ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อาลัย''คิงคอง''
  • image
    ผมในฐานะเพื่อนสนิทของคิงคอง ขอขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมแสดงความเสียใจในการจากไปของน้องรักของพวกเรา ผมมีกลอนไว้อาลัยมาฝากให้ทุกๆท่านได้รับรู้ถึงกิจวัตรประจำวันที่น้องเขาได้ทำเป็นประจำทุกๆวันครับ
    เพื่อที่จะได้รับรู้ถึงความกตัญญูของเค้าครับ
    เจษฎา แสงดาว ''คิงคอง'' 22 สิงหาคม2554
    ยามเช้าตรู่ เสียงเพลง บรรเลงแว่ว
    คิงตื่นแล้ว ทำหน้าที่ มีความหมาย
    ปัดกวาดบ้าน หยิบขยะ วางประปราย
    ไม่ดูดาย กวาดเททิ้ง สิ่งสำคัญ
    มอเตอร์ไซค์น้อย คู่ชีพ ไม่รีบเร่ง
    คิงคนเก่ง เก็บเตากะทะ นะลูกขวัญ
    แดดเริ่มมา ฟ้าสว่าง กระจ่างพลน
    ไม่หวาดหวั่น แดดร้อนแรง แข่งเวลา
    เข้าห้องยาย หมายปลุก ลุกขึ้นนั่ง
    ตัวเหม็นจัง คิงล้อยาย หมายมุ่งหนา
    อาบน้ำก่อน ทาแป้งเลย ไม่เฉยชา
    มา...ยายจ๋า นั่งหน้าจอ รอทีวี
    ยายกินข้าว แต่หลานคิง วิ่งอาบน้ำ
    ซักเสื้อผ้า พ่อแม่งาม ตามหน้าที่
    ปัดกวาดร้าน เช็ดโต๊ะต่อ ไม่รอรี
    หวังเย็นนี้ ขายเนื้อย่าง ทางสำคัญ
    ลูกของคิง คือ...ไบโอ ตัวโตหนอ
    ต่างเคลียคลอ วิ่งเหยาะย่าง สร้างสานฝัน
    คือความสุข ที่คิงมี นี้ทุกวัน
    ยิ้มเห็นฟัน เป็นพ่อลูก ผูกดวงใจ
    ร้านคิงคอง หมูย่าง ริมทางเท้า
    คิงนั่งเฝ้า รอลูกค้า หน้าสดใส
    หวังทุกวัน ขายของดี มีกำไร
    ใช่เพื่อใคร ช่วยพ่อแม่ แน่นอนพลัน
    หมาเข้ากรง แต่เพื่อนคง รอคิงอยู่
    เพื่อนเฝ้าดู ทั้งช่วยเหลือ เอื้อเฟื้อนั่น
    ปิดร้านแล้ว เก็บมอร์เตอร์ไซค์ ดับไฟกัน
    ทุกทุกวัน เป็นประจำ คิงทำมา
    ศุกร์สิบเก้า เพื่อนเศร้าแท้ แม่..พ่อ..ญาติ
    คิงถึงฆาต จบฉากแล้ว ให้หวลหา
    ทำความดี ครบถ้วน แก้วดวงตา
    เมื่อเจ้าลา อย่าห่วงใย อะไรเลย
    ฟ้ารับคิง คืนสู่ฟ้า ณ.สรวงสรรค์
    เส้นทางฝัน สงบสุข เถิดลูกเอ๋ย
    ประเสริฐแล้ว เจ้าทำไว้ ไม่เลือนเลย
    สิ่งชดเชย คือ...ฟ้ารับเจ้า กลับคืน...

22ส.ค.54
    ครอบครัวแสงดาว ขอขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมไว้อาลัยและให้กำลังใจ ขอบคุณมากครับ
    ไฟล์แนบ
    293891_146303855456045_100002292954363_286695_7103355_n.jpg 74K
  • ช่วงที่ผ่านผมไม่มีเวลาเข้าบอร์ดครับ มัวแต่ยุ่งกับงานศพ เลยไม่มีเวลาโพสครับ เพิ่งจะว่างมาโพสครับ
    ''จงอย่าประมาทกับชีวิต จงระวังในการใช้ชีวิต'' ขอบคุณครับ
  • เสียใจด้วยนะคะ
  • ครับ ขอบคุณครับ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
  • ขอบคุณครับคุณเก่ง
  • เสียใจด้วยจากใจจริงครับ :m15:
  • ขอบคุณพี่มาร์คพวงหรีดหนึ่งพวงชมรมมิตรภาพพิตบูล(Thailand Pitbull Club)
    กลุ่ม Spirit of Pits Sisaket " ที่ร่วมมาสวดอภิธรรม
    พันเอก วีรชัย เหเตโชดม ประธานกลุ่มพิทบูลอำนาจเจิญ พวงหรีดหนึ่ง
    กลุ่มพิทบูลโคราช
    ขอบคุณ คุณเอ็ก โคราช ที่ช่วยประชาสัมพันธ์งานครับ ถ้าไม่ได้คุณ คนอื่นๆคงไม่รู้ข่าวแน่ๆ
    เสียดายตอนที่พวกคุณมาผมออกไปเอาของข้างนอก
    และขอบคุณทุกๆท่านที่ข้าพเจ้าไม่ได้เอ่ยถึง ขอบคุณครับ
    เอ p.k.c. ประโคนชัยพิทบูล
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ :039: :039: :039:
  • เสียใจด้วยอย่างยิ่งครับ นานๆเข้ามาทีไม่คิดว่าจะเจอแจ๊คพอต เศร้าใจครับ อายุยังน้อย ยังมีอนาคต

ยังมีความหวังของพ่อแม่ แต่เมื่อจากไปแล้ว ขอให้คนที่อยู่ข้างหลังยืนหยัดอย่างมั่นคงต่อไปครับ
  • เสียใจด้วยครับ
  • ครับผม ขอบคุณครับ
  • เสีย ใจ ด้วย ครับ :o040:
  • เสียด้วยคับ %%-
  • แต่งกรอนไดชึ้งมากเลยคับผมขอแสดงความเสียใจด้วยนะคับ
    ผมขอาถมอะไรอย่างนึงได้ไหมคับ ตอนนี้เจ้าไบโอใครดูแลอยู่หรอคับ
    ลบกวนที่ถาม :039:
  • เสียใจด้วยอย่างยิ่งครับ :o005:
  • http://pitbullzone.com/community/discussion/24611/ขอแสดงความเสียใจกับ-คุณคิง-/p1

ขอเก็บน้องคิงไว้ในความทรงจำที่ดี ชมรมมิตรภาพพิตบูล
  • ขอแสดความเสียใจด้วยครับผม
  • ขอแสดงความเสียใจ อีกครั้งคับ
  • ขอตอบตรงนี้ชัดๆเลยนะครับ เรื่องเจ้าไบโอนั้น ผมและครอบครัวเค้าเป็นผู้ดูแลครับ
    ผมเป็นคนพาเจ้าไบโอ ออกกำลังกายตามที่คิงคองได้ทำทุกๆวันครับ รวมทัั้งเรื่องอาหารการกินครับ
    ทุกท่าน ไม่ต้องเป็นห่วงครับผมจะดูแลต่อไปจนสุดกำลังและความสามารถครับ
  • พึ่งรู้จักน้องคิงได้ไม่นาน แต่ถูกชะตากันดี ขอให้น้องคิงคอง ไปอยู่บนสวรรค์ครับ ดูแลไบโอดีๆนะครับคุณ saimyคิดซะว่าทำเพื่อคิงครับ เด๋วผมจะรวมหมาสายนี้ไปออกงานใหญ่ๆซักงานครับ ทำตามที่น้องมันเคยอยากทำไว้ครับ
  • คุณ pd_korat ไม่ต้องเป็นห่วงครับ คิงเค้าก็เหมือนน้องชายผมคนนึง
    ส่วนเรื่องงานน่าสนใจดีครับ จัดที่บ้านเฮียตี๋ดีไหมครับ สะดวกหลายๆอย่าง
  • ขอแดงความเสียใจกับการจากไปของน้องคิงครับ
  • ขอแสดงความเสียใจครับ
  • คำว่าเพื่อนมีความหมายมากมายนัก.
    แปลว่ารัก ภักดี มีให้
    แปลว่าคอยห่วงหา" อาลัย"
    แปลว่ามี อภัยให้แก่กัน
    (ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งกับเพื่อน และครอบครัวของคุณคิงนะคะ)
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
  • ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวคุณคิงด้วยคับ
    เป็นข่าวเศร้าที่ผมไม่อยากได้ยินเลย หลับให้สบายนะคับ
    ด้วยความอาลัยยิ่ง
  • ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัว และ ทุกท่านที่เป็นที่รักของคิงครับ
  • ไม่รู้จักกันเป็นการส่วนตัวและไม่เคยเห็นว่าเป็น แต่ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวและคนรอบข้างด้วยครับ

สุดท้ายนี้อยากบอกทุกคนว่า จงใช้ชีวิตโดยอย่าประมาท พยายามทำสิ่งดีๆ ให้เยอะๆ เพราะ "ความตายอยู่ใกล้ตัวเรามากกว่าที่คิด" บางทีคนหนุ่มก็อาจจะตายก่อนคนแก่ ไม่มีใครรู้หรือกำหนดได้
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ เป้นเรื่องน่าเศร้ามากๆ
  • ขอแสดงว่าเสียใจคับ
  • คิดถึงแก ว๊ คิง