ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

กฐินชาวเรา พิทบูลทำบุญ เย้!
  • image

pitdeer คนชั่วช้า..เย้!

ผมว่าเวลาของชาวเรา "พิทบูลโซน" มาถึงอีกแล้ว เวลาบุญเวลากุศลของพวกเราทุกคน เริ่มขึ้นอีกแล้ว วันที่6พฤษจิกายน ปีนี้ พร้อมหน้ากันอีกครั้งครับ ที่วัดพระบาทน้ำพุ ช่วยหลวงพ่อท่านอีกครั้ง เหมือนเช่นเคยที่ทำม่าครับ

พวกเราทุกคน มาถึงวันนี้ได้ นาทีนี้ได้ จะด้วยอะไรมิทราบได้ แต่เพื่อนๆที่ร่วมทำบุญด้วยกันมา3ครั้ง ในนี้พิทโซนแห่งนี้ ล้วนเจริญก้าวหน้ายิ่งขึ้น ครอบครัวสุขสันต์ วันเวลามาถึงแล้ว ร่วนด้วยช่วยกันนะครับ

หมายเหตุ...คนชั่วช้านี่นะ ประมาณว่าชั่วไม่ทันคนอื่น ชั่วน้อยที่สุด ว่างั้น.....

สุดท้าย...คนดีหายากในสังคม ชั่วน้อยน้อยพอคบได้ ชั่วช้าก็ดีเหมือนกัน เย้!

ติดต่อ...ของรับซองได้ที่080-0631919

หนุ่มpitdeer ยินดีครับ

image
    ไฟล์แนบ
    237.jpg 121K
    228772.jpg 79K
  • ก็ทำมาทุกปี ปีนี้ก็น่าจะได้ดี ขอความกรุณาพี่มาร์คคนชั่วช้าอีกคน ช่วยแจงรายละเอียดยอดเงินปีที่ 1/2/3 ให้มวลหมู่สมาชิกได้รับทราบด้วยครับ เย้!imageimage
    ไฟล์แนบ
    a377778.jpg 81K
    a377735.jpg 72K
  • เพื่อนคนไหน กลุ่มไหน ปรารถนาอยากมีอยากได้ซองเดี๋ยวผมจะจัดส่งให้ทางไปรษณีย์ครับ ลงชื่อที่อยู่ไว้ครับ มาเร็วได้เร็วครับ เย้!imageimage
    ไฟล์แนบ
    a377731.jpg 67K
    a377859.jpg 62K
  • ยินดีครับ
  • ประธานใหญ่ครั้งนี้คือพวกเราทุกคนครับ พิทบูลทำให้เรามีวันนี้ พิทบูลทำให้เราเจอกัน พิทบูลทำให้คนดีดี คนชั่วช้ามาเจอกัน เราจะทำตอนนี้ ทำต่อไป ความดี ไม่มีสิ้นสุด เย้!imageimageimage
  • imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    44364436.jpg 65K
    a377772.jpg 76K
    Copy of วันแม่ปี50 145.jpg 64K
  • สวดยอดๆๆๆๆๆๆ
  • คุณpitdeer นี่หายไปนาน แต่จะชอบมาตอนหน้ากฐินซะทุกที ไม่ธรรมดาครับคนคนนี้ เดี๋ยวจะช่วยเอาซองไปแจกครับ เดี๋ยวโทรหา YEAH!
  • พี่พิทเดียร์ มาแต่ละที เอาแต่เรื่องดีดีมาฝาก งานกฐินชาวพิทบูล อีกแล้ว เย้อีกคนจ้า :o046:
  • เหมือนเดิมเต็มที่ กับงานบุญประจำปีมาช่วยหลวงพ่อ และเด็กโชคร้ายผู้ป่วย เอดส์กันครับ
  • นอกจากเงินแล้วรับข้าวของเครื่องใช้เสื้อผ้า อะไรอีกไหมคะ
  • จัดมาพี่หนุ่ม หลายครั้งไม่เคยได้ไปร่วมที่วัดเลยได้แต่โอนเงินไป คราวนี้จะพาฝูงนี้ไปร่วมทำบุญถึงที่วัดให้ได้..ถ้าว่างนะ5555+
    image
    ไฟล์แนบ
    img8960h (1).jpg 78K
  • คุณมาร์ครบกวนส่งซองมาที่ อังคณา บุญโชติ การไฟฟ้าปทุมธานี 64 ถ.ปทุมสัมพันธ์ อ.เมือง จ.ปทุมธานี12000 ขอบคุณค่ะ
  • เยี่ยมครับ เอาด้วย
  • พี่หนุ่มผมขอ18ซองฝากพี่มาร์คไว้เดี๋ยวไปเอาครับ
  • ฝากซองด้วยครับ ถ้าว่างไปด้วย เย้ๆ
  • คุณหนุ่มผมขอ 19 ซอง ครับ ที่อยู่ พงษ์ศักดิ์ อินทร์อุริศ เลขที่ 90 ถ.นารายณ์มหาราช อ.เมือง จ.ลพบุรี ครับ
  • มาโนช เมืองงาม 45/97 หมู่ 5 หมู่บ้านธนากรวิลล่า4 ซ.เทิดพระเกียรติ1 ถ.เทิดพระเกียรติ ต.วัดชลอ อ.บางกรวย จ.นนทบุรี 11130 (ที่โทรไปสอบถามครับ)
  • เป็นประจำของทุกปี การสร้างบุญกุศลร่วมกันของชาวพิตบูล

ยอดรวมสามครั้งเราบริจาคไปประมาณ ล้านกว่าบาทครับพี่น้อง ปีที่แล้วเราได้มาสี่แสนกว่า 459,999 บาท ถ้าจำไม่ผิดนะพี่น้อง ปีนี้ฝากประชาสัมพันธ์กันแต่เนิ่นๆ จะได้ทั่วถึง

ขออนุโมทนาบุญมายังทุกท่านครับ
  • image
    image

เป็นเหมือนอะไรที่ขาดไม่ได้แล้วสำหรับผม กฐินวัดพระบาทน้ำพุ จากชมรมของเรา

อิ่มอก อิ่มใจ ครับ เมื่อกลับมาแล้ว
    ขอให้บุญกุศลครั้งนี้ ตกสู่พวกท่านทุกคน ส่วนตัวผมขอชาติหน้าเกิดมาเป็นยุสสสส อีกที ก็พอแล้ว ครับ :039:
    ไฟล์แนบ
    IMG_7891.jpg 60K
    IMG_7942.jpg 72K
  • สุดติ่งครับ จัดไป
  • พี่ผมอยากไปทำไงครับ

• ผมขอตัดพ้อนิดนึง กระทู้งานบุญกุศลมักเป็นอย่างนี้ มักไม่น่าสนใจ หรือ มักให้ความสำคัญน้อยเกินไป

อย่าไปคิดว่า มันคือกระทู้ที่ต้องเสียเงิน เสียทอง มันเป็นกระทู้น้ำใจกันมากกว่า

พวกเราส่วนใหญ่เป็นชาวพุทธ เราจะได้เห็นน้ำใจกัน ก็ในยามทุกข์ที่แหละครับ

เราจะเห็นมิตรแท้ก็ยามที่เราเป็นทุกข์ ผมคิดว่าการให้คือ ความสุขที่สุด คือ การให้ไม่หวังสิ่งตอบแทน

ให้โดยน้ำใจ ให้โดยไม่มีข้อผูกพัน ให้ด้วยใจบริสุทธ์ ให้ด้วยใจที่เป็นกุศล นะครับ

กฐินพิทบูลคือ กิจกรรมของพวกเราชาวพิทบูลที่จะขาดเสียมิได้ กิจกรรมนี้มีประโยชน์

ถือเป็นกิจกรรมสาธารณะ เป็นงานบุญกุศล ช่วยเหลือ เผื่อแผ่ บรรดาผู้ป่วยโรคเอดส์ HIV รวมไปถึงเด็ก

ที่พ่อแม่ที่ติดเชื้อ ที่ยังมีชีวิตอยู่และเสียชีวิตไปแล้ว เขาเหล่านั้น หลวงพ่อเป็นผู้อุปถัมป์ ค้ำจุนอยู่

เรามาช่วยหลวงพ่อกัน เสียสละ กันซักนิด ช่วยกันคนหน่อย อย่าปล่อยให้หลวงพ่อ ต้องสู้แต่เพียงลำพัง

บางครั้งเห็นหลวงพ่อมาเดิน รับน้ำใจ แถวสำเพ็ง ยังคิดอยู่ในใจเลยว่าท่านต้องลดตัวลงมาขนาดนี้

ท่านเสียสละเดินย่ำเท้าปล่าวไปทุกที่ เพื่อรับจิตศัทธาจากผู้ใจบุญใจกุศล ทั้งที่แดดร้อน

คนก็มากเบียดเสียดกันแทบไม่มีอากาศหายใจ แต่ท่านก็ยังยิ้มอย่างมีความสุข ด้วยจิตเมตตา

ด้วยน้ำใจของผู้เสียสละ แม้จะไม่มากแต่ก็ยังดี ที่ได้ต่อลมหายใจให้ผู้ติดเชื้อ HIV ได้อยู่ ในบั่นปลาย

อย่างมีความสุข พวกเราชาวพิทบูลช่วยกันนะครับ งานนี้เราต้องรวมพลังกันอีกครั้ง เพื่อกุศลผลบุญอันยิ่งใหญ่

คนเรามันจะอยู่ได้สักกี่่สิบปี ทำอะไรที่ดีทำไปเถอะครับ บุญกุศล จะคุ้มครองท่านเอง ช่วยกันนะครับ
  • ประเดิมก่อนเลยผมขอบริจาคในนาม บ. seree steel จำกัด 10000 (หนึ่งหมื่นบาทถ้วนครับ) บุญกุศลที่ได้ในครั้งนี้ขอมอบให้ พี่น้องที่น่ารักในเว็ปนี้ด้วยนะครับ

ป.ล อันนี้เป็นก้อนแรกและจะมีตามมาอีกนะครับ ช่วยกันครับพี่น้อง ;;)
  • เฮียใหญ่พูดได้ถูกต้องมากครับ วันนี้สังคมไทยกลายเป็นสัมคมที่มีผู้ให้น้อยกว่าผู้รับไปเสียแล้ว คนเห็นแก่ตัวเพิ่มมากขึ้นทุกวัน ในขณะที่คนมีน้ำใจเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่น้อยลง เราจึงเห็นคนบางคนที่มุ่งเข้ามาเพียงเพื่อกอบโกยโดยไม่คิดจะตอบแทนคืนแก่สังคม แฝงอยู่ในเกือบทุกวงการ

พวกเราจงดีใจที่ได้มีโอกาสอยู่ในฐานะผู้ให้ เพราะมันแสดงว่าเรามีเหลือเราจึงยังให้ได้
    แต่จงทุกข์ใจให้มากๆหากวันหนึ่งท่านต้องตกอยู่ในฐานะผู้รับ เพราะมันแสดงว่าเรากำลังแย่แล้ว :-D
  • ประเดิมคนแรกโดยเฮียเหลียงสกูบ้าพิต หรือจอนนี่ พญาอินทรีย์แห่งพิตบูลโซน ขอให้กิจการเจริญรุ่งเรืองและสมาชิกในครอบครัวทุกท่านจงมีสุขภาพแข็งแรง

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ :063:
  • สาธุ คำอวยพรดีๆสะท้อนกลับไปยังครอบครัวพี่เช่นกันครับ :-D
  • เฮียเหลียง หน้าตาดีแล้วยังใจดีอีกนะเนี้ย
    (วันนี้ไม่ใช่วันพระใช่เปล่า โกหกได้5555555555)
    ขอให้เฮียรับกลับไปสักล้านเท่านะครับ
  • ไปด้วยครับเย้ๆ
  • หวัดดียามเช้า เห็นกระทู้นี้แล้วมีความสุขจริงๆ กฐินสามัคคีกลุ่มมิตรภาพพิตบูล
    ตอนนี้มันได้กลายมาเป็นภาระกิจประจำปีของพวกเราชาวพิตบูลไปแล้ว

ฝากพี่น้องช่วยๆกันประชาสัมพันธ์และรวบรวมปัจจัยเราจะนำไปถวายที่วัดด้วยกันครับ
    หวังว่าปีนี้กลุ่มลพบุรีจะกลับมารวมตัวกันได้เหมือนเดิมก่อนงานกฐินนะครับ
    อะไรที่ผ่านไปแล้วก็ให้มันผ่านไป ปรับความเข้าใจกันเพื่องานนี้เลย
    เราอยากเห็นท่านมารอต้อนรับคณะกฐินของเราเหมือนปีที่ผ่านมาครับ
  • ผมอยู่กทม จะขอรับซองจากที่ไหนครับ?

หรือส่งทางไปรษณ๊จะสะดวกกว่าครับ ^ ^ ขอร่วมด้วยคนครับปีนี้ :-D

• ในนามส่วนตัว ยุสสส ร่วมบริจาคด้วย 4,000 บาท
    กรุณาส่งซองมาให้ด้วย และจะรวบรวมจากทุกๆที่ มาสบทบอีกครั้งนะท่าน

ทุกวันนี้ผมเชื่อว่าด้วยสังคม หน้าที่การงาน ทำให้พวกเราทำบุญน้อยลง ครั้งนี้คือโอกาสที่เหมาะที่สุด เพราะเราทำในนามของพวกเราทุกคน ไม่ต้องมาก ตามแต่กำลังศรัทธาครับ จากหนึ่งเป็นสิบ เป็นร้อย เป็นพัน เป็นแสน เพียงคนละเล็กละน้อย ช่วยเพื่อนมนุษย์คือบุญที่ยิ่งใหญ่ที่สุด

ใครพร้อมจะเดินทางไปที่วัดด้วยกัน ก็ขอเชิญชวนเลยนะครับ

ไฟล์แนบ
    IMG_7925.jpg 99K
    IMG_7925.jpg 99K
  • เตรียมซองให้วันที่ 18 กย ด้วยครับ/ปีนี้ขอร่วมขบวนด้วยครับ
  • ยังไม่มีใครตอบเลยค่ะว่า นอกจากเงินแล้วรับข้าวของเครื่องใช้เสื้อผ้า อะไรอีกไหมคะ หรือพวกหนังสือ ก ข ไว้ให้น้องๆอ่านเล่นอะค่ะ
  • เท่าที่เคยไปน่ะ น่าจะรับหมดเพราะจะมีเด็กๆที่ติดเชื้อมาจากพ่อแม่ เห็นแล้วน้ำตาไหลแทน :022:
  • อยากได้ทุกสิ่งอันนั่นแหละครับ แต่ปัญหาคือเรื่องการขนส่ง เป็นไปได้เอาเป็นเงินสด ให้ทางหลวงพ่อท่านไปแปรสภาพเอาของที่อยากได้จะดีกว่า

หนังสือมีก็เอาแต่รบกวนจัดส่งตรงไปที่วัดได้เลยครับ

พวกผ้าอนามัย วัสดุทางการแพทย์หรือน้ำดื่ม ใครจะให้เตรียมไว้ เดี๋ยวรู้ว่าจะมีใครเอารถไปมั่ง พอจะแวะเก็บตามทางเอาไปได้จะเอาไปให้ครับ

กฐินเป็นบุญใหญ่ ใครแจกซอง ใครเป็นผู้นำบุญได้เยอะๆ พระท่านว่าเป็นเรื่องของบารมี ลูกน้องรัก ลูกผัวอยู่ในโอวาท เป็นที่รักแก่คนทั่วไป ใครทำเยอะมีคนรักเยอะว่างั้น

เราจะรักกัน เราจะเจอกัน ชาตินี้และชาติต่อๆไปครับ เย้!image
    ไฟล์แนบ
    20051107195428_r577027-361.jpg 20K
  • รับทราบและขอบคุณค่ะคุณยุทธ พี่หนุ่ม เย่!
  • พี่หนุ่มส่งซองให้ด่วนครับ
  • ปีที่แล้วไม่ได้มีโอกสไปด้วย แต่ก็ร่วมบริจาคนะครับ เพ่หนุ่ม
    ปีนี้จะพยามไม่ให้พลาดโอกาส ในนามของ "ด๊อกฟันพาร์ค"
    ขอร่วมด้วยช่วยซะ 2000 บาทครับ
  • พี่หนุ่มครับ ทยอยส่งซองมายังเอ่ย
  • ใครจะกล้าพาดงานบุญใหญ่ึครั้งนี้ได้ระคับป๋ายุธสสสสสสส จุ๊บๆๆๆ
  • ในขั้นต้นขอบริจาคในนาม บริษัทโปรเฟสชั่นนอล ฟีดจำกัดและอาหารสุนัขเอฟวัน ก่อน 10,000 บาท และขออุทิศส่วนกุศลให้แก่สุดยอดหมาแดงในตำนาน ไทเกอร์ หนึ่งในสมาชิกอันเป็นที่รักของครอบครัวเราและเป็นผู้จุดประกายจนนำไปสู่สิ่งดีๆมากมายในชีวิตตอนนี้ครับ :039:
  • คุณนภา บอสใหญ่เอฟวัน กลับมาจากส่งลูกไปโรงเรียนได้เห็นกระทู้นี้ขอสมทบอีก 10,000 บาท ในนามเด็กหญิงพัชรพร เนื่องจากจะครบรอบวันเกิดอายุ 9 ขวบ น้องเจในวันพรุ่งนี้

สรุปครอบครัวนี้สมทบรวม 20,000 บาท แต่ก็เป็นธรรมเนียมที่จะต้องมีสำรองอีกส่วนหนึ่งเพื่อทำตัวเลขให้สวยเหมือนทุกปีครับ :-D
  • ขออนุโมทนาบุญ และ อวยพรให้น้องเจสุขภาพแข็งแรง เป็นที่รักของพ่อแม่ตลอดไปด้วยค่า

พี่มาร์คขอเบอร์บัญชีไว้ด้วยสิคะ จะได้สะดวกสำหรับคนโอนทำบุญอย่างหนู^^
  • เอาไว้ใกล้ๆรอโอนพร้อมๆกันทีเดียวก็ได้ครับ เดี๋ยวจะงง
  • The Tee and Fam 2000 บาท
  • สาธุ ขออนุโมทนาด้วยคนคร๊าบบบบ

image
    ไฟล์แนบ
    lotus.jpg 18K
  • Permalink - กฐินชาวเรา พิทบูลทำบุญ เย้! - Community
    pitbullzone.com
    ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ..

วันวันพุธเวลา 1:15 น. · ถูกใจ · · แชร์ · ดูความสัมพันธ์.

Pitdeer Yea ทำบุญด้วยกันนะเจเจ
    วันวันพุธเวลา 1:16 น. · ถูกใจ.

Kabuki Jay ขออนุญาตไม่รวมกิจกรรมใดๆของเว็บนี้คะ ขอบคุณมากๆเลยค๊าบ
    วันวันพุธเวลา 19:08 น. · ถูกใจ · 1 คน.

Arc Mark ชอบวะเจเจ๊ พูดได้ดี
    วันวันพุธเวลา 19:23 น. · ถูกใจ

----------------------------------------------------------------
    COPY จาก FACEBOOK

สืบจากงานกฐินเพื่อช่วยเพื่อนมนุษย์ที่ติดเชื้อ HIV ณ วัดพระบาทน้ำพุ ทำให้พิทเดียร์ออกตัวเชิญนางยักษ์เฉาก๊วย มาร่วมทำบุญด้วยกัน

พี่น้องดูมันตอบครับ ไม่ดูตาม้าตาเรืออะไรเลย อีห่า
    เค้าชวนร่วมมาทำบุญ ยังเสือกปากหนอนเจาะ ตอบมาได้
    ไอ้ลูกคู่ เด็กกระโปกควาย ตัวข้างล่าง ก็ยังเสือกชื่นชม ก็เพราะมันเป็นกันซะแบบนี้แหละ หน้าตาพวกมรึงถึงได้อัปปรีย์เหมือนชาตินี้ของมรึงไง

ไอ้โล้นก็สมองน้อย งานบุญเสือกเชิญนางยักษ์มา แล้วมันจะผ่านประตูวัดได้รึ

• เฮ้ออออออ ขนาดงานบุญยังไม่เว้น ชีวิตนี้คงหาความเจริญได้ยาก เวรกรรมจริงๆ :022:
  • ขอโทษนะคะ อันนี้เป็นกระทู้บุญ ขอความกรุณาน้าผีอย่าก๊อบอะไรที่มันเป็นอกุศล หรืออะไรที่มันต่ำๆมาลงเลยค่ะ
  • ใกล้ๆก็ได้ค่ะ ไม่มีอะไรกลัวพี่มาร์คลืมบอกบัญชีนะค่ะ :030: