ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

คิดยังไงระวางมวย ปาเกียวVsมาเกรซ
  • ผมว่ามวยเป็นธุรกิจมากกว่าเกมส์กีฬา
  • ผมก้อว่ามาเกรชชนะคับ แต่อย่างว่ามันมีเรื่องเงินๆๆทองๆมหาศาลเข้ามาเกี่ยวข้อง เหมือนโดนล็อคผลไว้แล้ว
  • ผมว่าน่าจะเสมอนะ มันไม่แลกกันเลยไม่มัน
  • ก่อนชก ราคาต่อรองอยู่ที่ ปาเกียว 8:1
    ถ้าปาเกียวแพ้ เจ๊งกันเป็นแถบ -สั้นๆครับ Top Rank โกง-
  • ถ้าผมเป็นมาเกซนะ ตอนกรรมการมันมาอธิบายว่าทำไมแพ้ ผมจะขอตั้นหน้ากรรมการทีและถามกรรมการว่า

`` มึงได้เท่าไรไอ้สาดด ``

ให้เสมอยังดูดีหน่อย ทุเรศศศศศศ หัวดอ
  • ถ้ามองในเกมการแข่งขัน ผมมองว่ามาเกรชน่าจะชนะครับ แต่ถ้ามองได้ในแง่ของการตลาด ถ้าปาเกียวแพ้มาเกรซขึ้นมา การชกป้องกันแชมป์ของมาเกรซในครั้งต่อไปจะไม่ค่อยมีคนสนใจเท่าไร
  • ทั้งเกมส์การแข่งขัน สำหรับ มาเกวส-ปาเกียว ผลที่ออกมาเป็นแบบนี้
    เพราะ การตัดสินของ มวยเนี่ย มวยถอย ทั้งเกมส์แบบนี้ กรรมการ antiอยู่แล้วครับ
    การกดคะแนน จะเป็น 70-30 มวยเดินได้ คะแนนง่ายกว่าแล้วจากทั้งเกม ผมว่าปาเกียว ถึงจะต่อยซ้าย
    ตรงข้างถนัดไม่ได้ มาก ทั้งเกมส์ได้แค่ 4-5 หมัด แต่หมัดแย๊บเขา ก็ทำงานเรื่อยๆ ผมคิดว่าคะแนนมาจากความขยัน ครับ^^
  • คะแนนเท่าไหร่ไม่ว่ากัน แต่อยากให้ มาเกวสมายืนซดกับปาเกียวดูซิว่าจะเป็นยังไง

ถ่อยหนีเเล้วดักต่อยเป็นมวยฝีมือดีแต่ไม่หนุกอ่ะ..ระดับนี้เเล้วอยากให้เเลกกันไปเลยชนะหรือแพ้ก็จะได้เป็น

คู่มวยในตำนานไง..
  • ธุรกิจครับ มวยอยู่ในช่วงตกตํ่าที่สุดตลอดกาล ขนาดรุ่นเฮฟวีเว็ทยังไม่มีใครน่าสนใจเหมือนสมัยอาลีหรือไมค์ไทสัน ตอนนี้มีเพียงนักมวยสองคนที่ยังทําให้มวยโลกมีสีสันอยู่ ก็คือปาเกียวกับเมย์เว็ทเตอร์ ซึ่งถ้าได้ชกกันก็จะมีมูลค่ามากกว่าร้อยล้านดอล์ลาร์ ถ้าคนไดคนหนึ่งแพ้หรือเป็นรองคู่ต่อสู้ที่ธรรมดา ตลาดลิขสิทธ์ถ่ายทอดสดและ pay per view ก็จะตกอยู่ในที่นั่งลําบาก เหมือนสมัยไมเคิล จอร์แดนเกษียรแล้วเอ็นบีเอเกือบไปไม่รอดในปี 1998

สวนตัวผมว่าปาเกียวเหนือกว่า แต่ไม่ฟิตพอ แรงต่อยกับคอมโบหลายหมัดแทบจะไม่มี
    สวนมาเครชถ้าจะไปแย่งเข็มขัดจากแชมป์ ต่อยระวังป้องกันถอยหลัง หวังชนะคะแนน
    ไม่มีทางครับ นี่มันมวยอาชีพแชมป์โลก ไม่ใช่มวยสมัครเล่นที่ใช้ระบบโอลิมปิค...:020:
  • ถ้าเป็นมวยไทย เขาให้มวยเดินเข้าทำชนะ
  • ผมคิดว่ามาเกวซโดนปล้นชัยชนะครับ ปาเกียวไม่ได้ชกตามเกมส์ของตัวเองเลยพอหมดยกสุดท้ายถึงกับเดินก้มหน้าเข้ามุม ภรรยาถึงกับน้ำตาใหลไปแล้วด้วย ส่วนตัวผมคิดว่าเหตุผลที่ต้องให้ปาเกียวชนะเพราะไฟต์หน้าปาเกียวมีคิวต้องชกกับฟลอย ถ้าไฟต์นี้ต้องแพ้รับรองเสียแรงวัดแน่เรตติงก็จะลดลง อิอิ
  • เอาง่ายๆ นะครับ
    เมื่อวานผมก็ดู ครับ
    สิ่งที่ผมเห็น : ถ้าจะชนะมาเอาแชมป์ มาชิงแช้ม สิ่งที่ต้องทำ
    1 ต้องชนะขาด รอย
    2 ต้องเดิน หา
    3 ต้องน๊อกแชมป์เก่าให้ได้
    4 ไม่เดิน ถอยหลัง หวังชนะ คะแนน
    (ถึงแม้ตีดีกว่า ตีได้มากกว่า แต่ถ้ามันยัง ไม่ ขาด รอย มันก็ไม่ชนะ ครับ)

ในความคิดผม ถ้าจะมาเดินถอยหลัง แล้ว รอให้ แชมป์ เดินเข้าหา มันเป็นไปไม่ได้ครับ
    นี่มันมวยอาชีพแชมป์โลก ไม่ใช่มวยสมัครเล่นที่ใช้ระบบโอลิมปิค... ที่จะมานับ คะแนน อย่างที่ คุน Tek บอก
    ตัว มาเกวซ เล่นเอา ถ้าปาเกียวไม่ ตี กุก็ไม่ตี มันไม่ใช่ชิงแช้ม ครับ
    นี่เล่นเอาไม่เดินเลย ถอยหลังอย่างเดียว ตีได้ หลายหมัดกว่า แล้ว จะมารับ อย่างเดียว ไม่ได้แช้มหรอก ครับ
    ต้อง ตีให้สม ศักดิ์ศรี เอาชนะใจคนดู และ กรรมการ

และปาเกียว เท่าทีผมดูมา ถ้าเขาเดินถอยและ เล่นเกม รับ เขาจะทำได้ดีมาก เพราะ รอดักรอสวน ตีแรง ตีเร็ว

แต่ถ้าเป็นมวย สมัคร เล่น โอลิมปิก หรือ ซี เกม ผมให มาเกวส ชนะ
    เพราะ ตีเอาแต่คะแนน
    แต่ถ้า เป็น มวย โลก แช้มโลก ผม ให้ออกเสมอ 2 ปาเกียว ชนะ 1
    หรือไม่ก็เสมอ
  • ส่วนตัวผมชอบมวยสไตล์boxserครับ มาร์เกซต่อยได้ดี ดักเคาเตอร์ได้ตลอด ถอยดักต่อยได้จะแจ้ง
    แต่ที่แพ้ ก็คงจะเป็นเรื่องออกหมัดรุกไม่สม่ำเสมอ มีจังหวะแค่ไม่ค่อยเข้าทำ ก็รอดูไฟว์หน้าละกันครับ
    หากปาเกียวเจอไอตุ๊ดฟลอย คงจะมันส์หน้าดู สุดยอดfighter เจอ สุดยอดBoxer
  • เยี่ยม ครับ
  • กดlike ให้ Tek .....

OK นะครับ เย้!image
    ไฟล์แนบ
    310619_10150412077857095_308945857094_10848361_1849873405_n.jpg 21K
  • กรรมการระดับโลกแต่ตัดสินยังสู้มวยภูธรแถวบ้านเรายังไม่ได้เลย
  • ให้เสมอยังพอทน แต่ให้ปาเกียวชนะ น่าเกลียดไปหน่อยครับ

แต่อย่างว่า ปาเกียว มวยระดับแม่เหล็ก จะให้แพ้ ก็เสียความยิ่งใหญ่

ปาเกียวชกอย่างนี้ ไมด์ดาน่า (ขวัญใจผม) พอมีหวังโค่นได้ ไม่ต้องไปต่อยกับ ฟลอยด์ หรอก

ขอแย้งคุณ Tek นิดนึง แน่ใจเหรอครับ พอจอร์แดนเลิก บาส NBA เกือบไปไม่รอด

จอร์แดน เลิกตอนอยู่ วิซาร์ด นะครับ ไม่ใช่ บูล แล้วในตอนนั้น ทั้งแชค โคบี้ วินซ์ แม็กเกรดี้

กำลังดังมากด้วย

:-(
  • ลองไปดูไฟร์เก่าสิคับที่ มาเกรซกับฟรอย มาเกรซต่อยอย่างเดิ๋ยวเลยยังแพ้เลย ต่อยมากกว่ากับปาเกียวสะอีก
    ทุระกิจชัดๆๆ ไม่มีมวยรองเข้าเลยไอ้มวยโลกนิ
  • นี่มันเว็บหมาพิตบูลนะครับ พูดเร่ืองมวยกันได้ไง อิอิอิ จริงๆ แล้วเมื่อวานผมไม่ได้ดู เพราะหนีน้ำท่วมไปนอนเฝ้าออฟฟิศเลยไม่มีทีวีดู แต่เห็นใน fb คุยกันเลยเปิดดูผ่านเน็ตราว 30 วินาทีสุดท้าย แต่ก็ฟังบรรยายกับเห็นภาพแล้วรู้สึกเลยว่า ไม่เหมือนไฟต์ก่อนๆ ของปาเกียว (ตอนนั้นยังคิดเลยว่าคงถึงขาลงของปาเกียวแล้วหรือเปล่า ท่านๆ คิดเหมือนกันหรือเปล่าครับ)
  • ขอบคุณครับเฮียหนุ่ม

แน่ใจครับ จอร์แดนเล่นสองปีรุ่นเสือเฒ่าวิซาร์ด ที่มอบค่าตัวทั้งหมดให้ 9/11 เวิล์ดเทรดอย่าไปพูดถึงเลย
    ผมกําลังพูดถึงจอร์แดนชิคาโก้บูลรุ่น Prime 1995-1998 ที่มีแต่คนอยากชม ไปอารีน่าเมืองไหนทั่วอเมริกา ตั๋วก็โดนจองหมด ใครๆ ก็อยากดูจอร์แดนพิพเพ็นร็อดแม่นเล่น และสมัยก่อนเกมส์เอ็นบีเอมันมันส์และสูสี ไม่เหมือนสมัยนี้ที่เล่นเพื่อเงินค่าตัวที่สูง ไม่ใช่เพื่อชัยชนะ บางครั้งขาดลอยถึง 30-50 เต้มจากความขี้เกลียดของผู้เล่นก็เห็นบ่อยครั้ง แถมปีที่แล้วสนามบาสเอ็นบีเอจุได้หลายหมื่น มีหลายเกมส์คนดูไม่ถึงห้าร้อยคนก็มีให้เห็นตลอด ถามว่าใครขาดทุน คงทราบนะครับ นั่นก็เลยเป็นเหตุผลที่เอ็นบีเอกําลังจะล็อคฤดูกาลนี้หนึ่งปีเต็ม ซึ่งมากกว่าครึ่งปีที่สมัยจอร์แดนหยุดเล่นไปในปี 1998

สรุปไปด้านบนคงเข้าใจนะครับว่า สมาคมมวยโลกและ WBO จะทํายังไงเพื่อจุดประกายมวยอาชีพขึ้นมาอีกครั้ง...:015:

image
    ไฟล์แนบ
    rodman-jordan-fistbump.jpg 120K
  • เสียดายไม่ได้ดู
  • อยากจะดูแต่เมียมันแย่งดูช่องอื่น เซ็งจิต5555
  • คนอื่นเขาเถียงกัน ว่านออกมา ระบายความในใจ รึ พูดกับเมียไปตรงๆดิอย่าไปกลัว
  • ผมไม่ได้ดู ใช่ ไฟร์ นี้ ป่าว ครับ

• พี่เอ็มคร๊าบบบบบ ถ้าผมกล้าคงทำไปแล้วคร๊าบบบบบบ
  • นี่สินะครับ เรียกว่ากลัวเมีย ^0^
  • สาเหตุที่ปาเกียวชกหลุดฟอร์มต่ำกว่ามาตรฐาน ขำๆนะครับ 555+
    image
    :-D
    ไฟล์แนบ
    paaa.jpg 157K
  • ปาเกียวแขวนนวมไปขายก๋วยเตี๋ยวแล้วครับ

image
    ไฟล์แนบ
    91dd2af5.jpg 78K
  • ฮามั่ก ..... ฮ่าๆๆๆ
  • มีคนพูดว่า ถ้าจะชนะปาเกียวได้มีทางเดียวคือต้องชกปาเกียวให้ตาย น๊อคคาเวทีเฉยๆก็ไม่ได้เดี๋ยวกำมะกานจับฟาล์วซะอีก
    ถึงปาเกียวจะเป็นเหมือนเป้าซ้อมแต่ไม่อยากเห็นปาเกียวแพ้คะแนน
    ภาวนาอย่างเดียวว่าขอให้กรรมการมันโกงทีเหอะ 555