ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิทบูลสายใช้งาน KROOK+MAYDAY
  • imageimage
    ไฟล์แนบ
    ภาพ076.jpg 35K
    ภาพ079.jpg 173K
  • ขอความคิดเห็นจากผู้รู้
    จับ2สายนี้มาเข้ากันจะเป็นไงบ้างครับ
  • ได้ลูกหมาพี่
  • อยากได้ยางแผ่นจังเลยครับ อิอิ
    เข้าไปเอาสงสัยจะม่องเท่ง 55555555

• พี่เอก..เล่นมุกซะงั้น
  • ทำไมโซ่ใหญ่จัง..กลัวมันหนีเหรอครับ..
  • KROOK+MAYDAY ตายไปนานเเล้วครับ หมาทั้งสองตัวเป็นรุ่นไหนของสายที่ว่ามาครับตัวKROOKเป็นหมาที่ดีเเต่จ่ายลูกจิตใจไม่ดีเท่าที่ควรครับไม่ว่าจะเข้ากับตัวเมียดังๆก็ยังออกมาไม่น่าพอใจครับ ส่วนสายMAYDAYเมืองไทยก็เคยมีลูกมัน AMOSเเต่ตายไปนานเเล้วจะมีก็เเต่หลานมันครับเป็นลูกของ "บาราคูด้า"ปัจจุบันอยู่ค่ายใหญ่ทางเหนือครับ.... เดี๋ยวนี้สุนัขที่ดีๆเเละจะกลายเป็นตำนานอยู่ทางค่ายใหญ่ทางเหนือเยอะครับถ้าชอบทางนี้ลองศึกษากับ(คนที่เค้าเล่นกันจริงๆครับ) .........โซ่ล่ามเเละตัวเกาะปลอกคอสุนัขไม่จำเป็นต้องใหญ่ขนาดนั้นครับอย่าเข้าใจเเละเรียนรู้สิ่งที่ผิดๆครับใ................
  • krook กับ jeep
    ดีกว่า ไม พี่ เส็ง :001: ..............
    image

หมา ตัวใหญ่ดีนะครับพี่
    ไฟล์แนบ
    100_2422.JPG 80K
  • ตัวนี้ครับหลาน MAYDAY (ลูกบาราคูด้า ) น่าจะเป็นตัวเดียวในไทยที่มีอยู่ครับเท่าที่ทราบอยู่ทางเชียงรายครับimageimage
    ไฟล์แนบ
    1-705.jpg 75K
    a01-705-1.jpg 68K
  • หลาน MAYDAY (ลูกบาราคูด้า ) ในสายตาผมถือว่าเป็นสายกัดที่สวยสง่ามากครับ..
    :063: :063: :063:
  • ดีใจ ครับ ที่เห็น คนเลี้ยงสายเก่าๆๆๆ แบบนี้ :006:
  • เป็นรูปที่เห็นเเล้วก็ saveเก็บๆใว้ครับในภาพบอกถึงบรรยากาศเเละสถานที่ๆเหมาะสมในการเลี้ยงอย่างดีครับimageimage
    ไฟล์แนบ
    a01-729-31.jpg 113K
    a01-729-24.jpg 99K
  • เจ๋งอ่าาาาาาาาาาาา :063:
  • บางท่านที่เริ่มเลี้ยงสาย(ต่อสู้) อาจยังมีหลายคนที่ยังเข้าใจผิดๆว่าต้องเลี้ยงให้ผอมสาย(ต่อสู้)หัวไม่ใหญ่...เป็นสิ่งที่ผิดโดยสิ้นเชิงครับจริงๆเเล้วควรเลี้ยงให้ปกติครับถ้าไม่ได้นำสุนัขไปทำอะไร(คุมน้ำหนักเพื่อต่อสู้)สุนัขควรมีหุ่นที่ล่ำกำยำออกจะมีไขมันนิดหน่อยก็ไม่ผิดอะไรครับควรเลี้ยงให้สุนัขผ่อนคลายมีการออกกำลังกายทุกวันกินอาหารที่ดี+กับสถานที่ในการเลี้ยงที่มีความร่มรื่นถือเป็นสิ่งที่สำคัญทั้งนั้นครับ
  • custom เห็นด้วยครับ :063:
  • ขอบคุณครับcustomสำหรับคำแนะนำ ตัวเมียน่าจะเป็นรุ่นเหลนของAMOSตัวเมียตัวนี้อายุมากแล้วครับแต่ร่างกายยังแข็งแรงอยู่ครับเพิ่งให้ลูกมาแค่ครอกเดียว ส่วนตัวผู้ก็น่าจะเป็นรุ่นเหลนของKROOKเหมือนกันครับพี่ที่อยู่ทางแปดริ้วแบ่งมาให้เลี้ยงครับ ทุกวันนี้2ตัวนี้ก็ทำหน้าที่อย่างที่เห็นแหละครับคือเฝ้าสวนยางขอขอบคุณอีกครั้งครับสำหรับคำแนะนำครับ
    คุณตี๋ชิบิงหล่อจังเลยครับ(หล่อด้วยเก่งด้วย)
  • customหมาที่เอามาโชว์ของพี่ทั้งหมดมั้ยครับชอบครับ ลูกบาราคูด้าสวยจังเลยครับ
  • ชอบหลาน mayday ข้างบนอะครับ
  • ครับผมเป็นสุนัขกลุ่มที่รุ้จักกันครับ...ยังถีอว่าโชคดีครับที่สุนัขพวกนี้ยังมีชีวิตอยู่เเละอยู่ในไทยไม่ตกไปอยู่ในมือนักเล่นต่างชาติคงน่าเสียดายอย่างมากครับ imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    a01-729-4.jpg 86K
    a01-729-16.jpg 123K
    a01-729-48.jpg 124K
  • สวย mayday จ่าย หน้าตา ออกแนวเดียวกันหมดเลยนะครับ :063:
  • ผมจำได้นะครับ ใช่พี่ปุ๊ย ป่าวครับ ผมเคยคุยกะพี่นานเเล้ว......
    ของพี่เขาของจริง ของเเท้ คนเล่นวงในเลย...ใครสนใจจริงๆ สอบถามพี่เขาได้เลยครับ
  • ครับน้อง MakotoHIN29 หลังจากที่เกิดเรื่อง(ซึ่งท่านที่ติดตามคงทราบกันดี) ทางกลุ่มเราเเละพี่ที่เราเคารพจึงตัดสินใจหันหลังให้กับวงการครับก็ห่างๆไปเล่นอย่างอื่นกันซ่ะมากกว่าเเต่ก็ยังคงคัดสุนัขที่ (ดีจริงๆ)เเละยังคงเก็บรักษาสายพันธุ์(ที่ใช้ในเกมส์ต่อสู้ระดับโลก)ที่ได้มาตรฐานจริงๆเอาไว้อย่างต่อเนื่องครับ
  • สุดยอดเลยครับ...custom :063: :063: image
    ไฟล์แนบ
    19062010360.jpg 293K
  • นี่เป็นรูปเก่าๆที่ยังพอค้นๆเจอครับimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    a01-589-14.jpg 73K
    a01-589-13.jpg 80K
    a01-589-9.jpg 117K
    a01-589-11.jpg 103K
    1-544.jpg 162K
  • อยากเก็บสายเลือด game.ๆแข้มๆ ดีๆไว้สักตัวครับ แต่ยังไม่พร้อม...อดใจไว้ก่อน....อยู่บ้านมีแล้ว3...ไม่ไหว :021: :021:
  • ดีครับ เอา ตระกุล นักรบ เข้า สู่ งานลาก เพิ่มสีสัน ........ วงการ หมากิจกรรม
    ผม ว่า งานนี้ ขันต่อกันมัน กับพวก หมาแดง สายลากทั้งหลาย
  • ตัวดำ นี้ ผมชอบจัง ดำ ตา เหลือง สวยดีครับ
  • มีลูกหมาสายนี้ขายมั่งเปล่าครับ..อยากซื้อ
  • ใครอยากขายช่วยลงในกระทู้นี้เลย..ถ้าเขต กทม.และภาคตะวันออก..ยิ่งแจ่ม.
  • ดีใจที่เห็นว่ายังมีคนที่ชอบสไตล์นี้อยู่ครับ :)
  • เป็นกำลังใจให้ครับ
  • หมากัดสายเลือดดี ๆผมว่ายังมีคนเสาะหาอยู่นะครับ ไม่แน่ในอนาคต ผมอาจจะเอามาเลี้ยงเป็นบอดีการ์ดสักตัว เพียงแต่ตอนนี้ยังไม่เจอเนื้อคู่ อยากได้ สายกัดทรงงามๆ โครงสร้างจัดๆ จะเอามาฝึกทำกิจกรรมแนวเอกซ์ตรีม เอาไว้โชว์
  • ของผมมีตัวหนึ่งครับหลาน mayday เป็นลูก amos ครับ Yellow foximageimage
    ไฟล์แนบ
    DSC00654+_resize_rotation[1].jpg 44K
    DSC00652+_resize_rotation[1].jpg 61K
  • ตัวดำ ชื่อ sharp ชาร์ป ใช่ป่าวครับ ถ้าพิมผิดโทษทีครับ ตอนนี้กี่วินเเล้วครับ....
  • สวยมากครับ
  • สวยมากคร้าบ