ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มีทติ้งเปิดตัวสนามลากชุดใหม่
  • ขอบคุณอีกครั้งสำหรับกิจกรรมดีๆที่กลุ่ม Thailand Pitbull Club ได้จัดขึ้น
    ขอบคุณเจ้าของสถานที่ D1 ที่จัดเตรียมสถานที่และอุปกรณ์ต่างๆให้สนุกกัน
    ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกๆคนที่มาร่วมงานกันไม่ว่าจะบ้านใกล้บ้านไกล
    ขอบคุณนักกีฬาทุกตัวที่มาร่วมสร้างสีสรรให้กับงานในครั้งนี้

:006: :006: :006:
  • เมื่อวานได้เห็นสิ่งๆดีๆหลายๆอย่างจากงานนี้ มีโอกาสจะเขียนถึงเสียหน่อย
    และเมื่อวานก็ไม่ได้เห็นรอยยิ้มและเสียงหัวเราะแบบนี้นานพอสมควรแล้ว
    ถ้าเรามีเป้าหมายเลี้ยงหมาเพื่อมิตรภาพ ผมว่างานลักษณะนี้เหมาะมากๆ
    ผมเชื่อว่าบรรยากาศเก่าๆกำลังจะคืนกลับมา มีพิต มีเพื่อน มีความสุข
  • ขอบคุณสำหรับกิจกรรมดีๆแบบนี้ค่ะ
    ขอบคุณครูฝึก ที่ทำให้โกโก้ว่ายน้ำเป็นแล้ว 555
  • ขออภัย ครูอู๊ดและอ้น รู้สึกไม่ค่อยสบายตัวเวียนๆนิดหน่อยเลยต้องรีบกลับครับ สงสัยโดนฝนเล่นงานมาหลายวัน
    ขอบคุณD1 และมิตรภาพชาว PITBULL ZONE ขอให้ยั่งยืนตลอดไป :)
  • เมื่อวานตอนใกล้จะถึง D1ฝนตกแบบฟ้ารั่ว ในใจคิดชิหายแว้วว จะมีใครมางานบ้างเนี่ย แต่พอไปถึงทางเข้าD!โหว คิดใหม่เลยว่าจะหาที่จอดรถตรงไหนพี่ๆๆน้องๆมาร่วมงานเยอะมากกก ฮ่าๆๆ ดูแล้วมีความสุขจริงๆๆครับหยอกล้อกันไปมาระหว่าง ลากกันอย่างสนุกสนาน
    พี่ว่าน อ้นก็แค่ลงรูปไว้เฉยๆๆฮ่าๆๆๆ
    พี่ยุทรรักษาสุขภาพด้วยนะครับ
    พี่ญ รอบหน้าอย่าหนีกลับอีกนะ ฮาๆๆ

กิจกรรมดีๆๆแบบนี้ มันเหมือนวันที่เรามารวมตัวกัน เหมือนพี่น้อง เหมือนคนในครอบครัว มีความสุขจริงๆๆครับ
  • สำหรับงานแข่งครั้งหรือมิตติ้งค์ครั้งต่อไป ผู้ชนะในการลากสูงสุดผมจะมีรางวัลพิเศษเป็นของที่ระลึกเล็กๆน้อยเป็นกำลังใจให้น้องๆครับ เช่น BMW gs800ของยุธ หรือ Haley divison fatboy ของเฮียใหญ่ไปนอนคลำเล่นที่บ้านซัก2เดือนดีมั้ย55
  • เสื้ออชมพู ดีกว่าครับ เฮีย ฮาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • งั้นเลือกของรางวัลเป็นแบบอ้นดีกว่า
    งานหน้ากรูลงลากเองเลย 555 เดี๋ยวไปวัดตัวสั่งให้ เดอะ ปุ๊ ตัดชุดลากก่อน 555

ขอบคุณพี่อู๊ด พี่อ้อย และก็ตึ๋ง 55555 โทษๆๆ ตี้ ชิมิ...ที่เปิดบ้านให้เราได้ไปเสพเสียงหัวเราะกันอีกครั้ง
    เท่าที่จำได้ผมไม่ได้ไปหัวเราะที่นี่ มาก็ตั้งแต่งานปีใหม่ปีที่แล้วเมื่อ พย.ปีก่อน
    และเชื่อว่ากิจกรรมลากน้ำหนักกำลังจะกลับมา บูมมมม.....อีกครั้ง ตอนนี้เห็นนักกีฬาแต่ละตัวเก่งๆ ชักอยากจะปัดฝุ่นตัวเอง ทำหมาลากออกมาเล่นใหม่อีกสักตัว

ใครมีหมาที่ดูจี๊ด จ๊าดส์ บ้าพลัง ลองพาแวะเวียนมาที่ดีวัน ให้ลองมาลากเล่นดู รับรองได้พื้นฐานกลับบ้านไปเต็มกระเป๋า

ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่ได้เจอเมื่อวาน ขี่มอไซค์กลับไป ยิ้มไป :-D
  • อ้นทะลึ่งล่ะ นั่นซ้อนะเฮียหวง คริกๆ :-D
  • ชมพูนี้เหรอะ
    image
    ไฟล์แนบ
    Screen-shot-2011-08-22-at-10.17re.jpg 66K
  • อุ้ยผมแซวเล่นๆๆนะครับ แต่พี่ยุทธครับอย่าไปกลัว ฮาๆๆ เฮยเหลียงครับคนเริ่มครับ ฮาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    พี่กรเอามาลงแบบนี้ เสียดายอดขอเค้าถ่ายรูปเลยย
  • แฟนพี่ของเพื่อนผมเองคับๆ 5555555555555
  • ฝากบอกด้วยระวังเสียของรัก 555
  • ผมก็ยังมองเลยๆ 555555555555555555
    เด่วจะลักพาตัวแล้วๆ ฮ่าๆๆ
  • บ๊ะๆๆๆๆ เด่วช่วยซ่อม 55555555555555+ น่ารักดีครับ แต่กลับเร็วไปหน่อยครับอิอิ
  • ถ้ารางวัลเป็นแบบที่ว่า ...... ผมขอลงลากแข่งกับคุณยุสสสด้วยคน
    สู้ตาย555+

• ถ้าเฮียเหลียงเลิกเลี้ยงหมาเมื่อไร จะเลิกเลี้ยงตาม หนูคิดไว้แล้ว
    แต่ปัญหาคือแล้วจะเจอเฮียเหลียงได้อีกที่ไหน ยังไงอยากขอบ้านเลขที่ไว้ก่อน เผื่อไว้เวลาระยะห่างไกล
  • พี่เก่งครับ หนังสืออ่านดีมากๆๆๆครับผม เอาไปปรับใช้กับการเล่นปัจจุบันของออ้นได้ดีเลยครับบ
  • งั้นเอารางวัลไปเลย ไป หุ่นขนาดน้านนน ยอม..ฮึ่มมมม
    เค้าขอกินน้ำใต้ศอกก็ได้ PLEASE.... :o040:

image
    ไฟล์แนบ
    227880.jpg 109K
    227880.jpg 109K
  • คุณยุส เอารูปประกบเฮียเหลียงมาลงได้ไง....นั่นเค้าระดับดาราฮ่องกง เหลียง เฉ่า เว่ย นะนั่น
    คนอารายไม่รุ้ หล่อฉิบ...(ผมได้ยินสาวๆเค้าเกาะกลุ่มนินทาเฮียเหลียงอยู่^^)

คุณอ้น เสียดายไม่ได้อยุ่คุย ผมหิวข้าวจะเป็นลม เล่นเวทต้องเติมเข้าท้องทุก 3 ชม ไม่งั้นเป้นลม 555+
    เลยขอกลับไปหาไรกินก่อน เห็นหมุย่างทีหลัง นึกเสียดาย 555+
  • ขอโทษพี่ๆน้องๆทุกท่านี่กลับก่อนมีธุระด่วนเลยเดินไปคุยโทรศัพท์ข้างนอกมีรถโดยสารมาเลยโดดขึ้นเลยอีกอย่างผมไม่มีรถถึงบ้านคลอง3 ก็เกือบ 2ทุ่ม โอกาสหน้าเจอกันใหม่ครับ อยากคุยกับเฮียเหลียงก็ไม่ได้คุย อยากขอความรู้จากพี่มาร์และเฮียใหญ่ก็เห็นกำลังสนธนากันอยู่ก็เลยไม่ได้เข้าไป พี่ยุทธ อย่าลืมหมดฝนเมื่อไหร่ต้องการคนปลดปลาบอกนะครับ...
  • พี่ยุทธผมว่าอย่าเรียกผมตี้เลย พูดมาซะขนาดนี้แล้วอะ 555

• ผมยังไม่ตัดต่อ ไม่ใส่เพลง ไม่ใส่cg เพราะอยากให้เห็นความจริงกันก่อน และใครอยากได้footage ก็โหลดไปได้เลย หรือต้องการแบบชัดๆก็ส่งเมลมาก็ได้จะส่งไปให้
  • น้องอ้นคงความน่ารักหยั่งงี้ไปตลอดน่ะ รับรองอนาคตไกลแน่ เด็กอะไรสัมคาระวะดีเหลือหลาย วัยรุ่นยุคใหม่ต้องแบบนี้ เสียดายที่พี่กลับไวยังไม่ได้ทักทายน้องเลย ทิ้งลูกชายไว้กับป้าๆต้องรีบกลับไปดู อ้ออีกอย่างไม่เชื่ออย่าลบหลู่การปักตะไคร้ได้ผลดีจิงๆ และขอบคุณสำหรับกิจกรรมดีๆแบบนี้ค่ะกลับบ้านพร้อมความสุขใจ
  • ขอบคุณพี่samoorai มากครับผม^^ไว้เจอกันในงานครั้งต่อไปนะครับ มาร่วมสนุกกันใหม่นะครับผม
    พี่เก่งอ้นครับ ไว้เจอกันใหม่ คงต้องคุยกันเรื่องกล้ามๆๆนานหน่อยละครับพี่ เสียดายจริงๆๆฮาๆๆ
    พี่กรคลิปมาลงเรื่อยๆๆนะครับดูเพลินดี

บ่นไรหรอ ต.....ตี้ ฮาๆๆๆๆ

พี่เอกครับ อ้นยังคุยกับน้องๆๆอยู่เลยว่า พี่เอกหายไปไหนแว้วว เรียกอ้นทานน้ำแล้วพี่หายไปเลยย
  • เมื่อวานสนุกดีค่ะ บีเจหล่อมากมาย ขาเกือบเท่าแขนแองจี้แน่ะ แต่ใจแอ้นท์ได้เจอแป๊บเดียวเองอะ ถ้าฝนไม่ตกน่าจะสนุกกว่านี้อีกเยอะเลยเนาะ

ปล. อยากจะบอกว่า จอดรถไว้ด้านนอก พอออกมาตกใจรถมีโคลนกระเด็นอยู่หน้ากระโปรงรถ(สันนิษฐานว่ารถคันหน้าติดหล่มล้อฟรีมั้ง จากรอยล้อรถที่เห็น) โคลนน่ะไม่เท่าไหร่ แต่ล้างแล้วรถเป็นด่างค่า(สันนิษฐานอีกทีว่ามีโคลนดินปนกับปูน) งานเข้าแฟนเลยต้องขัดรถเหงื่อตกอีกนานค่ะ T_T
  • imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_3372.JPG 136K
    IMG_3377.JPG 141K
    IMG_3378.JPG 146K
  • ขอขอบคุณทุกท่านมากนะครับที่มาร่วมงาน งานอาจจะติดขัดเล็กน้อยเพราะฝนตก แต่ก็ยังมันอยู่ไม่มีใครถอย หากงานนี้มีอะไรผิดพลาด อาจจะดูแลทุกท่านไม่ได้ทั่วถึง ผมก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ขอคุณมากๆๆครับ แล้วเจอกันใหม่งานหน้า มาซ้อมเยอะๆๆนะครับ
  • งานนี้เห็นแววนักลากเพียบ ขอเพียงรู้เขารู้เราครับ /พรสวรรค์เพียง 1 ที่เหลือคือความพยายามและอดทนครับ:)
    .
    ที่ประทับใจ BIGSHOT เห็นแล้วปลื้มแทนเจ้าของจริง ลงสนามครั้งแรก แทบไม่สอนกันมากมาย ลากแบบไม่ต้องสั่งขอเดินเองเลย สายเลือด JOJO เข้มๆจริงๆตัวนี้จี๊ดๆ
    .
    HERO ไม่ต้องพูดถึงทั้งหน่วยก้าน และความพยายาม ลงสนามพรหม ครั้งแรก ทำได้ดีมากเลยทีเดียว ขยันๆซ้อมด้วยครับ M /MAX WEIGHT ไม่ไปไหนแน่
  • งานมันมากไว้เจอกันคราวหน้าต้องขอความรู้จากเซียนทั้งหลายใหม่นะครับ ขอบคุณ d1 ที่ทำสนามให้มามันกันครับ เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ขอบคุณพี่มาร์คกับเทคนิค พี่ตากล้องนักดำน้ำ อ้นหนุ่มเจ้าชู้เมืองปทุม 555 (เห็นเค้าเรียกกัน) ละอีกหลายท่านที่ให้ความรู้ครับ
  • *อ้นพี่มีธุระด่วน เดินออกไปโทรศัพท์เห็นรถมาก็เลยไปขึ้นรถกลับบ้านเลย พี่ไม่มีรถก็เลยต้องรีบหน่อย
    *ปลื้มแทนน้องที และเจ้าbigshot จริงๆผมทำลูกหมากับเจ้าbigshot มีแต่คนถามว่าตัวไหนไม่รู้จัก แต่มีคนชื่นชมได้ขนาดนี้ขนาดผมไม่ได้เป็นเจ้าของยังปลื้มแทน เสียดายผมมาไม่ทัน เจ้าBigshot นิสัยดีมากจำคนแม่นเจอผมไม่กี่ทีเวลาเจอกันดีใจกระโดดกอดแทบล้ม พี่ยุทธบอกให้เอาลูกเจ้าbigshot มาทำหมาลากสงสัยต้องหาเวลาเทรนซะแล้ว แต่คงที่บ้านเพราะไม่มีรถมาที่ D1 เจ้า 2ตัวนี่ครับตัวเมียทั้งคู่ เจ้าขิง สีช็อค กับเจ้ายาย่าสีเดียวกับพ่อ 6เดือน แล้ว imageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSCF4714.jpg 51K
    DSCF4724.jpg 34K
    DSCF4726.jpg 32K
    DSCF4733.jpg 36K
  • ขอบคุณพี่อู๊ด พี่อ้อย และครูพี่เลี้ยงศูนย์ฝึกD1 มากๆกับการต้อนรับที่เป็นกันเองครับ

และขอบคุณพี่มาร์ค ที่จัดกิจกรรมดีๆ และแนะนำเทคนิคการสร้างหมาแนวกิจกรรมครับ

ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆทุกคนที่ได้เจอและพูดคุยกันนะครับ

มีโอกาสกลุ่ม PITBULLPOWER ไม่พลาดกิจกรรมดีๆแบบนี้แน่นอนครับ ขอบคุณครับ :o030:

image
    ไฟล์แนบ
    228161.jpg 249K
  • เห็นรูปแล้วเสียดายมากๆที่อยู่ไกลไปหน่อย มีโอกาศเมื่อไหร่จะขอไปร่วมกิจกรรมดีๆแบบนี้บ้างน่ะครับ ตอนนี้เวลาพร้อมแต่คนไม่พร้อม พอดีว่ากำลังเห่อของเล่นใหม่อยู่
  • ไม่รู้ว่าพิทบูลพาวเวอร์จะกลับก่อน แองจี้เลยอดเล่นกะหมาเลยอะ ใช่ฟรีคซิลลาไหมคะตัวที่ล่ามอยู่ที่โรงลากอะค่ะ
  • ไม่ใช่ครับคุณ Angie ตัวนั้นตัวเมีย ชื่อ PENNY ครับ

ฝนตกเลยเก็บ Freakzila ไว้ในบล็อกครับ

ตัวนี้ครับ PENNY ที่ล่ามอยู่ที่โรงลากครับ

image
    ไฟล์แนบ
    228004.jpg 251K
  • หมาตัวเมียตัวสุดท้ายในคลิปที่หกชื่ออะไร ของใครครับสวยดี
  • รูปรอแป๊ปนะป๋ายุ่งๆนิดหน่อย
  • บรรยากาศโดยร่วม
    imageimageimageimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    rIMG_2946.JPG 143K
    reIMG_2935.JPG 207K
    reIMG_2910.JPG 149K
    reIMG_2893.JPG 190K
    reIMG_2890.JPG 183K
    reIMG_2871.JPG 218K
    reIMG_2882.JPG 208K
    reIMG_2885.JPG 220K
  • สีสันแห่งวงการ สิ่งนี้ล่ะที่ยังไม่เลิกเลี้ยงพิทบูล
    555555555imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    reIMG_2985.JPG 139K
    reIMG_2945.JPG 163K
    reIMG_2932.JPG 133K
  • กิจกรรมดีๆที่ดีวันมีให้เล่นเยอะไปหมด
    เล่นไม่ครบimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    reIMG_2974.JPG 159K
    reIMG_2968.JPG 175K
    IMG_2994.JPG 134K
  • ขอบคุณ D1 ครับที่ให้โอกาสกับสังคมพิทบูลได้รวมตัวกันได้จัดกิจกรรมสนุกๆอย่างต่อเนื่อง .... เอ้อ ขอบคุณน้องอ้นหมูย่างด้วย นึกว่าจะไม่มีอะไรเหลือให้กินซะแล้ว อร่อยครับไม่รู้เพราะฝีมือหรือว่าเพราะหิว555
  • ขาดบุคลเหล่านี้ไม่ได้เลย
    ขอบคุณพี่อู๊ดและพี่อ้อยแห่งD1 ที่สนับสนุนพวกเรามาโดยตลอด
    ป๋ามาร์ค เจ้าพ่อกิจกรรมแห่งวงการพิทบูล ป๋าปีนี้เลยนิมิตใหม่เยอะแล้วนะพี่
    มันใกล้จะแปดริ้วแล้วนะ5555555
    และที่ขาดไม่ได้กลุ่มสีสันแห่งวงการลุงๆสกูบ้าพิทimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    reIMG_2898.JPG 96K
    reIMG_2947.JPG 131K
    reIMG_2873.JPG 157K
    reIMG_2871.JPG 218K
  • ถึงออกนอกพื้นที่ แต่ไม่เคยตกข่าวสาร
    เฮียเหลียงฝากมาบอกเขาไม่ใช่ผีนะตัวเอ็งพยานเยอะว่าเฮียอยู่นี่จริงๆๆ
    แต่ลูกน้องไม่แน่5555555
    imageimage
    ไฟล์แนบ
    reIMG_2880.JPG 197K
    reIMG_2874.JPG 152K
  • ลูกน้องไม่มี มีแต่น้องๆที่เป็นผี ขอบคุณเคน และกลุ่มอิสไซค์ที่ช่วยปกป้องกันมาตลอด โดยเฉพาะเคนสละชีพเพื่อชาติยอดเยี่ยมครับ จัดคืนละนะเคน55
  • เจ้าตัวนี้ทำคนทะเลาะกัน
    เมื่อความเห็นไม่ตรงกัน การ พ... นั.... น จึงเกิดขึ้น
    สังเกตุเฮียเหลียงนะครับตอนแรกยังอยู่ฝั่งเสี่ยยุทธและเฮียใหญ่
    ส่วนป๋ามาร์คโดนทอดทิ้งอีกแล้ว น่าสงสาร
    แต่แล้วจากประสบการ์ณที่ผ่านมาเฮียเหลียงดูท่าทางแล้วเอางี้ดีกว่า
    เดินตามผู้ใหญ่หมาไม่ลาก ข้ามมาฝั่งป๋าดีกว่ารับตังแน่นอน
    และเป็นอย่างที่คาดไว้ รับไปเต็มๆ สงสารเสี่ยยุทธ์จิงๆๆ
    5555555555

imageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    re.JPG 164K
    reIMG_2918.JPG 134K
    reIMG_2920.JPG 108K
    reIMG_2927.JPG 156K
  • ขอบคุณครับเฮียเหลียงที่ออกมายกย่องผมขนาดนี้
    ถ้าเฮียไม่สั่งผมไม่กล้าทำหรอกจริงไหม55555555
    เฮียเดี๋ยวผมก็งานเข้าอีก ยิ่งตัวเล็กๆอยู่ที่โดนแกล้งอีก
    ผมอยู่กับครอบครัวตลอด แต่ไม่รู้น้องฮาจิมันพิมเปล่าอันนี้ไม่รู้
    imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    reIMG_2875.JPG 197K
    reIMG_2925.JPG 118K
    reIMG_2849.JPG 138K
  • พี่ตูนบอดี้แสลมก็มา แต่สังเกตุข้างๆ
    หล่อสูสีกัน พี่ต๊ะบอดี้..................555555555
    แซวเล่นนะครับพี่ต๊ะ อาณาจักร กระบอกเสียงของพวกเรา
    imageimage
    ไฟล์แนบ
    reIMG_2894.JPG 145K
    reIMG_2942.JPG 153K