ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สามัญสำนึกของบรีดเดอร์
  • คนที่ทำลายวงการก็คือคุณตุ้ยนั่นแหละครับ ยุแยงให้สองฝ่ายสองพวกทะเลาะกัน ลูกผู้ชายไม่ทำงี๊ครับ คุณเคยบอกว่าจบทำไมไม่จบ หรือยอมจบเฉพาะชื่อที่ login ลอบกัดทำไมครับ แมนๆหน่อย
  • มาเฟียไม่แพ้ บิวไม่แพ้ พิทบูลโซนไม่แพ้ bb ไม่แพ้ คนที่แพ้หมดรูปโดนสังคมจับได้ว่าเสี้ยม!!! คือไอ้ตุ้ย คนหลายหน้า ครับ
  • ร่วมไว้อาลัยแด่ สัมภเวสีนามว่าตุ้ย จอมเสี้ยม ลอบกัด แห่งวงการหมา
  • อย่าไปทะเลาะกับมันเลยมันกัดไม่ปล่อยไอ้นี่
  • อยู่เฉยๆก็ยังโดน ขอบอกว่าผมไม่เคยเป็นผี ล็อคอินโพสต์ทุกครั้ง ว่าจะไม่โต้ตอบเหมือนตามที่ทั้ง2ฝ่ายตกลงกัน นั่นคืออย่าไปให้ราคาผี เพราะที่ทะเลาะกันก็เพราะผีนะครับ
  • คุณผีทั้งหลายคุณอย่าพยายามเอ่ยถึงชื่อของบุคคลอื่นเลยครับ
    เเล้วคุณมั่นใจได้ยังไงว่าผีที่มาลงนั้นเป็นคุณตุ้ยทศกัณเเละหนึ่งนิวลายผมมั่นใจว่าบุคคลสองคนนี้จะต้องกล้าล็อคอินลงมาสอบถามข้อมูลที่พวกท่านกำลังพูดถึงอย่างแน่นอน
    ปล ส่วนไอ้พวกผีที่มาลงชี้เเนะว่าเป็นคนนู้นคนนี้กระทำเพื่อวัตถุุประสงค์ใดๆก็ตามฝากให้พี่มาร์คหรือผู้มีส่วนเกี่ยวข้องช่วยไล่ไอ้ผีพวกนี้กลับหลุมไปที

จาก จักร FANATICSPIT จอมโจร ไอเลิฟยู
    (ที่ต้องมาเป็นผีครั้งนี้ เพราะรหัสกู อยู่กะลูก ไอ้ห่าลาก)
  • ใช่คนอย่างตุ้ยเวลาด่าใครด่าออกหน้าออกตาอยู่แล้ว(สายกัด)
  • ขอฝากพี่มาร์คให้พิจารณาหน่อยครับถ้าเป็นไปได้เพื่อความสมานฉันงานจะได้เดินไปข้างหน้าทุกคนทุกฝ่ายจะได้ไม่ต้องมาคอยระเเวงว่าผีจะยกตัวละครตัวไหนขึ้นมาอีกพี่มาร์คช่วยถอดหมุดกระทู้นี้ออกทีเพื่อความสมานฉันงานจะได้เดินไปข้างหน้าเสียทีขอบคุณครับ
    ฝากพี่มาร์คพิจารณาด้วย

จาก จักร FANATICSPIT จอมโจร ไอเลิฟยู
    (ที่ต้องมาเป็นผีครั้งนี้ เพราะรหัสกู อยู่กะลูก ไอ้ห่าลาก)
  • น้าจักรสุดยอด
  • เย็ดแม่งโดนมั่งร้องถอดหมุด กูเห็นมึงด่าเขาตลอดห้ามถอดนะ
  • คุณมาร์คก็ถอดหมุดออกไปซะ แล้วต่างคนก็อย่าเข้ามาอ่าน อย่าให้ความสนใจ
    ผีช่างเสี้ยม เดี๋ยวมันก็เบื่อไปเอง ที่ยังมีผีมาแหย่ ยังมีคนมาเปิดอ่าน ก็เพราะว่ายังมีคนคาใจอยู่น่ะ
    หัดปล่อยวางกันซะบ้าง อย่าเข้ามาอ่าน อย่าเข้ามาต่อความยาวสาวความยืด ปล่อยมันไป
    เดี๋ยวมันก็ตกหน้าไปเอง ปล่อยไว้แบบนี้เดี๋ยวได้กัดกันอีกแน่ๆ เรยยยย 55555++
    เอ๊.... หรือว่าคุณมาร์ค ยังไม่อยากจบหว่า ????
  • ผมก็เชียร์คุณมาร์คมาตลอดนะ คราวนี้ขอเหอะ
    อ่านมา 13 หน้าแล้ว มันชักจะออกทะเลไปไกลแล้ว
    ก็ไม่รู้ว่าจะเก็บกระทู้นี้ไว้ทำไม ??????????????????
  • กระทู้เอชียแม่งลบไปแล้วมึงพิมพ์เมื่อเช้ากูยังเห็นอยู่อย่ามาบอกผมปล่าวนะทศกัน :016:
  • ตอนมาร์คโดนด่าไม่มีใครเรียกร้องให้ถอดหมุด ตอนนี้โดนบ้างรู้สึกอย่างไร ไอ้ตุ่ยกูเห็นมึงกัดไม่เลิกมานานแล้ว
  • ด้วยความเคารพทั้ง2ฝ่าย ผมเป็นคนนอกเห็นที่ประโยคคำประชดเหยีบหยามผมว่าขัดต่อสังคมไทยแต่จนบัดนี้ผมยังไม่เห็นเจ้าของประโยคมารับผิดชอบคำพูดแบบลูกผู้ชายมีแต่อีกฝั่งจะให้ลบถามสั้นๆคิดว่าทำ "ถูก"แล้วใช่มั้ย ซ้ำยังโดนขู่ หรือว่าคุณมาร์ค ยังไม่อยากจบหว่า ???? เป็นผมไม่ลบครับไม่จบก็ไม่ต้องจบ
  • ขนาดท่านผู้นำโพสเอง ลบเอง ยังปากแข็งเลย ว่าไม่ได้โพส
    ท่านผู้นำของเรา ถ้าไม่มีหลักฐาน ท่านจะไม่ยอมรับโดยเด็ดขาด
    ท่านกลัวเสียชื่อ กลัวเสียลูกค้า กลัวเสียเครดิต ทั้งๆที่ท่านเป็นคนทำเองแท้ๆ
    เฮ้อออออ......ท่านผู้นำของเรา
  • ถ้าเดาก็คงเป็นเรื่องของหนึ่งกับตุ้ย เอาแบบนี้ดีกว่าเผื่อให้เกิดความสบายใจ ถ้าผมลบประโยคที่ผีตนนี้หมายถึงขอให้ผมมีอันเป็นไป แต่ถ้าผมไม่ได้ลบขอให้คนที่กล่าวหาผมตาบอด สาธุ

หมายเหตุ ผมมีแก้ไขข้อความจาก ขอให้พ่อของคนที่กล่าวหาผมตาบอด เป็นขอให้คนที่กล่าวหาตาบอด ***
  • ผมทำเว็บนี้มาเพราะผมต้องการเพื่อน มิตรภาพ และความสนุกสนาน ไม่ได้ทำมาเพื่อทะเลาะกับใคร

ผมมั่นใจว่าสิ่งที่ผมทำมีคนเห็นด้วยเป็นจำนวนมาก เขาจึงสนับสนุน เว็บนี้มีคนเล่นเดือนละเกือบ 1.5 ล้านคลิก การที่บางคนมาสั่งให้ผมทำนั่นทำนี่ ผมก็จำเป็นต้องพิจารณาก่อน ไม่ใช่ทำตามทุกเรื่องโดยไม่คิด การทำเรื่องหนึ่งอาจจะไปกระทบกับความรู้สึกของคนอีกกลุ่มหนึ่ง ดังนั้นผมจะทำในสิ่งที่ไม่ทำร้ายความรู้สึกของคนที่สนับสนุนผมครับ เพราะคนกลุ่มนี้ทำให้ผมมีวันนี้ ไม่ใช่กลุ่มคนที่คอยใส่ร้ายป้ายสีผม

ถ้าผมตามใจน้าผีแต่ผมทำร้ายความรู้สึกของคนที่สนับสนุนผม แบบนี้ผมจะไม่ทำ ใครลองมาอยู่จุดที่ผมอยู่ดูบ้าง แล้วจะรู้ว่ามันไม่ง่าย ถ้าคุณเป็นผมคุณจะให้กับสำคัญกับเพื่อนหรือศตรู

คนบางคนพูดอะไรก็พูดได้เพราะไม่ได้เจอกับตัวเอง ผมก็อยากรู้ว่าลองเจอแบบผมบ้างจะทนได้ถึงสามวันหรือเปล่า ผมโดนกระแหนะกระแหนมาตลอด ก็พยายามอดทนไม่ไปรับรู้ไม่ไปอ่าน จนคนอื่นที่ได้อ่านยังทนไม่ได้เจ็บแค้นแทน ผมก็มนุษยษ์ธรรมดาที่ยังมีรักโลภโกรธหลง

การเป็นคนดีไม่จำเป็นต้องดีเลิศ แต่ก็อย่าเป็นคนดีแบบดัดจริตครับ
  • ผมว่าแรงไปนะครับ คุณมาร์ค คุณสาบานให้ตัวคุณเอง "บอกว่าให้ผมมีอันเป็นไป" แต่คุณเล่นถึงบุพการีเค้า
    เสื่อมมากครับ คุณเองพูดมาตลอดว่า เล่นอะไรอย่าให้ถึงครอบครัว ลูกเมียว่าเลวแล้ว นี่คุณ
    ถึงกับแช่งพ่อเค้าให้ตาบอดเลยหรือครับ กรณีนี้ใครผิดใครถูกผมไม่รู้นะครับ แต่ลองกลับกัน
    ถ้าเค้าลามปามพ่อแม่คุณบอกว่าให้ตาบอดคุณจะรู้สึกอย่างไร
  • สำหรับคนบางประเภทไม่มีความจำเป็นต้องญาติดีด้วยและไม่จำเป็นต้องเกรงใจอีกแล้ว
    เพราะเล่นไม่เลิก ลอบกัดตลอด ชอบใสร้ายป้ายสี ทำให้ผมเสื่อมเสียชื่อเสียงอยู่ตลอดเวลา
    ผมพยายามอดทนอดกลั้นให้อภัย แต่รู้สึกว่าไม่มีประโยชน์เลย ผมจึงไม่จำเป็นต้องแคร์
  • ครับ ขอบคุณที่ชี้แจง อย่างนี้สมมุตินะครับ
    ว่าเค้าก็ไม่เกรงใจคุณเหมือนกัน เค้าสามารถ ด่าแม่คุณได้ไช่รึเปล่าครับ
    ..............................................................................
    ถ้าคุณเช็คไอพีได้จริง คุณจะรู้ว่าผมไม่เคยเข้ามาด่าคุณ
    แต่กรณีแบบนี้ผมว่ามันไม่ไหวนะครับ ขอบคุณครับ
  • ผมแก้ไขข้อความแล้วครับ
  • สุดยอดครับ อย่างนี้อีกไม่นานแล้วบรรยากาศดีๆ จะกลับมา ขอบคุณ คุณมาร์คมาก
  • ผมมั่นใจว่าตลอดระยะเวลา 12 ปีที่ทำเว็บนี้มา ผมยึดนโยบายของเว็บนี้อย่างเดร่งครัด

เลี้ยงด้วยรัก รับผิดชอบ และไม่สร้างปัญหาแก่สังคม
    ส่วนใครจะค้าขายผมก็ไม่เคยว่า ขอเพียงทำอย่างรับผิดชอบ มีจรรณยาบรรณ
    และผมไม่เคยใส่ร้ายป้ายสีใคร ไม่เคยจงเกลียดจงชังใครเป็นการส่วนตัว
    ผมทำทุกอย่างที่คิดว่าเป็นประโยชน์ต่อส่วนรวม และปกป้องหมาไม่ให้โดนมนุษย์เอาเปรียบจนเกินไป
    และก็ไม่มีเว็บไหนที่ปล่อยให้เล่นกันอย่างเสรีแบบเว็บนี้ ผมไม่เคยเรียกร้องเงินทองจากใคร

ดังนั้น คนที่ต่อต้านผม ก็มาจากสาเหตุเดียวคือผม ไปแตะโดนผลประโยชน์ของเขา
  • สู้ๆๆๆๆๆคับ ป๋า

คนที่รักและเคารพ ป๋า คอยให้กำลังใจ ป๋า

มีเยอะคับ ผมเป็นหนึ่งในนั้นด้วยคับ
  • ขอบคุณน้าผีที่เข้าใจครับ ขอบคุณบูมมากครับ

• เรื่องสาบานคงต้องเป็นแสดงความบริสุทธ์ใจทางสุดท้าย ผมเคยโดนกรณีเฮียติ๊กเข้าใจว่าผมเขียนด่าเฮียแดกฟรีผมไม่มีคำแก้ตัวนอกจาก ถ้าผมเขียนด่าเฮียแดกฟรีขอให้ "ผมตายห่ายกโคตรทำมาหากินไม่เจริญ" บริสุทธ์ใจคนไม่ได้ทำอย่าไปกลัว พี่มาร์คสาบานก็คงเป็นทางเลือกสุดท้ายเช่นกันที่จะแสดงความจริงใจ

พี่มาร์คครับเพื่อบรรยากาศที่ดี ปลดหมุดกระทู้นี้ก็ดีครับส่วนคู่กรณีพี่อันนี้เป็นเรื่องส่วนตัวขอให้ขึ้นกระทู้ใหม่เคลียร์กันจะดีกว่า ผมรู้จักตุ้ยจริงๆครั้งแรกที่งานพัทยา ผมรู้สึกประทับใจที่ได้คุยกับตุ้ย ทั้งน้ำเสียงมารยาทการแสดงออกชอบครับ และได้คุยโทรศัพท์ ว๊อทแอ๊ปกันบ้าง ตุ้ยก็ยังรักษามิตรภาพได้ดี อาจเป็นเพราะน้องยังใหม่กับวงการนี้เลยทำให้ อิน ไปหน่อย55 เรายังต้องเดินทางกันอีกนานสังคมนี้มันเล็กนิดเดียวเรื่องการขอโทษ ผมค่อนข้างเคารพการตัดสินใจตัวเองและผู้อื่น ไม่ออกความคิดเห็นครับ

ป.ล ผมหมายถึงประโยคนี้ประโยคเดียวนะครับ ส่วนเรื่องเป็นผีหรือปล่าวไม่รู้ครับ

TossaganBullies 11:10AM Permalink The new era begin.
    No more Tea Yangmatoi. 555
  • ผมว่าคนที่ชื่อตุ้ย ก็ทำมาหากินบนเว็ปแห่ง โดยเฉพาะ คนที่ชื่อหนึ่ง นิงไลน์ นั้น ได้ผลประโยชน์ไปอย่างมาก ทำอย่างนี้เหมือนคนเนรคุณ เหมือนกินบนเรือนขี้รดบนหลังคา เว็ปแห่งนี้ผมอาจจะไม่เข้ามาบ่อยแต่ก็ติดตามมาโดยตลอด ผมเห็นมาเยอะมากแล้ว คุณที่ลืมบุญคุณแหล่งที่ทำกินไม่ให้เกียรติสถานที่ไม่มีทางเจริญ ถึงคุณทั้งคู่จะมีหมาสวยหมาดังแต่ก็ไม่ได้หมายความว่าคนจะเด่นจะดีไปกว่าคนอื่น กลับทำให้คุณหลงระเริงกับสิ่งลวงตาลืมคำว่ามิตรภาพ ลืมแหล่งทำกิน คนนั้นใช้ไม่ได้ สังคมพิทบบูลนั้นอาถรรพ์ ใครผิดต่อสัมมาอาชีพไม่รักษาในสัจจะ ละทิ้งถิ่นทำกิน ทำตัวเป็นกิ้งก่าได้ทอง ถ้าจำกันได้ สามารถไปค้นประวัติเก่า ไม่มีความเจริญทุกรายไป เว็ปแห่งนี้ได้มีการพัฒนาไปมากตั้งแต่จอดำ จนถึงปัจจุบัน มนต์ขลังของเว็ปนี้มีจริง พวกที่พินาศไปด้วยภัยตัวเองมีเป็นหลายสิบราย ลองไปถามรุ่นเก่าดูได้ ขอให้คุณทั้งสองโชคดี ส่วนมาร์คก็พยายามลดระดับในการให้ความสำคัญกับบุคคลไป ผมว่าจะทำให้ลดความร้อนแรงได้ ยังคงชอบในเสน่หืของพิทบูลโซนแห่งนี้
    จากผู้เตือนสติ
  • เพื่อเห็นแก่เฮียเหลียงที่ออกปากเอง ผมจะเอาหมุดนี้ออกครับ ความจริงจะเอาออกตั้งนานแล้ว แต่มีผีอยู่หนึ่งตนที่บอก คอยดูเดี๋ยวมันก็ถอดหมุด ผมก็เลยไม่ถอด ดังนั้นผมจะเอาหมุดออกคืนนี้นะครับ ขอปักทิ้งไว้สักพัก อยากให้รู้โดยทั่วกันว่าทำไมผมจึงถอดหมุด

ผมสนิทกับตุ้ยและหนึ่งมานานพอสมควร และจะคอยเชียร์ทุกครั้งที่มีโอกาส ผมยังแปลกใจที่โดนทั้งสองท่านลงกระทู้ต่อว่า แต่เมื่อเราได้มีการโทรเคลียร์กันแล้วผมก็ จบ ไม่มีอะไรคาใจอีกต่อไป แต่สำหรับน้องทั้งสองยังติดใจ ผมก็ไม่รู้ว่าจะอธิบายอย่างไร เรื่องบางเรื่องยิ่งอธิบายก็เหมือนการพยายามแก้ตัว และผมอยากให้คนเลี้ยงหมาพันธ์นี้ต้องหนักแน่นต่อคำยั่วยุ ไม่ใช่หูเบาครับ
  • ขอบคุณครับเพ่ ว่าแต่เพ่เชื่อเรื่องสาบานด้วยเหรอ55 :-))
  • มันคือทางเลือกสุดท้ายแล้ว ถ้าไม่เชื่ออีกก็คือด่าสวนแตกหักไปเลย จบ 55
  • ยังไงก็เอาใจช่วยมาเฟียเสมอมา การเดินทางย่อมเจอหมาเห่าหมาหอนใส่บ้าง ถ้าไล่ไม่ไป ก็เตะปากมั่งมั่ง
    เอาน้ำร้อนสาดมั่ง เดี๋ยวมันก็หนีหางจุกตูดไปเอง คนทำชั่วย่อมแพ้ภัยตนเอง =D>
  • อย่าไปด่าสวนกับมันเลยมาเฟีย เหมือนลดตัวลงไปแลกกับใครก็ไม่รู้ ผู้หญิงหรือปล่าวก็ไม่แน่ใจเพราะถ้าเป็นผู้ชายคงไม่ทำตัวเป็นตุ๊ดเป็นแต๋วแอบลับๆล่อๆเข้ามาด่า กระแนะกระแหนเรื่องความเป็นผู้นำของมาเฟีย
    โดยที่คนวิจารณ์ไม่เคยสัมผัสหรือรู้จักคำนี้มีแต่น้อย ดูจากข้อความแต่ละอย่าง มีแต่เยาะเย้ย ถากถาง
    จนมองออกว่าไอ้คนพิมพ์มันเสียจริตทางสมองไปแล้ว เอาชนะเรื่องอื่นไม่ได้ก็จะเอาชนะเขาด้วยปาก เวทนาจริงๆ
  • เอาเป็นว่าเริ่มกันใหม่ อดีตยังไงผมจะไม่คิดแล้ว เพื่อบรรยากาศที่ดีขึ้นและความสบายใจของทุกฝ่าย หากผมล่วงเกินพี่มาร์คตรงไหนก็ขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ

ขอย้ำครับว่าผมไม่เคยเป็นผีมาโพสต์ ผมทำอะไรผมกล้ารับผิดชอบการกระทำของผมอยู่แล้วครับ ผมผิดผมกล้าขอโทษ แต่ถ้าไม่ผิดหรือไม่ได้ทำ กรุณาอย่ามายัดให้ผมครับ

ขอบคุณครับ
  • ฆวย ครับทศกัน มึงชอบนักใช่มั้ยคำนี้นะ :063:
  • NEWLINEBULLIES August 17 Permalink
    ชอบคำนี้จริงๆ "ท่านผู้นำ"
    แต่..."ฆวย" เถอะครับ555
    TossaganBullies August 17 Permalink
    5555 กดLikeให้คำว่า"ฆวย" ล้านครั้งครับ ช่างคิดจริงๆ ใช้ "ฆ" อ่านแล้วได้อารมณ์มากๆ 5555

นี่หรือที่พวกมึงบอกว่าจบ ไอ้เรื้อนเน่า สันดานกระแนะกระแหนเหมือนผู้หญิง
  • เริ่มต้นใหม่ได้ แต่อย่ามาขายหมาในเวบเขาอีกเลย ละอายใจมั่ง
  • นาธานไม่ไ้ด้ทำนะครับ ไม่เคยเป็นผีมาด่ามาร์คเลย นาธานโดนไอ้ผีฉลาดมันใส่ร้าย ธานจะทำงั้นได้ไง
    ธานไม่ได้ทำ แล้วธานก้อไม่ได้เป็นตุ๊ดด้วย ธานอยากตายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย :o002:
  • ปล ส่วนไอ้พวกผีที่มาลงชี้เเนะว่าเป็นคนนู้นคนนี้กระทำเพื่อวัตถุุประสงค์ใดๆก็ตามฝากให้พี่มาร์คหรือผู้มีส่วนเกี่ยวข้องช่วยไล่ไอ้ผีพวกนี้กลับหลุมไปที
    ////////////
    กูเล่นที่นี่ มึงมีสิทธิ์อะไรจะมาไล่กูวะ มาเฟียควรจะไล่ไอ้ผีเร่ร่อน ก่อกวน กุ๊ย มาทางไหนก็ไปทางนั้น
    จะมาขอส่วนบุญคนที่นี่ก็อย่าปากหมาด่าเจ้าของเวบ พวกกุมันเฮี้ยนว่ะ
    ปล.ชิ้วๆๆๆๆๆ

จากผีพิทบูลโซน

• กรูก็อยากรู้ผีที่ปกป้องมาเฟีย กับไอ้ผีที่ตามด่า เค้าจะไล่ใคร ฮิ้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    รู้ๆกันอยู่นะตะเองใครเป็นคนใครเป็นหมา และใครปากหมา กิกิกิ :o046:
  • ขอขั้น....รายการ
    ผมคงจะหลอน...เรื่องมีอยู่ว่า

กูถืออยู่นี่หว่า เกือบซวยแล้ว กู...
  • ออกมาเถอะครับพี่ตุ้ย อย่าไปยุ่ง และเสวนากะไอ้พวกเห้ หัวรวยพวกนี้เลย เจ็กแม่ง(ไม่ได้เอ่ยชื่อนะอย่าร้อนตัว ใครไม่ใช่ก็อย่าดิ้น) เปลี่ยนทางนั้นมาทางนี้ เยอะนะ อย่าแน่นให้มากนัก ออกมาพี่ออกมาพี่ตุ้ย เปลืองตัวป่าวๆ
    ที่ตรงนี้มันเป็นที่ของเหล่าควยเทพ เอ่ย ทวยเทพไม่ใช่ที่ของสามัญอย่างเรา ออกมาครับพี่ตุ้ย ทองฟ้าจำลอง
    -----------------------------------------------------------------------
    เฮียเหลียงครับ เฮียเป็นคนดี เฮียสร้างสรรแต่สิ่งดีงามเพื่อวงการมาตลอด จะผิดมั้ยครับท่าผมจะรักเฮียเหลียงตลอดไปครับ =D> =D> =D>

ดีมากเลย สร้างสรรสุดๆ :o013:
  • ดูเหมือนผีๆจะไม่อยากให้จบนะครับเขี่ยไม่เลิก ผมว่าให้พี่มาร์คมาพูดเองดีกว่าครับ ว่าพี่เค้ามีความเห็นยังไง
  • พวกมึงหลอกด่าว่ามาเฟียแล้วบอกจบ มึงทำได้ไง ไอ้ทศกัน
  • ตอนพงษ์ จะสื่ออะไรครับ เห็น 2 กระทู้แล้ว จะบอกว่าตัวเอง เป็นคอกัญชา
    หรือไง เยาวชนเยอะนะครับ ถ้าจะโชว์อย่างนี้ เรียกเสี่ยวครับ อย่ามาสร้าง
    ลุ๊ค แบดบอยฮาร์ดคอร์ด้วยวิธีนี้เลย ทุเรศ แล้วก็เลิกเหอะไอ้การเอารูป ไอ้คนในลูกกรงเสื้อแดงๆ
    อะไรนั้นอ่ะเพื่ออะไร จะบอกว่ากูเก๋า พอเหอะ ไม่มีประโยชน์
  • ขอโทษครับ ทราบแล้วครับ
    เชิญพี่ๆ ต่อกันได้เลย
    ไม่ทำแล้ว
  • พี่มาร์คเขาเป็นคนดีเขาโตพอเขาจบแล้วก็คือจบ คืนนี้เขาจะถอดหมุดแล้วครับ ส่วนคุณไอ้ทศกันคุณก็เป็นคนดีก็หวังว่าคุณคงเข้าใจแล้วควรจบดว้ยเหมือนกัน ok มั้ย :063: :063: :063:
  • ฆวย เถอะหนึ่งนิวลาย......
  • GHOST 1:59PM Permalink ออกมาเถอะครับพี่ตุ้ย อย่าไปยุ่ง และเสวนากะไอ้พวกเห้ หัวรวยพวกนี้เลย เจ็กแม่ง(ไม่ได้เอ่ยชื่อนะอย่าร้อนตัว ใครไม่ใช่ก็อย่าดิ้น) เปลี่ยนทางนั้นมาทางนี้ เยอะนะ อย่าแน่นให้มากนัก ออกมาพี่ออกมาพี่ตุ้ย เปลืองตัวป่าวๆ
    ที่ตรงนี้มันเป็นที่ของเหล่าควยเทพ เอ่ย ทวยเทพไม่ใช่ที่ของสามัญอย่างเรา ออกมาครับพี่ตุ้ย ทองฟ้าจำลอง
    -----------------------------------------------------------------------
    เฮียเหลียงครับ เฮียเป็นคนดี เฮียสร้างสรรแต่สิ่งดีงามเพื่อวงการมาตลอด จะผิดมั้ยครับท่าผมจะรักเฮียเหลียงตลอดไปครับ =D> =D> =D>

ดีมากเลย สร้างสรรสุดๆ

------------------------------------------------------------------------

ก่อนกระทู้นี้จะถอดหมุดและตกลงไป อยากบอกอะไรสักนิดวงการนี้เป็นของทุกคนผมไม่ได้สร้างสรรค์อะไรแต่สิ่งที่ผมทำประเด็นสำคัญผมต้องการแค่ "รักษาพื้นที่กิจกรรมที่พวกเราสร้างกันขึ้นมา" อย่างที่เฮียติ๊กเขียนไว้ดีมากสภาพความแตกแยกแบบนี้ขอกลับไปอยู่จุดเดิม ริมถนน ใต้สะพานลอย สวนสาธารณะ ไม่ต้องมีประกวดผมก็อยากเป็นแบบนั้นครับเฮีย อนาคตวงการพิทบูลอยู่ในมือพวกเราทุกคน พี่มาร์ค เฮียใหญ่ และกลุ่มScubapit เรากำลังจะช่วยวงการที่เรารักอาจเปรียบเหมือนคนกำลังจะจมน้ำ หากท่านไม่ช่วยกันตีขาให้พ้นน้ำ เมื่อไหร่ที่เราหมดแรงก็จำเป็นต้องปล่อยมือให้มันเป็นไปตามธรรมชาติ

สวัสดีครับ
  • พอเถอะน้าผี ให้กรณีของผมเป็นกรณีสุดท้ายที่จะทะเลาะกันของทั้ง2ฝั่ง อย่าไปลากคนอื่นเข้ามาอีกเลยครับ เดี๋ยวก็ทะเลาะกันอีก

ก็ต้องขอบคุณเฮียเหลียงด้วยนะครับ อุตส่าห์มาออกตัวแทนผมแบบนี้ ขอบคุณนะครับ

ปล.หามอไซค์ถูกใจได้เมื่อไหร่ จะไปขี่เป็นเพื่อนนะครับเฮีย :">