ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ตามหาเจ้าของสุนัขหลง
  • พบสุนัขลูกครึ่ง ครึ่งควบลูก พิตบูลเพศผู้ สีเบจมีบอกคอผ้าไนล่อนสีชมพู อายุไม่ทราบ สภาพร่า่งกายสมบูรณ์ดีมาก น่าจะพึ่งหลงทางหรือโดนทิ้ง พบที ซอยงามวงศ์วาน8 วันที่ 30-8-11ตอนนี้สุนัขอยู่ในความดูแลของผม แต่กระผมไม่สะดวกจะเลี้ยงถาวร เนื่องจากที่บ้านมีพิตบูลอยู่หนึ่งตัวก็ปวดหัวมากพอแล้ว

ท่านที่สุนัขหายและมีลักษณะดังกล่าวข้างต้น กรุณาติดต่อตามเบอร์นี้นะขอรับ 087-7972676
    จักเป็นพระคุณอย่างสูง
  • ส่วนท่านที่จงใจทิ้งสุนัขตัวนี้อยู่แล้ว ขอความกรุณาแจ้งให้กระผมทราบถึงขอบกพร่องหรือนิสัยที่น่าจะเป็นอันตรายต่อครอบครัวข้าพเจ้าด้วยนะขอรับ
  • มีรูปประกอบป่าวครับ
  • อยากเห็นจังที่เค้าทิ้งหรืหลงทางหน้าตาจะเป็นยังไง
    ...................................................................................................................................พบสุนัขลูกครึ่ง ครึ่งควบลูก พิตบูลเพศผู้ สีเบจมีบอกคอผ้าไนล่อนสีชมพู อายุไม่ทราบ สภาพร่า่งกายสมบูรณ์ดีมาก
  • ตามนี้ครับ
    ไฟล์แนบ
    S5001070.jpg 89K
  • image
    ไฟล์แนบ
    229906.jpg 89K
  • น่าจะหลงมาจริงๆๆครับ
    เพราะว่าได้เห็นรูปแล้ว
    คนไหนพอจะรู้จักเจ้าของก็ช่วย
    ดำเนินการทีนะครับ
  • มีตรงส่วนไหนที่มันบอกว่าหมาตัวนี้เป็นพิทบูล อ่ะครับ
    เพราะมันเหมือนหมาไทย มั๊ก ๆ
  • ตัวที่เขาเอาไปแข่ง copa APA
    ที่โดดสุงเกือบ4เมตรก็หน้าตาแบบนี้เลยน้าผี

• เท่าที่ดูแล้งไม่น่าจะใช่พิทบูลนะ เพราะรูปร่างหน้าตา หุนไม่ใช่นะ หรือถ้ามีเชื้อบ้างเล็กน้อยก็พอได้
  • ไม่น่าใช่พิทบูลนะครับ....แต่ถ้ามีคนอุปการะล่ะ....ก็เป็นกุศลอย่างแรง....
  • ถ้าไม่มีส่วนเกี่ยวข้องในสายพันธุ์เลยจะเป็นผลดีมากๆกับผม และผู้คนรอบข้าง เพราะที่เป็นเวรเป็นกรรมอยู่กับผมก็ไอ้ตัวที่อยู่ในกรงครับ จ้องจะทำร้ายคนแปลกหน้า โดยเฉพาะกับเด็กๆ สิ่งมีชีวิตอื่นๆมันก็ทำลาย หมา แมว หนู นก มนุษย์ เอ่ยถึงแล้วมันหดหู่หัวใจบอกไม่ถูก เลี้ยงหมามาก็มากไม่เคยเจอความทุกข์ ความกังวลใจเช่นนี้มาก่อนเลย ผมเลี้ยงหมามีวินัยทุกตัว บอก"กรง" เดินเข้าเองเรียบร้อย แต่ไม่เคยจะต้องกักขังกันเช่นนี้เลย เหมือนนักโทษที่ต้องโทษจำคุกตลอดชีวิต สงสารทั้งหมาและตัวเองimage
    ไฟล์แนบ
    S5001078.jpg 86K
  • บ่อยครั้งที่เข้าไปนั่งอยู่มันในกรงเป็นชั่วโมง บางครั้งนั่งไปน้ำตาไหล สงสารหมา มันก็ดีนะเข้ามานั่งใกล้ๆเอาหัวมาพาดบนตัก บอกไม่ถูก
  • ขายไหม่พี่
  • ขายไม่ได้ ยกให้ก็ไม่ได้ครับ ต้องขออภัยด้วยจริงๆ เนื่องจากเคยเอามันไปให้คนอื่นหนหนึ่ง วันรุ่งขึ้นต้องขับรถไปรับกลับ พอมันเห็นเราตอนนั้นมันดีใจมากพอปลดออกจากโซ่ มันรีบลากผมไปที่รถอย่างรวดเร็ว มันอยากกลับบ้านครับ พอถึงบ้านผมมันรีบลงไปทักทายหมา Boxer อีกตัวที่เลี้ยงไว้ (ก่อนหน้านั้นมันจะกัดอย่างเดียว) ผมก็กอดมันแล้วบอกกับมันว่าผมจะไม่มีวันทิ้งมันอีกเป็นอันขาด เพราะเหตุนั้นผมยอมที่จะชดใช้กรรมร่วมกันกับมัน จนกว่าที่จะหมดกรรมกันไปข้างหนึ่ง

(ขอถามท่านที่พอจะทราบว่าที่ไหนมีขายหรือรับทำที่ครอบปากแบบที่ปลอดภัยกับคนและหมาไหมครับ)
  • ผมว่าจบเรื่อง"ศาลาคนเศร้า" ดีกว่าครับ เอาเรื่องชื่นใจบ้าง
    ก็"ไอ้หลง"ยังงัยหละครับ ภรรยาตั้งชื่อให้ว่า"แสงทอง"อ่ะเข้าท่า! วันนี้เฝ้าดูมันทั้งวันไม่เป็นอันทำงาน ปรากฎว่ามันเคลียร์หมาในซอยบ้านเงียบกริ๊บทุกตัว คนมาหาที่บ้านก็ออกไปเห่าหน้ารั้วเลยครับไม่มีถอย พอเราออกไปต้อนรับให้เข้าบ้านก็เงียบปกติดี ไม่มีออกอาการที่จะทำร้ายผู้มาเยือน กลับแสดงความเป็นมิตรที่เรียบร้อยดีครับ ที่นี้ผมลองเปิดประตูรั้วทิ้งไว้ มีคนเดินผ่านไปมา มันก็ไม่ออกไปแสดงอาการดุร้าย ทั้งกับเด็กและผู้ใหญ่ กับเด็กๆในบ้านมันก็มีความสนใจเป็นพิเศษ รู้สึกว่ามันตื่นเต้นเวลาเจอเด็ก สำหรับผมก็เลยยังไม่วางใจนักในกรณีนี้
    ก็คงจะลองเลี้ยงมันดูก่อนครับ กะว่าดูพฤติกรรมไปซักระยะก่อน ถ้าพ้น"โปร"ก็จะบรรจุเป็นจ้างประจำ ตอนนี้กินรายวันไปก่อน
  • เจอเจ้าของแล้วครับ สุภาพสตรีเจ้าของเดินตามหามาสองสามวัน บ้านอยู่ละแวกเดียวกันครับ ตอนเย็นนี้เอง ผมพาหมาออกไปเดินเล่นหน้าบ้าน เจ้าของเดินมาพบพอดี

ผมมีความสุขมาก บอกไม่ถูก
    ปล. มันเป็นลูกครึ่งพิบูลจริงๆด้วยครับ