ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใคร ! ?? อมของบริจาค
  • ถ้ามีข้อมูลอะไรที่เห็นแล้วประชาชนเสียประโยชน์
    ตั้งกระทู้ใหม่ได้เลยครับ ผมจะได้ตามไปช่วยหาข้อมูลและช่วยด่าด้วยครับ

แต่กระทู้นี้ผมขอตามเรื่องนักการเมืองโกงของบริจาคบนความทุกข์ของประชาชนครับ
  • ขอโทษนะครับ ถามคุณtata566แม้วนี่แม้วไหนแล้วอยู่ในรัฐบาลใหม่โดยตำแหน่งใด????????????????????

= ผมก็ไม่รู้เหมือนกันนะครับว่าแม้วอยู่ในตำแหน่งไหนของรัฐบาล แต่พอมีปัญหาทีไรก็มีแต่พวกพาลลากมาเกี่ยวข้องทุกที

"""""""""""""""""""""""""""""""""""""""
    ก็คนที่บริจาครายใหญ่เค้าก็อยากมีชื่อ แต่รายเล็กๆหลายๆรายรวมกันเป็นจำนวนมากใส่รายชื่อไม่พอเลยต้องเอารายชื่อของ สส ที่ไม่บริจาคมาติดเหรอครับ

=อย่างเช่น สส.บ้านผมมาตั้งโต๊ะบริจาคของช่วยเหลือน้ำท้วม ก็ร่วมกันบริจาคไป สส.คนนั้นเค้าก็เอาไปแจกจ่ายโดยติดชื่อเค้าลงบนถุง ทุกคนที่ร่วมบริจากส่วนใหญ่ก็ยินดีเพราะทุกคนไม่ได้คิดอะไรนอกเหนือจากช่วยคนเท่านั้น

'''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''
    เค้าแค่อยากสื่อว่ามันไม่เหมาะก็เท่านั้น ไม่เกี่ยวกับรัฐชุดเก่าหรือใหม่หลอกครับ

=ผมก็แค่เห็นคุณ looksamoon เปรียบเทียบในมุมของเค้า ผมก็เลยเปรียบเทียบในมุมของผมก็แค่นั้นเองนิครับจริง ๆ มันก็ไม่เกี่ยว แต่คุณ looksamoon เค้าพยายามให้เกี่ยวผมก็ว่ากันไปตามนั้น
  • ชาวบ้านโวย ศปภ ทำทางเชื่อมโทลล์เวย์กั้นทางระบายน้ำทำให้น้ำไหลเข้าบ้าน

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=9kQx2dQHGsU

งบ5ล้านครับ เงินภาษีที่รัฐบาลทำให้ประชาชนเดือดร้อน ขอถามว่าถ้าน้ำลดแล้วจะทำยังไงกับถนนเทวดาเส้นนี้ครับ
  • ผมบริจาคผ่านช่อง3ไปตั้ง 500 บาท แต่ช่อง3 ดันเอาโลโก้ของตัวเองไปติดถุงซะหมด แถมไม่พอเอาพวกดารามาเสนอหน้าแย่งซิลอีก แล้วผมจะเดือดร้อนเพราะช่อง3อมของบริจากของผมดีมั้ยเนี่ย
    imageimage
    ไฟล์แนบ
    1110093GU2372370.jpg 27K
    1110094FR2272270.jpg 24K
    1110093GU2372370.jpg 27K
    1110094FR2272270.jpg 24K
  • เท่าที่ได้ดูช่องสาม เค้ามีติดยี่ห้อของช่องจิง ช่วยจิงอาจช่วยเป็นรายแรกๆด้วยซ้ำ และเค้าบอกเสมอว่าของบริจาคจากช่องสามมาจากการบริจาคของพี่น้องประชาชน เค้าบอกตลอดเพราะชอบรายการนี้ดูแลประชาชนดีกว่ารัฐบวงอีก
  • :o010: ไม่ได้จ่องจับผิดนะครับ แต่ก็อยากรู้ว่าจริงปะ
    http://www.oknation.net/blog/19/2011/11/07/entry-1
    ถ้าไม่จริงก็ไม่ได้ว่าอะไร แค่อยากรู้เพราะผมก็บริจาคให้ส่วนกลาง ไม่ได้ติดชื่อเหมือนเขาครับ
  • =อย่างเช่น สส.บ้านผมมาตั้งโต๊ะบริจาคของช่วยเหลือน้ำท้วม ก็ร่วมกันบริจาคไป สส.คนนั้นเค้าก็เอาไปแจกจ่ายโดยติดชื่อเค้าลงบนถุง ทุกคนที่ร่วมบริจากส่วนใหญ่ก็ยินดีเพราะทุกคนไม่ได้คิดอะไรนอกเหนือจากช่วยคนเท่านั้น

:o010: ทุกคนที่ร่วมบริจากส่วนใหญ่ก็ยินดี แน่ใจหรือครับว่าเขายินดี หรือพูดไม่ออก งั้นผมขอเป็นส่วนน้อยครับขอติว่าไม่เหมาะสมอย่างยิ่งครับ
  • ช่องเขาแจกเขาก็บอกว่าประชาชนบริจาคมา
    ศปภ.แจกเขาก็รู้ว่าประชาชนบริจาคมา เอาเงินที่ประชาชนบริจาคไปซื้อมาเอาภาษีของประชาชนไปซื้อมา แต่ที่เห็นการจัดซื้อผมว่าผมซื้อได้ถุกกว่าอีกนะ รัฐบาลซื้อนะครับ บริษัทห้างร้านกล้าบวกหรือ ผมว่าน่าจะแถมเพิ่มให้อีกนะครับ
  • tata566 คุณต้องการอะไรกันแน่ ว่าคนอื่นไม่ช่วยเหลือตัวเอง ไม่ช่วยเหลือคนอื่น บริจาคแค่ 500 ก็เอามาพูด แล้วก็ขุดเอาเรื่องเก่ามาพูด ตำหนิคนอื่นอย่างโน้นอย่างนี้ นับถือความคิดคุณจริงจริง อ่านดูก็รู้คุณเป็นขี้ข้าเศษอาหารใคร ด่าไปตั้งเยอะก็ยังไม่รู้ตัว ทึบจริงจริง
  • ก็ซะอย่างนี้แหละ ไม่ถูกใจตัวเองก็มาด่ามาว่าทำไมเหรอ จริง ๆ ผมไปโพสในบอร์ดที่ให้กำลังใจรัฐบาลก็มีเยอะแยะมีความสุขกว่าซะอีก แต่ที่ผมมาโพสที่นี้ก็เพราะอยากให้หลาย ๆ คนเห็นอีกมุมหนึ่งคิดบวกบ้าง ถึงจะกลายเป็นชนกลุ่มน้อยของที่นี้ที่สนับสนุนรัฐบาล โพสอะไรไปก็โดนว่า ก็แล้วไงหละห่าว่าผมเป็นขี้ข้าคนนั้นคนนี้ พวกคุนก็ไม่ต่างอะไรกันหลอก ผมพูดไรไปก็ไม่ยอมเปิดใจเหมือนกัน แต่ก็ช่างมันเถอะผมไม่เคยโกรธและไม่เคยว่าใครนะ(ไม่เคยว่าใครทึบ หรือสมองไม่มี อย่างที่ท่านมักใช้ด่ากัน) ก็ต่างคนมันก็ต่างความคิดนิจะเปลี่ยนความคิดคนมันก็ยากอยู่หลอก ก็แค่พูดให้ฟังเฉย ๆ รับได้ก็โอเครับไม่ได้ก็ผ่านไป ถ้าจะติก็กรุณาติดกันแบบสุภาพ ๆ หน่อยก็แค่นั้น
  • tata566 ผมบริจาคผ่านช่อง3ไปตั้ง 500 บาท แต่ช่อง3 ดันเอาโลโก้ของตัวเองไปติดถุงซะหมด แถมไม่พอเอาพวกดารามาเสนอหน้าแย่งซิลอีก แล้วผมจะเดือดร้อนเพราะช่อง3อมของบริจากของผมดีมั้ยเนี่ย
    ---------------------------------------------------------------------------------
    ถุงยังชีพช่อง 3 ใต้โลโก้ เขาจะเขียนว่า...เงินที่ประชาชนร่วมกันบริจาค ผ่านทางครอบครัวข่าว3.....
    ต้องดูที่เจตนา + กับการ + กับผลของการกระทำสิครับ
    คนอย่าง คุณtata566 นี่ ในเวปพันธ์ทิพย์ กำลังถูกด่าอยู่อย่างเมามัน กับแค่ โลโก้ช่อง 3 ใหญ่กว่าตัวหนังสือ
    บอกว่าจะให้ ชื่อคนบริจาค ใหญ่กว่าโลโก้ ช่อง 3 โอ้ว..ว บร๊ะเจ้า โจ๊ก โซคูล มางากคนโง่ไปตบปากหน่อยเร็วๆ

ต่อไปเวลาจะบริจาคผ้าป่า กฐิน ต้องเอาชื่อวัดเล็กๆ กว่าชื่อผู้ใส่ซอง 500 แล้วมั้งครับ คิดได้ไงว่ะเนี๊ย เรียนหนังสือรึเปล่าว่ะเนี่ย อย่าบอกใครนะ ว่าจบจากที่ไหนมา ถ้ามีตังค์เหลือ จะส่งคุณให้ไปเรียนต่อที่ ศูนย์ D1 ดีมั้ง..
  • :o010: http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=Y6NPLA-AIEc#!
    ผมเป็นกำลังใจให้รัฐบาลนะครับ แก้ปัญหาต่อไปimageimageอันนี้ชอบมาก ๆ หมาเทพ
    ไฟล์แนบ
    13-U0099617-633988388008726250-2.gif 39K
    dog.jpg 59K
  • image
    ถ้าเป็นเงินส่วนตัว เขียนป้ายแบบนี้ก็ไม่ว่าอะไรศรัทธาด้วย แต่ถ้าเป็นเงินหลวง ต้องเสมอภาคย์ทุกหลัง 30,000
    ภาพนี้ดูแล้วคิดว่ามันโจ๋งครึ่มไปไหมครับ
    หมายเลข 1. ถ้าเป็นเงินส่วนตัวของท่าน เขียนป้ายแบบนี้ผมก็ไม่ว่าอะไรนะครับ ศรัทธาด้วย แต่ถ้าเป็นเงินหลวง ก็ต้องเสมอภาคย์ทุกหลัง 30,000 นะครับ
    หมายเลข 2. ท่านกำลัง"กำกับการโพสต์" ให้โชว์เงินสดเหรอครับ
    หมายเลข 3. ป้ามือไม่มีแรง เงินสดไม่แบออกมา เลยมีผู้เอามือมาช่วยกลัวไม่เห็นเงิน
    หมายเลข 4. ชูขึ้นมาสูงๆ เดี๋ยวไม่เห็นเงิน
    หมายเลข 5. กำกับการโพสต์ถ่ายให้เป็นไปตามที่กำหนดไว้

ยังด้านกันอีกหรือคัรบเขียนไม่อายแผ่นดินไทย ลูกน้องท่านทำเรื่องหญ่ๆไว้เยอะในของบริจาก แต่นี่ ท่านทำเองเลยนะนายก ลาออกไปเถอะคัรบ!!!! เงินภาษีผม มาเขียนว่าบริจากโดย ท่านได้ไง เงินท่านเหรอที่บริจากน่ะ

แชร์กันเยอะๆ จะได้ดังยิ่งขึ้น เหมือนเรือ่งก่อนๆที่เราแชร์กันแล้วดังจนพวกเขาไม่กล้าทำ
    ไฟล์แนบ
    389262_276600805711659_275793109125762_763236_319270828_n.jpg 128K
  • image
    ขอแชร์นะครับ ชอบครับ เป็นกำลังใจให้รัฐบาล
    ไฟล์แนบ
    43_1319019602.jpg 12K
  • จริงๆแล้ว น่าจะมีหมายเลข 6 ให้คุณลุงใส่แว่น ที่นั่งอยู่ตรงกลาง มองเหมือนจะบอกว่า "เงินครบรึเปล่าว่ะ"

เอ้า เป็นกำลังใจให้ รัดถะบาน ด้วยอีกคนครับ เย้...
  • :o010: image
    จิตสำนึกของคนไทยที่แท้จริงครับ :o010:
    ไฟล์แนบ
    น่านับถือ.jpg 60K
  • เรื่องสวมตอเอาหน้าเป็นทุกรัฐบาล ป้ายแจงงบสร้างถนนเกือบทุกสาย มีแต่ชื่อ สส.โปรโมทว่าเป็นผลงานที่ตัวเองเสนอของบจากส่วนกลาง ถ้าจะเจอในเหตุการณ์เอาหน้าตัวเองไปโผล่ที่ของบริจาคช่วยน้ำท่วมคงไม่แปลก เพราะมันเป็นค่านิยมของพวกไร้จิตสำนึกไปเสียแล้ว
  • :o010: ผมว่าไม่ผิดนะครับ เพราะท่านนายกเป็นตัวแทนของประเทศไทย แต่เหมาะสมหรือเปล่าที่เขียนแบบนั้น...555+ น่าคิดนะ
  • KOMPOK พฤศจิกายน 8 Permalink
    tata566 ผมบริจาคผ่านช่อง3ไปตั้ง 500 บาท แต่ช่อง3 ดันเอาโลโก้ของตัวเองไปติดถุงซะหมด แถมไม่พอเอาพวกดารามาเสนอหน้าแย่งซิลอีก แล้วผมจะเดือดร้อนเพราะช่อง3อมของบริจากของผมดีมั้ยเนี่ย
    ---------------------------------------------------------------------------------
    ถุงยังชีพช่อง 3 ใต้โลโก้ เขาจะเขียนว่า...เงินที่ประชาชนร่วมกันบริจาค ผ่านทางครอบครัวข่าว3.....
    ต้องดูที่เจตนา + กับการ + กับผลของการกระทำสิครับ
    คนอย่าง คุณtata566 นี่ ในเวปพันธ์ทิพย์ กำลังถูกด่าอยู่อย่างเมามัน กับแค่ โลโก้ช่อง 3 ใหญ่กว่าตัวหนังสือ
    บอกว่าจะให้ ชื่อคนบริจาค ใหญ่กว่าโลโก้ ช่อง 3 โอ้ว..ว บร๊ะเจ้า โจ๊ก โซคูล มางากคนโง่ไปตบปากหน่อยเร็วๆ

ต่อไปเวลาจะบริจาคผ้าป่า กฐิน ต้องเอาชื่อวัดเล็กๆ กว่าชื่อผู้ใส่ซอง 500 แล้วมั้งครับ คิดได้ไงว่ะเนี๊ย เรียนหนังสือรึเปล่าว่ะเนี่ย อย่าบอกใครนะ ว่าจบจากที่ไหนมา ถ้ามีตังค์เหลือ จะส่งคุณให้ไปเรียนต่อที่ ศูนย์ D1 ดีมั้ง.

ผมก็แค่ประชดประชันหัวข้อกระทู้ก็เท่านั้นแหละครับ แหม๋ไม่มีอารมห์ขันซะบ้างเลย การงานท่าจะเครียดน่าดูสะกิดนิดเดียวทำเป็นพุ่งปรี๊ด หมั่นหาเวลาว่างพาครอบครัวไปเที่ยว ตจว.บ้างนะครับจะได้หายเครียดมองโลกไนแง่ดีกะเค้าบ้าง และผมก็จะโพสที่นี้แหละถึงจะมีคนส่วนน้องที่เห็นด้วยกะผม มันท้าทายดีออก ชงเองกินเองไม่ต้องมีใครมาคอยเชียร์ ยังไงก็จะตั้งหน้าตั้งตาเอาใจช่วยรัฐบาลต่อไปครับ
  • tata566 คุณต้องการอะไรกันแน่ ว่าคนอื่นไม่ช่วยเหลือตัวเอง ไม่ช่วยเหลือคนอื่น บริจาคแค่ 500 ก็เอามาพูด แล้วก็ขุดเอาเรื่องเก่ามาพูด ตำหนิคนอื่นอย่างโน้นอย่างนี้ นับถือความคิดคุณจริงจริง อ่านดูก็รู้คุณเป็นขี้ข้าเศษอาหารใคร ด่าไปตั้งเยอะก็ยังไม่รู้ตัว ทึบจริงจริง
    ------------------------------------------

ผมบริจาค500 แล้วมันเป็นไงเหรอครับ ก็คนมันเงินน้อยก็บริจาคน้อยผิดด้วยเหรอ ไอ่เรื่องตำหนิผมว่าพวกคุณต่างหากที่คอยแต่ตำหนิ ผมชอบรัฐบาลผมก็แก้ต่างให้ก็แค่นั้น คุณลองกลับไปอ่านตั้งแต่ความคิดเห็นแรงมาดี ๆ นะ ก่อนที่จะมาว่าให้คนอื่น และผมก็ไม่ได้เป็นขี้ข้าเศษอาหารใครด้วยก็แค่ชอบเป็นการส่วนตัวนะครับ ถ้าคุณว่าผมทึบคุณก็ทึบเหมือนกันแหละ เพราะต่างคนก็ต่างงมงายอยู่คนละฝั่ง อย่ามาว่ากันฝ่ายเดียวสิครับ ทำไมพวกนี้ถึงพูดกันด้วยเหตุผลกันดี ๆ สุภาพ ๆ ไม่เป็นไงหรือไงครับเอะอะก็ด่าอย่างเดียว ไม่ไหวๆ
  • หากเราจะทำให้เกิดประโยชน์จากค่วามเห็นที่ "แตกต่าง" ก็ควรจะหักล้างกันด้วยเหตุผลและข้อมูลที่แต่ละฝ่ายมี ไม่ใช่อคติที่เกิดจากความชอบของใครของมัน (อันนั้นแต่ละคนเก็บไว้ในใจดีกว่า) อย่างนี้จึงจะเรียกว่า "แตกต่างแต่ไม่แตกแยก" ^^ อ้อ... ลดการด่าทอ พาดพิงกันด้วยครับ
  • :063: เคารพความเห็นของพี่มาร์คครับ
  • image

ทำไม๊ ทำไม.....ของที่ ศปภ.เป็นผู้สั่งซื้อถึงได้มีราคาแพงนัก สงสัย!!!!! คงสั่งซื้อมาจาก...นอกโลกน่ะ รวมค่าขนส่งแล้วถึงได้แพงขนาดนี้ ถ้าใช้เหตุผลนี้...มาชี้แจงก็พอฟังขึ้นนะ

ถุงยังชีพ ราคา 800 บาท/ถุง จำนวน 100,000ชุด เป็นเงิน 80,000,000 บาท
    ถุงยังชีพ ราคา 500 บาท/ถุง จำนวน 10,000ชุด เป็นเงิน 5,000,000 บาท
    เรือท้องแบนไฟเบอร์กราส ราคา 250,000 บาทจำนวน 30 ลำ เป็นเงิน 7,500,000 บาท
    จากคุณ Ploypat Paphat
    ไฟล์แนบ
    ราคาแพง.jpg 41K
  • ส้วมขี้ลอยน้ำได้ ราคาดาวน์บ้านทาวเฮ้าส์ได้เลย 32,000 บาท
    กระบอกเยี่ยวมือถือพลาสติก ต้นทุนอันละไม่เกิน 50 แต่ซื้อมา 400 บาท
    เรือท้องแบนลำละ 250,000 นะพี่น้อง มายก๊อดดดด
  • เช็ดเข้ ... ถุงยังชีพใครประมูลได้ว่ะ ถุงละ 800 จำนวน 100,000 ถุง อ้วนเลย ออเดอร์เดียว 80 ล้าน ขอกำไรถุงละร้อยพอ ฟันเหนาะๆ 10 ล้าน
  • สองอ่าทิตย์ก่อนฟังวิทยุคลื่นแดงในจว. ดีเจบอกว่า จว.เราเป็นเสื้อแดงแปดสิบเปอร์เซ็นต์ ของที่บริจาคเกือบทั้งหมด ล้วนเป็นคนเสื้อแดงบริจาคทั้งนั้น ผมฟังแล้ว หมดเลยอารมณ์บริจาคแทบไม่เหลือ แมร่งโคตรด้านเลยแค่พูดหาเสียงกับมวลชนตัวเองมันกล้าแหลได้ขนาดนี้
  • นักการเมือง คุณภาพ คับ แก้ว ในใจ ของ คนในกระทู้นี้หลายๆท่าน มันเยี่ยม จริงๆ^^
    ไฟล์แนบ
    376900_283425861698197_100000923578402_929771_799325907_n.jpg 49K
  • นักการเมือง คุณภาพ คับ แก้ว ในใจ ของ คนในกระทู้นี้หลายๆท่าน มันเยี่ยม จริงๆ^^image
    ไฟล์แนบ
    376900_283425861698197_100000923578402_929771_799325907_n.jpg 49K
  • เลิกวิธีการแบบนี้เถอะครับ การด่าคนหนึ่งก็ไม่ได้หมายความว่ารักอีกคนหนึ่ง อาจจะเกลียดมันทั้งคู่ก็ได้ การแสดงความเห็นทางการเมือ ที่บานปลายทะเลาะกันก็เพราะการพยายามแบ่งข้างเชียร์นี่เองครับ

ให้ตายเหอะท่าน ตั้งแต่เกิดมาผมยังไม่เคยมีนักการเมืองในดวงใจเลยสักคน เพราะรู้สึกว่านักการเมืองส่วนมากมันเล่นการเมืองเพื่อตนเองแทบทั้งนั้น ผมจึงยังไม่เคยมีนักการเมืองคนใดในหัวใจครับ

ตอนนี้ผมเชียร์ ชูวิทย์ ผมชอบที่เขากล้าอาสามาตามจับผิดคนโกงบ้านกินเมือง แต่ก็แค่ตามเชียร์ เขายังไม่ใช่นักการเมืองในอุดมคติของผมอยู่ดี

ผมเห็นอะไรที่ไม่ชอบมาพากลก็นำมาเล่าสู่กันฟัง แต่ผมไม่ได้ทำเพื่อเชียร์ใคร ดังนั้นได้โปรดอย่ายัดเยียดว่าผมเป็นฝ่ายไหน ผมเป็นตัวของตัวเอง พรรคประชาธิปด ก็เป็นรัฐบาลมาไม่รู้กี่รอบ ผลงานความระยำก็เพียบ ตอนประชาธิปดเป็นรัดทะบานหากทำเลวผมก็ด่าครับ
  • เห็นด้วยกับป๋ามาร์ค ไม่ได้เชียร์เพราะผมก็ไม่ได้รู้จักกับป๋าเป็นการส่วนตัว การที่ไม่ชอบอีกฝ่าย ไม่จำเป็นต้องถูกคนที่มีความคิดแคบๆ ผลักให้ไปอยู่กับอีกฝ่าย และผมก็ไม่เป็นกลางเช่นกัน ผมอยู่ฝ่ายคนที่ทำถูกต้อง มันมีอยู่ในทั้ง 2 ฝั่ง ใน ปชป. ก็มี พท. ก็อาจจะมี แต่มันเป็นส่วนน้อย เลยถูกกลืนโดยนักการเมืองแย่ๆ เป็นไปตามธรรมชาติ

หรือแม้กระทั้งตัวคุณชูวิทย์เอง เค้าไม่ได้บอกว่าเค้าเป็นคนดี แต่แค่เพยายามทำงาน ทำหน้าที่ของส.ส.ที่ดี เรื่องส่วนตัวอาจจะเคย ตีเมีย จนขึ้นหน้า 1 มาแล้วก็ตาม ผมไม่สนใจ ถ้าเข้ามาทำงานคุ้มกับภาษี ก็ดีกว่า ส.ส. หลายๆคนที่เราเห็นๆกันอยู่ (ยังติดใจกับโครงการไทยเข้มแข็งของรัฐบาลชุดที่แล้วอยู่เลย ให้ไปรวมกันร้องเพลงชาติ หน้าศาลากลางทุกจังหวัด เพื่อจะได้รักชาติมากขึ้น ตัวเตี้ยๆใส่แว่นนี่แหละ ปัญญาอ่อนสุดๆ)

ยืนยันอีกครั้ง ไม่ชอบเหลือง ไม่ชอบแดง ไม่ชอบนักการเมืองที่เลว เหมือนเดิมครับ เพราะฉนั้น อย่าพยายามมายัดเยียดกันเลยครับ คุณ emzay4ever
  • เขาถามว่าใครอมของบริจาคครับ หัดอ่านหัวข้อกระทู้บ้างก่อนจะตอบอะไรนะครับ ไม่ได้ถามว่าใครอยู่ข้างไหน ยังไม่ได้บอกเลยว่าใครดีใครไม่ดีครับ อย่าเถียงแทนคนที่อมสิครับมันเหมือนกับว่าคุณอมเองหรือว่าอยู่ข้างที่อม
    พี่ประวิทย์ครับ แถวบ้านผมก็เหมือนกันครับ
  • อมอะไรครับ ต้องพูดเต็มๆนะครับ เดี๋ยวล่อแหลมครับ 55555.
  • เป็นเรื่องน่าแปลกที่คนไทยบางคนยอมถวายชีวิตให้ท่านทักษิณ ไม่ต้องดูไกลที่ไหนหรอก พี่สาวผมเองนี่ละ ทั้งที่ไม่เคยเจอกันแม้แต่ครั้งเดียว ไม่เคยได้รับประโยชน์อะไรแม้แต่บาทเดียว ผมแตะไม่ได้เถียงแทนตลอด ไม่รู้ไปโตนล้างสมองมาเมื่อไร
  • เนวินเคยปกป้องทักษิณ ตอนหลังก็หักหลัง อันนี้ไม่แปลกใจ เพราะแรงจูงใจมาจากผลประโยชน์ อันมหาศาล แต่ชาวบ้านธรรมดานี่ เขาโตนมอมเมาด้วยโครงการประชานิยม
  • ตั้งแต่มีการเลือกตั้งมาคนเลือกก็กาผิดมาตลอด น่าจะเปลี่ยนเป็นกาถูกนะครับ555 :o037:
  • เรื่องอดีตนายกทักษิณที่ึคุณมาร์คว่าเนี่ย (พี่สาว) ยังไม่แปลกเท่าที่ผมเคยเจอเคยได้ยินมาครับ บ้านคนรู้จักของผมบางคน นี่ถึงขนาดตั้งแต่สมัยลุงป้าแกเป็นสาวๆ ก็แขวนรูปในหลวงและพระราชินีไว้ในบ้านตลอด แต่เมื่อเกิดยุคทีวีเพื่อคนเสื้อแดงขึ้น (หรือจะเรียกสงคราม "ไพร่" กับ "อำมาตย์" ก็ได้) พวกแกก็ไม่รู้เป็นอะไรไป จู่ๆ ลุกขึ้นมาปลดรูปออกไปหมด เท่านั้นยังไม่พอ เอารูปทักษิณมาแขวนแทนเต็มไปหมด ไม่รู้เหมือนกันว่าได้ฟังหรือได้ยินอะไรมาเหมือนกัน แปลกกว่าพี่สาวคุณมาร์คไหมล่ะครับ ที่สำคัญแถวๆ นั้นยังเป็นแบบนี้ไม่รู้กี่บ้าน (เยอะ) อ้อ...ตอนแรกๆ ก็ปลดแต่รูปพระราชินีนะครับ แล้วเอารูปทักษิณมาแขวนไว้ข้างๆ รูปในหลวงแทน ต่อมาภายหลังถึงปลดรูปในหลวงออกไปจนหมด เหลือแต่รูปทักษิณ

ปล. อย่ามีใครถามนะครับว่ารูปที่ปลดไปเอาไปไว้ที่ไหน เพราะผมก็ไม่กล้าพูดถึงเหมือนกัน ไม่กล้าถามเขาตรงๆ ด้วย เคยแต่ได้ยินแว่วๆ จากคนอื่นๆ บ้าง (แต่ถึงรู้ผมก็ไม่บอกหรอกครับ)

:o004:
  • นักการเมืองฟากปชป.คนเดียวที่ผมชื่นชมจริงๆนะก็ จุรินทร์ ลักษณวิสิทธิ(สะกดยังงี้เปล่า) เป็นรมต.มายังไม่เคยเป็นเป้าหรือจุดอ่อนให้ฝ่ายค้านเล่นแกได้เลย ประวัติเท่าที่เคยได้ยินมาก็ไม่เคยเสีย อยากให้เมืองไทยมีสส.แบบนี้เยอะๆ
  • ปู นอกจากตกภาษาไทย ยังตกเลข จาก53,918ล้านบาทอ่านเป็นห้าหมื่นสามแสนเก้าร้อยสิบแปดล้านบาท

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=3PRY8x45Hc0

• อย่าบอกนะว่าพวกชุดเก่ามันไม่โกง อย่าบอกนะว่าพวกชุดเก่าอยู่แล้วน้ำจะไม่ท่วม ก็มึงเลว กูก็เลว ถือว่าจบไง มึงได้เป็นแล้ว กูก็ขอเป็นมั้ง ก็จบไหม มึงได้เป็นกูไม่เคยร้อง พอกูได้เป็นมึงจะร้องทำไม แล้วท่าถุงบริจากที่ขึ้นรถไป ท่ามันเป็นของเขาจริงๆมึงไปตายไหม สัสอย่าให้พูดเรื่องน้ำมันพืช เนื้อหมูหมากาไก่นะ ผักหญ้าไข่นะ
  • เอ่อ..กลายเป็น..กระทู้คนด่ากันไปซะงั้น..... โธ่ท่าน( มึงก็เลว กูก็เลวก็จบไง)...ที่จบคือประเทศชาติครับท่าน และลูกหลานของท่านกับผม นักการเมืองเขาไม่มีใครสะดุ้งสะเทือนหรอกครับ ตั้งสติอ่านตั้งแต่หน้าแรกนะครับ....ผมเห็นคนอย่างพี่ข้างบนแล้วผมน้ำตาจะไหลจริงๆครับ..T_T
  • ozaka เป็นอะไรมากรึเปล่า ถ้าปวดขี้ก็ไปส้วมนะ อย่ามาขี้ทางปากแถวนี้ เหม็นวะ
  • คุณozaka กลับไปอ่านหน้าแรกก่อนดีมั้ยแล้วค่อยแต๋วแตกขี้ราด :-))

เรื่องน้ำมันพืช เนื้อหมูหมากาไก่นะ ผักหญ้าไข่นะ ตั้งกระทู้ใหม่เลยครับ ผมจะได้เข้าไปช่วยด่าด้วย =P~
    หรือจะให้ผมนั่งไทม์แมชชีนย้อนกลับไปด่ารัฐบาลเก่าก็ได้ไอ้หัวขี้เรื้อน :m02:
  • มีคนเอาเบื้องสูงที่ผมเคารพมาเปรียบเทียบกับอดีตนายก พวกนี้แดงตกขอบ เหมือนคนคลั่งลัทธิ

ผมฟังได้ไม่กี่คำผมรีบบอก พวกมรึงออกไปจากบ้านกรู ก่อนที่กรูจะทนไม่ไหว แล้วกรูจะไม่เกรงใจ ถึงมรึงเป็นเพื่อนพี่กรูก็กระทืบได้ เพราะปากหมา ปากโสมม ปากอัปปรีย์แบบนี้ต้องเอาตรีนยัด อย่ามาคิดล้างสมอง กรูคิดเองได้ และต่อไปอย่ามาเหยียบที่นี่อีก กรูไม่ต้อนรับ

ผมมีเหตุผลเดียว คนที่ทำเพื่อคนไทยมาตลอดทั้งชีวิต กับนักธุรกิจการเมือง คุณความดีมันไม่มีทางเปรียบเทียบกันได้

พวกระยำนี่มันโดนล้างสมอง มันโดนมอมเมา จมงมงายแยกไม่ออกว่าอะไรคือ สิ่งที่ควรบูชา อะไรคือสิ่งลวงตา พวกมันลืมว่าตลอดเวลา 60 กว่าปีที่ท่านครองราช ท่านทำอะไรให้แก่คนไทยและคนทั้งโลกบ้าง วันนี้ท่านเป็นคิงส์ออฟคิงส์ ท่านเป็นมหาราชของโลก สำหรับพวกลัทธิแดงแบบตกขอบ ทุกวันนี้พวกมันคงฝันหวานว่าถ้าอดีตนายกกลับมาบริหารประเทศ จะช่วยบรรดาลให้พวกมันรวยขึ้น

ถ้าท่านชื่นชมรัฐบาล ท่านก็ควรหาผลงานของรัฐบาลมาเสนอ แต่ไม่ใช่ด่าคนที่ไม่รักรัฐบาลเหมือนท่าน โปรดแยกให้ออก ถ้าเขาด่าพ่อแม่ท่าน ท่านจะด่าหรือไปกระทืบก็คงไม่มีใครว่าครับ แต่รัฐบาล เป็นบุคคลสาธารณา ประชาชนมีสิทธิวิจารณ์ได้ และก็ไม่มีกฏหมายข้อใดห้ามไว้
  • ผมอ่านหลายๆความเห็น ไม่อยากเชื่อว่ายังมีหลายคนแยกแยะไม่ออกว่าอะไรเหมาะสมอะไรไม่เหมาะสม

ยกตัวอย่าง ให้ชมสามกรณี ไม่ทราบว่าท่านเห็นความแตกต่างหรือไม่

1. ทีวีช่องสามเป็นหน่วยงานเอกชน เปิดรับบริจาคในนามหน่วยงานของตนเอง ของที่ได้มานำมาบรรจุลงในถุงที่มีการติดสัญลักษณ์ของช่องสาม ก่อนนำไปแจกจ่ายประชาชน ถามว่าสมควรหรือไม่ ?
    2. สส พรรคเพื่อไทย นำสิ่งของที่ประชาชนบริจาคให้รัฐบาล ไปติดชื่อตนเอง ก่อนนำไปแจกจ่ายประชาชน ถามว่าสมควรหรือไม่ ??????
    3. เจ้าหน้าที่ในสังกัดหน่วยงานที่เป็นของรัฐบาล และมีหน้าที่บำบัดทุกข์บำรุงสุขประชาชนอยู่แล้ว จำเป็นไหมที่ต้องนำของบริจาคของประชาชน ไปติดชื่อหน่วยงานของตนเองก่อนแจกจ่ายให้ประชาชน ???????????

ช่วงนี้หลายหน่วยงานติดต่อมาเรื่องขอการสนับสนุนอาหารสุนัข ผมช่วยไปทั้งหมด 200 ถุง วันเสาร์ก็จะส่งไปอีก 30 ถุง แต่ก็ไม่ได้ไปเช็กนะว่าเขาเอาไปติดชื่อใคร เพราะมั่นใจว่าเขาเอาไปให้หมาไม่ได้เอาไปกินเอง อิอิ
  • เมื่อสักครู่ได้ดูข่าวจาก thaipbs เขาว่าถุงยังชีพที่คนว่าแพงนั้น แท้จริงเป็นถุงราคา 300 บาทนะครับไม่ใช่ 500 แต่ของผสมระหว่าง คนบริจาคกับจัดซื้อ ส่วนถุงราคา 800 จะเป็นถุงที่ทำมาให้นายก หรือรมต. แจก เพื่อให้สมศักดิ์ศรีคนแจก (เนื้อข่าวว่าอย่างนี้จริงๆ) ตอนแรกนึกว่าโซนไหนเดือดร้อนเยอะออกมายากก็แจกถุงใหญ่ออกมาง่ายก็ถุงเล็ก 555
  • ถ้าให้จะยิ่งใหญ่สมศักดิ์ศรี รัดมนตี มันออกตังเอง แค่ถุงละร้อยก็มีศักดิ์ศรีกว่าแจกของหลวงเยอะ เย้ๆๆๆ
  • เหอะ ๆ ทีมีพวกเข้าข้างรัฐบาลมาซักคนก็รุ่มด่าเอา ๆ แต่พอโดนเค้าด่าบ้างทำน้ำตาจะไหล ในนี้ใครบอกไม่อยู่ข้างใครผมไม่เชื่ออย่างน้อย ๆ ก็เข้าข้างตัวเองทั้งนั้น