ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• อยากรู้ว่า ไข่ต้มสามารถให้หมากินได้ทุกวันไหมคับ และไข่ไก่หรือไข่นกกระทาดีเอ่ออ..
  • หาอาหารดีๆ ให้กินเถอะครับ ให้อย่างเดียวให้จบ ไม่ต้องเสริมครับ
  • หมาก็กินเหมือนกับคนคับ..อาหารที่มีประโยชน์
  • http://pitbullzone.com/community/discussion/comment/333980#Comment_333980
    เกี่ยวกับไข่ต้มอ่านดูนะครับ^^
  • ไข่แดง คือตัวอาหารที่ให้ตัวอ่อนในไข่(ไข่ขาว)กิน ไข่แดงนั้นหมาเด็กกินดูดซึมได้ง่ายกว่า ส่วนไข่ขาวนั้น ให้โปรตีนสูง มันคือส่วนที่จะพัฒนาเป้นตัวอ่อนแล้วกลายเป็นลูกเจี๊ยบ ถ้าเป็นพวกนักกกล้าม เขาจะกินแต่ไข่ขาวไม่กินไข่แดงครับ ส่วนลูฏหมาควรกินไข่ขาวหรือไข่แดงนั้น ผมก็ฟันธงไม่ถูก ส่วนใหญ่ลูกหมาเบบี้ๆเลย เท่าที่อ่านมาเขาจะให้ไข่ดแดงครับ เพราะไข่ขาวย่อยยากกว่า แต่พอโตขึ้นมานิดนึงแล้ว ให้ทั้ง2ไข่เลยก็ได้ หรือจะฟิตหมาให้โปรตีนสูงๆ ก็เอาแต่ไข่ขาว แต่โปรตีนมากไปย่อยไม่ไหว ก็ถ่ายเหลวครับ

ส่วนหมาผม ผมให้กินทั้งแดงทั้งขาวครับ แต่ไม่ได้ให้ทุกมื้อ ตอนนี้หลักๆ จะเป็นอาหารเม็ด ผสมอกไก่ต้มครับ หรือจะตับไก่ นมแพะไรก็ได้ แต่อย่าให้อย่างไดอย่างหนึ่งมากเกิน เน้นอาหารเม็ดเป็นหลัก เพราะอาหารเม็ดเขาผสมสารอาหารที่หมาต้องการไว้ เกือบครบถ้วนอยู่แล้ว

ส่วนไข่ ผมว่า ไข่ไก่ก็พอครับ ไข่นกกระทาแคลอรี่สูง และแพงเกินไป555+
  • ขอบคุะพี่ๆๆ นะคัฟ ที่หั้ยข้อมูล คราวหน้าจะมาสอบถามใหม่นะคัฟ
  • ขอบคุณคับ สุดยอด จะฟิตหมาอะคับพอดีช่วงนี้พาวิ่งไม่มีตังชื้ออาหารเสริม แพงเกิ๊นนแต่ปกติกินอาหารเม็ดคับ