ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• 555555 สายจูง....คงได้จูงคนแล้วละอ้ายสม >__<
  • ถึงชาวพิทบูลลำปางทุกท่าน
    ถ้าโน้ตจะขอปิดกระทู้นี้ แล้วไปเปิดกระทู้ใหม่ได้มั๊ย
    ผู้ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาก็หายไปแล่ว จะมาเฉพาะตอนขายของเฉยๆ อ่ะ ดี๋เป็นพ่อค้าไปแล้ววว
    คนเก่าๆ ก็หายไปกันหมด รึไม่ก็ ปิดกระทู้นี้ ไปคุยห้องเชียงใหม่แทน ดีกว่าบ๋อท่านๆ

เรื่องมีตติ้ง ก็อีกอ่ะ ไม่เป็นกลุ่มเป็นก้อนเลยฮิ แค่เดือนละครั้งเอง ทำไมมาเจอกันไม่ได้อ่ะ
    ติดปัญหาอะไรกันรึปล่าวถึงมาไม่ได้ ถ้าจะบอกว่า ก็มาแล้วคนมันน้อย ไม่หนุก ก็ถ้าไม่ร่วมมือกัน คนมันจะเยอะมั๊ยหล่ะท่านๆ จริงมั๊ยครับผม
    ถ้าต่างคนต่างคิดว่า ขาดกูคนเดียว ไม่เป็นไรหรอก แล้วถ้าทุก "กู" คิดแบบนี้กันหมด กูก็ไปนั่งเล่นกะหมาคนเดียวสิครับ ใช่ป่าวหล่ะ กลับมาร่วมมือร่วมใจกันอีกไม่ได้เหรอ รึเลิกเลี้ยงกันไปหมดละ
    โน้ตเชื่อว่า หลายๆ คนอาจจะสงสัยว่าบางคนหายไปไหน ไม่เข้ามาคุยในบอร์ด ทั้งๆ ที่ ก่อนหน้านี้เป็นตัวตั้งตัวตี ในเรื่องต่างๆ รู้จักคำว่า "เหนื่อยใจ กับ อ่อนใจ" กันมั๊ยหล่ะครับผม นั้นแหละ ชวนมีตติ้งก็แล้ว ออกเบียร์ให้ก็แล้ว ออกค่าเหล้าให้ก็แล้ว ออกกับแกล้มให้ก็แล้ว ขาดอย่างเดียว คือไปรับทุกคนมามีตติ้งด้วยกัน แค่นั้นแหละ ยังไม่ค่อยอยากจะมากัน บางทีมา แปปๆ ก็กลับและ
    จริงๆ ไม่เอาหมามาไม่เป็นไรนะโน้ตว่า บางคนชอบคิดว่า ไปมีตติ้งต้องเอาหมาไปด้วย ไม่มีรถขนหมาไป ขี้เกียจขนหมาไป แต่โน้ตว่าเลี้ยงพิทบูลเหมือนกัน มันน่าจะคุยเรื่องเดียวกันได้จริงมั๊ย ไม่ต้องเอาหมาไปด้วยก็ได้ แต่ทำไมถึงไม่ค่อยอยากจะเจอกันเลยเนาะ รึจะเจอกันได้ต้องตอนมีผลประโยชน์เข้ามาเกี่ยวข้องรึปล่าวครับ

ไว้เท่านี้ก่อนครับ ^^ อย่าเครียดกันนะ ให้อ่านเพื่อเข้าใจตรงกัน มีข้อโต้แย้ง พิมพ์มาเลยครับ
    ถ้าขี้เกียจพิมพ์ โทรมาหาได้นะครับ 0828925682

ถ้าข้อความเหล่านี้ทำให้ท่านๆ ไม่พอใจ ต้องขอโทษด้วยครับ
    แต่อยากให้รู้ว่า มาจากใจจริงล้วนๆ ตอแหลไม่เป็นครับผม
  • อืมมมมม....เอาไงดีละ???
  • ถูกใจ...คนบ้านไกล...จังคับ...ท่าน...
  • จัดไปเลยพี่
  • ใครก็ได้!!! ฝากซื้อปลอกคอหมาหน่อยจ๊าว 2 เส้น!!!! ลูกสาว ลูกบ่า ไม่มีใส่ T^T
  • สั่งที่ปุ๊เลยน้อง.....
  • เออนั่น เอาเชือกฟางมัดไปก่อนมั้ยพี่แตน 5555
  • 555+ ไอ้บ้าเอ๊ยยย กระตุกก็ขาดละเชือกฟาง พิทบูล ไม่ใช่ชิวาวานะอีเกมส์
  • เกมส์ อดพาหมาไปว่่ายน้ำที่โยนกละมึง เค้าเปิดเทมอแล้ว 555+
    วันนั้นคนจีนก็ซวยไำปละกันนะ 5555+ ว่ายน้ำต่อจากหมาเลย เอิ๊กๆๆๆๆ
  • สั่งที่ปุ๊ ส่งนานป่าว น้องน้ำเที่ยวกรุงอยู่ด้วย ^^

แต่ถ้าสั่งที่ สมพงษ์แคนแนล ละก็ไม่แน่ ^^ เอิ๊กๆๆๆๆ
  • 2 วันได้...ออนมือถือ...ลงรูปไม่ได้
    ต่อไปจะรูปให้โน๊ต กะ นัท ลงให้ดีฟ่า...555555
  • สั่งยังไงอะพี่ต่าย!!! ขอเบอร์กะเว็บหน่อยยย >__<
  • ประกาศ!!!! แลกกรง!! ของแตนเป็น 3 แสล็ค แลกเป็น2 แสล็ค ค่ะ ใครสยใจถามได้เน้อ ( 3 แสล็คเอาเข้าประตูหลังบ้านไม่ได้เรื่องของเรื่อง ฮืออออออ) ใครมีจะขายก็บอกเน้ออออ
  • เว็บ รามา3 .....
  • เค้าจองงงงงงงงงงงง นะลวกเพี่ย
  • แค่เรื่องรูป มันเรื่องขี้ๆ ได้ก่ะท่าน ^^ ยินดีรับใช้
  • รามา3 ....คาเฟ่ กะท่านเพี่ย??? 55555
  • ยังไม่ได้เลิกเลี้ยงครับโน๊ต น้องหมายังอยู่ดี อ้วนท้วนดี รักเหมือนเดิม เดียวคิดว่า ลำปาง เดียวเป็นคนเลี้ยงก่อนใครๆหลายคน ก็ยังเหมือนเดิมนะ ยังเข้าไปเที่ยวบ้านพี่อุ๋ยบ่อยๆ ถ้าใครอยากจะทำไรก็โทรมาชวน เอาให้ชัวร์ๆจะทำอะไร จะมิตติ้งวันไหน โทรมาครับ
    อย่างที่บอก พักหลังๆ ดูเหมือนคบกันเป็นกลุ่มๆ ตามกลุ่มผลประโยชน์ เดียวไม่ได้มีตังค์มากๆ มีหมาแพงๆ สายเลือดดีๆ ก็เลยไม่มีไรจะคุยกับใครๆ ถ้าเมื่อก่อนใครมีอะไรก็จะโทรมาชวน เดี๋ยวนี้โทรหากันเฉพาะ เวลามีผลประโยชน์ร่วมกัน เบอร์ไม่มี ก็ 0857190601
  • พี่ปุ๊ 0812091623
  • โทรไปได้เลยน่ออ้าย....ขอบคุณจ๊าวววว (>/\<)
  • อ๊าว.....ใครยังไม่ได้แจกเบอร์ มาแจกโตย เด๋วน้องแตนจะจดและล่ารายชื่อเองงานนี้ >_< 5555 ของแตนเน่อ 087-3255042 มีอะรายก็เรียกใช้ ใครงยากทำป้ายไวนิลก็เอิ้นมาเน้ออออ ฮิ้ววววววว ....แต่ห้ามโทรมายืมตังค์นะคะ 555555
  • ไม่รู้นะ พี่ว่าพวกเองไม่ทำกิจกรรมกันมากกว่านาๆจิตตัง แรงเลอร์ยังไม่แพงยังไม่ดีแหมก่าเดียว ในกลุ่มเฮาเดียวน่าจะมีประสบการ์ณนักเหลือเปิ่น คิด+พัฒนา หมาหมู่เฮากะ อ้ายว่าอ้ายยะก๋านอิดแล้วก่อตุ๊กกว่าหมู่สูนัก แล้วก่ออ้ายบะเกยเอาเปรียบไผ่ตวย ตั๋วไผ๋เป็นจะไดก่อผ่อกั๋นเอาเฮากะบะว่ากั๋น นิสัยการกระทำปรับเปลี่ยนกั๋นได๋หลุ ถ้านิสัยแจะ
    บะดีกะตัว๋ไผ่ตั๋วมันเตอะเน้อปี้น้อง555555
  • หมาโน้ต ตัวละ 3พันเอง เดียว แพงป๊ะหล่ะ ^^
    สายเลือดก็ โป๊ยเซียน (ตามสายไม่ได้) + BJ ลำปาง (ปลายสายไทเกอร์ ของพี่มาร์ค) สายเลือดเทพป๊ะหล่ะ
    ถ้าโน้ตคิดแบบเดียว โน้ตก็อายอ่ะเด่ะ หมาสายเลือดไม่ดี ไม่ได้แปลว่าตัวมันเองจะห่วยนี่หน่าเดียวก็
    แล้วอีกอย่างนึง เดียวแค่ไปบ้านพี่อุ๋ยเอง โน้ตก็ไปบ้านพี่อุ๋ยเหมือนกัน ไปบ่อยด้วย ^^ ไปกินกาแฟฟรี
    ที่ไม่ได้โทรชวนทุกคนเวลามีอะไร ไม่ใช่ว่าไม่มีเบอร์หรือไม่อยากให้ไป (ถ้าให้โทรชวนทุกคน ไปทำงานองค์การโทรศัพท์ดีก่า อิอิ) แต่โน้ตคิดว่า ทำไมในเมื่อเรามีบอร์ดให้เล่น ทำไมไม่เข้ามาคุยกันหล่ะ จะคุยเรื่องห่าอะไรก็ได้ ไม่ต้องหมาอย่างเดียวก็ได้นี่นา คนเรามีเรื่องคุยกันตั้งเยอะตั้งแยะ ใช่มั๊ยหล่ะ
    อย่าคิดแต่ว่า แม่ง แบ่งพรรคแบ่งพวกหว่ะ กูงบน้อย ขออยู่อย่างพอเพียง แล้วไงอ่ะ ก็เลยจะเลี้ยงไปงั้นๆ หนุกหนานไปวันๆ ก๊ะ
    ไม่เห็นมีใครคิดว่า ไอ้หมางบน้อยนี่แหละ จะแหกหน้าหมาเทพๆ ให้ดู ไม่คิดแบบนี้มั่งหล่ะ จะได้ถีบตัวเองให้สูงขึ้น อย่าเอาตัวเองดิ่งลงสิครับผม

จากสายเลือดของ เจ-ปัง ที่โน้ตบอกไป โน้ตไม่เคยสนเลยว่ามันจะดี รึ ห่วย รึเหี้ยแค่ไหน
    โน้ตสนแค่ว่าทุกวันนี้มันกวนส้นตีนได้ทุกวัน แต่มันเชื่อฟังคำสั่งของโน้ต มันไม่เคยอิดออดเวลาได้กินข้าวช้า รึโวยวายเวลาโดนทรมานให้วิ่ง ให้ลาก มันทำหมด โครตรักมันเลย หมาตัว 3พัน ใครมาขอซื้อ แสนนึงยังถูกไปเลยน้า (เว่อร์ดีม่ะ ^^) / (ถ้าอยากรู้ว่ามันส้นตีนแค่ไหน ถามต่ายได้ โดนมาแล้ว เกือบเดือน 5555+)
    ถึงแม่ว่าโน้ตเพิ่งจะเลี้ยงพิทบูลมาได้แค่ 9 เดือน นิดๆ และไม่เคยคิดจะศึกษาเรื่องสายเลือด เพราะสนแค่้ว่าอยากได้หมาพิทบูลแบบไหน กล้ามๆ ใหญ่ๆ แจ่มไปเลย ใช่ป๊ะหล้าาาา

สำหรับคนอื่นโน้ตไม่รู้ แต่สำหรับโน้ตคิดว่า ผลประโยชน์ร่วมกันที่โน้ตได้จากการเลี้ยงพิทบูล คือ โน้ตได้เพื่อนใหม่ๆ เข้ามาเพียบเลย ได้ความรู้เกี่ยวกับพิทบูลอีกเพียบเช่นกัน ได้พูดคุย แลกเปลี่ยนความคิดกัน ได้อิจฉาหมาคนอื่นที่ "แม่ง มึงจะใหญ่ไปไหน หมากู ยังก๊ะกระจงป่า" มันสนุกกว่าการเลี้ยงอยู่บ้านคนเดียว แลกเปลี่ยนความรู้กับจอคอมพิวเตอร์ เฮฮากับคีย์บอร์ด ถูกต้องมั๊ยคร้าบบบบบ ^^
  • 080-6789993......คับ.....
  • ม่วนจ๋น.....หุหุ เอาน่า ....... มาช่วยกันแก้ไข....ดีกว่าถกกันไปมา เด๋วไขจะหาย แก้ไม่ทัน ^_^
  • ช่วยกันพัฒนาให้ดีขึ้นดีก่าเนอะ ช่วยกันๆ
  • แล้วแต่จะคิดครับ ใจใครใจมัน
    นั่นมันความคิดของโน๊ต
    เดียวบอกแล้วว่ายังเหมือนเดิม
    จะทำอะไรกันก็โทรหากัน ไปได้
    ตอนเดียวมิตติ้งเมื่อก่อน โทรหาทุกคนที่มีเบอร์ครับ
    เมื่อรู้สึกว่าดิ้นรนอยู่คนเดียวก็เหนื่อยๆ
    ยิ่งพักหลัง ดูความคิดมันต่างๆกันไป
    บางวันกระทู้ลำปางเงียบ แต่ไปโพสที่ อื่น ..........?
  • กลุ่มเราต้องหากิจกรรมทำร่วมกัน...
    อยากพิมมากแต่ออนจากมือถือ...
    สงสัยอะไรโทรมา...คุย...
  • โน๊ตลงรูปที่ส่งให้.....อวดแตนที...อิอิ
  • ลงให้ละนะต่าย
    image
    ไฟล์แนบ
    16112011.jpg 75K
  • อื้ม มันความคิดโน้ตคนเดียว แจ่มหว่ะ ^^ เอิ๊กๆๆ

เอาละๆ เดี๋ยวจะไปกันใหญ่ ช่วยกันก็แล้วกัน
    แต่ไม่เคยโพสที่อื่นเยอะเท่าโพสที่นี่นา เหอๆ
  • พี่ต่าย.....เอามาแบ่งขายหน่อยซี!!!!!! น้องสั่งไม่ทันนนนนน ใจร้อนนนนนน กรี๊ดดดดดดดดดด
  • เดียว...แล้วยังทำที่ชีวิตชีวาอยู่ป่าวนิ??? ไปไม่เห็นเจอเรยยยย กะชวนใส่เบียร์ซักกำน่ะ 555555
  • ใจเย็นไว้พี่น้อง รักกันเข้าไว้มีอะไรก็ค่อยคุยกันช่วงนี้เข้ามาเที่ยวบ่อยหน่อย แบบว่ามีเป็นของตัวเองแล้ว ต่ายอยากกินของแปลกอีกจัดมาเลย เดือนนี้มีทติ้งที่ไหนดีบอกกันมาพี่น้อง
  • แหม มีเนตละเพลินอ่ะน่อพี่ ^^ 555+
    ชอบของแปลกตั้งแต่เมื่อไหร่ว่ะพี่ 55555+
    เดี๋ยวจะขุดรูปเก่าๆ สมัยพี่อุ๋ยเอ๊าะๆ มาให้ดู 5555+
  • เริ่มต้นใหม่แล้วไปด้วยกัน...
    นะพี่น้อง...พิทบูลนอร์ท...กุกกุฏนคร...555
  • มาหน้าร้านที่แตนกะพี่โน๊ตทำงานเลย เสนอๆๆ แต่แตนเรียนเลิก2ทุ่ม จะตรงมางานเลย 55555 กว้าง มีที่ให้หมาวิ่ง(ให้รถชน) 555555
  • เมื่อมันจะมากเกินไป ก็พอแล้วครับ ขออยู่เฉยๆดีกว่า
  • 555+ เท่ห์ป๊ะเล่าพี่อุ๋ย แม่ง ยังกะ ทิค แทค โท 555+

• เห้ยยย.....ปลายข้าวเป็นหนุ่มแล้วววววว เอิ๊กกกๆๆๆ
  • บ่ได้ขี้จิหนาน้อง....สั่งถ้าเร็ว...กว่า...
    อ้ายไปในเมืองเมื่อไดบ่าฮู้....
  • จ๊าวววว ว่าแต่...ไซส์อะไรสั่งยังไง? ยาวเท่าไร? ใครจะฝากสั่งมั่ง เส้นละ 500 เอิ๊กกกๆๆๆ
  • ไอ่ย๊ะ ... ค้ากำไรเกินควรรรรร
  • เอาซัก กว้าง 1.5 นิ้ว....แล้ววัดรอบคอหมา
    ของเรา...เอารูในสุด...เท่านั้น...จบ...
    น้องแตนคนงาม
  • แตน...ที่ไม่ไปในเมือง....
    หลบหนี้....ค่าอาหารหมาพี่อุ๋ยยะ
    555
  • อัยยะ!!!! บอกอ้ายอุ๋ยไปขนไม้แทนค่าอาหารหมาดีก๊า 55555
  • ต่าย ดอกเบี้ยเป็นหมา 1 ตัวเว้ย....5555+
  • ดอกเบี้ยแพงโคตร
  • กล้าขอกล้าให้....
    โน๊ตลงรูปด่วน