ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ต้องการความช่วยเหลือด่วน
  • เมื่อสักครู่กลับมาถึงบ้าน มีคนโทรมาขอความช่วยเหลือ เพราะลูกสุนัขพิตบูลอายุประมาณห้าเดือนกำลังต้องการเลือดด่วน รอการช่วยเหลืออยู่โรงพยาบาลธัญญะบุรี วันนี้ผมยุ่งทั้งวันคงไม่สามารถประสานงานให้ได้ตลอด ถ้าใครพอจะช่วยเหลือได้ติดต่อคุณ เร 087 992 6234 ตอนนี้เจ้าของคงกำลังทุกข์ใจมาก

ขอบคุณครับ
  • ขอบคุนค่ะ ตอนนี้ลูกชายอายุ5เดือนนะคะ ยังไม่ทราบโรคที่เป็นแน่ชัด สุนัขมีอาการท้องเสียรุนแรง ถ่ายเปนมูกเหลวสีเหลืองมีกลิ่นคาว อาเจียนเป็นเลือดไข้สูงถึง107องศา อ่อนเพลีย ไม่ทานอาหาร เดินไม่ไหว และหายใจติดขัดถี่ๆ มีน้ำมูก
    ตรวจเลือด ทราบว่า เม็ดเลือดขาวขึ้นสุงมากถึง25000 ตรวจเลือดรอบที่สองรอผล ตอน 20.00น วันนี้
    โดยคร่าวๆ โรงพยาบาลสัตว์ธัญบุรีบอกว่าต้องให้เลือดมันซึ่งที่โรงพยาบาลนี้ไม่มี ก้คือต้องไปแอดมินเข้าที่โรงพยาบาลสัตว์เกษตร โทรตรวจสอบทราบว่าตอนนี้โรงยาบาลไม่มีผู้บริจาคเลือดและไม่มีเลือด และไม่ทราบแน่ชัดว่าต้องใช้เลือดแบบไหน ตอนนี้ยังทำอะไรไม่ถูก ต้องรอและรออีกมากว่าสามวันแล้ว อาการยิ่งทรุดลงไปเรื่อยๆ
    ท่านผู้ใจบุญท่านใด มีจิตเมตตาจะบริจาคเลือดให้ รบกวนติดต่อเบอร์โทรตามที่คุณมาร์คลงด้วยนะคะ
    ขอบพระคุณมากค่ะ
  • ถ้าไม่ไหวจริง ลองโทรปรึกษาพี่อู๊ดกับพี่อ้อยที่ศูนย์ฝึกดีวัน 086 400 7740

แต่ถ้าเลือกได้ก็ไม่ค่อยอยากให้ไปรบกวนเลย เพราะทางศูนย์เสาร์อาทิตย์ลูกค้าแกก็เยอะ
    ที่ผ่านมา ใครขาดเลือดผมก็แนะนำให้ขอความช่วยเหลือจากศูนย์ดีวัน และก็ไม่เคยผิดหวัง
    แต่บางท่านก็แล้งซึ่งน้ำใจ ไม่เคยช่วยเหลือแม้เรื่องค่าเดินทาง ทั้งที่แกขนหมามาให้ถึงที่
    และอีกอย่างช่วงนี้พี่เขาก็ไม่ค่อยสะดวกในการเดินทาง เพราะรถไม่ค่อยดี
    และครั้งหลังสุดพาหมาไปบริจาคเลือด แต่ได้โรคกลับมาจากความชุ่ยของหมอ หมดค่ารักษาไปเป็นหมื่น

วันนี้เป็นวันเกิดลูกสาว มันเป็นวันดีที่ผมอยากจะใช้เวลากับครอบครัว
    แต่เรื่องหมาตัวนี้ก็รบกวนจืตใจตลอดเวลา จนผมทนไม่ได้ต้องยอมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา
    ผมแปลกใจจัง การเปิดสถานบริการ แต่ไม่พยายามหาแหล่งเลือดมาเพื่อบริการลูกค้า
    ปล่อยให้ลูกค้า ต้องดิ้นรนเองแบบนี้ ผมว่าประกาศไปเลยว่า รับฉีดวัคซีนอย่างเดียวพอ

ขอระบายหน่อยเถอะครับ

หมายเหตุ การเลี้ยงหมามันคือภาระ ดังนั้นท่านที่ไม่พร้อม อย่าเพิ่งหามาเลี้ยงเลยครับ
  • เสียดาย อยู่ จันทบุรี ไม่งั้นก็จะไปช่วย คนใจบุญเร็วเข้า ขอให้ได้เลือดไวไว
  • เรื่องแบบนี้รับรองไม่ได้เห็นความช่วยเหลือจากพวกผีหัวโล้น แต่เพื่อนมันโดนน้ำท่วมมันรีบขอรับบริจาค ไม่ใช่เพื่อนมันมันเฉย ออกแรงแต่ไม่ออกเงินแถมเอาไปกินเหล้าเย้ยอีก เจ็บใจจริงๆ
  • ตามาร์คระวังผีเสี้ยม แมร่งเยอะๆๆจริงๆๆ
  • เรื่องแบบนี้รับรองไม่ได้เห็นความช่วยเหลือจากพวกผีหัวโล้น แต่เพื่อนมันโดนน้ำท่วมมันรีบขอรับบริจาค ไม่ใช่เพื่อนมันมันเฉย ออกแรงแต่ไม่ออกเงินแถมเอาไปกินเหล้าเย้ยอีก เจ็บใจจริงๆ
    ........................................................................................

กระทู้นี้เป็นเรื่องขอความช่วยเหลือไม่ใช่มาเสือกนอกเรื่อง ไม่ได้มาว่าคนโน้นคนนี้ ... ถ้าอยากดังล๊อกอินยูชเข้ามาดีกว่าไอกาก
  • อัพเดต ตอนนี้ ลูกชายเร ดีขึ้นมากแล้วค่ะ หลังจากที่เมื่อวานได้รับความช่วยเหลือจาก เจ้าของหมาชื่อน้ำตาล พันโกลเด้น คุณหมอบอกว่า กลับบ้านได้แล้ว แต่ยังไม่หายเป็นปกติ 100% ต้องคอยมาหาหมออยู่บ่อยๆตามที่หมอนัด ขอบคุณมากนะคะ ขอบคุณเจ้าของหมาพันธ์ โกลเด้น(เจ้าน้ำตาล) ขอบคุณพี่มาร์ค ขอบคุณมากๆเลยก้คือพี่โนต hnote ที่คอยให้กำลังใจให้คำปรึกษา และแนวทาง ขอบคุณพี่อุ๋ย ขอบคุณทุกคนจากใจ
    ขอให้คุณพระศรีรัตนตรัยคุ้มครอง ขอให้ชีวิตรุ่งเรืองและขอให้มีสุขภาพกายสุขภาพจิตที่ดีตลอดไป
    ถ้าหากมีเรื่องอะไรที่ไม่เหนือบ่ากว่าแรงที่ เรพอจะช่วยได้ เรจะช่วยอย่างเต็มที่เต็มกำลัง ขอบคุณมากนะคะ T-T
  • :o006: อ๊า เขิลลลล 5555+
    อยู่ไกลจัด พี่ก็ช่วยได้เท่าที่พอจะช่วยได้อ่ะน้องเอยยย