ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

นกแก้วที่ห่วงใยโจร
  • พอดีไปเจอเรื่องนี้ใน web page คนรัก pitbull นอกเลยแปลมาแบ่งปั่นกันครับ
    (Don't Judge a pitbull, cuz I dont Judge you)

ปล. ใครเคร่งครัดเรื่องศาสนสก็ขออภัยน่ะครับ No Disrespect meant ครับ

ได้มีขโมยคนหนึ่งขึ้นบ้านหลังหนึ่ง แล้วเขาก็ได้ยินเสียงนุ่มๆพูดว่า"พระเยซูกำลังจ้องดูคุณอยู่" เขาก็คิดว่ามันเป็นเพียงจินตนาการของเขาและเขาก็ยังคงค้นหาของต่อไป แต่ก็มีเสียงพูดมาอีกครั้งว่า "พระเยซูกำลังจ้องดูคุณอยู่" เขาหันไฟฉายของเขาไปรอบๆ แล้วเห็นนกแก้วในกรง
    โจรจึงถามนกแก้วว่า "นกแก้วเองหรอที่พูดมาเนี้ยะ?"
    นกแก้วกล่าวว่า "ใช่"
    โจรจึงถามนกแก้วนกว่า "นกแก้วเจ้านั้นชื่ออะไร?"
    นกแก้วก็ตอบกล่าวว่า"ผมชื่อโมเสส."
    ขโมยก็ถามต่อว่า "คนเลี้ยงประสาอะไรตั้งชื่อนกแก้วว่าโมเสส?"
    นกแก้วก็ตอบนุ่มๆว่า "ก็คนเลี่ยงชนิดเดียวกันกับที่ตั้งชื่อ pitbull ของเขาว่า พระเยซู"

• ความตั้งใจคือ ให้เป็นเรื่องที่ก่อให้เกิดรอยยิ้มเล็กๆน้อยๆน่ะครับ

แต่ถ้าใครคิดว่าไม่เหมาะสมก็แจ้งลบได้น่ะครับ ไม่อยากให้ใครรู้สึกว่า ก้าวกายเรื่องความคิด ความเคารพ หรือ ความเชื่อสวนตัวน่ะครับ และถ้าเป็นเช่นนั้นผมก็ขออภัย ณ ที่นี้ด้วยครับ
  • อันนี้ฮา..เคยได้ยินแต่เปนร็อท :063:
  • ลึกเหมือนกันนะเนี่ยยยยย............. :-?
  • ด้วยความเคารพพี่ hvowell เจ้าของกระทู้ครับ ผมเป็นคริส์ตเตียนครับ เนื้อเรื่องผมเข้าใจว่าต้องการว่า
    คนที่ตั้งชื่อหมา ชื่อ ***พระเยซู*** ตรงนี้ครับ คือประเด็นที่ผมเห็นว่าไม่สมควรที่นำศาสนา หรือชื่ออื่นๆ
    ที่หลายคนให้ความเครพมาตั้งชื่อใหกับหมาด้วยความสนุก หวังเป็นอย่างยิ่งว่า พี่น้องร่วมโลกทุกท่านคง
    ไม่ค่อยมีใครพิเรนตั้งชื่อแบบนี้เป็นแน่แท้
    *****ฝากพี่มาเฟีย และพี่ๆที่เคารพในบอร์ดนี้ทุกท่านช่วยกันสอดส่อง และให้เกียรติกับทุกชนชั้น
    และทุกศาสนา จะได้ไม่เป็นที่มาของ ** คำว่าน้ำผึ้งหยดเดียว***
    กราบเรียนด้วยความเคารพเป็นอย่างสูง
  • เรียนคุณผีครับ

ประเด่นของคุณผีถูกครับ "ผมเห็นว่าไม่สมควรที่นำศาสนา หรือชื่ออื่นๆ
    ที่หลายคนให้ความเครพมาตั้งชื่อใหกับหมาด้วยความสนุก" และผมเห็นด้วยอย่างยิ่ง (แต่สำหรับครั้งนี้บางทีประเด่นน่าจะอยู่ที่ว่าโจรแทนที่จะเกรงกลัวต่อบาป มาเป็นว่ากำลังจะเจอผลของมันในอีกรูปแบบครับ)

อย่างที่กล่าวไว้ "ไม่อยากให้ใครรู้สึกว่า ก้าวกายเรื่องความคิด ความเคารพ หรือ ความเชื่อสวนตัวน่ะครับ และถ้าเป็นเช่นนั้นผมก็ขออภัย ณ ที่นี้ด้วยครับ"

ยังไงผมก็ขอกราบขออภัยคุญผีและท่านอื่นๆ อีกที ณ ตรงนี้ครับ

ผมได้ลบกระทู้ที่ตั้งไว้ครับ แต่ ไม่สามารถลบกระทู้ที่มี comment ตามมาครับ
    ถ้าใครรู้วิธีช่วยบอกหน่อยครับ หรือ รบกวนพี่มารค์ลบกระทู้ให้หน่อยได้มั้ย

ด้วยความเคารพครับ