ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อาหารหมาครับ!!!
  • พอดีไปซื้อที่ร้านแล้วยี่ห้อประจำที่เคยใช้ ( หมดพอดี ) เลยลองอีกยี่ห้อนึ่งครับ
    ผลรับ หมาทั้งสี่ตัวไม่กินเลย!!!!!!!!
    คงต้องไปซื้อยี่ห้อเดิมมาผสมให้กินใช่ไหมครับผม
    ขอคำแนะนำหรือชี้เเนะหรือสั่งสอนแบตรงๆเลยครับผม
  • ลองF1ดูสิครับเห็นผล100%
  • ผสมน้ำหวานดูหรืออาหารสด. นมผง นมข้าวโพดแบบซองหอมดี
  • ถ้าเสียดายอันที่ซื้อมาใหม่ก็คงต้องเอายี่ห้อเดิมมาผสมครับ หรือจะหาน้ำซุปหรือนมราดลงไปเพื่อเพิ่มความน่ากินจะได้ไม่ต้องทิ้ง แต่ก็ต้องทำใจหากต่อมาหมามันจะกินยากและเลือกกินขึ้น
  • คงอย่างที่พี่มาร์คบอกครับทำใจ แต่สำหรับผมทำเหมือนบทความที่พี่มาร์คแกเคยบอกครับ เราเป็นนายมันไม่ใช่มันเป็นนายเรา ก็เลยว่าถ้ากินก็กินไม่กินก็เก็บครับ แล้วมันทนไม่ไหวมันก็กินครับ ไม่ว่ายี่ห้อไหนก็กิน ต้องขอบคุณพี่มาร์คสำหรับสิ่งดีๆ ที่มีให้ในกระทู้ต่างๆ ครับ
  • ลองผสมเนื้อ ไก่ ตับ หรือไข่ต้มไปด้วย
  • มันไม่กินก็ปล่อยมันครับ มันไม่ยอมอดตายแน่ครับ พอมืื้อใหม่กฌให้เหมือนเดิม

รับลองไม่นานมันกินแน่
  • ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากเลยครับผม
    ไปซื้อมาและครับ F1แดง เหมือนเดิมครับ
    บอกก่อน ( ไม่ได้เชียร์ใครทั้งนั้น ) สุนั้ขมันชอบของมันเอง
    ขอบคุณครับทุกท่าน
  • โห แล้วก็ให้ลุ้นอยู่ตั้งนาน จะถามก็ไม่กล้า คราวหน้าพูดชื่อยี่ห้ออกมาเลย ฮ่าๆๆๆๆ
    ร้านไหนปล่อยของขาดบ่อยๆ สงสัยต้องรีบไปจัดการเสียแล้ว

ขอบคุณครับ :-D
  • ที่โรงงานพี่สาว มีหมาแปดตัวเลี้ยงใว้เฝ้าโรงงาน ให้กินข้าวคลุกน้ำปลากับปลากระป๋อง
    ไปเห็นกะละมังข้าวมันแต่ละตัวแล้วเวทนา กินเหลือเปอะปะ ขึ้นรา หมาก็ผอมมาก เดินไม่ค่อยไหว
    ขี้เรื้อนด้วยไม่มีคนใส่ใจทั้งที่ใช้ประโยชน์จากการที่มันเฝ้าโรงงาน เลยแนะนำให้พี่ใช้อาหารเม็ดไม่สิ้นเปลือง
    ไม่ต้องหุงข้าวหม้อโตๆ ไม่เปลืองแก๊สไม่ต้องคลุกข้าวทีละกะละมังซักผ้า(คนงานทำ)
    พี่สาวตกลง แกไปซื้ออาหารเม็ดของเทสโก้เพราะต้องไปโลตัสประจำอยู่แล้ว อนิจจาหมายิ่งไม่กิน
    ผอมจนเดินแทบไม่ได้ พี่เลยบอกว่าเห็นมั้ย มันไม่ชอบกินหรอก เลยบอกว่าเพิ่มเงินอีกซักหน่อยแล้วซื้อ f1 มากิน พี่บอกว่าไม่มีเวลาว่างพอที่จะไปซื้อหรอก ช่างมัน เลยตัดสินใจลงทุนไปซื้อ f1 ออกเงินเองเลย
    เอามาให้หมาที่โรงงานกิน แค่ยกถุงลงมา เปิดกระสอบมันก็มาล้อมกัน พอเทใส่กะละมังมันฟาดกันเรียบ
    กินเอาเป็นเอาตาย และหลังจากนั้น มันก็แข็งแรง ขนดีขึ้น พี่เลยใช้ f1 ตั้งแต่นั้นมา แต่ใช้ราคา 590 เพราะหมาเค้าเยอะค่ะ
  • อ่านแต่ละความเห็นแล้ว พลังใจมาเกินร้อย ขอยืนยันว่าเอฟวันเป็นอาหารที่คุณภาพคุ้มค่าเกินราคาจริงๆครับ ที่ต่างประเทศ เอฟวันเหลืองขาย 1,200 เอฟวันแดงขาย 1,755 เอฟวันม่วงขาย 1,950 และเอกซ์ตรีมขาย 2,600 แพงกว่าอาหารนอกทุกตัวครับ

อาหารบางตัวที่วางขายราคาใกล้เคียงกับเอฟวัน เรามั่นใจว่าไม่มีทางคุณภาพเท่ากับเอฟวัน และหากเราทำอาหารเกรดนั้นออกมา รับรองว่าราคาจะถูกกว่านี้อย่างน้อย 200-350 บาทครับ
  • โล้นคาราบาวลงทุนเลีย GM หมดสภาพ