ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เป็นสมาชิก TPC แล้วได้อะไร?
  • อยากเห็นหมาพิการ ช่วยยกตัวอย่างให้ชมหน่อยคับ =D>
  • ขอบคุณถ้าไม่กลับมาอีกครับ
    ไม่ชอบที่ไหนก็อย่าเข้าไปแค่นั้นก้จบ
    เมื่อคุณเข้ามาแล้วไม่พอใจก็ไม่ต้องมา
    แต่เห้นก็ขยันเข้ามาจังเลย
  • เลิกเอาขี้มาป้ายให้ผมเสียที คนเรามีสติปัญญาแยกแยะได้อะไรชั่วอะไรดี
    ดังนั้นมันต้องมีอุดมการณ์ มันถึงจะเป็นคนอย่างแท้จริงโดยสมบูรณ์ครับ

ผมไม่เคยกลัวการที่จะต้องยืนอยู่คนเดียว ถ้าการที่ผม ...
    ... ผลักดันให้การประกวดหมาต้องยึดตามมาตรฐาน
    ... บอกว่าการประกวดหมาต้องทำตามกติกา และหมาต้องพร้อมจริงๆ
    ... บอกว่าหมาหางหัก มันถือเป็นข้อบกพร่องประเภทหนึ่ง
    ... บอกว่าหมาที่โครงสร้างกระดูกผิดปกติ คือหมาพิการ
    ... ฯลฯ

แล้วทำให้คนไม่เห็นด้วยต้องเดินจากไป ผมก็คงไม่สามารถห้ามใครได้
    ผมมั่นใจว่าผมทำเพื่อคนส่วนมาก ไม่ได้ทำเพื่อใครคนใดคนหนึ่ง
    ใครจะพัฒนาหมาก็พัฒนาไป แต่ผมต้องการพัฒนาคน
    โดยเฉพาะเรื่องของ คุณธรรม จรรยาบรรณ เพื่อไม่ให้ใครเอาเปรียบหมาครับ

ขอบคุณที่จะไปจากที่นี่อย่างถาวร และขอให้พูดแล้วทำให้ได้อย่างที่พูด
    ผมก็หวังว่าต่อไป จะไม่มีเศษสวะมาก่อกวนสร้างความรำคาญใดๆที่นี่อีก

สวัสดีครับ :065:
  • กูเห็นมีแต่มาเฟียที่ทำเพื่อวงการมาโดยตลอด แต่พวกมึงทำแต่เรื่องเหี้ยๆ แต่ถ้าพวกมึงไม่มาอีกก็มีแต่คนดีใจ
  • พวกแม่งเกิดจากเว็บนี้ทั้งนั้น ตอนหาแดกได้อะไรก็ดีไปหมดถ่ายรูปกอดกันมาอวด อีกหน่อยมันก็กัดกันเอง
  • นึกว่าจะสำนึกได้บ้าง แต่ก็เปล่าเลย กลับมาหาเรื่องตลอด มันเป็นยังไงนักหนา ไม่ได้แกว่งปากแล้วกินข้าวไม่ลงเหรอคะ ถ้าคิดว่าตัวเองรู้และฉลาดทุกอย่างทำไมไม่ไปสอนพวกตัวเอง มาวุ่นวายอะไรที่นี่ ปลงๆมั่งเหอะ
    ที่นี่บอร์ดเสรีก็จริงแต่ไม่มีใครอยากต้อนรับพวกเกะกะเกเรหรอกค่ะ ทางใครทางมันไม่ดีกว่าหรือคะ
  • มันเลี้ยงหมาพิการอยู่ แต่ป๋าไปสะกิดโดนเข้าอย่างจัง ปั่นราคาลูกหมาไม่ได้แม่งก็ดิ้นอะดิ :p
  • มากกว่าสิบปีนี่ถือได้ว่าเป็นคนรุ่นเก่ามั๊ยครับ ถ้าใช่ ก็แสดงว่าไม่ใช่เหลือแต่ gen ใหม่ๆเท่านั้น อย่างน้อยก็ยังมี
    ผม มีพี่เก่งโซน ด้วย เก่ากว่าผมนิดส์นึง >:D<
  • แต่ตอนนี้พวกมันก็ยังขายได้แพงอยู่จริงๆนะครับ และตลาดก็ยังต้องการในสิ่งที่พวกมันทำอีกซะด้วย ทำไงดี
  • Choose the one you are krub!!!i
  • ดูจากรูป ส่วนมากเจ้าของหมาเค้าก็ ปลดสายตอนเตรียมตัวออก ไม่ได้เอาล่อ ซักหน่อยหนิ ครับ
    แค่มือ ถือไว้ ไม่ได้ เอายืนมาให้หมา มันกัด แต่อย่างใดอีกอย่างแววตามัน ก็ไม่ได้ จดจ่อ กับการมองสายจูง
    ตามันมองเจ้าของมากกว่าอีกนะครับ อ้นมองในมุมของคนถ่ายรูปนะครับ ถ้าเอาล่อ ในความคิดอ้น มันคือการยืนให้กัด เพื่อให้มันลากมาหาเรามากกว่า

แต่ยังก็จะนำไปปรับปรุงครับ เพราะพวกผม ก็คงไม่ถอย ไม่ใช่ว่าถอยไม่ได้นะครับ แต่พวกผมมันเด็กรุ่นใหม่ ที่อยากเห็นวงการนี้ มันกลับมาคึกคักในแบบสมัยของพวกผมเอง เท่านั้นครับ
  • สงสัยต้องให้เจ้าของหรือคนออกคำสั่งเป็นชีเปลือย 55
  • ฉันไม่เก่งไม่มีกึ๋นอะไรเรื่องพิทหรอกค่ะ แค่เลี้ยง รัก ดูแล รับผิดชอบ ศึกษาเรื่อยๆยามว่าง
    จะให้เก่งเหมือนคนที่ทำมาหากินทางด้านนี้คงเป็นไปไม่ได้ แต่ฉันก็มีอาชีพที่สุจริต ไม่คดโกงใคร
    ไม่ใส่ร้ายใครเพื่อตัวเองจะได้หากินสะดวก และไม่อวดฉลาดว่าตนเองรู้ดีกว่าคนอื่นไปซะทุกเรื่อง
    แล้วก็ไม่เคยลอบกัดใคร

ฉันถือว่าฉันก็เป็นส่วนหนึ่งในเว็บนี้ ฉันก็มีสิทธิ์ออกความคิดเห็น ถ้าพวกเราไม่ออกมาปกป้องคนดี
    ปล่อยให้คนเลวๆมันแต่งเรื่อง ใส่สีตีไข่คนอื่นไปวันๆ ก็เท่ากับเราส่งเสริมคนชั่ว ให้มันมาอาละวาด
    ฟาดงวงฟาดงาในบ้านของเรา ขยะ ยังไงก็คือสิ่งที่สกปรกต้องช่วยกันกำจัดค่ะ
  • น้องเขาเป็นผู้หญิงแต่ใจยิ่งกว่าผู้ชายบางคนน่าอายไหม
  • เป็นสมาชิกtpcแล้วได้อะไรนึกไม่ออกเพราะไม่รู้จะยุบวันไหนแต่พิทบูลโซนมันสุดยอดอยู่ในตัวเองแล้ว เพราะป๋าแกลุยเองตลอดมันจึงมีพลังไอ้พวกที่ด่าป๋าเมื่อก่อนมันก็เล่นที่นี่ทั้งนั้น
  • ไปแล้วยังไม่ไปลับ ยังติดใจมาเล่นอีกด้วย ไม่รู้ป๋าแกเอาของขลังที่ไหนมาเจิมเวป :o046:
  • เป็นสมาชิก tpc ต้องทำไงบ้างครับ
  • ก่อนนอนต้องมาอ่านตลอดถ้ามีด่ากันยาวทุกทีแต่ถ้าบอร์ดเงียบก็เปิดอ่านรอบเดียวพอ วันนี้เล่นนานเพราะมีอะไรให้อ่าน
  • ขอเป็นสมาชิกTPCด้วยคนครับ
  • เค้าลากกันหนุกๆ จะมายุ่งทำไมว้าาา
    ผมไม่มีเวลาว่างมากขนาดฝึกหมาเอาเป็นเอาตายหรอก
    แค่ร่วมสนุก พาหมาออกสังคมบ้าง ปีละไม่กี่หนเอง
    อย่าซีเรียสน่า
  • ไม่ต้องสมัครครับเข้ามาร่วมได้เลย ชมรมเราเปิดกว้างสำหรับทุกคนอยู่แล้ว เพื่อมาช่วยกันสร้างสังคมคนเลี้ยงด้วยความรักและรับผิดชอบครับ
  • เสียงค่อนแคะมันอาจจะสร้างความรำคาญไปบ้างแต่ก็อย่าไปให้น้ำหนักคำพูดมัน คนพวกนี้ใครทำอะไรมันก็หาเรื่องจับผิดทั้งนั้น เอาเวลามาคิดเรื่องที่เป็นประโยชน์ดีกว่าครับ TPC. จะไม่มีความหมายเลยหากพวกเราไม่ช่วยกันผลักดัน ตอนนี้เราต้องการคนรุ่นใหม่ๆมาช่วยสานต่อ

ช่วงนี้ภารกิจประจำวันผมค่อนข้างยุ่งมีบางช่วงที่อาจจะตอบกระทู้ช้าก็ต้องขออภัย แต่ยืนยันว่าจะเดินหน้าทำกิจกรรมเพื่อความบันเทิงในสังคมหมาๆแห่งนี้ต่อไป และพิตบูลโซนก็จะยังเป็นศูนย์รวมของพวกเราตลอดไปครับ
  • นั้นผมขอสมัครครับ คนเก่าๆหัวโบราณคิดกบฎก็ช่างมันครับ คนรุ่นใหม่ก็สามารถทำได้---แต่ช้าหน่อยนะ อิอิ :-))
  • คุณmizu ไม่มีใครกบฎ อะไรหรอกครับ คนที่มันเอ่ยชื่อมาก็ยังอยู่กับเราทั้งนั้น ไปดูในบอร์ดตะพานหินพี่ๆเค้าก็เล่นอยู่ พี่โอก็ยังอยู่ ใครๆก็ยังอยู่ มันทำเพื่อให้เราและพวกพี่ๆเค้าเข้าใจผิดไปอีกแบบ เพื่อแยกคำว่าเราออกจากกันแค่นั้นเองครับ ใจเย็นๆครับ อย่าไปให้น้ำหนักมากครับ :019:
  • ขอหาหมาสวยๆ สักตัว แล้วจะร่วมสนุกด้วย
    ขอรายละเอียด กฎระเบียบ ขอบังคับหน่อย
  • ขอให้เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบ จะมีหมาหรือไม่มี แต่ใช้ใจมาก็พอละครับ
    :m08:
  • ครับพี่ Pae พอดีเข้าไปเห็นมามีชื่อ คนในผังกรรมการฝั่งนี้ย้ายไปอยู่บอร์ดบริหารฝั่งนั้นก็เลย งง ๆ อ่ะครับ
    และข้อความด้านล่างนี้ก็แจ้งจำนงค์เต็มที่ ก็เลยยิ่ง งง ไปใหญ่ ก็เท่านั้นครับ
    mat September 19 Permalink QuoteReply
    พี่ก็น่าจะรู้ว่าผมอ่ะอยู่กับพี่ๆตลอด

• อย่าไปเอามาเป็นประเด็นครับ
    ต่างคนต่างทำงาน อาจมีเพื่อนๆบ้างท่านมีกำลังมากพอก็ช่วยได้หลายๆๆที่
    มันไม่ใช่ปัญหา ถ้าเราไม่เอามาเป็นปัญหา
    เพราะจริงๆแล้วก็คนรู้จักกันทั้งนั้น แต่อาจจะคิดไม่เหมือนกันก็แค่นั้น
  • ไม่เป็นไรหรอก ใครจะอยู่กี่ที่ สำคัญว่าต้องทำตัวให้อย่ารั่วเชียว ความฝั่งนี้อย่าออก ความฝั่งนั้นอย่าเข้า เพราะถ้ารั่วโอกาสเสียคนมีสูงครับ และต้องเข้าใจนะครับว่าอยู่แบบนี้มีแต่คนระแวง ก็ทำใจยอมรับได้อย่างก็เสียอย่าง
  • :-bd
    image
    ไฟล์แนบ
    Logo.jpg 23K
    Logo.jpg 23K
  • โลโก้สวยค่ะ :o046:
  • สรุปงานเรายังจัดที่เซ็นทรัล แจ้งวัฒนะ 4 วันเหมือนเดิมใช่ไหมคับ
    กรรมการ รอน รามอส ตัดสินทั้ง 4 วันเลยหรือป่าวคับ แบบว่าเพื่อนถามมาอยากไปคับงานนี้จัดเต็ม :-j
  • ไม่ต้องสมัครอะไรหรอคับ ......
    โอเคงั้น ผมขอเข้าร่วมด้วยคน คับ ผลักดัน อเมริกันพิทบุล เพื่อความบันเทิง อนุรักษ์ และทำเพื่อสังคม :063:

......................พี่มาร์ค ผม ทำเสื้อหน่อยดีกว่า นะ เพื่อ ความเป็น tpc
  • ยินดีต้อนรับครับ พี่ ตี้
  • งานต่อไปของพวกเราคืองานที่โคราช อย่าลืมไปสนุกกันนะครับ
  • ตอนนี้ ทางใต้ เรา กำลัง คุย กัน ว่าจะทำกลุ่ม สุนัข ขึ้นประกวด และแข่งขัน เข้างานต่างๆๆ

แต่รอฟัง ผล จาก เพื่อนๆๆ ในกลุ่ม ว่า พร้อม กันมากแค่ไหน ........

พวกเราอาจจะได้ ไปร่วมสนุก กันแบบ ตัวแทนทางใต้ :-D
  • พี่ TNT ทำป้ายสวยมากๆจะไปใช้ในงานไหนเหรอคับจะได้ช่วยโปรโมตในFBขอรายละเอียดด้วยคับใช่งานเซ็นทรัลหรือป่าวคับ
  • พี่มาร์คแวะมารับด้วยนะครับ อยากไปด้วย ช่วงเวลาที่จัด ก่อนฝึกงานพอดี

พี่ตี้ ขอบคุณครับมาช่วยกันสร้าง หมากิจกรรมกันเยอะๆๆนะครับ
  • พี่ คอ หมากิจกรรม หมาทำงาน อยู่แล้วคับอ้น :-D
  • ของคุณ mizu รายละเอียดงานต้องรออีกนิดนะคับ
  • โคราช ยินดีต้อนรับทุกๆๆท่านครับ
  • *********กราบเรียนคณะผู้บริหาร ท่านทั้งหลาย ออกมาโพสต์กันบ้างสิคร๊าบบบ**********

*********ท่านทำอะไรกันอยู่ ยังไง ถึงไหนแล้ว**********

*********เอาไงกันต่อ**********
  • สรุปว่างานจะไปต่อหรือยังไงอะไรผู้ใหญ่ในนี้ คณะผู้บริหารออกมาออกความคิดเห็นกันหน่อยซิครับ จะได้รู้ว่างานมันจะไปต่อหรือไม่ อย่างไร ถ้าปล่อยให้มันเดินด้วยตัวเองคงไม่ได้นะคับ
    ถ้าอย่างนั้น อย่างที่ฝั่งนั้นพูดไว้ว่างานที่เซ็นทรัลจะไม่ได้เกิด ก็อาจจะเป็นอย่างนั้นได้นะคับ
    พี่มาร์คยังสู้หรือป่าวคับพี่
  • คุณmizu เป็นผู้หญิงหรือผู้ชายคับ ??