ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรื่องไม้งัดปาก
  • เรื่องไม้งัดปาก
    พอดีมีเพื่อนๆ โทรมาถามเรื่องไม้งัดปาก แต่ยังไม่มีเวลาทำเลยครับ เลยมาลงรูปให้ดู รูปแบบที่ใช้งานได้ง่ายที่สุด และปลอดภัยที่สุด ตามในรูปเลยครับ
    - ส่วนของมือจับไม่ควรเล็ก ขนาดควรพอดีกับมือสามารถกำได้ถัด เพราะเวลาใช้ จะใช้ลักษณะบิดขึ้น แบบบิดคันเร่งมอเตอร์ไซ
    - ส่วนปลายควรเรียวค่อนข้างแหลม แต่ต้องไม่คม ปลายหัวห้ามบานกว้าง เพราะเวลาแทงเข้าปากสุนัข เราจะแทงเข้าข้างๆ ช่วงหลังเขี้ยวของสุนัข หาช่องว่างค่อยๆ ยัดเข้าไปพอยัดเข้าพอประมาณก็ออกแรงบิด
    ถ้าปลายไม้บานกว้างเวลาใช้งานจริง เวลาเราบิดอาจงัดกับเขี้ยวสุนัข ทำให้เขี้ยวสุนัขเสียหายได้

ไม้งัดสำหรับพิทบูลจำเป็นต้องมีไว้ เผื่อกรณีฉุกเฉินสุนัขกัดกันจะได้สามารถแยกได้
    (มีไว้ไม่ได้ใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี)
    imageimage
    ไฟล์แนบ
    DSC05993.jpg 40K
    DSC05996.jpg 48K
  • ถ้าจะให้ใช้บ่อยๆ อันนี้เทคนิคส่วนตัว แล้วแต่ใครจะนำไปใช้
    ใช้สำหรับฝึกสุนัขให้ บ้ากัดสปริงโพล อันหนึ่งวิธีที่ทำให้สุนัขชอบกัดสปริงโพลคือ เราต้องให้สุนัขเลิกกัดสปริงโพลในขณะที่สุนัขกำลังสนุกกำการกัด แต่ส่วนใหญ่เราจะแยกไม่ได้ ต้องรอให้สุนัขปล่อยปากเอง ซึ่งมันเลยช่วงจังหวะที่สุนัขกับลังสนุก
    เพราะฉะนั้นไม้งัดปากเลยมามีส่วนเกี่ยวข้องในการฝึกกัดสปริงโพล ถ้าเรางัดปากสุนัขออกจะเป้าในขณะที่สุนัขกำลังสนุก พองัดออกมาได้แล้วก็ให้กระตุ้นสุนัข แล้วจูงออกไปที่อื่นสักพัก ค่อยมาปล่อยกัดใหม่ ค่อยๆ เพิ่มเวลา
    จะทำให้สุนัขชอบที่จะกัดสปริงโพลเร็วยิ่งขึ้น
  • ผมหมายถึงเครื่องวิ่งนะครับ แต่ขอโทษที่ต้องมาเขียนที่นี่ เพราะอันนี้ผู้ใช้ส่วนมากน่าจะเข้าเยอะกว่า

ขอโทษที่เขียนข้อความผิดกระทู้นะครับ

แต่ด้วยความเคารพ ถึงผู้ขาย

ผมค่องใจมานานแล้วครับ คุณคนขายก็อยู่ในคลับนานแล้ว
    ทำในถึงไม่ยอมบอกราคาในเว็บ ให้โทรไปถามไปถามหรือสอบถามทางเว็บ
    คุณน่าจะเข้าใจในกฏ กติกา มารยาท
    เอาง่ายๆนะผมเดาใจคุณ
    ขนาดลงเบอร์โทรแล้ว ช่องทางสอบถามก็แล้ว
    ยังไม่โทรมาแสดงว่า แม่งไม่มีตังค์ อย่างงี้ แม่งไม่ซื้อหรอก ขี้เกียจตอบทางเว็บ เพราะแม่งพิมพ์ยาก
    หรือคุณจะมีเหตุผลของคุณว่าจะมีคู่แข่ง ขายราคาถูกกว่า จะกลัวอะไร
    ช่วยบอกราคาไปเลยจะได้ไหมครับ เพราะบางทีช่องทางในการขาย
    คุณช่วยบอกเป้าหมาย คนซื้อจะได้ไปถึง
    ผมก็คนไม่รวยเหมือนกัน ไม่ได้สั้งทีเยอะๆ หรือสั่งจากทางเมืองนอก
    ยังงัยช่วยเป็นมิตรกัยคนซื้อในเมืองไทยด้วยครับ
    บางทีคนมีอายุเยอะๆเช่นผมก็พิมพ์ไม่ค่อยเก่ง แต่อยากได้เครื่องวิ่งของคุณ สวยงาม มีคุณภาพ (ผมเห็นของคุณเนี่ยเนียนที่สุดแล้ว)
    แต่ผมเห็นคุณตอบหรือพิมพ์หลายๆกระทู้แล้ว
    เหมือนไม่ค่อยอยากขายเท่าไหร่ ขายเฉพาะมีวอลุ่ม(จำนวนมาก) หรือต้องโทรไปหาย่างเดียว การขายถึงค่อยเกิด

ด้วยความเคารพ

สำหรับผู้ที่เลี้ยงพิทบูล ที่อยากได้เครื่องวิ่งให้เค้ามีความสุข
  • ครับขอโทษนะครับ
    จริงๆ แล้วผมบอกราคาไปในหลายๆ กระทู้ที่ลงแล้วครับ
    ที่ต้องการให้ติดต่อสอบถามเองเพราะเครื่องวิ่งมีหลายแบบและที่ราคาแตกต่างกัน
    และหมาของแต่ละคนก็มีหลายแบบหลายลักษณะนิสัย บางตัวเล็ก บางตัวใหญ่ แรงขับดี แรงขับไม่ดี หลักๆ ผมต้องการให้ซื้อไปแล้วสุนัขวิ่งได้ ก็เลยต้องการรู้ข้อมูลเบื้องต้น และเพื่อนที่สอบถามมาผมจะบอกถึงวิธีการฝึกสอนให้วิ่งเครื่อง ทำความเข้าใจ เพราะมีหลายๆ คนคิดว่าพอได้เครื่องวิ่งไปแล้วก็แค่เอาหมาขึ้นเครื่องวิ่ง และไปนั่งกินกาแฟรอได้เลย
    ผมไม่ได้ทำเครื่องวิ่งมาแบบเดียว สามารถวิ่งได้ทุกพันธ์ จะเห็นว่ามีหลายแบบ
    อันนี้ต้องขอโทษจริงๆ นะครับ
    ผมเป็นมิตรกับคนไทยเสมอครับ ผมไม่ได้แคร์ชาวต่างชาติครับ เพียงแต่ขอขายแพงกว่า ขายคนไทยเท่านั้นครับ คงไม่ผิดนะครับ

คือจริงแล้วถ้าสนใจสอบถามข้อมูลให้ตรงกับความต้องการของสุนัขคุณจะเป็นประโยชน์มากกว่าเพราะผมไม่สามารถรู้ได้ว่าคนซื้อเลี้ยงสุนัขแบบไหน

และถ้าคุณไม่เคยใช้เครื่องวิ่งคุณก็คงไม่สามารถรู้ได้ว่าควรใช้เครื่องวิ่งแบบไหนให้เหมาะสมกับสุนัขของคุณ

เครื่องวิ่งราคาเริ่มต้นที่ 10000 บาท ครับ รุ่นในรูป
    image
    ไฟล์แนบ
    185602.jpg 147K
  • ฝากวิธีวัดตัวชุดลาก จากเวป http://www.itsmysite.com/cgi-bin/itsmy/go.exe?page=2&domain=1&webdir=cdpits

หัวข้อที่เขียนว่า A to C1 ~ Shoulders ~ เข้าใจว่าพิมพ์ผิด คิดว่าต้องเป็น B to C1 ~ Shoulders ~ ถึงจะถูกต้อง

image
    ไฟล์แนบ
    วิธีวัดตัว-weight-pull-harness.jpg 240K
  • สวยครับราคาก็ถูกดีด้วยราคานี้ส่งด้วยเปล่าครับ
  • ขอบคุณ คุณ pa2bull มากครับ ที่เข้ามาตอบ

จากที่ชี้แจ้งมา ผมหงายหลังเลย ทำให้เข้าใจ ผมก็กลัวเหมือนกัน ว่าถ้าซื้อมาแล้ว สุนัขไม่ยอมวิ่งจะทำยังไง

ผมขอโทษด้วยนะครับ ที่ใช้ถ้อยคำวุ่นวายไปหน่อย

แล้วถ้ามีโอกาสจะติดต่อไปเป็นลูกค้า คุณ pa2bull นะครับ

ขอบคุณครับ
  • ครับ คุณ akarakeera ยินดีครับ มีอะไรสอบถามได้ครับ ผมพอรู้เรื่องหมาบ้านนิดหน่อยครับ

และขอบคุณคุณ Redzone มากครับ สำหรับวิธีวัดตัวชุดลาก
    แต่จากที่ดู ในเว็บเขาน่าจะเขียนถูกแล้วครับ เราวัดจากจุด A - B แล้วก็วัดจาก B - C1
    แล้วก็รวมความยาว จาก A - C1 ช่วงนี้จะต้องใช้สายเป็นเส้นเดียวกันสลับต่อกันที่ จุด B ยาวลงไปที่ C1
    ขอบคุณครับ
  • คุณก๊อก ไม้งัดปากมีเหลือป่าว เก็บไว้ให้ด้วย 2 อัน
  • ให้อีกหนึ่งเสียงสำหรับเครื่องวิ่งที่ได้สั่งทำจากคุณ pa2bull ใช้ดีจึงอยากบอกต่อ

คุณภาพ+กับราคาที่สมน้ำสมเนื้อไม่ได้แำพงอย่างที่คิด
    ถ้าเทียบกับคุณภาพของเครื่องวิ่งที่คุณจะได้
  • มีไม่งัดตังออกจากกระเป๋าเมียมั้ย ขอซื้ออันนึง เย้!image
    ไฟล์แนบ
    STA63713.JPG 30K