รู้ทราบไปดูจากเวปไหนหรอคับ พอดีกำลังอยากได้อยู่เลยครับ แนะนำหน่อยครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ ??
  • ที่ผมถามๆมาก้อ 10000-20000ขึ้นไปนะคัฟ ส่วนจะถูกจะเเพง ขึ้นอยู่กับพ่อเเม่หมา
    ส่วนในรูปของผมราคา17000คัฟ
    เห็นเจ้าของว่าพ่อแม่หมาเป็นสายแชมป์
    โดยส่วนตัว แฟนผมชอบกับตัวผมชอบก้อเลยซื้อสายไหนก้อได้ ผมไม่ค่อยใส่ใจเท่าไรคัฟ

ส่วนเวป http://www.bullterrierthai.com/ ลองเข้าไปดูคัฟ ต้องสมัครสมาชิกก่อน ถึงจะเข้าได้คัฟ
  • ขอบคุณครับผม ^^
  • หวังว่าคงไม่สายเกินไปนะคัฟ คือลืมไปเลยสำหรับโพสนี้

AuunAuun สิงหาคม 20 Permalink
    http://www.bullterrierthai.com/

ผมขอขอบคุณมากนะคัฟ
  • มีทั้งมินิสีขาวมีแจ็ก และสแตนดาร์ทสีขาวมีแจ็กครับ สนใจสอบถามราคาได้ครับน้องหมามีพร้อมส่งให้หลายคอก 089-2219202
  • ไม่เป็นไรครับ คุณ zeedza
  • @zeedza เขียนภาษาไทยให้ถูกต้องจะได้ไหม
    คัฟ แปลว่าอะไร หรือไม่รู้จริงๆ ว่าต้องเขียนว่า ครับ
    อ่านแล้วรู้สึกรำคาญ เป็นผู้ใหญ่หรือยังเจ้าของกระทู้นี้
    ถ้าเข้ามาอ่านอีก กรุณาปรับปรุงด้วย
    แค่นี้ประเทศไทย ก็ย่ำแย่มากพอแล้ว
    ยังต้องให้สูญเสียวัฒนธรรมไทยอีกเหรอ

คนแก่หัวโบราณ
  • @zeedza เขียนภาษาไทยให้ถูกต้องจะได้ไหม
    คัฟ แปลว่าอะไร หรือไม่รู้จริงๆ ว่าต้องเขียนว่า ครับ
    อ่านแล้วรู้สึกรำคาญ เป็นผู้ใหญ่หรือยังเจ้าของกระทู้นี้
    ถ้าเข้ามาอ่านอีก กรุณาปรับปรุงด้วย
    แค่นี้ประเทศไทย ก็ย่ำแย่มากพอแล้ว
    ยังต้องให้สูญเสียวัฒนธรรมไทยอีกเหรอ

คนแก่หัวโบราณ
  • มันติดซะแล้วล่ะคัฟท่าจะแก้ไม่หาย

ขอโทษที่ขัดใจเด้อ %-(
  • น้าผี .. ผมเข้าใจความรู้สึกนี้ดี
    เด็กๆ ผมเคยคิดว่า อะไรที่เกี่ยวกับเรื่องไทยๆ เชยมาก
    ตอนนี้ผมรู้สึกว่า การดูรำไทย ฟังลำตัด ฟังดนตรี ดูโขน หรือการอ่าน พูด เขียน ใช้ภาษาไทย
    เป็นสิ่งที่ทำให้ภูมิใจมาก และยินดีที่จะสื่อสารใช้ภาษาไทยอย่างถูกต้อง

ถ้าเราไม่มีจุดยืนในการที่จะอนุรักษ์ความเป็นไทย เราก็จะสูญเสียความเป็นชาติไป ..
    .. การอนุรักษ์เริ่มต้นที่ตัวเรา..

• การเลี้ยงบูลเทอร์เรีย มีรายละเอียดมากโดยเฉพาะสีขาว แพ้ง่ายมาก
    ลองศึกษาก่อนเลี้ยงนะครับ
  • รับทราบตามนั้นคัฟ

กำลังเก็บรายละเอียดการเลี้ยงดูคัฟ ตั้งใจจะทำ บูลเทอร์เรียกล้ามใหญ่ๆ เอาไว้เฝ้าบ้าน อิอิ :065: