ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

"เรื่องของกู คนเลี้ยงหมาแดง" ตอนที่28
  • นี่คือต้นฉบับที่จัดส่งไปที่นิตยสารอาณาจักรสัตว์เลี้ยง เป็นฉบับที่กำลังจะวางแผงครับ

เนื่องด้วย ต่อแต่นี้ต่อไป มวลหมู่ชาวพิทโซนทุกท่านจะได้อ่าน เรื่องของกูคนเลี้ยงหมาแดง ต้นฉบับก่อนวางแผง และนี่คือสิทธิของคุณ เพราะคุณเป็นครอบครัวเรา pibullzone family เย้!

image
    ไฟล์แนบ
    STA64645.JPG 39K
  • เรื่องของกู(คนเลี้ยงหมาแดง)จากบันทึกของคนเลี้ยงหมาคนนึง ที่วันนี้บอกได้คำเดียวว่า"ต้องหมาแดงเท่านั้น"
    ตอน.28 หมากู...หายไปไหน?

ขอบคุณอีกครั้งที่ยังคิดถึงกัน ที่ยังยอมรับกัน ที่อุตส่าห์ตามจิก ตามกดดันเจ้าของหนังสือ สุดท้ายใจอ่อน ใจดี ดีใจ อยากเขียนขี้นมา โปรดรับฟัง เสพกันได้ครับ..........image
    ไฟล์แนบ
    62308-7.jpg 30K
  • คนเลี้ยงหมาชอบหมา เวลาเจอกันทีนึงก็จะคุยกันแต่เรื่องหมาๆ คุยกันได้ทั้งวันทั้งคืน คุยกันจนลูกเมียรำคาญ งานการไม่เป็นอันทำ ในโทรศัพท์มือถือมีแต่รูปหมา จะว่าไป ไร้สาระมั้ย คนพวกนี้ไม่ใช่คนไร้สาระอย่างที่คิด เพียงแต่เป็นคนที่หาสาระไม่เจอ ก็แค่นั้น....image
    ไฟล์แนบ
    STA64401.JPG 76K
  • มีทีนึงเพื่อนผมลืมโทรศัพท์ไว้ที่บ้าน บังเอิญมีสายโทรเข้า...เมียมันรับ ปลายสายบอกจะถามเรื่องหมาหน่อย เชื่อมั้ยนังเมียตอบแทนได้เลย เหมือนเลี้ยงเองเลย ก็ซ้อแกว่า ฟังทุกวัน คุยกันแต่เรื่องหมาๆ ไม่รู้ก็ต้องรู้นั่นแหละimage
    ไฟล์แนบ
    STA64617.JPG 70K
  • บางคนลูกเกิดวันที่เท่าไหร่จำไม่ได้ บอกให้ถามแม่เค้า แต่ถามว่าหมาตัวนี้เกิดวันไหน พวกตอบได้หมด ละเอียดตับ เกิดวันไหน ออกมาตัวที่เท่าไหร่ เวลาตกฟากกี่โมง หุ หุ นี่เรื่องจริงimage
    ไฟล์แนบ
    STA64555.JPG 78K
  • ก็ไม่ผิดหรอกที่ผู้ชายจะรักหมามากกว่าเมีย เนื่องด้วยหมาไม่เคยบ่น ไม่มีงอน ไม่เคยว่าไปไหนมา จะกลับดึกแค่ไหน เห็นหน้าเจ้านายก็ดีใจซะทุกที ยิ้มให้ทุกครั้ง เจ้านายกินเหล้ามา เมียไม่ให้เข้าบ้าน ก็มีแต่หมานี่แหละที่นอนเป็นเพื่อน คอยเอาหางโบกปัดยุงให้เจ้านาย(อันนี้ใส่ไข่นินึง) image
    ไฟล์แนบ
    STA64684.JPG 57K
  • พื่อนเล่าให้ฟังว่าเมื่อก่อนแต่งงานใหม่ๆ อยู่กะเมียคนนี้นี่แหละ กลับดึกบ้างอะไรบ้าง ก็งานมันเยอะ ประชุมทั้งวัน ฝนตกรถติด นู้นนี่นั่น กลับมาเมียก็ลงมาเปิดประตูให้เข้าบ้าน ถอดรองเท้าไว้หน้าบ้าน เมียก็ตามเก็บถือเข้าบ้านให้ หมาในซอยแม่งก็เห่า รำคาญมาก อยากจะเอาปีนมาไล่ยิงไอ้เวรพวกนี้โทษฐานที่เห่าหนวกหู เมียก็ดีห้ามไว้ "บอกพี่ใจเย็นๆ หมามันยังไม่คุ้นกะเรา เดี๋ยวน้องเอาข้าวให้มันกิน ขี้คร้านมันจะดีกับเรา พี่เชื่อหนู....image
    ไฟล์แนบ
    STA63584.JPG 24K
  • อยู่มาได้2ปี ก็ยังคงกลับดึกอีกเหมือนที่เป็นมา แต่การกลับตาลบัตร เข้าซอยมาทีนี้หมาตัวที่เคยเห่าได้มาอยู่ในบ้านเรียบร้อยแล้ว เห็นเราดีใจมาก ถอดรองเท้าไว้หน้าบ้าน มัน(เจ้าประเสริฐ)ก็อุตส่าห์คาบเข้าบ้านให้ แต่นังเมียที่เมื่อก่อนคอยต้อนรับ กลับไปยืนด่าอยู่หน้าบ้าน เหมือนเราไม่เคยกลับดึก ซะงั้น!!!!!!image
    ไฟล์แนบ
    Picture 152.jpg 55K
  • ที่เล่ามาทั้งหมดนี่น่ะ เพื่อนนะ ไม่ใช่ผมหรอก... จะสื่อว่าไร จะบอกว่า ทุกอย่างเป็นที่มุมมอง ของอย่างนึงเห็นต่างได้ คิดไม่เหมือนกันได้ จะเรื่องเลี้ยงหมา เรื่องจะเลือกซื้อหมายังไง จะให้กินอาหารแบบไหน ยี่ห้ออะไร ทุกสิ่งอันล้วนมีใช่และไม่ใช่ในตัวเดียวกัน ทำไปเถอะถ้าอยากทำ แต่ให้อยู่บนพื้นฐานที่ไม่มีใครเดือดร้อนกับเรา แค่นั้น....image
    ไฟล์แนบ
    a102709.jpg 71K
  • ทีนี้เข้าเรื่องของเรา พิทบูลสไตล์ หรือสไตล์ของพิทบูลหรือของมึงของกูก็ว่าไป มันเยอะมาก โทรถามคนขายไม่มีใครบอกว่าของตัวเองไม่สวย อย่าซื้อเลยไอ้นี่นิสัยไม่ดี พ่อแม่มันหางคตฟันเหยิน ปู่ทวดมันขาโก่ง เพราะฉะนั้นอย่าได้คาดหวัง อย่าได้คิดไปเอง อย่าเชื่อในคำโฆษณา ฟังหูไว้สองหูอยากจะเลี้ยงศึกษาให้ดีก่อน เลือกซื้อกับฟาร์มที่ดูดี มีมาตราฐานที่ดี ชื่อเสียงดี ไม่เคยมีข้อครหา แพงนิดแพงหน่อย รับได้ก็รับ รับไม่ได้วางไว้ คุยกันเฉยๆก็ได้ image
    ไฟล์แนบ
    181452.jpg 191K
  • ชอบคอกไหน แบบไหน โทรถามผู้รู้ โพสถามในบอร์ท(pitbullzone.com)ก็ได้ ถามมาที่ผมก็ได้ ถ้ามีเวลาจะดูให้ สไตล์ของผมอาจจะไม่เหมือนใครนัก ปากอาจจะหนัก พูดจาไม่ค่อยเข้าหู ตรงไปตรงมา แต่เชื่อเถอะเพราะผมไม่ได้มีผลประโยชน์โภชผลใดๆกับคำถามที่คุณรอคำตอบอยู่ ขอแค่อย่าตั้งธงไว้ที่คำถามแบบมีคำตอบแล้ว แค่นั้นพอ
    ไฟล์แนบ
    20090905184015_CA-pitbull1.jpg 51K
  • พี่มาร์คpitbullzoneก็ดี เฮียใหญ่pitbullrama3ก็ดี คนพวกนี้เค้ารวยแล้ว ผลประโยชน์แอบแฝงไม่มี ถามมาได้ก็ตอบกลับได้ พอใจคำตอบมั้ย อันนี้ไม่รู้ รู้แต่ว่าผู้ชายสไตล์พิทบูลพวกนี้จริงใจ มั่งคง เสมอต้นเสมอปลาย แค่นี้ก็พอที่จะใว้ใจพูดจากันได้แล้วมั้งครับ image
    ไฟล์แนบ
    a379614.jpg 32K
  • วงการพิทบูลทุกวันนี้โตขึ้นเยอะ ถ้าเปรียบเป็นคน ผมเดาว่าน่าจะอยู่ในวัยซัก25-30 บวกลบนิดหน่อย คนวัยนี้หรือเวลาที่เดินไปเท่านี้ ผมว่ากำลังสุกไม่ถึงกลับสุกงอม น่าเล่นน่าศึกษา แรงยังดี ยังไปได้อีกเยอะครับ image
    ไฟล์แนบ
    281306.jpg 82K
  • มีคนโทรมาถามเรื่องหมาจะซื้อยังไงที่ไหน ดูยังไง แบบไหนดี อืม! ผมเข้าใจนะคำถามพวกนี้นะ เพราะเมื่อก่อนผมก็เป็น แต่คำตอบมันคือเรื่องของการเรียนรู้จริงๆ ทำจริงๆ ปฏิบติจริงๆ คนจะเลี้ยงหมาแบบไว้เฝ้าบ้าน แบบเอาไว้เป็นเพื่อน น่ารักจัง คิคุโนเนะ กับคนที่คิดจะเลี้ยงไว้เพื่อการค้า มันก็ต่างกันมากครับimage
    ไฟล์แนบ
    Bamas19months.jpg 139K
  • นอนดึกนะพี่ท่าน
  • ทีนี้เรื่องของเรื่องคือผมมันเสือกไปรู้เข้าไง คอกไหนมันยังไง คนนี้คนนั้นเป็นยังไง pitdeer ไม่มีสังกัด ทุกคนเป็นเพื่อน เป็นพี่เป็นน้องกัน มาดีดีก็เยอะ มาเหี้ยๆก็แยะ แต่เราแยกแยะได้ image
    ไฟล์แนบ
    a413811.jpg 28K
  • ผมมักจะบอกว่าถ้าจะหาลูกหมา คุณต้องการยังไง นั่นคือคำถามของผมทุกครั้งที่มีการเจรจากับผู้อยากรู้ที่ปลายสาย คุณจะเอาไปทำอะไร ถ้าไว้เฝ้าบ้านก็หาราคาไม่ต้องแพงมาก ซัก4-5พันนี่ก็มีถมไป ถ้าเอาไว้เป็นเพื่อนประเภทแบบต้องดูดีนะ เอามากอดเล่นได้ เอาเข้าบ้านนอนได้ นี่ก็มีราคาตั้งแต่10000บาทขึ้นไป imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    magic02.jpg 20K
    obie.jpg 83K
    shortybull_ellie2.jpg 14K
  • แต่ถ้าต้องการเอามาเป็นพ่อแม่พันธุ์ เอาไปไหน งานนั้นไม่มีอายใคร หล่อทั้งคนทั้งหมา ก็ต้องเข้าหาฟาร์มใหญ่ๆเข้าไว้ ราคาก็หนักหน่อยมีตั้งแต่30000จนถึงแสนกว่านั้นแหละ เข้าไปดูเองให้เห็นด้วยตาเนื้อ ไม่ใช่ด้วยภาพหลอนทางโทรศัพท์ ต้องเห็นให้ถึงพ่อถึงแม่ ดูได้ถึงปู่ทวด มันเป็นยังไงได้ยิ่งดี ดูเองคิดเอง ตัดสินใจเอง เรื่องเงินค่าตัวหมา แล้วแต่คุณ เพราะไม่มีใครสามารถเอาเงินของคุณออกจากกระเป๋าคุณได้ครับimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    q33389.jpg 34K
    shorty_bulls_heff04.jpg 14K
    shortybull_3.gif 38K
  • *หมากู...หายไปไหน? มันเป็นประโยคที่แฟนเก่าผมคนนึง อุทานขี้นมาหลังจากที่เห็นหมาของเธอเปลี่ยนไป จากวันนั้นที่ซื้อมา คนขายบอกบูลลี่ เตี้ยสุดๆ หนาโคตรๆ หัวยั่งใหญ่ กระดูกใหญ่มาก ก็ตอนซื้อมามันเดือนกว่าๆ มันก็น่ารักดีนี่หว่า ปีนึงให้หลังไอ้ลูกหมาตัวที่ว่าบูลลี่ๆ เตี้ยสุดๆ หนาโคตรๆ หัวยั่งใหญ่ กระดูกใหญ่มาก มันหายไปไหน? ที่เห็นนี่มันก็แค่หมาตัวนึงที่ไม่มีแววเหมือนพ่อเหมือนแม่มันเลย ก็ไอ้แล้วแบบที่คนขายเค้าการันตรีไว้ว่า ตัวนี้สวยสุดในคลอกล่ะ หายไปไหน?imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    STA65371.JPG 251K
    STA65263.JPG 50K
    STA65353.JPG 32K
  • เซ็งเลย...บูลลี่เป็นอีกสายพันธุ์นึงที่แยกไปจากพิทบูลสายเก่า พิทบูลมาตราฐาน หมาแดงโอลแฟมมิรี่เรดเรดโนส วันนี้ผมถือว่าบูลลี่พัฒนามาได้ไกลมากแล้ว แต่ในความเห็นส่วนตัวผมว่า มันยังไม่นิ่ง ไม่เสถียนพอ อีกทั้งคนที่เพาะขายก็ยังไม่มีใจที่นิ่งอีกด้วย บูลลี่จัดเป็นอีกสายนึงที่แยกไปจากพิทบูลโดยสิ้นเชิง แต่ถึงกระนั้นก็เหอะ! ไม่มีอะไรผิด ไม่มีใครผิด ใครใคร่ทำก็ทำ ใครใคร่ค้าก็ค้า ใครใคร่ซื้อก็ซื้อ ผมมีปากใครถามก็พูดแบบนี้ทุกที
    ไฟล์แนบ
    STA65355.JPG 43K
  • ชอบมั้ย? ถ้าถามว่าชอบหมาสไตล์บูลลี่มั้ยน่ะเหรอ ผมตอบอย่างมั่นใจเลยว่าผมชอบ ผมว่ามันบังเทิงดี มันเป็นหมาที่เส้นศิลปมันดีมาก ดูแล้วชื่นใจ อิ่มเอิม น่าจะเอาไว้เพื่อการบันเทิง แต่ถามว่าให้เอามาเลี้ยงเอามั้ย ก็ตอบว่าให้มาเลี้ยงซักวันสองวันล่ะพอได้ เกินกว่านี้เดี๋ยวพ่อเตะขาดกลางแน่ imageimage
    ไฟล์แนบ
    a125663.jpg 34K
    BRIXSONS.jpg 78K
  • แต่ ผมว่างี้นะ สไตล์หรือที่แปลเป็นไทยว่าสันดานนี่น่ะ มันเปลี่ยนไม่ได้หรอก ของชอบกับของรักก็ไม่เหมือนกัน ผมรักผู้หญิงคนนี้ผมจะรักเค้าตลอดไป ผมชอบผู้หญิงคนนี้ วันนี้ พรุ้งนี้ผมอาจจะไม่ชอบเค้าก็เป็นไปได้ imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    a377266.jpg 72K
    P1080757.jpg 69K
    a128761.jpg 44K
  • วันนี้บูลลี่ไตล์มีตัวตนตั้งอยู่ มีโมเดลที่สวย เส้นศิลปสวยมาก ฝรั่งมันวาดไว้แบบนี้ มีคนไทยเอามาทำต่อ ทำได้ดีด้วย ก็ของมันขึ้นรูปมาแล้วจะต้องไปเปลี่ยนไปแปลงมันทำไม อย่าพยายามจะดึงจะดันให้มันเป็นพิทบูลซะให้ยากเลย มันเป็นแบบที่มันเป็นก็ดีอยู่แล้วครับ ทำต่อให้ถูกต้อง มาตราฐานจัดไป imageimage
    ไฟล์แนบ
    perfect[1].jpg 56K
    20071130140148_20070616091307_57495749.jpg 51K
  • มีคนซื้อรออยู่ ราคาทุกวันนี้ก็มีให้เลือกหลากหลาย เลือกเสพกันเข้าไป โอกาสของผู้บริโภคจัดเต็ม ดูให้ดีมีให้ดู ค่อยๆเลือก เลือกแล้วต้องดูแลให้ดี อย่าทอดทิ้ง เพราะนี่ก็คือชีวิตนึง มีลมหายใจมีความรู้สึก มีความอยาก ความดีความเลว เฉกเช่นมนุษย์เราๆนี่แหละimageimage
    ไฟล์แนบ
    3.jpg 94K
    0531[1].jpg 60K

• ได้มาแล้วเลี้ยงยังไง อันนี้ก็แล้วแต่วัตถุประสงค์การจัดสร้างอีก มีบ้านหลังนึงมีพ่อมีแม่มีลูก มีหมา ทุกคนทุกตัวเป็นองค์ประกอบเป็นจิ๊กซอ บวกลบแล้วคำตอบที่ได้ต้องเท่ากับความสุขจะยกกำลัง2หรือ3ก็แล้วแต่ ลูกหมาโตแล้วไม่เป็นไปดังคาด จะร้องว่า"หมากู...หายไปไหน"ไม่ได้ อย่าโทษหมา ไม่ต้องโทษใคร โทษวาสนา โทษดวงชะตา image
    ไฟล์แนบ
    a60523.jpg 76K
  • ก็ไอ้ที่เห็นตรงหน้าน่ะคือของจริง เลี้ยงกันไป ถูกใจไม่ถูกใจไม่รู้ คิดซะว่าเราเลี้ยงลูก เมื่อตอนคลอดออกมาเห็นกะจู๋ พ่อแม่มีความสุขจัดโต๊จีนเลี้ยงทั้งหมู่บ้าน จุดพลุดอกไม้ไฟ ฉลองเต็มทรง โตขึ้นลูกมันอยากจะมีนมเป็นของตัวเอง แล้วจะให้ทำยังไง ก็ต้องเลยตามเลย ว่ามั้ย...imageimage
    ไฟล์แนบ
    20070926092328_DSC00054.jpg 33K
    20060525024814_cream4.jpg 72K
  • เลี้ยงหมามันต้องมีความสุข หน้าหมาหน้าคนต้องเปื้อนยิ้ม เพราะหมามันมีความคิด มันมีจิตสัมผัส บางตัวทำได้ทุกอย่างยกเว้นพูดไม่ได้ บางตัวทำได้แต่ไม่ทำอะไรเลย(อันนี้ต้องกระทืบ) หมาดีอยู่ในมือคนเลวก็เยอะ คนดีหมาเลวๆก็กลายเป็นหมาดีได้imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    12631263.jpg 92K
    a69022.jpg 30K
    a69037.jpg 20K
  • ชีวิตที่เลือกเกิดไม่ได้ ไม่ได้หมายความว่าไม่สมควรมีชีวิต ผมว่าพวกค้าสุนัขเพื่อบริโภค คนพวกนี้ต้องประนาม หากินกับเพื่อนที่ดีที่สุดของเรา เอาเปรียบเบียดบังชีวิตน้อยๆพวกนี้ อยากจะสาปอยากจะแช่งคนพวกนี้ ชาติหน้าให้เกิดเป็นหมา หมาที่ถูกคนใจร้ายจับใส่กรงตลอดชีวิต imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSC00277.jpg 71K
    Roxy4th.jpg 47K
    r0.jpg 114K
  • ไม่ต้องมีใครฆ่าให้ตายหรอกให้ติดกรงอยู่อย่างนั้นชั่วกับชั่วกัล ขอให้เวลามันมองออกมาผ่านลูกตาหมาๆของมัน ให้มันเห็นสิ่งที่มันได้ทำลงไปด้วย ขอให้มันร้องไห้กับชีวิตของมัน จะไม่มีเสียงอ้อนวอนดังๆให้ใครได้ยินจากปากพวกมัน....
    imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    l_6e8b9a013add43ed8d1e82277f43da3e.jpg 91K
    20071109161726_Victorious_Cut_02.jpg 27K
    a384833.jpg 81K
  • สุดท้าย...ชีวิตนี้มันแสนสั้น อย่าเอาเปรียบกันและกัน ทำวันนี้ให้ดีที่สุด ใจที่บริสุทธิ์นำมาซื่งความดีที่บริสุทธิ์ ความดีงามที่มอบให้แก่กัน ไม่ต้องมีคนเห็นก็ได้ ขอแค่คุณเห็นสิ่งที่ได้ทำลงไป โชคดีจงมีแด่คุณครับ
    imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    m215970.jpg 27K
    Copy of P1080851.jpg 148K
    Untitled-3copy-3.jpg 66K
  • ง่วงอิ๊บอ๋าย แล้วครับ เย้!

หนุ่ม pitdeer>>>080-0631919 facebook pitdeer yea
    imageimage
    ไฟล์แนบ
    remy_6.jpg 27K
    REDzRAMA3-M%26M-vs-ZOLO.jpg 84K
  • กดlikeเลยครับ
  • กลับมาคราวนี้จัดเต็ม บทความยังค้มเข้มเหมือนเคย ชายคนนี้เขาคือ หนุ่มพิตเดียร์ เจ้าของกระทู้พิตบูลสะกิดไข่ที่ลือลั่นคู่วงการเมื่อหลายปีก่อน พิตเดียร์ประกบเหลียงวังเวงนักเลงพระประแดง รับรองฮากระจาย

หายหน้าหายตาไปบุกธุรกิจประสบความสำเร็จ ปัจจุบันร่ำรวยเงินทองขยายกิจการเป็นว่าเล่น ตอนนี้คงพอจะมีเวลามาทักทายกับพวกเรามากขึ้น และการกลับมาคราวนี้คงจะเอาอะไรดีๆมาสู่วงการเหมือนเช่นเคย

ยินดีต้อนรับกลับคืนสู่ พิตบูลโซน ครับผม :-D
  • พี่ครับหมาผม3เดือนแล้ว มันไม่ดุเลยทำไงครับผมกลุ้มใจมาก :-(
  • ลองอ่านเล่นกันเพลิน กับ ความจริงที่เค้า หมุ่นพิทเดียร์ เจอะเจอกันมาในโลก

ของหมาแดง ความจริงที่ไม่ได้มีการเสริมแต่งให้มันส์ อ่านแล้วคิดติดตามกันไป

ในบทความมีของดีที่แทรกอยู่ จะเชื่อหรือไม่เป็นสิทธของคุณ สนุกครับ
  • อ่านแล้วสุดๆเลยครับ
  • สนุกดีพี่ ขอเป็นแฟนพันธุ์แท้ทุกๆเดือน =D>
  • ยอดขายเค้าตกเลยนะนั่น เอาต้นฉบับมาลงก่อน :0&
  • pitdeer กลับมาแล้วจริงๆ ดิฉันยินดีกับชาวพิทบูลโซนด้วยนะค่ะ ที่วันนี้ได้คนบ้ากลับเข้าบ้านอีกครัง เย้...

นายกรัฐมนตรียิ่งลักษณ์..จ้า
  • "หมากูหายไปไหน" .... คมมากกกกก :063: :063:

ก่อนอ่านผมละตีโจทย์ไปว่าท่านคงจะอินเทรนเขียนเรื่องหมาสองพันตัวนู้นนนน

พออ่านความหมายแล้ว โดนใจมากๆครับ คำง่ายๆ แต่ซึ้งกินใจเลย

ขอบคุณครับพี่หนุ่ม :)

• ลึกซึ้ง :>
  • หมากูหายไปไหน?? ตอนแรกนึกว่าออกตามหาหมาเหมือน โทนี่จาตามหาช้าง ช้างกูอยู่ไหน?? ฮามากค่ะ ชอบมากกับประโยคที่ว่า "ชีวิตที่เลือกเกิดไม่ได้ ไม่ได้หมายความว่าไม่สมควรมีชีวิต " ถูกเลย กดไล้ท์ๆๆๆๆๆๆ
  • เรียนคุณพี่pitdeerที่รัก

จากที่ผมเลี้ยงหมาแดงมา ตอนนี้เข้าปีที่ 5 แล้วครับ พี่ๆเค้าบอกให้รออิกหน่อย เดี๋ยวมันมาเต็มเอง

พอจะแนะนำให้ได้ใหมครับว่าควรทำยังงัย........เย้ๆๆๆๆๆๆ

สวัสดีครับพี่หนุ่ม หายไปนานเลยนะครับ

กับ วลีเด็ดๆ "เย้" เพื่อชาติยังงัยก็เข้ามาสร้างสีสันบ่อยๆนะครับ

Tom_Chonburi_Cool_Camp
  • พอจะแนะนำให้ได้ใหมครับว่าควรทำยังงัย........

เอางี้นะต้อม เตรียมกระดาษปากกามาจดนะ

เอาธูป19ดอก ดอกไม้หามาให้ได้19สี เทียนอีก19เล่ม ปักเป็นวงกลม หันหน้าไปทางทิศงี่ตึงเต้า แล้วให้ต้อมเงยหน้ามองฟ้า ทีนี้อยากได้อะไรให้พูดออกมาดังๆนะ องค์เทพ"เหมามาเฟีย"จะลงตอน 5ทุ่ม19นาที ทำอย่างนี้ให้ครบทั้ง19วัน ไม่เกิน19ปี หมาของต้อมจะสวยให้ครับ เย้ !image
    ไฟล์แนบ
    a379638.jpg 21K
  • เปรียบเทียบเมียกับหมาได้ตรงมากครับพี่555
  • เขียนได้ดีจังครับ
  • ขอบคุณพี่หนุ่มมากครับ

กับคำแนะนำดีๆแบบนี้ ผมจะลองทำดูครับเผื่อมันจะมาเต็มในปีที่ 18

เย้ๆๆ

ปล.เลี้ยงหมาแดงเมียไม่ด่าจิงๆคับ แหมคุณพี่หนุ่มยัง concept เดิมเลยนะครับ อย่างฮา...เย้ๆๆๆ

image
    ไฟล์แนบ
    ok.jpg 47K