ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เคล็ด(ไม่)ลับกับครูเป็ด
  • หลังจากที่มีคนฝากถามมา ผมก็เลยจัดทำมาให้ แต่เนื่องจากเมื่อวานฝนตกเกือบทั้งวัน เลยถ่ายมาได้แค่นี้ ตอนตัดต่อก็รู้สึกเพลียจากการนั่งตากฝนตากแดด เลยตัดต่อแบบหยาบๆมาให้ดูจะขอแก้ตัวใหม่ในคลิบหน้าแล้วกัน ใครอยากรู้เรื่องอะไรฝากคำถามไว้ เดี่ยวจะไปถามมาให้
    image
    ขออนุญาติคุณjackที่เอาภาพนิ่งมาลง
    ไฟล์แนบ
    เป็ด.jpg 249K
  • ดีจังเลยค่ะ เป็นแนวทางในการฝึกลูกชาย ควรฝึกสุนัขตั้งแต่อายุเท่าไหร่ค่ะ ลุกชาย 4 เดือนแล้ว ยังพูดกันไม่รู้เรื่องเลย
  • ฝึกหมาเหมือนฝึกทหารเลย ทำไม่ต้องทำโทษหมาตลอดเวลา เห็นกระตุกปลอกคอบ่อยๆ หมาทำด้วยความเต็มใจเหรอถูกบังคับให้ทำ ดูไม่ออกเลย ถ้าเป็นพันธุ์อืนที่ไม่ทนความเจ็บปวดเหมือนพิทบูล เขาจะทนได้เหรอเปล่านะ
  • ครูฝึกเก่งมากครับ
  • ไอ้ผีอยากรู้ หมาทุกพันธ์แหละมันไม่เต็มใจทำตามที่คนให้ทำหรอก ไม่งั้นเค้าจะเรียกการฝึกหรอไอ้ควาย การฝึกคือการบังคับนะไอ้โง่ มึงจำใส่หัวขี้เรื่อยของมึงซะ ไม่รู้อะไรอย่าพูดมั่วมั่ว
  • ผีตัวบนเเสดงว่ามึงรู้ มึงเก่งนะคุยกับหมารู้เรื่อง
  • นายแน่มาก =D> =D> =D>
  • โทดนะคร๊ะ อยากทราบจิงๆว่า คอสสั้นๆแบบนี้ที่D1คิดค่าใช้จ่ายเท่าไรคร๊ะ
    เพราะไอ้แสบที่บ้านดื้อมากๆเลยคร๊ะ
  • http://d-1dogtraining.com/index.htm
    ลองเข้าไปดูครับ
  • น้องดึงเค้าแรงอ่ะ สงสารเค้า ฝึกแบบเบาๆ ไม่ได้หรอคะ
    โซ่เลยนะที่รัดคอ ถ้าเปนปลอกคอแบบอื่นว่าไปอย่าง
  • โซ่กระตุกเป็นอุปกรณ์ที่จำเป็นมากในการฝึกสุนัขครับ ผมเห็นเจ้าของสุนัขควบคุมสุนัขไม่ได้แต่ไม่ยอมใช้โซ่ฝึกปล่อยให้หมาลากตลอดเห็นแล้วเหนื่อยแทน
  • nudee คอสนึง 3 เดือนนะเป็นมาตรฐาน ราคา 24000 ไม่รวมอาหารและไข่ไก่ จัดไปnudee เมื่อไหร่มา
  • @nudee ไปทุกวันเสาร์หรืออาทิตย์ก็ได้ มีพี่ๆหรือครูให้คำปรึกษาเวลาพาสุนัขไปออกกิจกรรม หรือตอนเขาจัดกิจกรรมจะเจอคนมีความรู้เยอะ ถามพวกๆพี่เขาได้
  • ขอบคุนมากนะคร๊ะพี่ TheTuengD1training นู๋ดีไปแน่ๆคะ แต่อยากทราบอีกอย่างคะ 24000 เนี่ยฝึกอะไรบ้างหรอคร๊ะ นู๋ดีอยากรู้ จะได้ไปpresentคุนพ่อถูกคร๊ะ เพราะคุนพ่อเปนผู้สนับสนุนด้านการเงินคร้าาาา

อ่อคร๊ะพี่ kornpote ขอบคุนนะคะคือนู๋ดีไม่ค่อยว่างวันอาทิตย์อ้ะคะ แต่ไม่เปนไรค่ะจะพยายามไปให้ได้คร๊ะ
  • อ่อลืมบอกคร๊ะ น้องหมานู๋ 5 เดือนกะ15วันคร๊ะ รอครบ7เดือนจะไปทันทีเลยคร้า
  • nudee คอสพื้นฐานเรามี 7 กระบวนท่า ชิด นั่ง หมอบ คอย นอน คลาน และสวัสดี2ขา คับ แล้วเรายังฝึกให้เค้าขับถ่ายเป็นที่อีกด้วย ราคา 24000 นี้ไม่รวมค่าอาหาร และไข่ไก่ แต่รวมอาหารเสริมต่างๆ พาออกกำลังกาย เช่น ขึ้นเครื่องวิ่ง ว่ายน้ำฯ

ไม่ต้องรอถึง 7 เดือนหรอกคับ มาได้แล้ว เด๋วเต็มนะคับ ช่วงนี้มีมาฝึกเยอะหลายสายพันธุ์