ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เป็นสมาชิก TPC แล้วได้อะไร?
  • เมื่อวันก่อนเห็นเพื่อนๆ ถามในกระทู้ เป็นคำถามที่ดีมากครับ
    สำหรับผู้เลี้ยงไม่ว่าจะรายใหญ่ รายย่อยที่เลี้ยงแบบ 1 ตัว 2 ตัว

วันนี้พวกเราคณะผู้บริหาร TPC ได้อุทิศตนเพื่อสังคมผู้เลี้ยงพิทบูลในประเทศไทย
    เพื่อ "สร้างสรรค์" "พัฒนา" "มาตรฐาน" เพื่อสิ่งที่ "ดีขึ้น"

ผมลองมองดูแบบคร่าวๆ ในวันนี้ เราได้อะไรมากมายครับ อาทิเช่น
    1. เมื่อรวมตัวกันเป็นชมรม TPC แล้ว ก็สามารถได้รับพิจารณาไว้วางใจจากสปอนเซอร์ให้จัดงานใหญ่ๆ ได้ ท่านก็จะสามารถออกบูทในราคาที่ถูกมาก
    2. สามารถขยายตลาดไปยังลูกค้าที่ยังไม่เคยรู้จักพิทบูล
    3. ผู้เลี้ยง-ผู้บริโภคจะมีมากขึ้น (ซึ่งปัจจุบันผู้เลี้ยงมากขึ้น แต่ผู้ซื้อเท่าเดิม)
    4. มีการประกวด-การตัดสินที่ได้มาตรฐาน
    5. หากท่านต้องการจัดงาน ทาง TPC ก็พร้อมจะสนับสนุน
    และอื่นๆ อีกมากมาย ในอนาคต

ทีนี้ ลองอ่านวัตถุประสงค์ของชมรม TPC นะครับ ประโยชน์ทั้งนั้นเลย
    1. เพื่อส่งเสริมความรู้ความเข้าใจในมาตรฐานสายพันธ์ วิธีการเลี้ยงดู การควบคุมและป้องกันโรค เพื่อนำไปสู่การเลี้ยงด้วยความรักและรับผิดชอบต่อสังคม
    2. เพื่อส่งเสริมการจัดกิจกรรม การประกวด การแข่งขัน เพื่อพัฒนาให้สุนัขถูกต้องตรงตามมาตรฐาน ทั้งยังเสริมสร้างมิตรภาพและความสามัคคีในกลุ่มผู้เลี้ยง
    3. เพื่อส่งเสริมให้มีการขยายพันธ์อย่างมีคุณภาพ มีจรรยาบรรณ สร้างงาน สร้างอาชีพและพัฒนาจนสามารถส่งออกเพื่อให้ประเทศไทยกลายเป็นศูนย์กลางในภูมิภาคนี้
    4. จัดพิมพ์และเผยแพร่มาตรฐานพันธุ์สุนัขพันธุ์อเมริกันพิทบูล ให้ความรู้แก่สมาชิก อย่างกว้างขวางรวมทั้งจัดพิมพ์เอกสาร กิจกรรมชมรมให้แก่สมาชิกโดยสม่ำเสมอ
    5. เป็นสื่อกลางของผู้เลี้ยงสุนัขพันธุ์อเมริกันพิทบูล ในประเทศไทยและต่างประเทศ

***ในอนาคตเมื่อเราเปิดรับสมัครสมาชิก และท่านเข้าร่วมเป็นสมาชิกกับเรา สิ่งแรกที่ท่านจะได้รับก็คือ "ข่าวสาร" ที่จะจัดส่งให้ถึงบ้าน
    - รับรู้ก่อนใคร ว่ามีกิจกรรมที่ไหน อย่างไร
    - รับรู้ว่ามาตรฐาน เขาเป็นอย่างไรกันแล้ว

>>>>>
    ***และในตอนนี้เราต้องการเป็นอย่างยิ่งก็คือ "ความคิดเห็นแบบสร้างสรรค์" ท่านลองเสนอมานะครับว่า อยากให้ TPC สร้างสรรค์อะไรให้กับสังคมบ้าง อย่างไร เราจะนำไปพิจารณาครับ***

image
    ไฟล์แนบ
    Logo.jpg 23K
  • เป็นการนำเนื้อเรื่องมาตีแผ่สู่ สาธารณะได้แบบชัดเจนครับ ต้อม \:D/
  • เห็นด้วยกับ ท่านต้อม

เรื่องราวชมรม TPC ไทยพิทบูลคลับ ดำเนินเปิดตัวกันเป็นทางการ โดยสมาชิกทุกท่านที่แข็งแกร่ง

ทั้งศักยภาพ และ บุคคลากรที่มีคุณภาพ การดำเนินการในวาระนี้ ถือว่าเป็นภาระกิจต่อเนื่องที่จะต้อง

ดำเนินการต่อไป การที่เรารวมตังกันนั้น เป็นไปโดยความประสงค์ ที่พวกเราอยากให้มีองค์กร หนึ่งใด

มาเป็นจุดศูยน์กลาง ของสัมพันธภาพ ของพวกเรา ได้แลกเปลี่ยนข้อมูล ข่าวสานส์ที่ถุกต้อง

และการเป็นเอกภาพ อย่างยั่งยืน ชมรม TPC นี้และสมาชิกมีทิศทางที่มั่นคง

ชมรมนี้ไม่มีสิทธิ ที่จะครอบงำ ชี้นำ สมาชิกไป ในแนวทางที่ผิดๆ

การเป็นชมรมจึงต้องมีความเป็นกลางอย่างสูงสุด นี่เรามองในมุมที่ดีกันนะครับ

แต่สำหรับเนื่องปัญหาต่างๆ เป็นเรื่องปกติของ คนหมู่มาก ขอให้เชื่อใจกัน

รวมกันเป็นหนึ่ง ปัญหาทุกอย่างผมเชื่อว่า พวกเรา ชาว PTC สามารถร่วมกันแก้ไข

และผ่านไปได้อย่างแน่นอน

เรายังคงต้องก้าวไปด้วยกัน นะครับ
  • ได้เพื่อนดีๆๆแน่นอน
    ไม่ต้องตกอยู่ในเงาใครอันนี้ล่ะที่ชอบ
    เสนอพี่ๆว่างานโคราชจัดสัมนาวิชาการอีกรอบได้ไหม
    วันก่อนเวลาน้อยไปนิด
  • ตอนนี้อยากฝากคณะกรรม เรื่องระเบียบการและค่าธรรมเนียมต่างๆที่จะเป็นรายได้ของชมรมด้วยครับ หากจะมีการเปลี่ยนแปลง แก้ไข เพิ่มเติม ก็ควรรีบทำตั้งแต่ตอนนี้เลยครับ

ตอนนี้ผมให้คุณนกเป็นผู้ทำบัญชีรายรับรายจ่ายประจำเดือนความโปร่งใสสมาชิกจะได้สบายใจ และผมจะสรุปให้ทราบคร่าวๆก่อนเบื้องต้นดังนี้

เงินในบัญชี ธนาคารกรุงเทพ สาขาสุนทรโกษา ชื่อบัญชี ณัชพล สุพัฒนะ หมายเลขบัญชี 218 0 508 620

ยอดเงินยกมา วันที่ 1/9/2554 จำนวนเงิน 60,480 บาท
    ใช้จ่ายเป็นค่าจัดงานที่โรงแรมมณเทียร 20,000 บาท
    เข้าร่วมสนับสนุนการจัดงานมีทติ้งโคราช 30,000 บาท

ดังนั้นยอดเงินคงเหลือ 10,480 บาท

จึงเรียนมาเพื่อทราบ
  • และขอแจ้งให้ทราบว่า เว็บสำหรับชมรมตอนนี้เราจดโดเมนไว้ในชื่อ

http://www.abcdogclub.com

อีเมล์ของผู้ดูแลเว็บไซต์ abcdogclub@hotmail.com
    ผู้ดูแล คุณ นิว

หากคณะกรรมการต้องการเพิ่มเติ่มข้อมูลส่วนใดก็ติดต่อที่คุณนิวตามอีเมล์ข้างต้นได้เลยครับ
    หากเราต้องการจดชื่อโดเมนใหม่ก็ทำได้ และสามารถทำ Forward ชื่อโดเมนให้ชี้มาที่เว็บนี้ได้อีกเช่นกัน
  • พวกเราพิทบลูโคราชขอขอบคุณทุกท่านไว้นะที่นี้ด้วยครับ พวกเราจะต้อนรับให้การสนับสนุนกิจกรรมของทางชมรม TPC ในทุกๆๆด้านครับ
  • มีเสียงติง มาเรื่องชื่อบัญชีเงินฝากธนาคาร ก็ขอเรียนให้ทราบว่า ผมคงทำให้ชั่วคราว จนกว่าจะมีคนรับผิดชอบโดยตรงได้ เนื่องจากตอนนี้เรายังไม่มีฐานะเป็นนิติบุคคล เราจึงยังไม่สามารถเปิดในชื่อบัญชีชมรมได้ แต่วันนี้เราก็แปลสภาพเป็น TPC ไปแล้ว ก็อยากให้รีบดำเนินการในเรื่องนี้ก่อนเป็นเรื่องแรกเลย ส่วนจะเปิดในชื่อใคร และใครมีอำนาจเบิกจ่าย ก็แล้วแต่คณะกรรมการครับ
  • ผมยังไม่มีหมา Pitbull ...แต่จะขอสมัครเป็นสมาชิก TPC ได้มั้ยครับ ???
  • การจะรับสุนัขเข้าบ้านสักตัว ควรทำเมื่อเรามีความพร้อมดีที่สุดครับ
    แต่การเป็นสมาชิกเราจะเป็นโดยที่เราไม่จำเป็นต้องมีหมาเราก็เป็นได้ มาร่วมกิจกรรมได้
  • พร้อมที่จะเดินไปด้วยกันครับ
    :m01:
  • เยี่ยมครับคุณต้อม
  • ไม่ทราบว่าแล้วเราจะรู้ได้ไงว่า ใครเป็นสมาชิก TPC บ้างครับ
  • ชัดเจนครับ
  • ไม่เห็นมีใครแสดงความคิดเลย จะมีอะไรเพิ่มเติมไหมอ่า?

ตอนนี้เรายังไม่ได้เปิดรับอย่างเป็นลายลักษณ์อักษรนะครับ
    กำลังอยู่ในช่วงก่อตั้ง อีกหน่อยต้องมีออฟฟิศ บัญชี รายชื่อ ฐานข้อมูล ตามมาอีกเยอะ

***ฝากทุกๆ ท่านทราบ ขณะนี้เรามีกฎระเบียบของชมรมออกมาแล้ว คณะกรรมการทุกท่านจะได้รับไป
    ช่วยกันพิจารณาด้วยนะคร๊าบบบ***
  • ขอให้ทุกคนรู้อยู่ในใจก็พอครับ ว่าเราคือ TPC และพวกเราจะทำเพื่อวงการของเราอย่างแท้จริง
    พวกเราต้องเดินไปด้วยกัน :065:
  • ไม่กล้าคิดว่ะ ฮ่าๆๆๆ

คิดอะไรออกมา ตูปวดหัว ให้คนอื่นมั่ง ฮิ้วๆๆๆ
  • สมัครเป็นสมาชิกต้องทำงัยบ้างค่ะ
  • คิดดี ทำดี ทำประโยชน์แก่สังคม เย้ๆๆๆๆ
  • คิดดี ทำดี ทำอยู่แล้วป๋า แต่ว่าทำประโยชน์ให้สังคมนี่ เอาเป็นไม่ทำให้ใครเดือดร้อนได้ป่ะค่ะ
    หรือแค่เลี้ยงเหล้าซ่ะหน่อยก็โอเคแว้ว ฮิ้วววว
  • เรื่องระบบสมาชิก ต้องรอคณะกรรมการก่อนว่าจะเอาอย่างไรดี เพราะมันเกี่ยวกับค่าสมาชิกด้วย ไม่รู้ถ้ามีการเก็บเงินแล้วคนยังจะสนใจหรือไม่ และเขาเป็นสมาชิกแล้วเขาจะได้อะไรกลับไปบ้าง ใจเย็นๆอีกนิดนะน้องสาว
  • จ้า คอยติดตามข่าวตลอดแหล่ะป๋า อยากถามว่าเปี้ยวขายหมาให้น้องไปซึ่งทำใบกับ ABC เรียบร้อยแล้วจะต้องโอนเป็นชื่อน้องเค้ามั๊ยค่ะ แล้วอีกเรื่องจะเปลี่ยนรถคันใหม่ แต่อยากได้สติ๊กเกอร์เลขเดิม
    ต้องทำงัยค่ะ
  • ควรโอนครับ พี่มีใบเล็กส่งไปด้วย น้องเขาเอาใบนั้นส่งมา เจ้าหน้าที่ก็จะเปลี่ยนชื่อเจ้าของแล้วส่งใบแสดงกรรมสิทธิใบใหม่ไปให้ ถ้ามีการขายอีกก็โอนโดยการเซ็นหลังใบเล็กให้เจ้าของใหม่อีกครั้ง

เปลี่ยนรถใหม่แล้สเปลี่ยนแฟนใหม่ด้วยหีือเปล่า ฮ่าๆๆ สติกเกอร์ยังมีแจกครับ แต่หมายเลขไปตัดเองเด้อ
    วันงานจะเอาไปแจกมารับกันได้เลย
  • ถ้าป๋าโสดหน่อยก็น่าเปลี่ยนอยู่หรอกฮาาาาา
    งานที่เซ็นทรัล หรือ ดีวัน จะได้ไปเอามา (เยอะๆ)
  • ผู้ชายดีๆแบบพี่ถ้ายังโสดมันก็แปลกแล้วน้อง ฮา......
  • สุดๆครับ :063:
  • ตามป๋า :X
  • 18 นี้ มาร่วมงานกันเยอะๆๆนะครับบ วันที่17นี้ เต้นเข้ามาแล้ว ฝ่ายกิจกรรมต้องลงแรงยกๆๆๆกันแล้วครา้บบ อิอิ
  • ขออนุญาตินะคร้า : มีลูกหมาตัวเมียเพิ่งออกมาไม่กี่วันใครสนใจติดต่อ 083-2155103 , 089-7055965
    แต่ยังไม่มีรูปให้ดูนะคร้า
  • เรียนสมาชิก TPC แล้วพวกเราอย่าทำแบบในภาพนี้กันนะครับ

สาดดดด เลวววววว จาดดดดด

image
    ไฟล์แนบ
    untitled.jpg 7K
  • แทงข้างหลังทะลุหัวใจ55555555
  • เฮ้อ วงการเราทำไมเป็นไปได้ถึงเพียงนี้ จากที่เคยสนุกสนานหัวเราะกันสนุกสนานตามสวนสาธารณะ ตามข้างถนน พอได้ขึ้นห้างหน่อย ทำไมมีแต่ความขัดแย้ง

เศร้าจัง
  • image

แบบของจ่าต้อมพวกเราไม่ทำเป็นแน่ แต่แบบนี้ไม่แน่นะ 555
    post นี้ 18+
    ไฟล์แนบ
    threesome-sex_design.png 6K
  • ไอ้คนกลางนี่คบไม่ได้ มันหมาสองรางชัดๆ 555
  • ใครไม่คบผมคบ ผมอยากหาแบบคนกลางอยู่นะพี่คนแบบนี้หายาก
    สองรางเนี้ยชอบๆๆ
  • ท่านี้ขอบายนะ ม่ายหวายยย :p
  • มีอะไรในใจก็ระบายออกมาเลยน้องชาย วันนี้บอร์ดนี้ไม่มีผีแล้ว สบายใจได้ครับ ฮ่าๆๆ
  • น่าจะมีธนาคารเลือดไว้ใช้ยามฉุกเฉิน ทั้งส่วนกลางและภูมิภาคก็ถ้าจะดีพอมีเหตุทีไรจะได้ไม่ต้องขอบริจาคไม่รู้ว่ามันจะใหญ่เกินกำลังชมรมไปหรือเปล่า
  • ไอเดียดี คนอื่นว่าไงครับ
  • ผมขอออกความคิดเห็นสักนิด คือว่า อยากเสนอว่า สมัครสมาชิกไม่ต้องเสียเงิน แต่ถ้ามีสุนัขพิทบูลมาขึ้นจดทะเีบียนตัว ควรจะเสียเงินครับ เหตุผลคือ บางคนไม่มีพิทบูล แต่อยากมาร่วมกิจกรรมบ้าง จะได้มีส่วนร่วมกับเพื่อนๆ ครับ(จะได้คุยกับเขารู้เรื่อง)
  • ทุกวันนี้สมาชิกก็ไม่ต้องเสียเงินครับ และทุกวันนี้ไม่จำเป็นต้องเป็นสมาชิกก็มาร่วมกิจกรรมได้อยู่แล้ว
  • พี่มาร์คครับ ตามความเห็นของ พี่ผู้เชี่ยวชาญ คนกลางนั่น ญ หรือ ช ครับ ???
  • คนกลางมันเป็นผีครับ มันแปลงกายได้หลายภาค มันยอมพลีกายพลีใจรวมถึงขายวิญญาน
    เพียงเพื่อให้ได้มาในสิ่งที่มันต้องการ อยากรู้ว่ามันเป็นใคร เดี๋ยวเอาไว้เล่าให้ฟังหลังไมค์ ฮ่าๆๆ
  • เมื่อไหร่จะเลิกกันชาวบ้านเค้าเสียที่ครับ อับดุลย์
  • mugenจอมอิจฉาหน้าตัวเมีย
  • แหม สะกิดพ่อมึงหน่อยทำเป็นปรี๊ดแตกเป็นแต๋วสวนลุมเลยนะจ๊าา
    ส่วนพ่อมึงก็วันๆไม่ทำห่าอะไร ไล่เหน็บแนมชาวบ้านไปทั่ว เนี่ยนะผู้นำ------ถุย
    คนอื่นเดินหน้าทำงาน ไอ้นี่เดินหน้าสอย นิสัยตุ๊ดจนคนในกลุ่มเริ่มเอียนเต็มทน
  • คุณ mugen เลิกทำตัวเป็นหมาหัวเน่าเถอะค่ะ เอาแต่นั่งแอบอยู่หลังคอมแล้วก็พิมพ์นินทาชาวบ้านโดยที่เค้าไม่เคยรู้จักกับคุณ คนอื่นเค้าก็เลิกรากันไปหมดแล้ว คุณยังทำตัวเป็นอีแอบ ไม่อายลูกอายเมียมั่งหรือไง