ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มืเรื่องให้พวกพี่ช่วยอีกแล้วครับ
  • น้องหมาผมชื่อไดมอลพึ่งไปตัดหูมาได้3วันคับ และพอดีต้อนกลางคืนมันเกาหูจนไหมที่เย็บขาดอันหนึ่ง

แล้วหูมันก็เป็นแผลแชะๆ ที่ตรงรูหูถ้าเราปล่อยไหว้จะเป็นอะไรไหมคับและแผลของเจ้าไดมอลจะแห้งไหม

คับ เพราะว่าหมอเข้านัดตัดไหมวันเสาร์ ขอคำแนะนำจากพวกพี่ๆหน่อยคับ

• โทรไปถามหมอ ดีกว่าครับ
  • ไม่เป็นไรครับ ระวังอย่าให้แผลสกปรกก็พอ เดี๋ยวติดเชื้อ ครบกำหนดรีบตัดไหมเลย แผลจะแห้งไวมาก
    การปล่อยไหมไว้นานแผลจะอักเสบเป็นหนอง
  • ผงพิเศษ ตรา ร่มชูชีพ !!!!!!! โรย เข้าไปครับ
  • ขอบคุณพี่ๆๆทุกคนมากนะครับที่ให้คำแนะนำ*-*
  • ใช้ผงเน็กกะซันครับ แผลแห้งไวมาก
  • ผงพิเศษ ตรา ร่มชูชีพ !!!!!!! โรย เข้าไปครับ ----> ใช้ได้จริงๆเหรอคัฟ
  • พอตัดไหมแล้วแห้งกริบ ผมไปตัดมา 3 ตัวเร็วๆนี้ เชื่อผม คอร่าใส่แล้วมันจะกดหูหมาด้วยนะความคิดผม แต่มันก็มีบ้างที่มันต้องเกา ต้องตีขามัน
  • @ Zeedza เป็น ยาสามัญ ประจำบ้าน ของผมเลยครับ แผลเปิด ทุกชนิด !!!
  • ผมขออนุญาแนะนำนะคับ ผมมีวิธีที่ไม่ให้มันเกาเวลาตัดหูมาแรกๆ
    ของผมใช้เดตตอคับเช็ดตามใบหูคับแต่โดนแผลได้นะคับมันจะช่วยอาการคันหูได้คับแต่มันจะมีบ้างที่มันเกาตรงนี้เราต้องคอยเอาใจใส่มันคับท่ามันเกาตีขามันแล้วเอาผ้าไปชักกับเดตตอแล้วก็เช็ดอีกคับ
    มันได้ผลนะคับเพราะผมก็ใช้จนหูหายคับ
  • รีบไปหาหมอ ครับให้เขาทำความสะอาด+คำแนะนำที่ถูกต้องซะ
  • ไอ้เหี้ยต้นมั่วฉิบหาย
  • โรยใส่ผี ผียังวิ่งออกมาตายเลย เหมือนหนอน อ่ะ !!! :-))

ผงพิเศษ จะช่วยลดอาการอักเสบ ทำให้แผลแห้งไว้ครับ ไม่ทำให้เกิดการระคายเคืองด้วย
    ปกติ แผลจะแห้งหลังใส่ 1-2 วันครับ ถ้าแผลไม่อักเสบ เค้าก็จะไม่คัน ไม่เกา แผลก็จะหายเร็วครับ
    ปล. แนะนำให้กินยาปฏิชีวนะ ควบคู่ไปด้วย
  • ผงพิเศษช่วยดูดหนองดีจริงๆค่ะ
  • ผี เควี่ยๆ บางตัว ก็ขอให้ได้ด่าเหอะ... มีไรไม่รู้ จริงไม่จริงไม่รู้ กูด่าไว้ก่อน คริ คริ
  • ผงพิเศษเคยใช้ตอนบีบสิวเสร็จแล้วเอาแต้มแผลค่ะ แป๊บเดียวเดี๋ยวก็แห้ง มันใช้ได้ค่ะ