ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สิ่งดีที่เห็นจากงานมี้ตติ้งd1
  • สวัสดียามเช้าครับทุกท่าน

จากเหตุการวันมีตติ้งที่ผ่านมา ผมได้เห็นบรรยากาศเก่าๆที่มีแต่เสียงหัวเราะและรอยยิ้มได้คืนกลับมาอีกครั้ง มันเป็นวันที่มีความสุขมากวันหนึ่งหลังจากที่ระยะหลังไม่ค่อยได้เห็นมานานพอสมควรแล้ว

งานนี้ผมจงใจไม่โปรโมท ไม่กระตุ้นมาก ไม่มีการเตรียมการเรื่องอาหารไว้ต้อนรับอย่างที่เคยทำ ผมอยากให้งานออกมาอย่างเรียบง่ายที่สุดอยากจะเห็นว่าคนที่เลี้ยงสุนัขแล้วสนใจในกิจกรรมมีมากน้อยแค่ไหน ซึ่งก็ปรากฎว่ามีคนมาร่วมงานเกินกว่าที่คิด อาหารการกินก็เหลือเฝือ ผมจึงเชื่อว่ามีคนอีกไม่น้อยที่เลี้ยงหมาพิตบูลเอาไว้เป็นเพื่อนจริงๆและไม่ได้เน้นในเชิงธุรกิจ

ระยะหลังผมรู้สึกว่าการเลี้ยงหมามันไม่มีความสุขเหมือนเมื่อก่อนอาจจะเป็นเพราะ มันมีการเน้นในเชิงธุรกิจมากไปหน่อย ความขัดแย้งมันก็เลยเยอะตาม บอกตามว่าผมรู้สึกเหนื่อยหน่ายกับความขัดแย้งเต็มทนแล้ว ผมจึงเห็นว่าการเลี้ยงหมาเชิงกิจกรรมน่าจะเป็นสิ่งที่สมควรให้การสนับสนุนมากขึ้น ไม่ทราบว่าสมาชิกท่านอื่นๆที่ไปงานมีความเห็นกันอย่างไรครับ

แต่ขอรับฟังความเห็นจากสมาชิกที่ล๊อคอินเท่านั้นนะครับ
  • ได้เห็นบรรยากาศเก่า ๆ กลับมาอีกครั้งแล้วรู้สึกดีใจเช่นกันครับ ไม่ได้ไปซะนาน โดยภาพรวมของมีตติ้งดีครับถึงแม้ฝนจะตกตลอดแต่ก็ไม่ได้เป็นอุปสรรคกับเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ที่มีแนวทางเดียวกัน เดินหน้าต่อไปครับ
  • ชอบครับ ถ้ามีจัดอีกแล้วว่างก็จะไปร่วมงานด้วยอีกครับ แต่ผมกลับมืดไม่ได้เพราะแฟนท้องอยู่(คนที่บ้านไม่ค่อยอยากให้ไปไหน)และที่สำคัญคือผมไม่สันทัดเส้นทางใน กทม. ครับ 555+ ขอโทษที่วันงานต้องหนีตามพี่ยุทธกลับครับ ฮ่าาาาา
  • ตอนนี้แองจี้กะแฟนเห็นพ้องต้องกันแระว่าหมาแดงเท่านั้น ฮ่าๆๆๆ

ปล. บีเจหล่อมากกกกกกกก
  • รู้สึกชอบมากเลยค่ะ อยากให้มีไปเรื่อยๆนะค๊ะ จะพยายามไปให้ได้ทุกครั้งเลยค่ะ
    ขอบคุณสำหรับกิจกรรมดีๆแบบนี้ค่ะ

image
    ไฟล์แนบ
    01.jpg 292K
  • เป็นบรรยากาศที่เป็นกันเองมากๆครับ เห็นรอยยิ้มของทั้งเจ้าของหมาและกองเชียร์ ดูมีความสุข

ขอบคุณพี่มาร์ค และ ศูนย์ฝึกD1 ที่จัดกิจกรรมดีๆ ให้พวกเราได้มาสนุกกัน ขอบคุณครับ

image
    ไฟล์แนบ
    228161.jpg 249K
  • ความขัดแย้งมันทําให้เบื่อหน่ายในหลายๆ สิ่งหลายๆ อย่าง

แต่ได้เห็นมิ้ตติ้งในสังคมคนรักหมา ที่มีแต่รอยยิ้มและความสุข
    ผมก็มีความสุขไปด้วย ถึงแม้ได้ดูแค่เพียงรูปกับวีดีโอก็ตามครับ...:020:
  • เสียดาย ไม่ได้ไปอ่ะครับ ติดงานประกวด
    ถ้ารู้ว่ามันจะกินแห้ว ทั้ง 2 เข่ง ผมไปงานนี้ดีกว่า อิอิ :-D
  • บรรยากาศในศูยน์ D1 นั้น เหมือนสถาบันที่เราไม่ควรลืมเลือน

มิตรภาพความเป็นกันเองนั้น เราเริ่มมาจากสถานที่แห่งนี้ เหมือยบ้านเก่า

เป็นสนานเด็กเล่นที่เราถวิล ฝันหามาตลอด ลองนึกเมื่อเราเด็กสมานเด็กเล่นเป็นสถานที่มีความสุขที่สุด

ตอนนี้เราได้กลับมายืนอยู่ ณ.ที่เดิม อาจจะมีขัดแย้งบ้าง นั้นเป็นเรื่องปกติธรรมดาที่สุด

ถึงเวลาที่เราต้องร่วมรวมผู้ที่มีใจรักในพิทบูล จะสายไหน สีไหน ลักษณะใดก็แล้วแต่

ให้เป็นสนามเด็กเล่นของพวกเรา เป็นสื่อที่ให้พวกเรามาเจอกัน ทำกิจกรรมร่วมกัน

สร้างบรรยากาศ เดิมๆนั้นอีกคร้ง

สนุกการการใช้ชีวิตนะครับ อย่าเอาชีวิตไปฝูกติดกับความสนุกเลยครับ
  • เหม็นขี้ฟัน อย่าแพล่มมากครับคุณต้น
  • เฮ้อ..... สัมภเวสี...

กรู จะไม่เสือก แวะมาตอบกระทู้นี้หรอก ถ้า ไม่มี โทรฯ สายหนึ่ง เข้ามาหากู เรื่องงานในวันนี้...
  • มีความสุขสนุกสนาน มากคับขอบคุณที่จัดกิจกรรมแบบนี้ ให้เด็กรุ่นใหม่แบบผม ได้สัมผัส ว่าเป็นอย่างไรครับ
  • ผมก็คิดถึงบรรยากาศที่ D1 เช่นกันครับ
  • น้าผีอย่าไปสนใจไอ้เหี้ยต้นมาก

มันแค่คนวงนอกที่คิดจะมาหาแดกกับพิทบูลชั่วครั้งชั่วคราวเท่านั้น [-X
  • ปักตระไคร้ปุ๊บ ฝนตั้งเค้า บรรยากาศเต็มไปด้วยความชุ่มฉ่ำ

อบอุ่นด้วยใจเมื่อเห็นผู้หลับผู้ใหญ่ พร้อมหน้าพร้อมตา ด้วยความเคารพ

นับเป็นการเปิดสนามที่อบอุ่นมาก ถือเป็นกำลังใจที่จะผลักดันให้เด็กๆรุ่นใหม่เก่า

ที่มีใจรักในพิทบลูหันมาสวมชุดลากกันอีกครั้ง ขอคุณอีกครั้งสำหรับพลังใจที่ยิ่งใหญ่ครับ

image
    ไฟล์แนบ
    228095.jpg 207K
  • ความทรงจำ เมื่อสองปีก่อน

image

image
    ไฟล์แนบ
    100_3898 (Medium).JPG 36K
    100_3901 (Medium).JPG 38K
  • สนุกครับผม เจอกันวันแข่งครับ
  • น้าผี ผมขอไว้สักกระทู้หนึ่งเด้อ

อยากเชิญชวนใครที่ว่างๆแวะไปในวันธรรมดา เอาหมาไปซ้อมกันก่อน วันงานจริงจะได้สนุก
    เพราะถ้าท่านรอไปซ้อมวันงาน คนมันเยอะ หมาก็เยอะ ใจก็อยากแนะนำเทคนิคให้แต่มันก็ห่วงหน้าพะวงหลัง
    ดังนั้นแนะนำเลยครับ ใครว่างแวะเข้าไป เรามีอุปกรณ์ไว้ให้ทดสอบเพียบ ครูฝึกก็พร้อมที่จะให้คำแนะนำ
    ผมสัญญาว่าจะจัดงานบ่อยๆ และจะมีงานใหญ่ให้สุนุขแนวนี้เร็วๆนี้อีกด้วย
  • ทางกลุ่ม scubapitตกลงกันแล้วจะสนับสนุนน้องๆที่มีความตั้งใจจริงโดยเฮียใหญ่จะให้ลูกหมาค่ายราม3ไปให้ฝึกสำหรับคนที่ตั้งใจจริงเงื่อนไขการให้ดูที่ความตั้งใจมุ่งมั่นอย่างเดียว ถ้าคุณฝึกได้ยอดเยี่ยมสุดยอดมาเฟียและยูตะจะสนับสนุนเป็นสปอนเซอร์ส่งไปแข่งยังประเทศ อเมริกาชิงแชมป์เปี้ยนโลกหมาลาก ถ้าท่านได้แชมป์โลกผม เหลียงScubapit จะขอสนับสนุนท่านโดยการส่งไปชิงแชมป์กับกับ มนุษย์ต่างดาว ณ ดาวดวงใดก็ได้ที่มีการชิงแชมป์ลากน้ำหนัก เป็นไงมีกำลังใจเต็มเปี่ยมกันแล้วนะ ลุยเลยฝันให้ไกลไปให้ถึง

L-)
  • โดยส่วนตัวผมชอบบรรยากาศแบบนี้มากกว่าการจัดงานใหญ่
    เพราะการไปออกงานใหญ่ๆ แทบไม่ได้คุยกับเพื่อนๆเลย
    งานมิทติ้งอย่างนี้ได้คุยกันมันดีครับพี่จัดมันทุกเดือนเลย
    ใครอยากกินอะไร หามากินกันเอ็งง่ายๆเจ้าภาพไม่ต้องเตรียมอะไรมาก
    ขอแค่สถานที่ให้ได้เจอกัน แค่นี่พอแล้ว สนับสนุนเต็มทีเลยครับimage
    ไฟล์แนบ
    cdhw.jpg 72K
  • กิจกรรมดีๆ อย่างนี้ต้องให้การสนับสนุนครับ ขอบคุณคุณมาร์คเจ้าของไอเดียร์และพี่อู๊ดเจ้าของสถานที่ เห็นคนเข้าร่วมงานแล้วรู้สึกดี คิดว่าอีกไม่นานน่าจะมีข่าวเรื่องการประกวดลากอย่างเป็นทางการนะครับ
  • "สนุกการการใช้ชีวิตนะครับ อย่าเอาชีวิตไปฝูกติดกับความสนุกเลยครับ"

ผมชอบท่อนนี้ครับเฮียใหญ่^^

งานลากเก่งโซนขอแบบสบายๆสนุกๆ
    ไม่เอาเป็นเอาตายเหมือนเมื่อก่อนนะครับ
    หมาไม่ลากก็ช่างมันครับ แต่ถ้าลากก็ดี^^
  • jonnyscubapit 11:36AM Permalink
    .
    ไปอเมริกา ก็ ok ครับแต่ไปชิงกับมนุษย์ต่างดาวนี่สิ จะไปกันอย่างงัย ดีเฮียร :-D อ่านไปขำไป ชอบจริงๆเลย
    :-j
  • คุณได้สิทธินั้นเดี๋ยวนี้

แต่ลากไม่ได้โดนถากถางมันเป็นเรื่องปกติ ฮิ้วๆๆๆ
  • mae_1421 ภาระอันยิ่งใหญ่อยู่ในมือคุณ บาเล่ย์คือสุดยอด ขีปนาวุธทำลายล้างสงครามหมาลาก ภาระทั้งหมดพวกพี่ๆโยนให้คุณรับผิดชอบ ห้ามแพ้เด็ดขาด สงครามน้ำลายพี่รับผิดชอบเอง55
  • งานเข้าแล้วท่านยุทธ พี่บอกเพื่อนๆไปแล้ว บาร์เลย์ประกบกับใครเล่นได้ ขายบ้านเล่นไปเลย แพ้ยากถ้าน้ำหนักตัวเท่าๆกัน ยกเว้นเจ้าของล้มหมา ฮ่าๆๆ
  • ยุทธ ชื่อไปซ้ำกับ ตี๋.ย งง ฉิบ เวลาคุยอ่ะ
  • เป็นเกียรติ ของBARLEYเขา /เต็มที่อยู่แล้วครับ
  • 55+ ได้เลยพี่มาร์ค ลากงานต่อไป เดี๋ยวก็รู้ หมาผมตัวเมีย ขอซัดกับพวกตัวผู้อกสามศอกเลยดีกว่า
    หมาตัวผู้ตัวไหนแพ้หมาผม นี่เละกว่านะ 555+
  • อ้าวโดนลิขสิทธิ์ซะงั้น เปิดไม่ได้เลย
  • 555 ไม่ผ่านอย่างแรงส์
  • เดี่ยวผมแก้ไขให้ใหม่ มันถูกบล็อคเฉพาะประเทศไทย ให้ประเทศอื่นเขาดูกันไปก่อน555
  • บรรยากาศเก่าๆกลับมาแล้ว ขนาดฝนตกก็ยังเหนียวแน่น ทีนี้เหลือแค่ความต่อเนื่องครับ ถ้าจัดแล้วมีคนมาสม่ำเสมอทีนี้ก็ยาวๆไปเลยครับ
  • สวัสดีครับพี่ตั้ว ไม่รู้พี่จำผมได้ป่าวผมที่ชื่อตั้วที่เคยโทรไปคุยเรื่องลูกบีเจชุดก่อน เราได้เจอกันหลายครั้งแต่ไม่ได้ทักทาย เมื่องานที่ดีวันผมก็งงๆทักใครไม่ถูก เอาเป็นว่ายินดีที่ได้พอและได้รู้จักนะครับ ^^
  • ตอนนี้กำลังต้องการทีมงานสำหรับลุยหมาแนวกิจกรรม ใครสนใจจะร่วมเป็นคณะกรรมการบ้าง เราจะได้ทำแบบต่อเนื่องครับ
  • พี่จัดต่อเลยมีอะไรที่น้องพอจะช่วยได้บอกมายินดี
    พี่เชื่อไหมผมประหยัดเยอะเลย
    วันอาทิตย์ปรกติต้องพาที่บ้านเดินห้าง
    เสียตังไม่ว่าแต่เบื่อไม่ชอบเดินห้าง
    พี่จัดงานผมเลยพามาทั้งบ้านครอบครัวสุขสันต์
    ลูกชายชอบมากๆ มีห้องการ์ตูน มีหมาเยอะๆ
    แฟนผมยังไงก็ได้ขอให้ลูกชอบ
    ที่สำคัญลูกสาวคนใหม่ผมจะได้ออกมาเที่ยวด้วย
    จัดอีกนะ ขอร้องimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    reIMG_2847.JPG 189K
    reIMG_2887.JPG 136K
    reIMG_2958.JPG 198K
  • มีไรให้ช่วยก็บอกครับลุยโลด บรรยากาศวันนั้นเหมือนงานเลี้ยงรุ่นมากมายหุหุ
  • ลงรูปเยอะเลยครับผมไปเกือบเย็นและกลับเร็วใครมีรูปเพิ่มเติมลงให้ดูด้วยครับ
  • Hazal2d0uS : จำได้ครับ เห็นแล้วล่ะแต่ไม่รู้จะทักยังไง ต่างคนต่างเอาหมาไปมันก็ยุ่งๆต้องดูแลหมาตัวเอง ไว้ครั้งหน้าเข้าไปทักครับ
  • อยากดูคลิปเร็วๆอ่ะช่วยแก้ไขด้วยนร๊ค่ะ
  • ใจเย็นนิดหนึ่งครับผมติดทำข่าวที่สภาอยู่ ซึ่งวันนี้มันวุ่นวายมาก
  • music:Don't know why(you stay)

หวังว่าน้าผีที่รออยู่คือคนที่อยู่ช่วงเวลาที่3.30
  • มีโอกาสจะไปฝึกลากที่ d1 กับเขาบ้างคับ
  • ดูตั้งนานว่าพี่ Mark มาแนวไหน ยืนดื่มชากาแฟในมิตติ้ง
    ไม่ใช่อินทรีย์แน่นอน ที่แท้ก็กระป๋องเขียวดีๆ นี่เอง...555

มีข้อแนะนําให้ลุงอู้ดครับ ควรทําลวดสลิงด้านหลังที่โหลดนํ้าหนักหนึ่งเส้น
    สําหรับหนึ่งคนคอยดึงเพื่อเซ็ฟตี้ จะชะลอและหยุดความเร็วของคาร์ต
    ยามหมาแรงเยอะที่ลากเร็ว น่าจะดีกว่าใช้คนต้านด้านหน้าครับ :029:

image
    ไฟล์แนบ
    DSC00668.JPG 114K
  • ไม่ต้องการให้ประเจิดประเจ้อ55
  • jonnyscubapit สิงหาคม 22 Permalink
    ยุทธ ชื่อไปซ้ำกับ ตี๋.ย งง ฉิบ เวลาคุยอ่ะ

เฮียรู้ป่าว ว่าเค้ารู้สึกเป็นเกียรติขนาดไหน ที่ชื่อเดียวกับผม
    จะบอกให้ก่อนก้าวเท้าเข้าวงการ เค้าชื่อ สเตฟานนะ แต่รู้ว่าชื่อยุทธ เป็นมงคลกับชีวิต เลยโทรมาขอใช้ชื่อ
    ผมเลยขายแฟรนไชส์ให้ ไม่แพง สนใจมั่งมั้ยหละ ตี๋ ล.
  • ใครเป็นใครผมเข้าไปก็งงๆ ไหว้ดะเลย จำแต่ชื่อในบอร์ด พอเจอตัวจริงๆไม่รู้ใครเป็นใคร ขอดูรูปประกอบชื่อเป็นสื่อการเรียนการสอนให้ผมหน่อยครับ คราวหน้าจะได้จะได้ไม่งง และไม่เสียมารยาทในการทักทายครับ

ผมเอก กาเด ครับimage
    ไฟล์แนบ
    Photo 3.jpg 71K
  • ยุทร ใบอ่อน ใครแม่งไม่รักยุทรแม่งก็บ้าแล้วครับ ใช่มั้ยเฮียเหลียงครับ =D> =D> =D>
  • คุณเอก Kaday ผมก็งงเหมือนกันวันนั้นคุณเอกทักผม
    ผมก็ยังงงว่าใครว่า พอเจอกันบริเวณสนามลากเห็นเค้า
    ทักว่า เอก กาเดย์ เลยถึงบางอ้อ