ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• เมื่อสักครู่ ก่อนที่จะกลับเข้ามาบ้าน แวะกินข้าว-เหล้าที่ร้านข้าวต้ม มีเหตุการณ์เกิดขึ้น แล้วทำให้รู้สึก
    หมดอารมณ์มาก อยู่ๆก็มีชายอายุใกล้ๆ ห้าสิบเดินถือแก้วไปตบคนที่นั่งกินอยู่ที่โต๊ะข้างๆ แล้วก็ทะเลาะ
    โวยวายกันอยู่สักพัก ฝ่ายคนที่โดนตบ(ด้วยแก้ว)ก็โทรไปแจ้งตำรวจ สักพักตำรวจสายตรวจก็มา แต่ปรากฏว่าไอ้คน ที่ตบมันเป็นทหาร แล้วสักพัก สห.แม่งมากันเต็มหน้าร้าน เจ้าหน้าที่ตำรวจแม่งก็ยืน งง(มาสองคน) ได้แต่มองดูไม่รู้จะทำยังไง ฝ่ายสห.ทหารคุยกับคนโดนตบบอกว่าเป็นเรื่องเข้าใจผิดพยายามไกล่เกลี่ย
    ผมก็เลยตัดสินใจเดินไปถามตำรวจว่าจะไม่ทำอะไรเลยหรือครับ แม่งเฉย ท้ายที่สุดจนคิดตังค์กลับบ้านมันก็ยังคุยกันอยู่เลย สรุปแล้วคนอย่างกูจะทำยังไงดีครับเนี่ย จะช่วยคนโดนตบ หรือจะเข้าข้างคนตบดี
    เพื่อนๆช่วยบอกวิธีรับมือกับเรื่องเหี้ยๆ แบบนี้ทีนะครับ ขอบคุณครับ
  • ขับรถตามมันไปเจอที่เปลี่ยวๆหรือได้จังหวะยิงมันเลยคับดีที่สุด ถ้ามันตายโลกก็หน้าอยู่ขึ้นถ้าไม่ตายมันคงคิดได้ว่าคนอื่นก็มีมือมีตีนและมีปืน
  • สังคมเราเป็นแบบนี้จริงๆ และยังคงเป็นแบบนี้ต่อไป
  • ช่วยไม่ได้เราก็ต้องถ่อยห่างออกมาเสียก่อน เพราะดูแล้วไม่คุ้ม มาคิดที่ก็สงสารเขาคนที่โดรตบแต่จะเอาตัวไปเสี่ยงก็ไม่คุ้ม ออกมาดูๆอยู่ห่างๆจะปลอดภัยกว่า อ้ายคนที่ทำแม่งก็เหี้ยไม่ดูให้ดี อ้ายคนที่โดนก็น่าจะสวนเสียที่แรกจะได้จบๆกันเสีย หรือถ้าไม่จบก็ได้เรื่อง ถ้าไม่หนีออกมาก่อน ตำรวจที่มาก็ไม่รู้เรื่อง ไม่รู้เหตุการณ์ เลยทำอะไรไม่ได้เต็มที่ มันไม่ใช้เหตุซึ่งหน้า เลยไม่กล้าผลีผลามเข้าไป ไม่รู้ใครเป็นใคร เดี่ยวซวย เกิดเป็นตำรวจก็ไม่ใช้ง่ายๆหรอกเดี่ยวนี้ อะไรนิด อะไรหน่อยก็โดนเรื่อยๆ เลยกลัวพลาดเหมือนกันนะ ได้ไม่เท่าเสีย
  • เห็นด้วยกับคุณผีข้างบนค่ะ เมื่อวานไปออกกำลังกายที่ทุ่งศรีเมือง เจอผู้หญิง และ ผู้ชายทะเลาะกันเสียงดังมาก และที่คาดไม่ถึงผู้หญิงถูกผู้ชายทำร้ายร่างกาย เชื่อไหมคะ ไม่มีใครช่วยเด็กผู้หญิงคนนั้นสักคน และ แฟนตัวเองบอกว่าห้ามไม่ไห้ไปยุ่ง หรือช่วยเหลือใดๆทั้งสิ้น บอกเดี๋ยวเรื่องวุ่นวายจะเข้าตัวเอง ก็นั่งภาวนาเอาละค่ะว่าอย่าให้ลูกหลาน ของเราเจอเหตุการณ์แบบนั้นเลย :-(
  • เหนื่อยกับสังคมที่มีแต่คนเลวๆ แล้วจะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง :024:
  • ทำใจคัฟ เราไม่ใช่ซุปเปอร์อีโร่ในหนังฮอลลีวูด สังคมสมัยนี้มันมีความสลับซับซ้อนมากกว่าแต่ก่อนเยอะ (:|
  • ต่างคนต่างอยู่ครับ
    เค้าไม่ได้มาทำเราสักกะหน่อย
    แต่ไม่รู้เค้ามีเรื่องกันมาก่อนอะป่าวครับ
    รู้จักเอาตัวรอดเป็นยอดดีครับ
    พาเพื่อนรอดด้วยนะ
    ไม่ใช่เอาตัวรอดคนเดียว
  • คือผมนั่งอยู่ในร้าน โดยมีกลุ่มที่โดนตบนั่งอยู่ก่อนผม แล้วซักประมาณครึ่งชั่วโมง ไอ้โต๊ะที่ตบถึงจะเข้ามา
    ผมมั่นใจว่าไม่ได้มีเรื่องกันแน่เพราะโต๊ะที่ผมนั่งมันขั้นอยู่ตรงกลางของทั้งคู่ ถ้ามันทะเลาะยังไงก็คงต้องได้ยิน
    แล้วอีกอย่างอายุมันห่างกันเยอะเกินไป ไอ้กลุ่มที่โดนไม่น่าเกินสามสิบ แตไอ้กลุ่มที่ตบเผลอๆเกินห้าสิบ
    ที่ผมรู้สึกหงุดหงิดก็คือ คนเรามึงนึกอยากจะทำเหี้ยอะไรใครก็ทำกันได้ง่ายๆ โดยไม่ต้องมีสาเหตุอย่างนั้นเลยหรือยังไง