ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เพิ่งได้มาครับ
  • ช่วยวิจารณ์หน่อยครับ
  • image
    ไฟล์แนบ
    ตัวผู้1.2 ภาพที่ 1.jpg 101K
    ตัวผู้ 1.2 ภาพที่ 2.jpg 127K
  • ห้ามซ่านะเฟ้ย อิๆๆท่าทางห้ามยากคิๆๆๆ
  • ดูท่าทางกว้างขวางเลยนะ หนาเทอะทะแต่เด็กเลย งามแน่
  • ใช้ได้ไหมครับ พวกพี่ๆดูแล้ว
  • เกิด26สิงหา ใกล้เดือนแล้วครับ
  • เป็นพิทบูลที่สวยเลยขอให้มีความสุขกับการเลี้ยงนะครับ
  • ขอบคุรสำหรับคำติชมจากพวกพี่ๆใจดี
  • หน้าตาเอาเรื่อง เลยละ สวยครับ เหมาะทำกิจกรรมเลย เลี๊ยงดีๆๆนะครับ
  • กระดูกใหญ่อกกว้าง มาดีแล้วครับ :063:
  • ดูดีครับ
  • ดูดีค่ะ น่ารักดี
  • ผมขอถามในกระทู้นี้หน่อยนะคับพอดีไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่

หมอเค้าทักมาอ่ะคับเรื่องอาหารที่ผมให้น้องหมากินอยู่

ผมให้ กล้วย+ไข่ต้ม+นมเเพะ+อาหารเม็ด

หมอเค้าบอกให้เลิกกินกล้วยกับไข่ เพราะมานจะทำให้ไม่ย่อย

เเต่พี่เจ้าของหมาเค้าเเนะนำไห้กินกล้วยกับ เพราะมันทำให้อ้วนไว

จริงหรือเปล่าคับที่หมอบอกมา เเนะนำทีคับ

ขอบคุณคับ (น้องหมาอายุ45วันคับ)
  • ความคิดของผมนะหมามันเป็นสัตว์กินเนื้อไม่ใช่กินพืชกระเพราะมันไม่น่าย่อยกล้วยได้
  • ต้องเอฟวันครับ แน่นอนกว่า
  • กล้วยมีแมกนีเซียมสูงครับ การกินกล้วยขณะท้องว่างจะทำให้ปริมาณธาตุแมกนีเซียมในเลือดสูงขึ้น ทำให้สูญเสียสัดส่วนของแคลเซียมและแมกนีเซียมไปเป็นการยับยั้งการทำงานของหลอดเลือดหัวใจเป็นอันตรายต่อสุขภาพครับ
    ภาวะที่ระดับแมกนีเซียมในเลือดสูง อาการทางระบบประสาท คือ กล้ามเนื้ออ่อนแรง อัมพาต เดินเซ ซึม และสับสน ระดับปานกลาง จะทำให้เกิดหลอดเลือดขยายตัว ถ้ารุนแรงจะทำให้เกิดความดันต่ำ
    ถ้ามีระดับ magnesiumที่สูงมากจะกดการรู้สึกตัว หัวใจเต้นช้า หัวใจเต้นผิดจังหวะ หายใจช้าลง และหัวใจหยุดเต้นในที่สุด
    ให้กินวันละลูกพอ อย่าให้เยอะครับ เพราะแม็กนีเซียมมันก็มีประโยชน์เหมือนกันครับ เรื่องสมองและกระดูก คล้ายๆแคลเซียม ในร่างกายของสิ่งมีชีวิต ไม่ว่าคนหรือสัตว์ กระดูกประกอบด้วย
    แม็กนีเซียม แคลเซียม และโปแตสเซียม ในส่วนที่ใกล้เคียงกันครับ

ส่วนไข่สุก เป็นอาหารที่ร่างกายสามารถดึงนำไปใช้เป็นพลังงานได้ทันที(เน้นสุกนะครับ)
    แต่ไข่ดิบย่อยยากมากครับ ผมว่าไข่สุขไม่น่าเป็นไรนะครับ ใช้กันทั้งบ้านทั้งเมือง
  • อยาก กดlike ให้คุณopenสักล้านเลยสุดยอดๆๆๆๆๆ
  • ขอให้มีความสุขกับสุนัขของตัวเองนะคับเลี้ยงดีฯนะคับผมชอบหมาแดงอยู่แล้วในสายตาผมหมาแดงสวยทุกตัวสำหรับผมคับ
  • หมาแดงสวยทุกตัวค่ะ ยังไม่เคยเห็นตัวไหนขี้เหร่เลย เจ้าตัวเล็กโตขึ้นมาไม่ธรรมดาแน่นอนค่ะ up ให้ดูพัฒนาการด้วยนะคะ :)
  • กล้วยผมว่าให้เพียงอาทิตย์ละลูกก็พอครับ เพราะเปลืองเนื้อที่ในกระเพาะและประโยชน์ต่อสุนัขก็น้อยมากๆ สุนัขเป็นสัตว์กินเนื้อ ถ้าต้องการได้ไวตามินแร่ธาตุจากกล้วยเวลาให้ต้องบี้ให้เละมากที่สุด เพราะน้ำย่อยในกระเพาะสุนัขไม่สามารถย่อยสารอาหารจากพืชได้ ส่วนไข่ต้องเป็นไข่สุกเท่านั้น ไข่ดิบมีโทษเยอะกว่าประโยชน์ครับ