ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Thailand Pitbull Show 2-5 Dec 54
  • image

ขอประชาสัมพันธ์ งานไทยแลนด์พิตบูลโชว์ ที่ห้างเซนทรัลแจ้งวัฒนะ วันที่ 2-5 ธันวาคม 2554
    งานใหญ่ส่งท้ายปีของ TPC งานนี้จะมีการประกวดบูลลี่ตัดสินโดย รอน รามอส
    และชมการแข่งขันความสามารถของพิตบูล
  • เจอแค่ โลโก้ก็ใส้แตกแล้วสวยงามมาก m.r mafia ประกาศมาแบบนี้เตรียมตัวพบกับความยิ่งใหญ่ระดับประเทศดีใจกับ TPCแนวกิจกรรมด้วยครับ รอน รามอส ชื่อนี้ไม่เคยทำให้ผิดหวัง ปู้นๆ ลุยๆๆๆๆๆๆ \m/
  • เอาแล้ววว ท่านที่เลี้ยงพิทบูลทั่วประเทศ ไม่ควรพลาดด้วยประการทั้งปวง ลุ้ยโลดดด

image
    ไฟล์แนบ
    CENTRAL_Jang.jpg 57K
  • ท่ามกลางกระแสข่าวลือแปลกๆว่างานนี้เลิกล้มแล้ว ผมก็ไม่รู้ว่าใครปล่อยข่าว และที่ผมทราบเพราะมีคนโทรมาถามผมว่างานนี้ไม่มีแล้วหรือไม่เห็นโปรโมทเลย

ผมจึงอยากให้ทุกท่านมั่นใจว่า งานนี้มันมีแน่ๆ ทุกอย่างดำเนินการไปตามแผนกว่า 80% แล้ว การประกวดบูลลี่เราก็ดำเนินการติดต่อกรรมการเรียบร้อยแล้ว เราได้คุณรอน รามอสมาตัดสินอีกด้วย ส่วนการแข่งความสามารถพิตบูลเราก็กำลังสร้างนักกีฬาเพื่อมารองรับโดยพยายามจัดการแข่งขันบ่อยๆ และเรายังมีโครงการประกวดพิตบูลแนวใช้งานด้วย เพื่อให้ทุกท่านมั่นใจว่าเราให้ความสำคัญกับหมาพิตบูลทุกแบบทุกสไตล์ เราไม่มีเจตนาจะทิ้งหาแนวทางใดแนวทางหนึ่งหรือเน้นแต่หมาแนวทางใดทางหนึ่งแน่นอน

งานอื่นเรางดการไปร่วมได้แต่งานนี้เราล้มไม่ได้เด็ดขาด เพราะมันเป็นงานใหญ่ส่งท้ายปีของชมรมเรา

ขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่จะมาช่วยกันสร้างชมรมเราให้แข็งแกร่งยิ่งๆขึ้น

Thai Pitbull Club , The Ultumate Underground Dog Club Of Thailand
  • ระดับTPCมีหรอจะล้มงานได้ง่ายๆๆ
    จัดเต็มไปครับ
  • ลุยไปโลด งานสิ้นปีนี้ เดินหน้าต่อไป
  • เห็นด้วยอย่างยิ่งครับที่เปลี่ยนชื่อจาก Thailand Pitbull Club มาเป็น Thai Pitbull Club
    และถึงแม้ว่าปัจจุบันจะไม่ได้เลี้ยง Pitbull แล้วแต่วันงานก็จะไปเที่ยวด้วยครับ (อนาคตอาจมี Return)
  • WOW! จัดเต็ม :063:
  • เราไปกันต่อครับ
  • ไม่พลาดแน่ อยู่กรุงเทพพอดี
  • ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความเชื่อมั่นครับ ผมขอยืนยันว่าพวกเราจัดงานกันมาเป็นสิบปีแล้วและเราก็ทำกันได้โดยไม่มีปัญหาอะไร
    ดังนั้นไม่ว่าจะมีข่าวลืออะไรออกมา ผมอยากให้พวกเรากลั่นกรองให้ดีก่อนอย่าเพิ่งเชื่ออะไรง่ายๆ โดยเฉพาะข่าวTPC แตกคอกัน
    ตอนนี้เรากำลังทำงานกันอย่างหนักเพื่อให้งานนี้ออกมาอย่างยิ่งใหญ่ที่สุด เพราะมันคือศักดิ์ศรีของพวกเราครับ :063:
  • จะว่าไปตอนนี้ TPCก็แตกแยกจริง ต้องยอมรับอยากหลอกตัวเองกันอีกเลย

image

แตกกิ่งก้านสาขา ทั่วประเทศ
    ไฟล์แนบ
    angel-oak2.jpg 43K
  • 555. ตามนั้นเลย

เราคือกลุ่มคนคุณภาพที่มีอิสระเสรีทางความคิด และก็เพราะจุดแข็งตรงนี้มันจึงทำให้เราเป็นกลุ่มที่เข้มแข็งจนยากมากที่จะโดนใครเข้ามาครอบงำได้

TPC the ultimate underground dog club of Thailand !!
  • เดินหน้าเต็มกำลังครับ
  • ถามนะครับ เวลาประกวดเค้าดูกันตรงไหนบาง
    พาจูงเดินให้ชมเท่านั้นหรือว่าต้องมีการแสดงความสามารถประกอบด้วย
    (สไตล์บลูลี่นะครับ) คือผมก็มีบลูลี่อยู่ 3 ตัว แต่ไม่เคยไปงานโชว์เลย
    หลายคนก็ทักว่าทำไมไม่เอาไปประกวดบ้าง ผมจึงอยากลองดู
    ช่วยแนะนำทีครับ เพราะผมจะได้ฝึกเค้าได้ทัน
    และขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ
  • ลองเข้ามาดูในกระทู้นี้ครับ
    คงจะได้รับความรู้เพิ่งเติมในเรื่องการประกวดคร่าวๆครับ

http://pitbullzone.com/community/discussion/24985/มีสาระดีๆมาบอกกล่าวกันtpc#Item_22
  • ลุยกันเลยคร๊าบ งานนี้ไม่มีคำว่าล้ม มีแต่จะยิ่งใหญ่ขึ้นเรื่อยๆๆ
  • ใครทำ Ad ครับพี่ แบบสวยดีนะครับ
  • เยี่ยมมากเลย
  • ขอไปชมด้วยนะครับ
  • การประกวดก็คือการโชว์ความสวยงามของสุนัขในทุกๆด้านเช่น โครงสร้าง หน้าตา การยืน การเดิน การวิ่ง และคนที่จะสามารถทำให้สุนัขโชว์ได้ดีแค่ไหนก็คือผู้จูงหรือแฮนเลอร์

จากองค์ประกอบทั้งหมดข้างต้น หมาตัวที่เพียบพร้อมมากที่สุดจึงสมควรชนะ
  • ผมและครอบครับจะขอไปชมด้วยนะครับ
  • มันต้องพี่มาร์คเท่านั้น

ตัวจริง

ตัวเดิม

คนนี้

เท่านั้น เย้!imageimage
    ไฟล์แนบ
    35716.jpg 37K
    35717.jpg 33K
  • เรียนคุณ saimon กันยายน 13 Permalink
    ถามนะครับ เวลาประกวดเค้าดูกันตรงไหนบาง
    พาจูงเดินให้ชมเท่านั้นหรือว่าต้องมีการแสดงความสามารถประกอบด้วย
    (สไตล์บลูลี่นะครับ) คือผมก็มีบลูลี่อยู่ 3 ตัว แต่ไม่เคยไปงานโชว์เลย
    หลายคนก็ทักว่าทำไมไม่เอาไปประกวดบ้าง ผมจึงอยากลองดู
    ช่วยแนะนำทีครับ เพราะผมจะได้ฝึกเค้าได้ทัน
    และขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ

เป็นคำถามที่ดีมาก ตามกระทู้คุณ Aek_ES_BKK ไปก็จะได้อะไรอีกเยอะ

แต่ถ้าจะให้ดี....อีกหน่อยในเว็บ TPC ควรจะมี VDO ไฟล์สอนเทคนิคต่างๆ ให้เฉพาะสมาชิก หรืออาจจะเปิดกว้าง ให้ทุกๆ ท่านได้เข้ามาชม เช่น VDO เทคนิคการจูงหมา ของ Ron Ramos หรือของพี่ไพโรจน์ ก็ได้... และ "ความรู้" อื่นๆ อีกมากมาย รวมมาให้ชมกัน แหล่มไหมๆๆๆๆ
  • คนทำแอดสวยๆแบบนี้ จะมีใครไปไม่ได้ครับคุณตั้ม ต้อม ทีเมอรินนี่เอง ^ ^
  • ดีใจจริงๆครับ ต่อไปนี้จะมีที่ให้หมาหน้าแหลมยืนอย่างสง่าซะที

เดินหน้าเต็มที่เลยครับทุกๆท่าน

image
  • กรี๊ดดดดดด ตื่นเต้น 555
  • ถึงคุณต้อม ถ้าไม่ยุ่งจนเกินไปผมจะผลิตvdoให้เอง คุณต้อมอาจต้องช่วยผม ในเรื่องไตเติ้ลเขารายการแต่ไม่จำเป็นต้องเป็นภาพเคลื่อนไหว เอาแบบข้างบนก็ได้
  • คุณ KORN ชั่วโมงนี้ไม่มีใครกล้าปฏิเสธฝีมือตัดต่อ VDO แน่นอนครับ

คนที่อุทิศตนทำเพื่อประโยชน์ของส่วนรวม โดยไม่หวังสิ่งตอบแทน เป็นคนที่น่ายกย่องมากครับ

ผมยินดีอย่างยิ่ง คุณ KORN สามารถนำผมภาพหรืออะไรต่างๆ นานาของผมไปใช้ได้เลยครับ

คณะกรรมก(ร) ว่างายย :-?
  • ขอให้ทุกคนเตรียมความพร้อมทั้งตัวเองและสุนัข
    เชื่อเถอะครับ ว่างานนี้จะเป็นอีกงานที่ถูกกล่าวขวัญคู่กับวงการพิทบูลของเราไปอีกนาน

ทุกคนที่ได้รางวัลต่างๆในงานนี้ จะเป็นรางวัลที่ทรงคุณค่าที่สุด ขอย้ำที่สุดของที่สุดครับ \:D/ image
    ไฟล์แนบ
    IMG_6555.jpg 86K
  • ขอย้ำว่า TPC เป็นของเราทุกคน ความไว้ใจ ตวามเชื่อใจ

คือสิ่งสำคัญและกำลังใจให้ทีมงานดำเนินงานต่อไป
  • ไปแน่นอนค๊าบบบบบ =D>
  • งานมี 4 วันเลยรึครับ จัดเต็มจริงๆครับพี่image
    ไฟล์แนบ
    6 X REMY FEMALE.jpg 66K
  • งาน 4 วัน กิจกรรมมีเต็มทุกวัน เราต้องแสดงพลังของชาว Underground Dog ให้โลกได้รับรู้

งานนี้จัดหนัก ฟูลทีม
  • สมกับเป็นงาน TPC จริงๆครับ
  • งานนี้ไม่พลาดแน่ครับ ขอหยุดล่วงหน้าเรียบร้อย :)>-
  • image

ฉากหลังที่เตรียมไว้ใช้แถลงข่าวอันแรก แต่โลโก้เปลี่ยนเรากำลังทำใหม่ครับ
    ไฟล์แนบ
    งานเซนทรัล_resize_resize.jpg 118K
  • พี่มาร์ค ขอรายชื่อสปอนเซอร์แบบจะจะ แจ้งแจ้งหน่อยครับเพ่
    แบบว่า ข้อ 1 2 3 4 >>> คับป๋ม
  • จะเอาไปทำไม ความลับ ลงในนี้ไม่ได้ เดี๋ยวมีคนไปปล่อยข่าวอีก ฮ่าๆๆๆ
  • image
    พี่ต้อม ผมอยากได้ภาพแบบนี้ แต่ตัดในส่วนระเอียดของงานออก เพื่อเอามาใช้เป็นไตเติ้ลของวีดีโอและมันจะได้อยู่ในอารมณ์เดียวกันทั้งหมด ขอบคุณครับ
    ไฟล์แนบ
    TPC logore.jpg 136K
  • กิจกรรมที่แข่งขันนั้น แบ่งเพศของสุนัขด้วยป่าวครับป๋า
  • เรื่องรุ่นรอใกล้ๆวันงานนะครับ จะบอกว่ามีรุ่นไหนบ้าง
  • ยินดีคับผม
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    BANNER3.jpg 43K
    BANNER4.jpg 38K
  • ต้อมออกแบบแบนเนอร์ให้หน่อยดีเพ่
  • งานนี้จัดเต็ม จัดหนัก หมาดำ หมาแดง หมาเด็ก หมาท้อง ไปหมด คนก็อย่าให้เหลือ งานนี้สุดตัวครับพี่น้อง :o028:
  • ขอบคุณครับ สำหรับไตเติ้ล
  • จัด ที่ไหน คับ
  • ขอยืมแบรนเนอร์มาลงประกาศที่โคราชด้วยนะคุณต้อม ส่งๆฟล์ให้ด้วยครับ
  • ส่งโปสเตอร์ติดมัน ทั่วประเทศไปเลยป๋า
    งานดีๆแบบนี้ไม่ควรพลาดเลยครับพี่น้อง555
  • ตอนแรกว่าจะรอโปรโมทตอนใกล้ๆวัน รอให้งานคนอื่นเขาผ่านกันไปก่อน แบ่งๆกันไปงานจะได้มีต่อเนื่อง พวกเราจะได้ไม่เหงามีงานให้ไปสนุกกันทั้งปี แต่ไม่รู้ใครปล่อยข่าวว่างานนี้ล่มได้ยินแล้วควันออกหู เลยต้องรีบออกมาโปรโมท เดี๋ยวจะมีอีกชุดจัดหนัก และเปิดจองบู๊ตตามติดๆไปเลย ฮ่าๆๆๆ