ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากทราบ สุนัขไม่ยอมเล่น สปิงโพส
  • อยากทราบ สุนัขไม่ยอมเล่น สปิงโพส ท่านใดมีความรรู้เกี่ยวกับเรื่องนี้ช่วยแนะนำ ผมด้วยยยคราพพพ มือใหม่ อะ ขอบคุณคราพพพพพพพพ :-c
  • แรกๆหัดให้มันเล่นกัดผ้ากับมือเราก่อน ทำจนมันชอบแล้วจึงค่อยเอาไปแขวนกับเสาหรือต้นไม้ แต่อย่าลืมต้องใส่สปริงหรือยางด้วยเพื่อให้เกิดความยืดหยุ่น ไม่ใช่ใช้เชือกเพียงอย่างเดียว ดึงไม่ยืดหมามันก็ไม่เล่นเหมือนกัน
  • การเพิ่มความอยากเล่น.. พอเค้าได้เล่น ได้กัดผ้าแล้ว อย่าเล่นจนมันเบื่อ
    คือพอเล่นๆไปแป๊บนึง เราก็เลิกเล่นหระทันหันไปเลย เก็บผ้าเก็บของเล่นให้หมด แล้วค่อยเล่นวันใหม่เลย....
    มาอีกวันอาจเล่นให้นาน รึ สั้น สลับกันไป ที่สำคัญ อย่าเล่นจนมันเบื่อหรือไม่ยอมเล่น...

เอาใจช่วยนะ ขอให้สำเร็จ
  • คือว่าขั้นตอนแรกของผมผ่านครับ แต่พอเอาไปแขวนนี่สิ ยืนมองอย่าง งง งง
  • ขอบคุณทูกคำแนะนำครับ
  • เยี่ยมไปเลยคับคุณ Marisa
  • ต้องอดทนครับ ค่อยๆฝึกค่อยๆสอนให้มันเล่น
    เด๋วก็เล่นได้ ขั้นตอนแรกต้องเป็นนายมันให้ได้ก่อน
  • ของผมก็ฝึกอย่างที่พี่มาร์คพูดล่ะครับต้องให้มันรู้จักก่อนว่าต้องเล่นยังไงไม่ใช่มาถึงทำให้มันเสร็จมันจะยืนงงๆแนะนำนะครับเอายางมอไซค์แหย่ๆเล่นกับมันก็ได้ครับเดี๋ยวมันก็เล่นเป็นครับ