ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ฮิปโป มีลูกกะเค้าแล้ว ...เย้ แต่.... T T
  • เมือ่หลายเดือนก่อน มีพรรคพวกนำตัวเมียจากยะลามาขอผสมกับฮิปโปของผม

ซึ่งผมเองก็เห็นว่า เจ้าตัวเมียก็นิสัยดี นิ่งมาก เป็นตัวเมียที่ตันพอสมควร

บวกกับฮิปโปเองก็อายุได้แล้ว กำลังเข้าสู่วัยคึกคะนอง เลยจัดซะ....

ก่อนอื่นลูกหมาชุดนี้ไม่ได้กะเอามาขายครับ เพราะทางเจ้าของแม่หมาเค้าก็มีคนรอจ่ออยู่ครบครัน

มีเพียงของผมโควต้าเดียวที่ให้สิทธิแบ่งลูกหมามาหนึ่งตัว

ก็กะไว้ว่า ตัวที่ขอแบ่งมา คงจะเก็บไว้ให้คุณยุ้ย เราะผมเองคงไม่ได้ขาย เพราะขายไม่เป็น เปิดราคาไม่ถูก และให้คนเลี้ยงที่รักยังจะดีกว่า ... อันนี้คิดเก็บในใจ

มาดูภาพเจ้าฮิปโป เผื่อมีคนแอบลืมมันไปแล้ว อิอิ

ครั้งยังเยาว์
    image
    image

เปลี่ยนโฉมนิดหน่อย
    image

ภาพครั้งเป็นมาเฟียร์คุมเกาะ อิอิ

image

ไฟล์แนบ
    2.jpg 86K
    DSCF2188.jpg 75K
    DSCF3065.jpg 121K
    dscf8032_resize_195.jpg 92K
  • อะไรท่านโจจัดมาแค่นี้เองรึ
  • 6 กันยาที่ผ่านมา แม่หมาครบกำหนดคลอด ผมโทรไปสอบถามอาการ ยินข่าวว่าเริ่มตุ่ยๆ แม่หมาไม่สบายตัวกำลังรอคลอด เพื่อผมก็รอเฝ้าตลอดคืน จนแล้วจนรอดก้ไม่คลอด

มาวันที่ 7 กันยา ลูกหมาจึงค่อยๆโผล่ออกมาให้เห็น .... สามตัวแรก

อนิจา ... น้องตายไปสอง เหลือรอดเพียงแค่หนึ่ง

image

เสียงจากยะลาโทรมา ต้องให้หมอผ่านคลอดต่อเพราะที่เหลือไม่มีแววจะออกมา

ลุ้นอยู่นานสองนาน ไม่อยากให้เค้าเสียแม่หมาไปด้วย เคสนี้ผมทำใจแล้วว่าลูกคงรอดยาก

ลูกหมาทั้งหมด 8 ตัว จึงผ่าออกมา น่ารักเชียวครับ สีเหมือนพ่อทุกตัวเลย

ชมภาพ ....

image

แต่ก็อีกนั่นแหละ ทุกตัวกำลังแย่หมด เจียนตายอยู่ตัวนึงเป็นเพศเมีย หมอก้กำลังช่วยเยียวยาสุดความสามารถ

ลุ้นอยู่นานสองนาน ....

ก็ไม่เหลือรอดซักตัวที่ผ่ามา โชคดีที่แม่รอดปลอดภัย...

ลูกหมาทั้งหมดเลยใส่ลังเตรียมไปฝังทำบุญต่อไป

image

ไปสู่สุขคตินะเจ้าตัวน้อย

เหลือรอดเพียงหนึ่ง นามว่า "มะขาม" ผมเองไม่ขอรับไว้ แต่ให้เจ้าของแม่หมาไป เนื่องจกาเค้าดูแลและป้อนนมอดหลับอดนอนเพื่อเยียวยาตลอด

ขอให้เจ้ามะขาม งามเหมือนพ่อ นิสัยดีเหมือนแม่เน้ออออ

image

แล้วจะเอาภาพมะขามมาให้ชมในโอกาสต่อไปนะครับ ^ ^

ไฟล์แนบ
    img_3962_181.jpg 96K
    img_3963_143.jpg 104K
    img_3965_135.jpg 89K
    img_3974_228.jpg 84K
  • พี่เอกครับ ผมกลับใต้ชั่วคราวไปจัดงานแข่งนกกางเขนดง

ถึงหาดใหญ่วันศุกร์เช้าครับ

แข่งนกวันเสาร์ วันอาทิตย์ส่งพรรคพวกที่ลงไปด้วยขึ้นกรุงเทพ

หลังวันจันทร์ว่างโลดครับ จะขอไปอุ้มหลาน หากไม่มีอุปสรรค ขอไปเที่ยวนะพี่ อิอิ

รอบนนี้ ไปคนเดียวววววว โสดดดดดดค๊าบบบบบบบบบ ฮิ้ว ฮิ้ววว
  • เสียใจด้วยครับกะลูกหมา :(
  • เรื่องมันเศร้า ตอนจบไม่หนุกเลย
  • ขอบคุณครับพี่คิม พี่แชมป์ พี่มาร์ค

ผมเองก็ตะหงิดใจ เลยยังไม่ออกตัวเท่าไหร่ แต่ไม่คิดว่าจะเป็นเรื่องแย่ขนาดนี้ครับ

วันเสาร์นี้แว๊ปลงใต้ไปดูตัวจริงเจ้ามะขามแล้ว ^ ^

• เสียใจด้วยครับ.
  • เสียใจด้วยนะครับคุณโจ เศร้าจริงๆ :022:
  • เสียใจด้วยนะค่ะน้องโจ
  • ขอบคุณพี่โจมากๆนะคะที่กรุณาจะเก็บน้องหมาไว้ให้ แต่ถ้าให้จริงๆยุ้ยคงไม่รับค่ะ ให้อยู่เป็นเพื่อนเจ้าฮิปโปดีกว่าฮิปโป เป็นพ่อกะเขาทั้งที ลูกๆ กลับมีชีวิตรอดเพียงแค่ตัวเดียว น่าเศร้าใจจัง เสียใจกะพี่โจและฮิปโปด้วยนะคะ น้องหมาน่ารักทุกตัวเลย เหมือนพ่อจริงๆๆด้วย เศร้าใจจริงๆๆ
  • ขอให้มะขามโตวันโตคืนนะคะ สู้ๆ
  • ใครครับอยู่ยะลา
    ผมก็อยู่ยะลาครับ
  • มะขามเกิดมาเพื่อจะเป็นดาวค่ะ ขอแสดงความเสียใจกับเจ้าของด้วยนะคะ
  • เสียใจด้วยนะคับ พี่โจ

มะขาม สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆคับ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
  • น่าสงสารจังเลยครับ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
  • เสียดาย สงสาร
  • น่าเสียดายจัง..เศร้าใจ TT^TT
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ.และขอให้มะขามโตมาสวยๆเหมือนพ่อ
  • เสียใจด้วยครับ ท่านโจ
  • อบอุ่นเสมอเลยครับเวปนี้ ^ ^

คุณยุ้ยครับ ใช่ว่าหมาตายแล้วผมมาพูดนะ ผมเองไม่ได้คิดเก็บ เพราะอยากเลี้ยงฮิปโปตัวเดียว หากจะมีอีกตัวต้องหมาแดงเท่านั้น เลยกำลังคิดหนักกับโควต้าที่มีอยู่ พอดีเจอคุณยุ้ย ก็เลยตอบไปว่า เอาไว้หมาเกิดค่อยว่ากัน สุดท้าย .... แห้วเลยครับ ผมทำบุญไปเรียนร้อยแล้ว สงสารเหมือนกัน ขอบคุณคุณยุ้ยและขออภัยด้วยครับ (เอาไว้แก้มือกับขุนทองละกัน ^ ^)

ขอบคุณพี่ตี๋ พี่อ้วน พี่chock108 คุณtam คุณครูkrunitaya คุณkanya คุณjume คุณ jadoo คุณkoh074
    คุณมะตูม ตาบูม คุณก้อง และท่านแคทด้วยนะครับ ^ ^

ท่านTonnudnon001ครับ แม่หมาเป็นของ พี่หนุ่ย ... ขอบคุณครับ

พี่ตี๋ครับ ผมเองเพิ่งคุยกับตาแกละ อยากไปแวะเบตงสัปดาห์หน้า ไม่ทราบว่า สถานะการและอากาศเอื้ออำนวยรึเปล่าครับ ? หากพลาดโอกาสนี้แล้ว สงสัยคงจะยาวววววเลยครับ

อยากไปเจอเจ้าตัวเด็ดของพี่กับของตาแกละ ขอไปสัมผัสถึงที่ และจะนำมาโพสให้คนชาวพิทได้กลิ่นไอจากแดนเบตงเลยทีเดียว หึหึหึ
  • เสียใจด้วยครับ
    UP มะขามบ่อยๆนะครับ :*
  • สู้ๆครับ
  • เสียใจด้วยครับพี่โจ
  • มันมีสาเหตุมาจากอะไรครับ พอจะทราบไม๊ครับ เพื่อจะได้หาทางป้องกันครับ
  • เสียใจด้วยครับ
  • ฮิบโ็ปตอนเด็กๆน่ารักจัง
    ตอนที่เห็นนอนเรียงกันเป็นภาพที่น่ารักมาก แอบกรี๊ดและพึมพำคนเดียวว่าน่ารักจังเลย
    ไม่คิดว่าที่นอนเรียงกันอยู่จะไม่มีลมหายใจแลู้ว เลื่อนดูรูปเด็กๆหลายครั้งไม่อยากเชื่อเลยว่าตายแล้ว
    พวกเค้าน่ารักมากเลย เสียใจด้วยนะคะ
  • Tonnudnon001

ผมก็คนยะลาครับชื่อเอก อยู่หลังกองร้อย ท่านชื่ออะไรครับอยู่แถวไหน
  • น่าเสียดายครับ แต่ชื่อมะขามน่าจะเปลี่ยนชื่อเป็นบุญรอดนะครับ
  • RIP for the puppy....
  • ขอแสดงความเสียใจทั้งเจ้าของแม่หมาและคุณโจด้วยนะครับ

น่าเสียดายจริงๆนะครับ
  • ขอแสดงความเสียใจ
  • ขอบคุณพี่ๆมากครับ ^ ^

ลูกหมาเองผมไม่กล้ารับไว้เพราะเหลือตัวเดียว ผมเองเลยไม่ได้ตั้งชื่อครับ สภาพจิตใจและการสูญเสีย ลูกหมาตัวน้อยจึงสมควรอยู่กับเพื่อนผมดีกว่า

ผมเองเห็นรุปหมานอนเรียงกันแล้วอยากไปฟัดเหลือเกิน น่ารักกว่าพ่อตอนเด็กๆอีกมั๊ง จั้มมั่มดี ^ ^

หากมีโอกาสจะนำภาพเจ้ามะขามมาฝากนะครับ

วันนี้ลงใต้แล้วว อีกสัปดาห์กลับขึ้นมา ชาวพิทบูลคนไหนอยากได้อะไรในหาดใหญ่ ยกเว้นดาวกับเดือนก็กรื้งกร๊างมาได้เลยครับ 55

• อยากได้คนโทรศัพย์มาชวนไปกินเหล้าหว่ะท่าน อยู่แต่บ้านกำลังจะเฉาตายอยู่แล้ว
  • 555 ค้างคืนได้ป่าวววว
  • วันเสาร์เช้าหากว่างไปถ่ายรูปที่งานแข่งนกนาทวีเก็บภาพงามๆให้หน่อยจิ เดี๋ยวบ่ายๆกลับหาดใหญ่อัดเหล้าให้เป็นค่าตอบแทน อิอิอิ ผมไม่หนีด้วย อะ อะ อะ ว่างโลดดดด

พ่อลูกอ่อนจะไปไหนได้ไกล อิอิอิ

วันอาทิตย์ผมว่างโลดครับ ตลอดสัปดาห์ หากไม่ได้ไปเบตงนะครับ
    ชวนพี่ผึ้งกับเด็กน้อยและพี่หนวดรัตภูมิไปตะลุยเบตงกันดีมั๊ย? ซักสองคืน ?

เปลี่ยนที่ให้นมลูกบ้างท่าจะดี ไหวบ่?
  • 5555 คงอด ถ้าจะค้างคืนมาค้างบ้านผมก็ได้น่ะท่าน
  • เดี๋ยวดูว่าวันไหน จะเข้าไปเยือนครับ ^ ^
  • โอ้วววเศร้าจังลูกหมาน้อย :022:
  • เรื่องไปถ่ายรูปน้องนกต้องถามพี่ผึ้งเอาเองหว่ะ

ส่วนเรื่องเบตงนี้หน้าคิดน่ะ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
  • เสียใจด้วยครับพี่โจ เรื่องหมอทำคลอดนี่สำคัญมากๆๆๆๆๆจริงๆ
  • พี่ joe ครับ ผมบอยนะครับที่เคยโทรไปถามเรื่องนก ถ้าพี่จะขึ้นมากรุงเทพเมื่อไร ฝากหิ้วนกมาเผื่อด้วยนะครับ ฮ่าๆๆ :m15:
  • เสียใจด้วยครับพี่โจ ลูกๆๆฮิปโป สีนี่เตรงเลยนะ น่ารักดีครับ เหลือ1 ดีกว่าไม่มีเลยเนอะ อิอิ
  • พิมพ์เดียวกัน ปั๊มได้เหมือน
  • สำคัญจริงๆครับคุณพี่หมวด แต่ยะลาเองทางเลือกก็น้อยครับ และมีข้อจำกัดยามค่ำคืนอีก

ขอบคุณทุกๆท่านมากนะครับ

คุณบอยครับ ตอนนี้ผมเองอยู่ใต้ ชอบแบบไหน งบเท่าไหร่โทรมาได้เลยครับ ไว้จะหิ้วไปให้ ไม่หักค่าหัวคิว ไม่มีค่าหิ้วด้วย อิอิอิ

ตาอ้นเอ้ย ฮิปโปเชื้อเหมือนผมแหละ จ่ายเหมือนพ่อ อิอิอิ พอดีแม่เค้าเป็นลายเสือครับ
  • เสียใจด้วยครับ พี่โจ
  • คิดถึงตอนไปเขย่าหัวฮิปโปเล่นตอนมันกำลังจะโดนตัดหู ตอนนี้กลายเป็นคุณพ่อไปซะแล้ว ถ้าตอนนี้ไปเขย่าหัวอีกคงโดนงับมือแน่!!