ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ผมเห็น ผลเสีย มากกว่าข้อดี...
  • เรื่อง "ผี"

ฝากพี่มาร์ค พิจารณาครับ
  • ความจริงเจตนาของการมีผี ก็เอาไว้ให้เพื่อนใช้เตือนเพื่อน กรณีไม่กล้าพูดซึ่งๆหน้า จะได้ไม่ผิดใจกัน
    แต่คนเอามาใช้ผิดเป้าหมาย กลายเป็นเอามาใช้ทำลายฝ่ายตรงข้าม ความขลังของ ผี จึงเสื่อมลง

พี่ชอบให้คนทำอะไรด้วยความสมัครใจ มากกว่าการบังคับ จึงพยายามบอกว่าให้ช่วยกันล๊อคอิน
    สมมุติว่าไม่มีผี มันก็จบถ้าทุกคนช่วยกันล๊อคอิน การจับผี ป่วนก็จะไม่ยากเลยครับ
  • พี่มาคยังไม่ไปงานหรอครับ :)
  • ไปถึงประมาณเที่ยงครับ
  • เอางี้ดีมั้ยครับพี่ๆ
    ทุกคนต้องล๊อกอิน แต่จะลงชื่อเป็นผี หรือเป็น user name ก็ได้

(ความเห็นส่วนตัวของคนนอกคร้าบบบ)
  • ที่เว็บนี้คนติดตามเยอะ และhot ก็เพราะผีนี่แหละ
  • มีผีแต่ให้มีโชว์ไอพีด้วยดีมั้ยครับ ก็คงจะปรามๆได้มั่ง อย่างน้อยก็รู้คร่าวๆว่าผีตัวไหนคือผีตัวไหน ไม่งั้นจะดูเหมือนผีเต็มบ้านเต็มเมืองไปหมดทั้งๆที่อาจจะมีแค่ไม่กี่ตัว
  • มีผี ดูคล้ายจะมีผลเสียมาก แต่แท้จริง ผลดีมีมากกว่าเหลือขนาด

มีหยิน มีหยาง มีได้มีเสีย ในขาวมีดำ ในดำมีขาว ในผีมีคน ในคนมีผี

ลดผี ลดมุมมืด
    ลดมุมมืด ลดมุมมอง
    ลดมุมมอง ลดมันส์
    ลดมันส์ ลดน่าติดตาม
    ลดน่าติดตาม ลดคน
    ลดคน ลดผี
    ลดผี ลดคน

• มีผีก็เหมือนมีเงาตามตัวนะครับ มันมีทั้งดีและไม่ดีครับ ผีมีสาระก็มีนะ คอยดูว่าใครทำอะไรที่ไม่ถูกต้อง
  • เป็นธรรมดาของคนที่เข้ามาเล่นในนี้ได้ไม่นาน ที่มักจะบอกว่าไม่มีผี จะดีกว่า
    แต่จริง ๆ แล้ว ถ้าอยู่ไปนาน ๆ คุณจะรู้ว่าการมีผี ก็ไม่ใช่เรื่องเลวร้ายไปซะหมด
    ยกตัวอย่าง เคสที่คุณโพสมาเนี่ยะ ถ้าไม่มีผีผมอาจไม่กล้าโพสก็ได้
    ขำขำ นะครับ ผีดี ๆ มีเยอะ ส่วนพวกผีเกรียน ๆ เสือกมีเยอะกว่า 555
    ขำขำกันไป แถมเว็บฮอตด้วยคับ
  • ผี เรียกคน ทำให้คนติดตาม มากกว่า ทำให้คนหายไป หลายเท่าจนนันไม่ถ้วน
    ในสื่อแทบทุกประเภท คนมักติดตามเรื่องร้าย มากกว่าเรื่องดี
    นักการตลาดมือทอง ไปจนถึงพ่อค้าปาหี่ตลาดนัด ย่อมเข้าใจทฤษฏีจำนวน เรียกคนขายของ
    โดยเฉพาะนักการตลาด ต้องรู้จัก พาเรโต กฎ80/20 ทฤษฏีลองเทล และเบสิคอย่างทฎษฏีจำนวน

ต้องยอมรับพิทโซน ส่วนใหญ่ที่ฮอท จำนวนคนติดตามมากก็เพราะผี ไม่ว่าจะเป็นแค่ผีตัวเดียว บางครั้งสร้างกระแสความสนใจ ทำให้คนติดตามกันได้มาก ออกไปแล้วยังต้องกลับมาดูใหม่ ไม่งั้นคงไม่ต่างจากเว็บดาดดื่นทั่วไป

ลดผี เท่ากับ ลดคน ในมุมมองของนักการตลาด ย่อมไม่เป็นผลดี
    โดยส่วนตัวคิดว่า ผี คือ กุญแจสู่ความสำเร็จของพิทโซน
  • ผี(ส่วนมาก)พูดแบบ "ไม่รักษาน้ำใจ" ใครสักคน มันพาให้เสียกำลังใจครับ
  • Mafia สิงหาคม 20 Permalink
    ความจริงเจตนาของการมีผี ก็เอาไว้ให้เพื่อนใช้เตือนเพื่อน กรณีไม่กล้าพูดซึ่งๆหน้า จะได้ไม่ผิดใจกัน
    -------------------------------------------
    จำเป็นต้องแปลงเป็นผีอย่างเดียวเลยเหรอพี่จึงจะบอกเพื่อนได้ จริงใจ เพื่อนที่ดีผมว่าบอกกันได้นะ คิดได้นะ
  • ว่าผี ปากร้ายบ้าง หยั่งงั๊นบ้าง หยั่งงี๊บ้าง ก็ถูกอย่างว่า
    แต่ก็เพราะแบบนี้ไง มันเลยฮ๊อท เกิดเป็นเรื่องราว ชวนให้ติดตาม คนจึงมาก

ลองไม่ผี จำนวนคนคลิกเข้ามาชม จะน้อยกว่านี้หลายเท่า
    และจะเจอสถานการณ์ป่าช้า ตานี้หล่ะผีของจริง..
  • ช่ายน้าผีตัวบน พูดถูก ที่นี่ มีผีครบทุกชนิดให้เลือกสรร ครับ สถาบันผีจงเจริญ ยะฮ่าาาาาาาาาาา
  • ผีดีมีเยอะครับที่นี่
    เล่นไปซักพักก็ชินครับพี่ต้น
    แค่ช่วงนี้ผีที่ป่วนมีเยอะไปหน่อย
    เดี๋ยวก็เข้าสู่ สถานะ ปกติครับ
  • ผี *-*มัน มี มา นาน แล้ว นะ

น่า จะ ชิน กัน ได้ แล้ว เน๊อะ
  • ล็อกอินเกรียนๆ ก็มี กร๊ากๆๆๆ
  • ล็อกอินขี้โม้ ขี้โอ่ ขี้อวด ก็มี กร๊ากๆๆๆ
  • ตอบช้า เพราะไปงานประกวดมาครับ...

ผมห็นว่า พิตบูล เป็นหมาที่ "ต้องการ" ความรับผิดชอบ "อย่างสูง"

จึงอยากเห็น คนที่ รับผิดชอบ ต่อคำพูด การกระทำ หรือ ความเห็นของตัวเอง และโดยเฉพาะอย่างยิ่ง ต่อสังคมของเรา

ผมเห็น ผู้ใหญ่หลายคน โดยผีใส่ร้าย ด่าโคตร ให้ ฆวย ผมคิดว่า มันไม่แฟร์
    คนนึง ด่าเสร็จ มุดเข้า หาหมี เพราะ ว่า กรูเป็นผี ไม่ต้องรับผิดชอบอะไร...
    ส่วนคนโดนด่า กลับต้องมาชี้แจง แก้ไข ซึ่งตรงนี้เอง ผมว่า มันเป็น ข้อด้อย ของการมี ผี

เราจะยอมให้คนดีๆ โดนใครก็ไม่รู้มาด่า มากล่าวร้าย จนลุกลามใหญ่โต เกิดความแตกแยก
    สุดท้าย ก็ต้องมานั่งคุยกัน ด้วยคำถามที่ว่า ตกลง มึงด่ากู หรือ กูด่ามึงกันแน่ !??!??!?!

เช่นนี้เอง ผมจึงตั้งกระทู้นี้มาให้พี่มาร์ค และ เพื่อนๆ พิจารณา
    ว่านครับ ผม คงจะไม่ชิน กับผี ไปจนตายล่ะครับ ฮ่าๆๆๆ
    ผมชินกับความเลวไม่เป็น

ส่วนน้าผี ดีๆ ... อาจจะต้องเสียสละเพื่อสังคมสักนิด Login มาเถอะครับ
    คำพูดดีๆ ถ้อยคำ คำแนะนำดีๆ ของท่าน คนในสังคมจะได้ สรรเสริญ ให้เกียรติได้อย่างถูกต้อง

เช่นนั้นเองครับ
  • เช่น 2 ความเห็นข้างบน เกิดผม ไม่ Login แล้ว ไอ้ผี มัน Login อยู่ ชื่อว่า GHOST

แล้วผมก็ ให้ ๕ซญ (ไปแปลเอาเอง) มันไป 1 ดอก แล้วผมก็ไปนั่งกรดิกตรีน ยิ้มกริ่ม ไม่รับผิดชอบอะไร
    บังเอิญ มีผี อีกตัว เข้ามา บอกพี่มาร์คว่า สงสัย ได้ XYZ เป็นคนให้ ๕ซญ พี่มาร์ค แน่เลย เพราะเรื่องนั้น เรื่องนี้

สุดท้าย มีผี FC พี่มาร์ค มา ด่าไอ้ผีตัวแรก ว่าโน่นว่านี่ แล้วก็ ว่าไปถึง คน อีกกลุ่มหนึ่ง หาว่า เป็นคนอยู่เบื้องหลัง การด่าครั้งนี้

ยุ่ง ตาย ห่า !!! ไม๊ ครับ ???พี่น้อง ???
  • ข้อด้อยต่างๆของผี ที่กล่าวมานั้น ถูกทุกข้อ และยังกล่าวน้อยไปด้วยซ้ำ

และเหล่านั้นก็จะตามก็คือเรื่องราว เรียลลิตี้ ที่น่าติดตามสำหรับหลายๆคน

ซึ่งสร้างความ ฮอทให้กับบอร์ด นำมาด้วยจำนวนผู้คลิกเข้ามาชม

และยังสามารถเข้ามาเป็นตัวละครซะเองในแบบง่ายๆ ในรูปแบบผี

ข้อด้อยต่างๆของเหล่าผีๆ ล้วนเป็นข้อดีและจุดเด่นของพิทโซนทั้งสิ้น
  • ไม่มีใครเป็นผีแล้วมีความสุข ผมเขื่ออย่างนั้น....^^
  • ผีล่ม คนร่ม
    คนร่ม สถานการณ์ร่ม
    สถานการณ์ร่ม บอร์ดล่ม
    บอร์ดล่ม คนล่ม
  • ถ้ายังมีผี ก็ขอให้ผี มี จรรยาบรณ แห่งความเป็นผีหน่อย...

อยู่ร่วมกันอย่างมีความสุข เกื้อกูลกัน แบ่งปัน อย่าให้ร้ายกัน
  • มันเป็นกลยุทธทางการตลาดครับ คุณมาร์คเค้าชำนาญทางนี้อยู่แล้ว
    ผมเองเคยนึกชื่นชมในความคิดหลักแหลมอันนี้ ถึงขนาดคิดจะทำแบบนี้บ้าง
    ในหมาสายพันธุ์อื่นที่ผมเลี้ยง แต่มันก็ไม่มีคนที่ฮาร์ดคอร์แบบนี้ในสายพันธุ์นั้น 555+
    คุณมาร์คใช้วิธีการทำให้น้ำแตกกระจาย ขุ่นมัว เพื่อบ่งบอกการมาถึง ทำให้เกิดการรับรู้
    คุณมาร์คใช้ผีเป็นจุดแข็งของบอร์ดนี้ถึงแม้ว่าจะโดนเข้าไปเต็มๆ หลายดอกก็ยังคุ้มที่มีผี
    คนส่วนใหญ่ชอบดูคนอื่นทะเลาะกัน ชอบอ่านสิ่งที่เค้าเขียนด่ากันบางทีถึงกับติดงอมแงม
    หลายๆ คนเบื่อ(ตอนที่ตัวเองโดนด่า) แต่แล้วก็หายเบื่อรู้สึกมันส์(ตอนที่ตัวเองเป็นผีมาด่าเค้า)
    ผมเองห่างหายจากบอร์ดนี้ไปนาน ไปเลี้ยงสายพันธุ์อื่นหลายปีแล้ว ไปเล่นอยู่บอร์ดสายพันธุ์อื่น
    ยังหาเวลากลับมาเยี่ยมบ้านเก่าอยู่เรื่อยๆ เลย บางครั้งอ่านไปอ่านมาก็คล้อยตาม บางทีก็คิดต่าง
    ความที่มนุษย์มีนิสัยอยากรู้อยากเห็น ชอบดูเค้าทะเลาะกัน บอร์ดนี้จึงเป็นจุดแข็งของวงการ
    เมื่อมีการเล่าขานปากต่อปาก ก็เป็นการโฆษณาอย่างดีให้บอร์ดนี้ และที่สำคัญเหนือสิ่งอื่นใด
    ถ้าไม่มีบอร์ดนี้ F1 และผลิตภัณฑ์อื่นๆ ที่ตามมาก็จะเกิดไม่ได้แน่นอนครับ 55555
    ลูกค้าส่วนใหญ่เป็นคนที่เลี้ยงหมา ไม่ใช่ฟาร์มหมา ก็ลองคิดดูละกันว่าคุณมาร์คจะยกเลิกระบบผีเหรอ
    สุดท้ายนี้ขอบอกว่า ถ้าเราไม่ใช่ไม้ใหญ่ คอกใหญ่ ไม่ได้อยากดัง ไม่ต้องกลัวผีครับ
    แค่ไม่สนใจมัน ไม่ไปต่อความยาว สาวความยืด เดี๋ยวมันก็เลิกไปเอง 55555(อีกที)
  • งั้น ผมก็เข้าใจละ...

บางคน ขี้เกียจดูละครหลังข่าว แต่อยากเข้ามาอ่านความบันเทิงในแนวฮาร์ดคอร์ ในนี้ นี่เอง...

โอเช ... ปิดกระทู้ได้ ... Log Out เป็นผีต่อไป !!! อิอิ
  • เข้ามาชมตัวเองก็ได้ เป็นผีแก้ต่างให้ตัวเองก็ได้

ใครจะไม่เอา .........................
  • ตอนนี้ผีระบาดในบอร์ดเลย เรื่องคือประธานกลุ่มเมืองเลยไปนัดทับหมาของน้องในกลุ่มแล้วตกลงทุกอย่างเรียบร้อยปรากฏว่านัดวันกันแล้วน้องในกลุ่มจ้างคนจับมารอแล้วประธานกลุ่มเลยก็รับรู้แต่ปรากฏว่าในระหว่างที่น้องในกลุ่มรอที่บ้าน เขาดันเอาหมาไปทับก่ะอีกตัวแล้วไม่แจ้งให้เจ้าของหมาตัวผู้ทราบทำให้เกิดความเสียหายของเจ้าของหมา เพราะเจ้าของหมาเขารอทั้งวันเสียเวลาทำการทำงานมาก อันนี้เรื่องคร้าวๆ ลองไปดูพลังของผีสิคร๊าบบบบบบบ ผีดีๆมีเยอะแยะไป
  • เริ่มอ่านตั้งแต่หน้า 95 นะคับในบอร์ดจังหวัดเลย
  • คนมาอ่านเค้าจะได้รู้ว่า คนเลี้ยง พิทบลู เป็นคนยัง
    จากบอร์ดนี้แหละ อิอิ ด้วย
  • ตัวเหี้ยมักจะกลัวผี
  • กูขอเป็นผีจองกฐินมึงก่อนเลย ไอ้เหี้ยต้นไอ้เกย์แดกขี้
    กูชักจะเริ่มเหม็นขี้หน้ามึงนิดๆแระ
    กูจะถือว่ามึงเป็นแค่ตัวเหี้ยนอกวงการที่คิดจะมาหาแดกกับพิทบูล ชั่วคราวเท่านั้น

• โดนใจน้าผีกวี ชอบผีนักการตลาด^^ ถูกใจมากน้าผีที่พูดว่า "ตัวเหี้ยมักจะกลัวผี" 555+
  • ก็นี่ไงครับ แบบเนี๊ยะ... มา ด่า ๆ ๆ ๆ แล้วก็หน้าตัวเมีย ไม่รับผิดชอบคำพูดเหี้ยไรเลย

หมามีเลี้ยงหรือเปล่าก็ไม่รู้ ...

ไอ้ผี กระจอก... เชื่อมะ กรู มีปัญญา หาแดรกกะพิตบูล เยอะเลย แต่ไม่ใช่ กะผีอย่างมึงร๊อก เพราะ กูว่า มึงไม่มีปัญญา จะซื้อ Product กู ฮี่ ๆ ๆ ๆ ๆ

มึงคอยดูเด้อ... คอยอิจฉา ริษยา ต่อไปเด้อ... อิอิ

ไอ้ผีกระจอก โปรดฟังอีกครั้งหนึ่ง... ฮี่ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ :-D :-D :-D

(เต้น มะครับ ... หน้าร้อนวูบๆ มะครับ ?) :013:
  • ถ้ามึง กล้ารับผิดชอบในคำพูดพล่อยๆ ของมึง มึงเป็นผี ให้ตลอด แล้วทำไงก็ได้ ให้กูรู้ว่า มึงคือ ผีตัวนี้

ทำไงดี ??? เป็น GHOST แล้วกูจะรู้ได้ไง ว่าคือมึง ที่มาจองกฐินกู ??? อิอิ ว่ามาซิ...

วันนี้ คุณเป็นผี ด่าคนมากี่คนแล้ว ??? มันส์มากไม๊ ไอ้หน้าตัวเมีย ??? :o019:
  • "ตัวเหี้ยมักจะกลัวผี"...

ผมว่า ผี ไม่มีอะไรให้กลัวเลยครับ น่ารำคาญ เป็นเหตุใหเเกิดความแตกแยก ความเสื่อม เท่านั้นเอง
    คนเหี้ย ทำเหี้ย มันต้องกลัวความเหี้ยของตัวเอง กลัวความจริงต่างหาก ... แม่นบ่ ?
  • ใจเย็นๆครับคุณต้น อีกสักพักก็จะชิน ฮ่าๆๆๆ แต่ก็เข้าใจความรู้สึกนะ ใครโดนด่าแล้วจะไม่ให้โต้ตอบมันก็คงยาก แต่เชื่อพี่ยิ่งโต้ยิ่งเข้าเนื้อครับ เลือกตอบเฉพาะประเด็นที่สำคัญๆก็พอ ประเด็นไหนไม่มีสาระก็แกล้งมองข้ามมันไปบ้าง
  • ตามนั้นครับพี่มาร์ค...

พอดี กระทู้นี้ ว่าด้วยเรื่องผี เก๊าะ เรย เอาซะหน่อย อิอิ...

กาแฟยังครับ ???
  • เรียบร้อยแล้วครับ อาบน้ำเสร็จกำลังจะไปทำงาน แวะมาอีกรอบ นี่ยังแฮงค์จากงานเมื่อวานอยู่เลย

หมาพันธ์นี้มันเป็นสายพันธ์ใต้ดิน พิตบูลแบบดั่งเดิมก็อันตราย ส่วนบูลลี่สายเลือดมันก็ไม่นิ่ง แต่ความแรงของมัน ได้ดึงดูดคนให้เข้ามาเล่นเยอะ พวกหลอกลวงก็เยอะ แต่ความที่คนไทยเห็นอะไรไม่ถูกไม่ควรก็มักจะไม่ค่อยกล้าท้วงติง การแสดงความเห็นแบบไม่ลงชื่อจึงเป็นทางเลือก ถ้าไม่มีแบบนี้รับรองเลียกันเละ หมาสวยไม่สวยก็บอกสวยไว้กอน ผลสุดท้ายมือใหม่กลายเป็นเหยื่อพ่อค้าหมาครับ

นี่ก็คือเหตุผลของการมีระบบผี และเว็บนี้เปิดโอกาสให้แสดงความเห็นกันยังเสรีมาสิบสองปีกว่าแล้วครับ คนมาใหม่ๆหลายคน สิ่งแรกที่รับไม่ได้ก็คือระบบผี แต่พอเล่นไปสักพัก ก็จะชอบครับ
  • ผม เข้าใจแล้วครับพี่มาร์ค

มาคิดอีกอย่าง มันก็ มันส์ ดี... เหมือนเล่นไพ่ ที่เราไม่รู้ว่า เค้าถือไพ่อะไร ก็ เกทับกันไปมา
    เพียงแค่ สุดท้าย พอเราชนะ ไม่ได้กินตังค์มัน เท่านั้นเอง อิอิ
  • จิง ๆ มีผีก็ดีนะคับ เพราะผีดี ผีเลวนี้ มันก็เลยมีการตลาดที่กว้างออกไป เพราะถ้าดีทุกอย่าง มันก็คงไม่ใช่ ในส่วนดี มันต้องมีส่วน "เลว" บ้าง ความครึกครื้น ความตื่นเต้น จะได้ไม่หายไปครับ (ความเห็นส่วนตัวเด้อ)
  • พวกผมมีไว้ สร้างกระแส ความน่าสนใจ ความน่าติดตาม
    เวลาไปเล่นใคร ก็จะมีคนตามไปดูเยอะๆ ทำให้เวปมีคนเข้ามาดูเยอะๆ
    ทำให้เวปดูมีราคา เพราะว่ามีคนคลิ๊กเข้ามาเยอะ
    ปล.มันเป็นกลยุธของเจ้าของเวปแห่งนี้ เพื่อเรียกเรตติ้ง เจ้าของเวปเนี้ยตัวดีเลย ผีตัวพ่อ
    ลองไม่มีผีซื เวปนี้จะเหลือมูลค่าไม่เกิน200บาท แม่น บ่ มาเฟีย
  • จะพูดว่าผีเป็นการตลาดอย่างหนึ่งของเว็บมันก็ไม่ผิดครับ นโยบายใครนโยบายมัน
    ผมมองว่าคนเลี้ยงโดยทั่วๆไป ไม่ได้ทำธุรกิจได้ประโยชน์จากผี แต่พ่อค้าเลวๆ ผีคือก้างชิ้นใหญ่
    ถ้าคิดว่า ผี จะช่วยสร้างความคึกคักได้จริง เว็บไหนจะลอกเลียนแบบก็ไม่ว่าครับ

ทุกอย่างมันมีสองด้านเสมอ ผมเองก็รำคาญผีที่คอยตามกัดตามกระแหนะกระแหนไม่เลิก
    แต่ผมมั่นใจว่าข้อดีมันมีเยอะกว่าข้อเสีย และการมีผี มันช่วยป้องกันพวกขี้โกง พวกโม้เกินจริง
    พวกนี้มันหาแดกยากในบอร์ดนี้ มันจึงต้องคอยทำลายระบบการตรวจสอบที่ดีของบอร์ดนี้

เชื่อเถอะคนเราหากทำอะไรตรงไปตรงมา ถูกต้องมีจรรยาบรรณ ผีมันทำอะไรไม่ได้หรอกครับ
  • มีผีผมคิดว่ามันก็ดีนะ
    เช่น มีคนLogin เข้ามาประกาศขายหมา บอกข้อมูลหมาตัวเองดีทุกอย่าง แต่ข้อด้อย ข้อเสียไม่บอก แล้วราคา
    ก็แพงมาก เมื่อมีพี่น้องมาอ่านก็เกิดอยากได้เพราะว่าตรงกับความต้องการพอดี แต่ไม่รู้ข้อมูลลึกๆของหมาตัว

นี้ก็ติดต่อซื้อขาย แต่พอเลี้ยงไปสักกพักผลมันออกมาไม่ตรงตามข้อมลูที่ประกาศขาย ก็โทรถามเจ้าของหมาก็บ่ายเบี่ยงไม่รับผิดชอบ หรือโยนให้คนซื้อว่าดูแลไม่ดี สุดท้ายก็ทะเลาะกัน ถ้าผู้ซื้อคนนี้เป็นมือใหม่ยังไม่มี

กลุ่มไม่มีพวก เค้าก็ไม่รู้จะไปปรึกษาใครได้ ถ้าครั้งต่อไปคนขายคนเดิมลงประกาศขายหมาชุดใหม่ แล้วคนซื้อเดิมมาเห็นเค้าก็ไม่กล้าLogin เข้ามาเตือนพี่น้องท่านอื่นๆที่จะซื้อขายกับหมาเจ้านี้ (ถ้าเจ้าของหมามี

อิทธิพลมากพอ)คนที่ซวยก็คือคนซื้อรายต่อไป และมันก็จะทำให้คนนี้หลอกขายหมาไม่ดีต่อไป มันก็จะทำให้มีหมาพิทบลูที่ด้อยคุณภาพเกลื่อนเมืองเพราะคนมักง่ายหลอกขายหมา
  • เริ่มเห็นข้อดี ของการมีผี ชัดเจนขึ้นเรื่อยๆ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

มันต้องมีข้อดีเสมอ ในทุกๆเรื่อง ผม เข้าใจ และขอบคุณมากครับ
  • คนดีๆโดนผีด่า = ผีเหี้ยๆ

คนเหี้ยๆโดนผีด่า = ผีดีๆ

ผีเหี้ยๆเข้าบอร์ดมา ด่า ๆ ๆ ๆ แล้วก็หน้าตัวเมีย ไม่รับผิดชอบคำพูดเหี้ยไรเลย (มือใหม่กับคนดีๆซวยไป)^^เจอผีเหี้ยๆ

ผีดีๆเข้าบอร์ดมา ฮา ๆ ๆ ๆ แล้วก็จะมาให้คำแนะนำดีๆ คอยให้ความรู้ดีๆ คอยมาจำกัำด กำจัด คนเหี้ยๆ (มือใหม่กับคนดีๆโชคดีไป)ที่เจอผีดีๆ

ข้อดีกับข้อเสียของผี ผมว่าข้อดียังมีเยอะกว่ามากครับ และ!

ถ้าเราไม่ใช่คนเหี้ยๆ แล้วเป็นคนดีๆจะกลัวผีกันทำไม ไม่เคยได้ยินเหรอว่า "คนดีผีคุ้มอ่ะ"^^

(ด้วยความเคารพ)

• "ช่วง" ที่ผ่านมา ผีดี นี่ ด้อยไปเยอะเลยครับ

พลานุภาพ ของผีเหี้ยๆ เล่นเอาซะ ผู้ใหญ่ ทั้งสองฝ่าย งามพระราม กันไปเลยทีเดียวเชียว...

อิอิ
  • ผมเคยซื้อลูกพิทอายุ 3 เดือน เจ้าของหมาเค้าเป็นเพื่อนของเพื่อนผม ตอนซื้อเจ้าของชายบอกว่าหมาแข็งแรง
    กินเก่ง ตอนนั้นอยากได้มาก แต่ผมมองหมาแล้วเห็นมันท้องป่องมากๆแต่ไม่ซึม จึงตกลงราคา ก่อนจ่ายผม
    ย้ำว่าหมาแข็งแรงไหม เค้าบอกว่าแข็งแรงดี กินเก่ง แต่พอเอากลับมาบ้านให้มันกินอาหาร มันไม่กิน 2วัน
    ผ่านไป มันก็ยังไม่กิน ท้องจะป่องกางตลอด และหายใจหอบๆ ผมจึงจึงพาไปหาหมอๆบอกว่าหมาตัวนี้
    เป็นโรคตับโต ให้เอาไปคืนเจ้าของแล้วคุยกับเค้าดีๆ ผมโทรไปเจอกับผู้หญิงรับสาย ผมก็บอกอาการหมา
    ให้เค้าฟัง เค้าก็พูดว่าอ๋อหมาตัวนี้มันป่วยอยู่แล้ว ผู้หญิงเค้าคืนเงินให้ แต่ผู้ชายพูดไม่ดีงอแง พูดว่าผมหา
    ว่าเลี้ยงไม่ดี หมาอยู่กับเค้ามันก็แข็งแรงดี ผมจึงบอกว่าแค่ 2 วันเนี่ยนะเลี้ยงไม่ดีป่วยทันที หลังจากนั้น 3 วันเพื่อนบอกผมว่าลูกหมาตายแล้ว เวลาผ่านมา 2 ปีอยากเลี้ยงอีกใจผมคิดว่าต้องหาหมาดีๆมาเลี้ยงให้ได้จึงหา
    ข้อมลูในเนท สุดท้ายเจอเวป www.pitbullzone.com ได้หมามาเลี้ยงสมใจนึกบางลำภู อู๊ด อู๊ด
    และก็ได้ความรู้จากน้าผีทั้งหลาย ที้งปวงนี้แหละครับ ก็ต้องยกเครดิทให้น้าผีทั้งหมด และกราบขอบคุณเจ้า
    ของเวปคุณมาร์ค นี้เป็นอย่างมาก

• คุณTony คุณปากก็พล่ามว่าไม่กลัวผี แต่ผมเห็นคุณดิ้นพลาดๆเป็นตุ๊ดโดนน้ำร้อนลวกทุกครั้งที่ผีด่าคุณนิครับ
  • "ประเด็นไหนไม่มีสาระก็แกล้งมองข้ามมันไปบ้าง"

ตามนั้น...