ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

1วัน กับสื่งดีๆ ของ SCUBAPIT X RAMA III
  • image
    image

ใครว่าG12 เป็นกล้องคอมแพคตัวเล็กๆ ก็คิดผิด ผมว่าจิ๋วแต่แจ๋วววววว..........
    พอดีได้ค่าโปรโมทจากCANONมาอะ 5555
    ไฟล์แนบ
    IMG_2676_resize.jpg 92K
    IMG_2678_resize.jpg 80K
  • image

งง ครับดูรูปแล้วเหมือนเราถ่ายจากในพงหญ้า แต่จริงๆไม่ใช่ครับ ถนนครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_2684_resize.jpg 90K
  • image
    ไฟล์แนบ
    IMG_2694_resize.jpg 128K
  • ที่สายสี่ ที่นี่มีชาวบ้านรออีกเยอะครับimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_2696_resize.jpg 95K
  • image
    image

น้ำใจที่เราใช้มือส่งให้กันได้
    ไฟล์แนบ
    IMG_2697_resize.jpg 124K
    IMG_2698_resize.jpg 119K
  • image
    image

พวกผมปีๆนึง ไม่ค่อยได้ทำบุญกันเท่าที่ควร

แต่การกระทำครั้งนี้สำหรับผม ผมว่าพวกผมได้บุญก้อนใหญ่
    ใครว่าบุญมองไม่เห็น พวกผมเห็นมันแล้ว ผมเห็นมันผ่านรอยยิ้มของผู้ประสบภัยครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_2699_resize.jpg 121K
    IMG_2700_resize.jpg 129K
  • image
    image

ถ้าพวกคุณอยากเห็นบุญในแบบที่พวกผมเห็น
    คุณก็ไปได้........

ถ้าไม่สะดวก ติดต่อ เสธ.ย้ง ในกระทู้นี้เลย อาทิตย์นี้คงได้ไปแสวงบุญกันอีกกกก
    ตอนนี้ส่งเรือเข้าซ่อมแล้ว ท่านกล้า ปาร์คเวย์สนใจร่วมด้วยกันมั้ย

บุญขึ้นให้รีบตัก พี่น้องงงงงง.......
    ไฟล์แนบ
    IMG_2704_resize.jpg 126K
    IMG_2703_resize.jpg 143K
  • image

อ้าว...เฮ้ยยยยย...!!!!!!!!
    นี่ยังไๆงวะ เสธ.ย้ง 5555555 สงสัยจะหิว ขอมั่งชิมิ
    ไฟล์แนบ
    IMG_2702_resize.jpg 128K
  • หลังจากผ่านสะพานนี้ เราก็ต้องยอมแพ้ครับ
    เพราะระดับของน้ำสูงกว่าที่เจ้ายักษ์เขียวจะผ่านไปได้ เศร้าครับที่ไม่ถึงพี่น้องที่อักษะimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_2683_resize.jpg 109K
  • image
    image

ลงไปตรวจดูทางครับว่าสามารถกลับรถได้หรือเปล่า เกิดเลยตกคลองมาคราวนี้ได้กินข้าวลิงยกลำแน่ๆ

โอ นี่ตรูโปรโมท BIZ MARKIE ให้ ส่งเงินมาร่วมบริจาคด้วยเด้อ....
    ไฟล์แนบ
    IMG_2685_resize.jpg 108K
    IMG_2686_resize.jpg 128K
  • เราจึงต้องย้อนกลับออกมา แต่ความตั้งใจของเรายังไม่หมดครับ อาทิตย์นี้รู้กันimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_2690_resize.jpg 66K
  • กลับออกมาที่ถนนเพชรเกษมครับ เตรียมตัวจบภารกิจ 1วันดีๆของพวกเราimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_2705_resize.jpg 151K
  • แต่แล้วโชคชะตาก็เล่นตลกกับพวกเรา
    อึ้กๆๆๆ เจ้ายักษ์เขียวสลบไปซะละ หลังจากต้องมุดน้ำตั้งแต่เช้าถึงเย็น....image
    ไฟล์แนบ
    IMG_2706_resize.jpg 109K
  • image

เพลา หรือเปล่าน้อ
    ไฟล์แนบ
    IMG_2707_resize.jpg 133K
  • ลองดูซิ เผื่อฟื้น ฮึ้บๆๆๆๆๆimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_2708_resize.jpg 132K
  • สุดท้ายก็ต้องยอมจำนน ต่อโชคชะตา
    เมื่อเช้าต้องช่วยเค้า คราวนี้หละ 5555image
    ไฟล์แนบ
    IMG_2710_resize.jpg 118K
  • ใกล้มืดแล้วด้วย จะไปหาอะไหล่ที่ไหนหละimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_2714_resize.jpg 136K
  • รอความหวังกันไป image
    ไฟล์แนบ
    IMG_2712.jpg 135K
    IMG_2712_resize.jpg 19K
  • image
    image

แสงสุดท้ายครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_2713_resize.jpg 152K
    IMG_2716_resize.jpg 87K
  • หลังจากนั้นเมื่อได้ประชุมเพลิงกันในหมู่ SCUBAPITและ RAMA III
    เสธ.ย้งในฐานะหัวหมู่
    จึงยอมเสียสละ ให้พ้องเพื่อนกลับออกไปก่อน เหลือเพียงกับตันต้อมและเสธ.ย้ง อยู่บริจาคเลือดให้ยุงไปก่อน

ส่วนพวกผมเดินลากเรือกลับออกไป ขอบอกเหนื่อย ค่อดๆๆๆๆ จากสายสามถึงเดอะมอลล์ บางแค แถมเดินในน้ำท่วมอีกimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_2722_resize.jpg 61K
  • โชคดีหน่อยระหว่างทางเจอพี่ออฟโร้ดลำนึง ผ่านมาขอติดออกมาด้วย ทุ่นไปได้เป็นกิโล

กลับมาไม่มีไรมาก ไข้แดรก น้ำมูกไหล ผื่นขึ้น แต่สู้ โว้ยยยยย.......

ขอปิดภารกิจ 1วันดีๆของพวกผมเพียงเท่านี้ รอชมกล้องจอนนี่ ต่อ
    หวังว่าคงไม่ถ่ายมาแล้วเอามาดองไว้ดูคนเดียวเหมือนเดิมนะ ตี๋ .......
    อาทิตย์นี้ถ้าใครจะร่วมลงขันหรือจะเดินทางไปพร้อมกับทีมงานก็ลงชื่อไว้ได้เลยนะคร้าบบบบบ
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_2719_resize.jpg 75K
  • ภาพสุดท้ายของทีม รามาสาม ครับimage
    ไฟล์แนบ
    P1090296.jpg 69K
  • ทำอะไรไม่ได้ได้นอกจากรอกำลังเสริมมากู้ออกไป
  • สวยมากมาครับจารย์ยุทธแต่อยากรู้จังภาพนี้ถ่ายยังงัย
    image
    ไฟล์แนบ
    246770.jpg 152K
  • จัดไปเลยเสี่ยวันไหนส่งข่าวด้วย พร้อมสนับสนุนเต็มที่ครับกิจกรรมดีๆๆแบบนี้ ขอเสนอให้ช่วยหมาจรจัดด้วยสงสารพวกมันเหมือนกันครับ
  • ช่างเป็นภาพแห่งความสุขจริงๆ ขอบอกว่าหัวใจพวกนาย หล่อ มากกกกกกก :063: :063: :063:
  • ตี่.ย โทรมาตามให้ลงรูปแต่ผมยังไม่ได้ทำรูปอยากจะบอกว่า ลงมือทำเสียเงินเสียเวลาแต่สิ่งที่ได้มามันคือความสุขใจแม้จะเป็นเพียบบรรเทาผู้เดือดร้อนแค่ "มื้อเดียว" อยากฝากบรรดาผูใหญ่และผู้มีโอกาศ การเห็นใจและตัวอักษรที่สวยหรู "ไม่ได้ทำให้ท้องอิ่ม"
  • :-)) สุดยอดเลยกิจกรรมดีๆ
  • สวดยอดคับหน้าตาดีแถมยังใจบุญกันอีก ฮ่าๆ
  • สวัสดีครับว่าน vespapink รูปนี้ก็ถ่ายง่ายๆนะ กล้องคอมแพคG12ตัวเล็กๆ แต่เดี๋ยวนี้เค้าใส่ลผูกเล่นไว้เต็มเลย ลองแก้ WHITE BALANCEดูก็จะให้สีที่แปลกๆให้อารมณ์ต่างกันได้ รูปที่ถามมาแสงมันมึนๆ พอดีใกล้มืดพอดีเลยได้อารมณ์มึนๆไปด้วย อิอิ

ได้เลยเสี่ยกล้า ตัวไกลแต่ใจส่งมาก็ถือเป็นยอดคนแล้วท่าน

เห็นรูปที่ต้อมลงมาว่ารูปสุดท้ายของรามาสามแล้ว นับถือในน้ำใจครับ คุณคือโคบาล.....ต้อมแอนด์ย้งยี้ ว่าแต่ค่าซ่อมยักษ์เขียวเท่าไรวะนั่น
  • จอนนี่ รูปอะรีไซส์มาลงแป๊ปเดียว คนรอชมภาพจากกล้องนายตรูมเลย
    จัดมาอย่าให้เสีย ตี๋......กล้องเค้าถ่ายแล้วต้องเอามาดูกัน ไม่ใช่เอาไว้แอบดูคนเดียวในห้องน้ำ ชริ นี่เสธ.ย้งขอมาด้วย ตอนนี้เลื่อขั้นให้เป็นเสธ.ละ ขนาดไทรน้อยซุ้มรามาสามที่เสธ.ย้งพำนักท่วมหัวแล้ว ยังเอาใจออกมาช่วยพี่น้องคนอื่น จะใจร้ายไม่เอารูปมาฝากเค้ารึ ตี๋
  • อยากเห็นฝีมืออาจารย์เหลียงนานแล้วจัดให้ด่วนๆๆด้วยครับ อาจารย์ยุทธวันไหนไปอีกโทรบอกล่วงหน้าด้วยนะแล้วอย่าลืมส่งรูปรถให้เค้าด้วยนะตัวเอง
  • เฮีย ทุกๆคนว่าหน้าตาหล่อแล้ว

แต่หัวใจ เฮียๆ กลับหล่อกว่าอีกคับ

เฮียยุทธ เฮียเหลียง เฮียย้ง สุดยอดคับ
  • มีความสุข เต็มเปี่ยม ล้นหัวใจ พี่ท่านๆทั้งหลาย นายเกิน 100%=D> =D> =D> image
    ไฟล์แนบ
    246686.jpg 141K
    246686.jpg 141K
  • หน้าตาดีแถมใจดีด้วย สุดยอด
  • สุดยอดครับ ขอบคุณทีมRAMAIII และ SCUBAPIT ด้วยครับ

ความเห็นใจและอักษรสวยหรู "ไม่ได้ช่วยให้ท้องอิ่ม" :063:
  • เฮียบอกเราโดน...เราลำบาก เราสร้างใหม่ได้ แต่คนอื่นที่เค้าลำบากกว่าเรามีอีกเยอะ...ช่วยได้ก็ช่วยๆกันไป..Photobucket

• Photobucket
    Photobucket

เฮียใหญ่ : ไม่เจอไม่รู้ แต่ที่แน่นอนก็คงจะมีแต่พี่น้องพระราทสามที่คอยช่วยเหลือกันเสมอมา เสียหายเท่าไหร่ครั้งนิ้ถึงจะมาก แต่มิตรภาพมีแต่เพิ่มพูนมากขึ้น นับถือในน้ำใจทุกคน. มาสู้กันต่อไป.
  • ลูกผู้ชายตัวจริง ณ ศูนย์อพยพเซฟเฮ้่าท์RAMA3
    Photobucket
  • ยักษ์เขียวคันโปรดของพวกเรา..ช่วยจนตัวตาย..(ตอนนี้คืนชีพเรียบร้อยแล้วครับพร้อมออกช่วยเหลือต่อไป)
    Photobucket
    Photobucket
    Photobucket
  • ช่วย6ล้อลากตั้งแต่บิ๊กคิง ยันไทรน้อยเลย..
    Photobucket
  • ช่วยแมงหวี่หลงลาย ปักหัวลงร่องกลางถนนไปเกือบมิดคันรถ..
    Photobucket
    เป็นช่างจำเป็นช่วยเหลือกันเต็มที่...
    Photobucket
    ไปต่อ...ๆๆ
    Photobucket
  • เราไม่ได้เดือดร้อนคนเดียว...เค้าเดือดร้อนกันทั้งเมือง
    Photobucket
    Photobucket

อยู่ที่ปรับตัวให้อยู่กับมันให้ได้..
    Photobucket
  • แบบนี้เรียก ศรแดงเอาอยู่..
    Photobucket

ได้ให้การช่วยเหลือ..คนไทยซะอย่างไม่ทิ้งกัน
    Photobucket
    Photobucket
    Photobucket

ช่วยสาวๆมาซะเต็มรถเลย
    Photobucket
    Photobucket
  • เพราะเราคือ หมาแดงพระราม3 เจอโลโก้นี้โบกได้เลยครับ ยินดีรับใช้และช่วยเหลือทุกคนครับ
    Photobucket
    Photobucket
    Photobucket
    Photobucket
  • สังคมนี้ต้องการคนแบบท่านเยอะๆๆครับ สุดยอดเลย
  • หล่ำเอารูปสาวๆท้ายรถ มาลงแบบนี้เค้าก็รู้หมดดิ ว่าเลือกปฎิบัติ.......

ตลอดทางโชว์เฟอร์จะคอยสำรวจ ว่าข้างทางมีใครถือกระเป๋าเดินลุยน้ำรึป่าว และถ้าเป็นกลุ่มเป้าหมายจะจอดเทียบทันที 5555
  • พี่ยุทธ ไปเจอได้ที่ไหนพี่ บ้านผมที่คลองสาม ปทุม ยังมิดอยู่เลย แต่ตอนนี้มาอยู่บ้านที่วัดพระยาไกร ใกล้ๆบ้านกระหล่ำ ถ้าไปวันเสาร์หรืออาทิตย์นี้โทรตามได้ครับพี่ยังไง ตอนนี้ผมก็ไม่มีอะไรนอกจากแรงที่จะไปช่วยครับ ขากลับก็แล้วแต่กรุณาขอติดรถกลับบ้านด้วยคราบบบบบบบ

• กองทัพต้องเดินด้วยท้อง..
    Photobucket
    ยักษ์เขียว ก็ต้องขับเคลื่อนด้วยเชื้อเพลิง..
    Photobucket
    ขอบคุณน้ำใจที่มีให้กันกับพี่น้องร่วมโลก..