ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

น้องหมาไม่สนใจอาหาร + ซึม
  • น้องหมามีอาการ ไม่สนใจอาหาร พอถึงเวลา ปกติจะวิ่งมารออาหารแล้ว อยากกินมากๆ ! วันนี้ กลับไม่สนใจอาหาร ไม่มองไม่ไปกินสักนิด แล้วมีอาการซึมๆ อ้วกบ้าง 3 - 4 ครั้ง สงสารน้องหมา จัง จะพาไปหาหมอก็ต้องรอพ่อ มีวิธีรักษาเบื้องต้นไหมคะ T______T สงสารมันมา
  • กี่เดือนแล้วครับ อาจจะแอบไปกินอะไรที่ไม่สมควรกินเข้าไปก็ได้ ของผมเดือนที่แล้ว ไม่กินอาหาร ถ่ายเหลว มีเลือดนิดๆ กลัวมากๆรีบพาไปหาหมอ ให้ตรวจโรค หัด โรคลำใส้ พอรู้ผลตรวจค่อยดีใจหน่อย เป็นแค่บิดเพราะไปกินของมั่วกระดาษกะพลาสติกส่วนที่เลือดออกเพราะพลาสติกบาดก้น ที่กลัวมากเพราะเคยเลี้ยงร๊อค2ตัว เป็นลำใส้ตายทั้งคู่เลย
  • ไม่ต้องรอพ่อแล้วครับ ไปหาเลยจะดีกว่า
  • เป็นอย่างนี้แสดงว่าไม่สบายแล้วครับ มีอ้วกด้วยแสดงว่าอาการเกี่ยวกับระบบทางเดินอาหารด้วย

รีบไปหาหมอดีกว่าถ้าโชคดีจะได้จบไวๆ ครับ ขอให้โชคดี
  • รีบพาไปหาหมอเลย เดี๋ยวเป็นเหมือนผม ไม่กินอาหาร กินแต่น้ำ เอาแต่นอน พอพาไปหาหมอ ตรวจเลือด
    หมอบอกติดเชื้อในกระแสเลือด ตอนนี้พักรักษาตัวอยู่กับหมอเกือบเดือนแล้วยังไม่หายดีเลย หมดไปหลายบาทแล้ว รีบพาไปเลยครับ
  • ตอนนี้ ก็เปนๆ หายๆอะคะ = = ไปหาหมอ มาได้ สาม วัน หาย แล้วก็์เป็น แล้วก็ไปฉีดมายา ก็ หาย = = ตอนนี้ ยังไม่แสดงอาการ ขอบคุนนะคะที่เปนห่วง ^_____^ ทุกๆท่าน