ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แนะนำหมาสวย พิตบูล
  • เคยเจอหมาตัวนี้ที่ดีวัน เลยถ่ายรูปเก็บเอาไว้ เป็นหมาพิตบูลที่มีมุมขาหลังสวยมาก
    และการที่มีมุมขาหลังสวย การยืนมันก็ดูดีไปด้วย เส้นหลังก็เด้นตาม
    ถ้าเอามาฟิตกล้าม คาดว่าหมาตัวนี้จะสวยเทพเป็นภาพวาดเลยทีเดียว
    image
    ไฟล์แนบ
    2011-03-14-16.44.28.jpg 115K
    2011-03-14-16.44.28.jpg 115K
  • พี่มาร์คยังไม่เก็บของขึ้นชั้นสองอีกหรอ :014:
  • นานๆจะเจอพิตบูลที่มีมุมขาหลังแบบนี้เลยเอามาลงให้ชมครับ

image
    image
    image

ใครมีหมาสวยๆแบบนี้เก็บๆกันไว้บ้าง เอาไว้แก้ปัญหาขาหลังตึงครับ
    ไฟล์แนบ
    2011-03-14-16.42.16.jpg 114K
    2011-03-14-16.43.24.jpg 125K
    2011-03-14-16.44.04.jpg 130K
  • รอพนักงานกลับจากส่งของมาช่วยยก งานงอกละตู
  • ส่วนใหญ่มันเห็นตั้งแต่เด็กเลยมั้ยคับพี่มาร์ค มุมขาหลังเนี่ยคับ
    หรือว่าโตก่อนถึงจะเห็น
  • มันขึ้นกับพันธุกรรมครับ เล็กๆมีมุมขาแทบทั้งนั้น แต่มันมักจะแสดงตอนโตครับ
  • สวยมากครับ :O มีเบอร์เจ้าของไหมครับพี่
  • ต้องถามดีวันครับ พี่ไปเห็นมาจากที่นั่น
  • imageตัวเมียครับแบบนี้มุมขาหลังพอได้เปล่าครับ
    ไฟล์แนบ
    P1000595.JPG 151K
  • สวยครับ ใช้ได้เลยครับ
  • สวยจริง แหละครับ พี่มาร์ค ขาหลัง สวยไม่แพ้ พวก โดเบอร์ประกวด เลยวุ๊ย :006:
  • หมาตัวนี้รู้สึกเจ้าของเขาจะรักน้อยกว่าเจ้าบูลลี่อีกตัว ใครอยากได้ลองไปจีบๆดูเอามาทำพันธ์ผมว่าเข้าท่านะ ถ้ามันจมูกแดงผมคว้ามาแล้ว แต่ถ้าชอบโครงสร้างไม่ซีเรียสเรื่องสีผมว่ามันเป็นหมาที่สวยและหายากตัวหนึ่งเลยครับ

ลองสอบถามพี่อู๊ด ดีวันว่าใครเป็นเจ้าของ ผมอยากอนุรักษ์หมาแนวนี้ไว้จริงๆ ใครเอามาช่วยเชียร์เต็มที่ครับ
  • ผมชอบภาพที่สามมาก ยืน ได้สวยจริงๆๆ......(ขออนุญาติเอารูปโดเบอร์แมนลงเปรียบหน่อยครับ)

ผมว่ามุมขาพิทบุล ตัวนี้มันสวยอย่างที่ ว่าจริงๆๆๆ :013:

image
    ไฟล์แนบ
    imagesCAL5Y0R7.jpg 29K
  • พี่ว่าเผลอๆมันยืนสวยกว่าโดเบอร์แมนอีกครับ :-D
  • ดีครับถ้า หมาตัวนี้ ไปอยุ่ กับผุ้พัฒนา สาย อย่างถูกต้อง และคงไว้ ด้วยโครงสร้าง ที่สวยงาม
    ผมจะอนาคต อาจมีพิท โครงสร้าง งามระหงษ์ เพิ่มขึ้น แน่ๆๆๆๆ
  • ยิ่งดูก็ยิ่งชอบบ่อย บีเจ โครงสร้างเอามาเทียบ ยังต้องรีบชิดซ้ายลงคลองไปเลย ใครมีแม่หมาหุ่นใกล้เคียงอยากแนะนำให้พิจารณา ผมเชื่อว่าลูกหมาน่าจะขายได้ไม่ยาก
  • ( พี่มาร์ค ขอนอกเรื่องนิดนะครับ ) ต่อไปบอร์ดนี้ จะมีผี อีกป่าวครับ
    ที่ถามเพราะ เริ่ม คิดถึง ผีๆ ทั้ง หลาย :-D
  • คิดถึงร่าง2 ของทุกคนเหมือนกัน เหงาเลย 55 :-D
  • ไม่มีแล้วครับ วันนี้พวกเราพร้อมที่จะเป็นบอร์ดของคนจริงแน่นอนแล้ว
  • แจมด้วยครับ แต่ไม่ถึงกับสวยมาก

image
  • ขอบคุณครับพี่มาร์ค ^:)^ สวยไปทั้งตัวเลย
  • สนับสนุนหมาที่มีมุมขาหลังด้วยคนครับ....ขาหลังนี่เเหละครับ มีส่วนสำคัญในการเพิ่มพลังเเรงขับ ความยืดหยุ่น การเคลื่อนไหวของร่างการ หมาที่ขาหลังตึงๆ มันจะไม่ค่อยมีเเรงครับ ถึงมีเเรงก็สู้หมาที่มีมุมขาหลังไม่ได้..

พี่ตี้...ไม่มีผีก็ดีเเล้วครับ...อย่าไปคิดถึงเลย เดี๋ยวจะปวดหัวอีก.... ทีนี้ใครจะว่าใครเราจะได้รู้ซะที ใครทำผิดอยู่ได้ยากเเน่ๆ เพราะถ้าเป็นผีเราไม่รู้หรอกครับ มันจะเเวปหายไป..
    เเต่ตอนนี้ผมเชื่อว่า สังคมนี้น่าอยู่มากขึ้น... การด่ากัน หายไป90%เลยล่ะผมว่า เพราะการเเสดงตัวตน ไม่ค่อยมีใครกล้าด่ากันหลอกครับ... บางคนที่กล้าด่าก็เพราะไม่มีใครรู้ตัวตนนี่เเหละครับ..เล่นยันบุพการี จนจะไม่ใช่บอร์ดหมาที่หาความรู้ เเต่จะเป็นบอร์ดที่เข้ากันมาด่าเพื่อความสนุกมากกว่า สนุกตรงที่ไม่มีใครรู้ตัวตนของเขา...
    ตอนนี้ก็ซึ่งๆหน้ากันไปเลยครับ....เเบบนี้เเหละยอดเยี่ยมเเล้วครับ...
  • ฮ่าๆๆๆ ที่คิดถึง ๆ ที่ ด่าพี่ประจำ พอไม่มี มันไม่กล้าด่า เลย
    ไม่ได้ซีเรียส เลยเวลามันด่า นึกแล้วมันโจ็ก ดี ถ้าด่า แบบมี ขอบเขต
    ไม่เล่นเลอะเทอะ นอกเรื่อง หรือเรื่องส่วนตัว พี่ว่ามันก็ดีนะ
  • ไม่มีผี มันก็จะช่วยพิสูจน์อะไรหลายๆอย่างครับ ใครคนจริง ใครเป็นอย่างไร ผมว่าถ้าเราพูดในสิ่งที่เป็นประโยชน์ก็ไม่ต้องกลัวอะไร

พวกชอบใส่ร้ายป้ายสีก็จะหมดไป และถ้าใครจะทำเพื่อส่วนรวมก็ไม่ต้องกังวลด้วย เพราะการนำเสนอแนะนำในสิ่งที่ดีๆ สมาชิกได้ประโยชน์ และการแสดงตนออกมาต่อต้านความไม่ถูกต้อง คนที่กำลังกระทำเช่นนั้นเขาก็จะไม่มีข้ออ้างว่าโดนกลั่นแกล้งด้วยครับ

มาสร้างแนวร่วมกันเยอะๆเถอะครับ
  • สุดๆ ครับ เห็นแล้วหมาผมกลายเป็นหมาขาตึงไปเลย 5555
    ปรกติผมไม่ค่อยได้โพส แต่กระทู้นี้ ขอซักที มันสวยจริงๆ
  • ผมเห็นภาพเลยครับ หมามีมุมขาหลังจะคล่องตัวกว่าไม่ว่าจะทำกิจกรรมใดๆแม้แต่เดินวิ่งก็จะไม่ขัดและคล่องตัว
  • ขอถามเพิ่มเติมครับพี่มาร์ค ว่าทำไมโตขึ้นแล้วมุมขาที่มีมันหายไป ทั้งๆ ที่ตอนเด็กมี
    ถ้าเกี่ยวกับกรรมพันธุ์ทั้งหมด ทำไมถึงแสดงออกแค่ตอนโต
    ถ้าไม่ทั้งหมด มุมขาที่หายไปเกิดจากอะไรได้บ้างครับ ? อาหาร การออกกำลัง สภาพที่อยู่ ฯลฯ

image
    นี่หมาผมตอนเด็ก ผมว่ามุมขาหลังมันก็พอจะมีบ้าง
    แต่โตขึ้นมา มันหายไปเยอะเลยครับ
    ไฟล์แนบ
    aDSCF3108.jpg 233K
  • ผมถึงบอกไว้เสมอว่า ลูกหมาเล็กๆมันก็เหมือนๆกันหมด ยิ่งถ้าคนขายอัดอาหารมาให้อ้วนละก็ดูน่ารักไปหมด แต่พอโตขึ้นมา พันธุกรรมของพ่อแม่ที่อยู่ในตัว มันจะแสดงออกมาครับ ผมจึงแนะนำว่าก่อนซื้อหมาให้ดูพ่อแม่หมาก่อนให้มั่นใจ คอกไหนอัดลูกหมาจนอ้วนกลมอย่าไปหลงซื้อครับ เหตุผลอีกอย่างคือ ลูกหมาอ้วนๆมักราคาโอเว่อร์เกินความจริงครับ
  • omereturn เป็นคำถามที่เยี่ยมเลยครับ ผมคนนึงสงสัยมานานแล้ว เล็กๆมุมโครตสวยแต่พอโต
    หายไปไหนหมดซะงั้น ฮ่าๆๆๆ :001:
  • สไปรสครับimage
    ไฟล์แนบ
    30.1.JPG 60K
  • สไปรส์ เป็นพิตบูลในสไตล์ UKC ที่มีลักษณะที่ดีตัวหนึ่งเช่นกันครับ

ขาหน้าตั้งตรง ข้อขามีมุมเล็กน้อย มุมขาแบบนี้จะรับแรงกระแทกได้ดี
    เส้นหลังตรง ขาหลังยังไม่จัดว่าตึง ยังพอมีมุมอยู่บ้าง ที่จำได้เพราะเคยเห็นตัวจริงมาแล้ว
  • ฝากดูลูกหมาตัวนี้ด้วยนะพี่ ....

image

image
    ไฟล์แนบ
    K 640 021.jpg 94K
    K 640 026.jpg 133K
  • ผมก็ชอบพิทที่มีมุมขาหลังสวย ที่ค่อนข้างหายากเพราะตลาดไม่ค่อยเน้น มักเน้นที่หัวโต ตัวล่ำๆimage
    ไฟล์แนบ
    redmuscle7.jpg 116K
  • เยี่ยมเลยท่านตั๊ม ถ้าโตมาแล้วมุมขายังเป็นแบบนี้ มันต้องเทพแน่ๆ เชื่อพี่เถอะหากอยากประสบความสำเร็จอิงมาตรฐานเอาไว้ก่อน อย่าอิงกระแส เพราะกะแสมาเร้็วเคลมเร็วก็จริง แต่ก็เสื่อมเร็วเช่นกัน

ส่วนไอ้ตัวแดงล่างนี่ประทับใจเป็นการส่วนตัวมานานแล้ว
  • หมาคนอื่นสวยได้มาตรฐาน แต่หมาหนูน่ารักที่สุด อิอิ :033:
  • ดูกี่ทีๆ หมาตัวนี้มันสวย จริงๆๆ
  • น่าจะมีใครต่อสายเก็บไว้บ้างนะ
  • ตอนนี้มีบ้างแล้ว ยังครับพี่
  • ไม่รู้เลยครับ ไม่มีข้อมูลเลย ใครสนใจต้องสอบถามจากดีวัน เพราะเขาเคยเอามาฝากดีวันครับ