ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวนกูรูตอบทีคะ
  • ลูกพี่ BM คือสรุปสั้นๆงี้คะ อยู่กะเจ้านายมาสิบวันแล้ว ปรากฏว่า เจ้านายร้องหลายอาการเกิ๊นนนนน เอาใจม่ายถูก บทจะเล่นก็เล่นซะ บทจะขู่จะกัดก็นะ สุดท้ายคะพี่ถ้าเจ้านายเกิดร้องไร้สาระมากๆจะทำยังไงดีคะ หนูละกลัวมันติดเป็นนิสัยมากเลย โตมาเอะอะร้องๆๆๆ ตายเลย อยากฝึกเขาตั่งแต่ยังเล็กคะ
    ไฟล์แนบ
    IMG-20110929-00100.jpg 75K
  • อย่าไปโอ๋เค้ามากเกินไป ควรฝึกล่าม ขังกรง ตั้งแต่เด็ก เวลาขังหรือล่ามอยากร้องปล่อยให้ร้องไป ทำเป็นไม่สนใจมัน เด๋วมันกะเงียบไปเอง
  • นิ่ง สยบเคลื่อนไหว ใช้ได้ทั้งคนและกับหมา อ่ะครับ ลองดูครับ
  • อิๆๆๆดถเขาเด็กตอนนี้ฝึกอึฉี่แหละพอแย้วให้เป้นที่อิๆๆๆๆสุนัขฝึกสามสี่เดือนโน่นแหละครับคิๆๆๆๆ
  • งั้นมันคงจะยังเด็กเกินไปใช่ไหมคะ @zeedza เลี้ยงใส่กรงมา5วันแล้วอ่ะคะ ร้องซะต้องเอาออกกรงทุกที มีเมื่อสองวันก่อน แอ๊นท์ป่วย แม่เข้ามาดุถึงห้อง ว่าเลี้ยงหมาไงถึงเป็นแบบนี้ แบบว่าลงที่เจ้านายเรา เชื่อมะคะ คืนนั้นไม่มีร้องสักแอ๊ะ เช้าวันต่อมา ร้องเบาๆๆๆ 555+ แต่ก็ยังร้องอยู่คะ T T
  • ต้องแข็งเข้าใส่ อย่าอ่อนตาม
  • ถ้าตามรูปนะครับ มันเด็ก เกิ๊น ไม่รู้เรื่องอะไรหรอกครับ มันก็ร้องตามปกติ ไม่มีคนอยู่ด้วยก็ร้อง แต่ถ้าอยากให้หายร้อง ไม่ต้องไปสนใจเสียงร้องครับ ทนไปซักพักครับ

ปล.ของผมมันโตมาซัก 2 เดือนกว่าแล้วร้องปั๊บ ไม้ตลก เลยครับ เดินไปอัดซักผั๊ว วิ่งไปซุกเลย ตอนนี้ ไม่มีร้อง ร้องปั๊บไม้ตลก ปุ๊บ 555+ (ไม้ตลก=ฟิวเจอร์บอร์ดพับๆ)
  • โอ้ พระเจ้าโหดจังเลย 555+ แต่ของแอ๊น แอ๊นอยู่กะมันตลอดอ่ะคะ แบบว่าร้องยาวนานช่วงกลางดึกอดหลับอดนอนกันไป รบกวนอีกเรื่องคะ มันฉี่มันอึ ไม่เปนที่เลย นั่งเช็ดไปสิกระดาษหมดเป็นโหลๆแล้วคะ
  • รูปที่ถ่าย เปนการเจอกันวันแรกคะ ปัจจุบันฟันขึ้นแล้ววิ่งแล้วด้วย หนำซ้ำ BM ยังมาแง่งงงๆๆ ใส่แอ๊นอีก :012:
  • เหมือนกันครับ ฝึกยากโคตร แต่ตอนนี้ เป็นที่และ ต้องคอยจับจังหว่ะมันให้ได้ครับ ว่ามันจะฉี่จะอึตอนไหน แล้วช่วงเวลานั้นเราก็ เอามันออกไปอึไปฉี่ ที่ที่เราต้องการ แต่เรื่องฉี่ นี่ หมาเล็กฉี่บ่อยมากครับ ต้องทน ฝึกไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก็เป็น (ของผมฉี่ตอนตื่นนอน อึหลังจากกินอาหาร)
  • ค่อยเป็นค่อยไป แต่ก็สู้ ๆ นะ \m/
  • ลองเปลี่ยนชื่อเป็นลูกน้องดูครับ..555(ล้อเล่นนะครับ)

เลี้ยงหมาให้เป็นหมา เลี้ยงหมาให้เป็นสุนัข หรือจะเลี้ยงหมาให้เป็นนายเรา ลองศึกษาดูดีๆนะครับ

ตอนนี้ยังเด็ก สั่งสอนให้ถูก วันหน้าเราจะสบาย...^__^
  • เรื่องถ่ายเปนที่มีข้อมูลในเวปนี้ลองหาดูไม่ยากคัฟ
  • 555+ สงสัยต้องเรียก BM ว่าลูกน้องสะแร้วววคร่า ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร่า ขอบคุณทุกท่านค่ะมันเป็นทั้งความรู้และกำลังใจ จะลบคำครหาหมาบ้าเลือด เดะแอ๊นจาเอาไปเดินบางแสนแถวแหลมแท่นบ่อยๆ เจอคนเยอะๆ ดูดิ๊ จาว่าหมาบ้าเลือดอิกไหม แถวบ้านมันไม่ชอบพิทบูลเยอะ เหอะๆ
  • วิธีเลี้ยงลูกหมาและการฝึกจากประสพการณ์พี่มาร์คค่ะ ลองอานดูได้ประโยชน์มากค่ะ :033: http://www.pitbullzone.com/community/discussion/22646/ปิดเทอมหรรษาและของเล่นใหม่/p1