ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ผ่าตัดแล้วครับ
  • ปลอดภัยดี ออกจากโรงพยาบาลมาสักพักแล้วครับ วันนี้เลยแวะมารายงานตัวครับ
  • ขอให้แผล หายไว ๆ ครับ
  • ขอให้สุขภาพดีชึ้นเรื่อยๆนะครับ
  • หายเร็วๆ หายไวไว ครับพี่ สู้ๆ กำลังใจสำคัญที่สุด

• หายป่วยนะครับ
  • ดีใจด้วยครับพี่ปลอดภัยแล้ว หายไวๆนะครับ
    จะได้กลับเลี้ยงพิทบูลกันต่อครับพี่
  • รักษาสุขภาพ ดูแลตัวเองให้ดีๆ และที่สำคัญขอให้มีกำลังใจกับการต่อสู้กับโรคนี้นะคะ :)
  • หายไวๆๆนะครับพี่
  • แผลภายนอกหายดีแล้ว แต่ข้างในยังเจ็บๆอยู่ครับ
    แผลภายนอกยาวตั้ง 15 ซม. แต่ภายในรู้แค่ว่าตัดลำใส้ใหญ่ส่วนที่มีก้อนเนื้อออก แล้วก็ต่อลำใส้เข้าเหมือนเดิม
    งดอาหาร และน้ำตั้ง 20 วัน ให้แต่น้ำเกลือตลอดยี่สิบวัน ออกจากโรงบาลมาแทบไม่มีแรงเดินเลยimage
    ไฟล์แนบ
    DSCF8962.JPG 60K
  • รักษา สุขภาพนะคะ อาจารย์

มีญาติเป็น มะเร็ง เหมือนกันค่ะ ตอนนี้ ไม่ต้องให้คีโมแล้ว

กินผักบุ้งแดงต้มน้ำตาล ทุกวันค่ะ

“อะไรกันหมอบอกว่าฉันเป็นมะเร็งนะ กะอีแค่น้ำผักบุ้งแดง (บ้าน ๆ) จะมาแก้โรคมะเร็งได้ยังไง?!”

สำหรับคนที่เชื่อและนำไปต้มกิน ก็หายจากเนื้อร้าย ไม่ต้องผ่าตัด ฉายแสง ให้คีโม ฯ แสนสบายตัวสบายตังค์

สูตรนี้มีตีพิมพ์ในหนังสือ “หายเจ็บหายจน ด้วยตนเอง” และ สูตรเด็ด แก้เจ็บแก้จน ของ อ.สุทธิวัสส์ คำภา ...

ขออนุญาตนำมาลงหน้าเว็บเคลียร์ ๆ กันอีกครั้ง เพราะยังมีหลายคนเข้าใจผิด

ผักบุ้งแดงหรือผักบุ้งไทย ๓ กำมือ (ถ้าถกทั้งรากทั้งต้นจะได้ตัวยาที่ดีกว่า) น้ำตาลทรายแดง ๑-๓ ช้อนโต๊ะ

ต้มพร้อมกันในหม้อดินเท่านั้น!

เพราะถ้าเราต้มในหม้อโลหะ มันจะไปดึงสารพิษจากโลหะหนักกลับเข้ามาอีก น้ำผักบุ้งแดงจะดำปี๋ กินไปก็ยิ่งซ้ำเติมพิษร้าย ตายไวยิ่งขึ้น

คำว่า “หม้อดิน” หมายรวมถึงหม้อที่ทำจากเซรามิก, ดินเผา, แก้วทนไฟ แต่อาจารย์ท่านแนะนำให้ซื้อแบบหม้อตุ๋นไฟฟ้าจะดีกว่าราคาอาจจะสูงหน่อยแต่ถ้าเทียบความคุ้มค่าใช้ทนทานนานกว่าหม้อแม่นาคที่มักจะแตกโพละยามตั้งเตาไฟร้อน ๆ

http://www.pendulumthai.com/article_talung11.htmlimage
    imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    pic_pugboongdang.jpg 28K
    pic_potclay.jpg 30K
    pic_potchinese.jpg 43K
    pic_potceramic.jpg 9K
  • เป็นข่าวดีจริงๆ ดีใจด้วยครับ ขอให้หายวันหายคืนนะครับ
  • ขอบคุณ กำลังใจจากทุกๆท่าน เดี๋ยวต้นเดือนหน้า ก็เริ่มทำการรักษาด้วย คีโม หรือเคมีบำบัด
    เห็นหมอบอกว่าสำหรับผมต้องให้คีโมประมาณแปดครั้ง แล้วจะมาเล่าให้ฟังว่าหลังการให้คีโมเกิดผลข้างเคียงรุนแรงอย่างไรบ้าง พิทบูลไม่เลี้ยงแต่ก็จะเข้ามาดูเว็บนี้ตลอดไปครับ ตอนนี้เลี้ยงชิวาวาไปพลางๆก่อน นี่ก็ออกลูกมาอีกแล้ว ตัวนี้เกิดวันที่ 16 ก.ย. 54 image
    ไฟล์แนบ
    DSCF8967.JPG 58K
  • เป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ๆนะคะ
  • หายวันหายคืนนะครับ
  • อย่าลืมอับเดทข่างคราวให้ทราบบ่อยๆนะครับ :005:
  • แวะมาให้กำลังใจครับ สู้ๆครับ
  • ขอให้หายไวๆนะครับ เป็นกำลังใจให้ แล้วรักษาสุขภาพด้วย จะได้กลับมาเลี้ยงอีก ยังไงเสียก็แจ้งข่าวคราวมาให้ทราบบ้างนะครับ
  • อาการเริ่มแรกเป้นอย่างไรครับ รบกวนสอบถามหน่อย
  • เริ่มแรกๆเลยคงเริ่มต้นตั้งแต่ต้นปี2554 เดือนนึ่งท้องเสียครั้งสองครั้ง ท้องเสียเล็กน้อยเป็นแล้วหายเอง ท้องเสียทุกเดือนๆละครั้งบ้างสองครั้งบ้างก็ไม่ได้คิดว่าเป็นอะไรมาก จนกระทั่งเดือนเมษายน 54 เริ่มมีอาการปวดท้องบ่อยๆ ไปหาหมอบอกอาการ หมอก็รักษาโคกระเพาะ ดีขึ้นบ้างเล็กน้อย พอถึงช่วงปลายเดือนมิถุนายน 54 เกิดปวดท้องรุนแรงไปหาหมอตามเดิมหมอให้ยามากิน สามวันยังวไม่ดีขึ้น ไปตรวจใหม่อีกครั้ง หมอสอบถามอาการอย่างละเอียด แล้วให้ไปส่องกล้องตรวจดูในช่องท้องก็พบว่ามีเซลล์มะเร็งในลำใส้ใหญ่ แต่ยังไม่ทราบขนาดของมะเร็งต้องทำCT SCAN เมื่อทำแล้วจึงรู้ขนาดก้อนเนื้อมะเร็ง และทำการผ่าตัดเอาก้อนเนื้อร้ายออก ตรวจพบว่าเป็นมะเร็งระยะที่ 2 ครับ
  • งั้นผมต้องไปสอดกล้องแล้วละฮะ ขอบคุณมากๆครับ ผมไม่ปวดท้องนะครับแต่เป้นโรคกระเำพาะ จนกระเพาะเป้นแผล เคยอ้วกออกมาเป็นเลือด ตอนกินเหล้าด้วย กินข้าวต่อมื้อได้น้อยลง เวียนหัวบ่อย หิวบ่อย
    แล้ว ตอนสอดกล้องได้วางยาสลบไหมครับ
  • ตอนส่องกล้องดมยาสลบแบบอ่อนครับไม่กี่ชั่วโมงก็ฟื้นครับ แต่ก่อนส่องกล้องต้องกินยาน้ำสองเหยือก กินแล้วถ่ายทั้งคืนเลย เรียกว่าถ่ายล้างลำใส้ให้สะอาดเลยเชียวครับ
    ส่วนตอนเอ็กซ์เรย์คอมพิวเตอร์ ก่อนทำก็มีการกินยาน้ำ และฉีดสารทึบรังสีเข้าเส้นเลือด แล้วก็สวนยาด้วย แป็บเดียวเสร็จกลับบ้านได้ ไม่ต้องวางยาสลบครับ
  • ปวดท้อง ปวดมากขนาดไหนคะ แล้วปวดยังไง หนูมีเพื่อนที่ปวดท้องแล้วไปหาหมอบ่อยๆ แล้วหมอก็ให้น้ำเกลือเฉยๆ ไม่เห็นตรวจอะไรที่ซับซ้อนเลยค่ะ :033:
  • ข่าวดีจริงๆ ขอให้หายไวๆครับ
  • แรกๆก็ปวดท้องไม่รุนแรงครับ ปวดบ่อยครั้ง อาการคล้ายเป็นโรคกระเพราะเลยครับ ปวดบ่อยๆ ชักถี่ขึ้นเลยไปโรงบาลตรวจช่องท้อง ไปโรงบาลสามแห่ง สรุปให้ส่องกล้อง เหมือนกันทั้งสามแห่งเลยครับ
  • ขอบคุณค่ะ รบกวนอีกนิด แล้วท้องโตขึ้นมั้ยคะ แบบว่าดูเหมือนท้องอืดๆอ่ะค่ะ
    ขอให้พี่หายไวๆนะคะ :033:
  • ขอบคุณพี่มากๆนะครับ ที่ให้ความรู้ ขอให้พี่หายไวๆครับ เด๋ว ต้องไปสอด แล้วอัตราย น้ำหนักผมลดลงไป3กิโลแล้ว กินข้าวได้น้อยลง แต่หิวบ่อย