ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใครไม่ชอบการเมืองอย่าเข้ามาครับ
  • เหี้ยไวไวเลยไอ้เหลิมมันจะได้จบไวไว
  • แม่ง คนอื่นเลวหมด มึงดีอยู่คนเดียวนะ คุณเฉลิมมมมมมม ไอ้หน้าจุดยืน 7เข้
  • พาดหัวข่าว เกินไปคับ
  • เลวออกนอกหน้า
  • พาดหัวข่าวไม่เหมาะสมจริงๆ

ปล. แฟรงค์กำลังหลงไหลสาวเลบานอนอย่างหัวปักหัวปำ "หวงชิหายด้วย" คงยังไม่คิดกลับเมืองไทยตอนนี้หรอก
    แล้วก็ไม่รุ้ว่าแฟรงค์แกไว้ผมไว้เล็บยาวจริงรึปล่าว (แค่ฟังมาอีกทีนะไม่ได้เห็นกับตา)
    ฟังหูไว้หูนะพี่น้อง

• http://www.komchadluek.net/detail/20111117/115231/อัปยศยิ่งลักษณ์.html

จากเว็บคมชัดลึก (ลอง copy ลิงค์ไปวางช่อง URL นะครับ) ไม่ใช่การใส่ร้ายป้ายสีให้แตกแยก แต่เป็นการวิเคราะห์แบบมีเหตุและผล
  • ถ้าเรื่องนี้เป็นความจริง ข้าราชการมีเงินเป็นพันล้าน งานนี้โจรกลายเป็นฮีโร่แน่ๆ

โจรปล้นโจร สะใจจริงๆว่ะ
  • งานนี้ต้องลุ้นให้ทหารออกมา ถึงแม้นการทำรัฐประหารจะทำให้ประเทศเสียหาย แต่ถ้ารีบเสียหายตอนนี้ก็สามารถพื้นตัวได้เร็วกว่า ดีกว่าปล่อยให้ประเทศฉิบหายตลอดกาล
  • รักในหลวง
    ห่วงลูกหลาน
    ร่วมกันต้าน
    คนชื่อแม้วววววววววววววววววววววววววววววว
  • เห็นเสื้อแดงบอกว่า อนาคตประเทศไทยฝากความหวังไว้กับ3คนนี้ ;-)

image
    ไฟล์แนบ
    p63178903cm6.jpg 63K
  • ต่อไปข้างหน้าคงจะต้องนองเลือดแล้วล่ะ ขนาดตัวพ่อมันยังเหี้ยขนาดนี้ และไอ้สามตัวนี้ล่ะจะเหี้ยขนาดไหนคิดดูเอาเอง (ลูกไม้หล่นไม่ไกลต้นหลอกครับ) สงสารคนไทยด้วยกันจริงๆๆๆๆๆ
  • ผลงานเป็ดเหลิมก็เรื่องสปก.งัยครับกับเรื่องไม่ยุบพรรคปชป.ปลายปี53เพราะคดีหมดอายุความครับ
  • อย่าให้เป็นอย่างนั้นเลยคุณแมมบ้า ไม่อย่างนั้น คนดีๆๆ ไม่มีที่จะยืนแน่ๆ จบแน่ประเทศไทยของเรา :002:
  • ส่งอาหารหมาอยู่รถติดโคตร ไม่ได้ร่วมสนุกเลย
  • http://www.komchadluek.net/detail/20111115/115013/ปล้นบ้านปลัดคมนาคมอ้างมาเอาของคืน.html
  • http://www.komchadluek.net/detail/20111118/115331/เค้นสายลับจับ2โจรปล้นบ้านปลัดคม..html
  • การเมืองไ ม่มีถูกต้องมีแต่ถูกใจ ถูกใจเหลือง ถูกใจแดง พวกหลากสีอีก ทุกคนเก่งแต่ปาก เหยียบคนอื่นเพื่อให้ตัวเองสูง คนจ้องด่าคนอื่นแต่ตัวเองไม่คิดทำอะไร พวกสื่อบางสำนักเขียนข่าวเอามันไม่นีกถึงผลที่ตามมา ทุกคนแสวงหาความอยู่รอด ทุกคนกลัวความลำบาก ทุกคนมีดีและเลวพอกัน อย่าพยายามยัดเยียดว่าคนนั้นเลวคนนี้ก็เลว พวกมึงโง่ พวกกูดีพวกกูฉลาด คนไทยกำลังเหมือนกบเลือกนาย คนไทยกำลังโค่นต้นมะม่วงเพื่อกินผลโดยไม่คิดใช้ไม้สอย และอีกสารพัดความจริง อย่ามัวด่านักโกงเมืองลองหันดูตัวเองบ้างว่าเราก็อยากหาผลประโยชน์แต่ยังไม่มีโอกาสใช่ไหม
  • อืม.. นานๆจะเจอ คนเห็นแก่ตัว เข้ามาโพสต์นะเนี่ย :o028:

คนที่ไม่มีจุดยืน มันอยู่ที่ศรีธัญญา..
  • อ่านแล้วเข้าใจได้ว่า "คนไทยมันเลวบัดซบหมดทุกคนน่ะแหละ ไม่ควรจะด่านักการเมือง กลับมาด่าตัวเองดีกว่า เพราะเรามันเลวเอง"

มีความคิดที่ดีและมองความเป็นจริงรอบด้านได้ถึงขนาดนี้ ขอให้เจริญๆ นะครับ
    :o023:

เออ....ว่าแต่ถ้าทุกคนคิดได้แบบคุณ jae_ung นี่ก็ดีเหมือนกันนะครับไม่เครียดดี (กูมันเลวเอง)
  • ด่าพ่อเหลิมหน่อย ลูกเหลิมออกมาดิ้นแพร๊ดๆๆๆ
  • บางคนน้ำท่วมไม่แน่ใจเหมือนกันว่าเป็นผู้ประสบอุทกภัยหรือผู้ทุพลภาพช่วยเหลือตัวเองไม่ได้หรือไม่คิดทำอะไรบางคนก็น่าสงสารจริงบางคนรออย่างเดียวส่งsms น้ำท่วมนานแล้วไม่มีหน่วยงานไหนมาช่วยเลย บางคนโวยวายออกสื่อปลูกบ้านสามล้านต้องออกมานอนริมถนนจะสงสารดีมั๊ยบ างคนตอนยื่นเสียภาษีรายได้นิดเดียว(บางคนไม่อยากเสียด้วยซ้ำ)พอจะมีเงินชดเชยโอ๊ยคุณรู้มั๊ยผมสูญเสียรายได้เท่าไหร่ น่าขำดี นักการเมืองไม่ดีก็ไม่ต้องเลือกตั้งให้ทหารคุมให้หมดเลย จะได้อยู่ในกฎระเบียบดี คำว่าประชาธิปไตยหมายถึงใครจะทำอะไรก็ได้(โดยไม่สนว่าใครจะเดือดร้อน)ใช่หรือเปล่า เพราะทุกวันนี้ในสังคมมีแต่คนแบบนั้น
    อย่างกรณีน้ำท่วมฝั่งกูท่วมฝั่งมึงแห้งเหรอไม่ได้ต้องเหมือนกันถึงสะใจ เห็นมั๊ยทุกคนมีความเห็นแก่ตัวมากกว่าความเสียสละทั้งนั้น แล้วจะพูดถึงความจริงอีกเป็นระยะใครรับได้ก็อ่านใครอยากกระแนะกระแหนก็เชิญ(นั่นแสดงว่าคุณรับไม่ได้ที่มีคนไม่เห็นด้วยกับคุณ) ไม่ได้ด่าใครไม่เข้าข้างใครก่อนจะเปลี่ยนสิ่งใดไกลตัวเปลี่ยนสิ่งเล็กในใจเราก่อนดีมั๊ย

• มันโกหก ว่า เรดาร์ เครื่องบินเสีย แล้ว เข้า กทม ไม่ได้ .........
    ดึงเวลา เพื่อการประชุมลับ ของ พวกมัน ..........

เลว เหี้ย
  • คนข้างบนนี่คิดแปลกๆ..นักการเมืองไม่ดีก็ต้องทำเฉยๆ..นั่งตบยุงไปหรือครับ..การออกมาแสดงความคิดเห็นของประชาชนนี่แหละคือพลัง ประชาธิปไตยไม่ใช่เข้าคูหากาแล้วก็จบ..เราต้องมาสร้างมาตรฐานให้ดีขึ้น..ไม่มีทางที่จะได้นักการเมืองที่ดีทั้งหมดอยู่แล้ว อันนี้ทุกคนเข้าใจได้ แต่เราต้องช่วยกันต่อต้านสิ่งที่เห็นว่าไม่ดีเพราะนี่แหละคือส่วนหนึ่งของหน้าที่พลเมืองครับ...ถ้าผมเลวผมก็เลวในส่วนของผม ผมไม่ได้ว่าผมเป็นคนดี..ถ้าคุณเหลิมไปทำไม่ดีเรื่องส่วนตัวใครจะด่าล่ะครับ..เช่นคุณเหลิมไปเตะคนใช้ที่บ้านแก..ผมคงไม่เสียเวลามาด่าแกหรอก..แต่นี่เขาเป็นตัวแทนประชาชนจะอนุมัติอะไรก็ใช้เงินหมื่นล้านแสนล้าน..เงินแกซะที่ไหน....
    ความอดทนใกล้จะหมดกับนักการเมืองแบบนี้แล้วครับ....เลวแบบนรกก็ยังดีเกินไปกับคนแบบนี้
  • ต้องขอบคุณเธอ เลยในการถาม แบบนี้ เป็นตัวแทน ของใครหลายๆๆคนที่อยากจะถาม รัฐาลแบบนี้
  • ถ้ามัน ยังทำอะไร บ้า ๆๆๆมากๆๆ ขึ้น ...................
    ดีเลยครับผมว่า ................. สิ่งที่มันจะฆ่าตัวมันเอง
    ผมเชื่อ ว่า คนที่เคย ชอบ และ เลือก รัฐบาล เริ่มหมดใจกับ พวก มันแล้วล่ะ
  • ผมไม่เคยเชื่อครับว่า..คนไทยหกสิบกว่าล้านคนจะหาคนดีและเก่งไม่ได้....ถ้ามันมาเป็นนักการเมืองแล้วทำแบบนี้ผมก็จะเตะมันออกไป....ถ้าเราหยุดเชื่อมั่นต่อคนดี.แล้วยอมรับการทำไม่ดีต่อสังคมเป็นเรื่องปกติ..เรายังจะกล้าสอนลูกหลานเราว่าทำดีได้ดีอยู่อีกหรือ
  • ตรรกกะแปลกๆ นะครับ เอาการกระทำของคนแค่บางคน มาตัดสินว่าทุกคนต้องเป็นอย่างนั้นอย่างนี้ เวลามีกลุ่มคนแค่หลักสิบคนไปรื้อกระสอบทราย เพราะทนความเดือดร้อนไม่ไหว คุณดันมาบอกว่าคนฝั่งนั้น ที่มีเป็นพันเป็นหมื่นคนเห็นแก่ตัวทำแบบนั้นทุกคน แถมทั้งที่พวกรื้อกระสอบทรายเนี่ย เขาหวังจะให้น้ำฝั่งตนระบายหรือลดลงมั่ง ไม่ใช่ต้องการให้คนอีกฝั่งเดือดร้อนเท่ากัน เหมือนที่คุณเอาความคิดของคุณเป็นเกณฑ์ คนอื่นเขาไม่คิดเห็นแก่ตัวแบบคุณทั้งหมดหรอก ผมว่าคุณลองเปิดใจมองความเป็นมนุษย์ของคนอื่นหน่อยนะครับ ในกระทู้นี้เขาด่านักการเมืองที่เห็นว่าชั่ว แต่คุณกลับเอาอคติลบๆ ของคุณมาด่า คนไทยทั้งประเทศ "ไร้สาระและมั่วนิ่มมากครับ ความคิดเห็นคุณ"
  • ใจร่มๆครับ ตอนนี้เขาเดือดร้อนกันถ้วนหน้าล่ะครับ มันเปนเพราะการบริหารนำที่ห่วยแตกของรัฐบาลมากกว่า หรืออาจจะเปนแผนอะไรสักอย่างของพวกมันก็ได้
  • ขอแนะนำให้ดูรายการ คนค้นคน ปราชญ์เดินดิน และอีกหลายๆ การดูมั่งนะครับ
    :o034:
  • คนเขาด่านักการเมืองโกงกิน แต่กลับมีคนออกมาปกป้อง หาว่าเหยียบคนอื่นเพื่อให้ตัวเองสูงขึ้น
    ผมไม่เข้าใจคนพวกนี้จริงๆ ในสมองเขาคิดอะไรอยู่ หรือจะรอจนสิ้นชาติถึงจะเริ่มตื่นตัว
  • คิดไม่ออก จริงๆๆ วันข้างที่ จะถึง เนี่ย สังคมไทย ยังร้อน ระอุหลังน้ำ ลดอีกป่าวเนี่ย
  • ผมเข้าใจว่าบางคนใช้ชีวิตใต้เงาของนักการเมือง
    ไม่ว่าใครเป็นรัฐบาล คนพวกนี้ไม่สนใจหรอก
    เพราะคำว่านักการเมืองของคน(บางคน)หมายถึง พวกมีอิทธิพลในพื้นที่ของตัวเอง ผมถึงไม่แปลกใจ
    ที่มีคนออกมาปกป้องนักการเมือง โดยไม่ดูว่าดีหรือเลว

ตรรกะว่า นักการเมือง ไม่ว่าใครโดนด่าทุกคน จริงไหม?
    ตอบว่า จริง
    คือ นักการเมืองดี คนเลวด่า
    นักการเมืองเลว คนดีก็ว่า
    ฉะนั้น สรุปโดนด่าหมด
    แต่ถ้านักการเมืองเลวๆ เขาด่ากันทั้งบ้านทั้งเมือง แล้วมีคนมาปกป้อง
    จะให้คิดอย่างไรได้ นอกจาก โจรย่อมเห็นโจรเป็นฮีโร่ :o067:
  • แค่เห็นนักการเมืองทำเลวแล้วนิ่งเฉยนี่ก็ถือว่าแย่แล้ว แต่ถ้าขนาดออกมาคนปกป้องด้วยแล้ว
    ผมคิดว่าคนพวกนี้เลวยิ่งกว่า เพราะนอกจากไม่พยายามแก้ไขแล้วยังเหมือนกับช่วยส่งเสริม
  • ผุ้นำไม่ซื่อสัตย์ต่อประชาชน
  • หนุไม่รุ้ๆๆๆๆๆๆๆ คนแบบ นี้จะเป็นผุ้นำได้ไง ว่ะ .......... เรื่องแค่ นี้ ก้อไม่รุ้

• ผมว่าคนบางคน "โลกทัศน์แคบ" แคบจนมองอะไรโดยใช้เพียงตัวเอง หรือคนรอบตัวเป็นบรรทัดฐาน คิดแต่ว่าคนอื่นต้องเป็นอย่างนั้นอย่างนี้ และแน่นอนว่าคิดเอาไม่เคยเห็นจริงๆ หรอกว่าเป็นอย่างนั้นหรือเปล่า เขียนหรือพูดเป็นรูปธรรมไม่ได้ นอกจากเล่นลิ้นด้วยวาทกรรม เวลาอ่านหรือดูก็เพียงสิ่งที่ตัวเองอยากฟังอยากดู สุดท้ายจึงไม่เข้าใจว่า "ดีกับเลว" แตกต่างกันอย่างไร รู้เพียง "ตัวกูของกู" กูพูดอะไรก็ต้องถูกแต่อย่าถามว่ายังไง เพราะกูถูกโดยไม่ต้องมีเหตุผล 555 :o028:
  • ใครอยู่ในแวดวงบริหาร ฟังคณะรัฐมนตรีชุดนี้พูดแต่ละเรื่องก็รู้เลยว่า ไม่มีอะไรอยู่ในหัวเลยจริงๆ มีแต่เรื่องเพ้อเจ้อ ไร้สาระ น้ำท่วมทุ่งผักบุ้งไม่มีเลยด้วย

ตอนนี้รัดทะบวมได้เร่งรัดให้มีการจัดการแก้ปัญหาเรื่องน้ำท่วมอย่างเต็มที่ ถามหน่อย ทำอย่างไร ???
    ตอนนี้รดทะบวมได้กำชับให้หน่วยงานที่เกี่ยวข้อง เร่งเยียวยาประชาชนโดยด่วน ถามหน่อย ทำอย่างไร ???
    ตอนนี้รัดบาลได้ประเมิณงบประมาณในการซ่อมแซมโบราณสถานคาดว่าจะต้องใช้เงินถึง 1,500 ล้านบาท ถามหน่อยมรึงรู้ได้อย่างไร ???

มันสักว่าแต่พูด พูด พูด ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่มันทำไม่ได้สักอย่าง เช็ดเข้
    และเรื่องที่มันจำได้แม่นก็คือ ยอดเงินงบประมาณที่ต้องใช้จ่าย สารเลวจริงๆ
  • แล้ว พอ ถุก ซัก ถูก ถาม มัน ก้อ จะ บอกว่า อย่างงี้ ครับป๋า...........

หนุไม่รุ้ๆๆๆๆๆๆๆๆ (น้อง) น้ำตาตกใน (พี่) ............................... :016:
  • ฟังเฉลิมตอบสาทิตย์ในสภาเกือบชั่วโมง ผมยังสงสัยเลยว่าตัวเองโง่หรือเปล่า ทำไมไม่เข้าใจเลยว่าก่อนมันตอบกับหลังมันตอบต่างกันตรงไหน แล้วมันพูดเ..ฮี..ยอะไรวะ(ไม่เห็นตรงกับที่ถาม) งงจริงๆ ชาวบ้านแถวไหนจะนับถือมันได้ยังไง :o034:
  • พิรุธชัดเจนครับ พวกแม่งยังตามนำกันได้เรื่อยๆ อ้างอย่างโน่นอย่างนี้กันไปเรื่อย แผนของไอ้พวกสารเลวทั้งนั้น โดยไอ้เฮียเฉลิมแม่งตัวดี แม่งชอบทำเปนใหญ่แต่อย่าลืมนะมึง โรงศพใหญ่กว่าตัวมึงอีก555......
  • ไอ้พวกนี้มันขยันสร้างความเกลียดชังให้ประชาชนได้ทุกวัน หน้ามันทำด้วยอะไรว่ะ
  • ไม่ได้ปกป้องใคร คนเลวก็คือคนเลว แต่อยากถามแนวทางแก้ไข ไม่ใช่ด่าเอามันส์ ก็ในเมื่อระบบเป็นแบบนี้คนที่เราท่านว่าดีแค่เสนอตัวเข้ามาก็ตกรอบแรกชะไม่มีโอกาสแสดงความสามารถ ถ้าคนพวกนี้เลวมากมาย คนที่มีอำนาจรออะไรอยู่ รอให้ประเทศเสียหายมากกว่านี้ทำไม เลือกตั้งกี่ครั้งหน้าเดิมๆ ก็กลับมา ถูกแล้วคน หกสิบล้านคนต้องมีคนดี แต่จะทำยังไงล่ะ ถ้าสมมุติว่าพรุ่งนี้ยึดอำนาจ เก้าสิบวันเลือกตั้งผลปรากฎคนเลวกลับมาอีก ยึดอีกเลือกอีก ทำมันแบบนี้จนกว่ามันจะแพ้เลือกตั้งได้มั๊ย ไม่แปลกใจกันบ้างหรือว่าทำไมเลือกกี่ทีพวกนี้ก็ได้เข้าสภา ก็บอกแล้วว่าระบอบเลือกตั้งอาจไม่เหมาะกับคนไทยก้ได้ อยากอ่านคนที่เสนอทางออกมั่งสร้างสรรค์กันหน่อยสิ
  • โด่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ555....
  • "คนที่มีอำนาจรออะไรอยู่"

ไม่รู้ว่าหมายถึงใครนะครับ แต่ขอร้องว่าหากใครจะแสดงความคิดเห็นอะไรก็ตาม ได้โปรดอย่าให้เลยขึ้นจากระดับ ของประชาชนต่อประชาชนนะครับ ปัญหาของประชาชนถึงเวลาที่ ประชาชนอย่างเราต้องแก้กันเอง เพราะท่านเหนื่อยมามากแล้ว อย่าดึงมาให้ระคายเบื้องพระยุคลบาท แต่หากไม่ใช่อย่างที่ผมเข้าใจ ต้องขอโทษ แต่ขอบอกเผื่อคนอื่นด้วย ขอบคุณครับ
  • ลองคิดง่ายๆ จีนมีประชากรมากมายกว่าเราหลายเท่า ประชากรขี่จักรยานกันขวักไขว่ ส้วมตามนอกเมืองยังเป็นแบบลมเข้าลอบทิศทาง ค่าแรงราคาถูก อาหารยอดนิยมตามร้านยังเป็นแค่ผักผัดน้ำมัน เออว่าแต่เค้ามีวิธีจัดการนักการเมืองเลวๆยังไงเค้ามีวิธีอบรมลูกหลานแบบไหน เค้าปลูกจิตสำนึกคนในชาติยังไงบ้าง ประเทศชาติเค้าถึงได้เจริญแบบก้าวกระโดด จนมีคำกล่าวว่าแค่มังกรขยับโลกก็สะเทือน แสดงความเห็นแบบนี้คงไม่มีใครไล่เราไปอยู่จีนนะเฮอะๆ
  • เอาแล้วไงคุณ the_door โยนขี้มาให้แล้วไง คุณกำลังเบี่ยงเบนแล้วหล่ะ ยกตัวอย่างเช่นกองทัพ ปปง. สตง ฝ่ายค้าน สว. จะต้องพิมพ์ให้หมดทุกหน่วยงานไหม ถ้าคนมันเลวแล้วคนมีหน้าที่ตรวจสอบนอนกินเงินภาษีอยู่เฉยๆ มันก็เป็นเวรกรรมซ้ำซ้อนของคนไทยแล้ว หรือประชาชนธรรมดาจะมีใครออกหน้าล่ารายชื่อถอดถอนมั๊ยหล่ะ
  • แค่มองคนละมุมก็โดนป้ายขี้ซะแล้ว ดีไม่ดีโดนยัดเยียดว่าเป็นคนเลววววววอีก อนิจจา
  • แรกๆผมก็ปลงว่ามันเกิดจากภัยธรรมชาติต้องทำใจเพื่อนฝูงหลายคนต้องลำบากหมดเนื้อหมดตัว ธุรกิจสะดุดต้องชะงักไม่กล้าที่จะทำงานอย่างเต็มที่ต้องย้ายเครื่องจักรหนีน้ำเพราะกลัวจะเป็นเหมือนหลายๆคนที่น้ำมาแบบไม่รุ้ตัว เลยลองวิ่งไปดุทางบางขุนเทียนชายทะเลจนถึงปากอ่าวจากถนนพระราม2ระยะทางประมาณคร่าวๆ20กิโลเมตรได้ กว่าน้ำจะลงทะเลผมว่าค่อนข้างไกลพอสมควร แต่จากที่ไปดูมาโดยสายตาถ้ารัฐบาลคิดจะทำจริงๆผมว่าน้ำไม่ท่วมแน่แต่นี่ แม่งไม่ยอมทำหรือไม่คิดที่จะทำเพื่อให้เดือดร้อนกันจะได้หมกเม็ดเอาพ่อมันกลับมาก็ไม่รู้ อีกไม่นานความจริงมันต้องเผยออกมาแน่ๆว่าเอาความฉิบหายของพี่น้องประชาชนมาเพื่อที่จะช่วยคนคนเดียวจริงหรือเปล่า ชาวบ้านยังลำบากอีกเยอะแม่งไม่คิดที่จะช่วยเฮงซวยจริงๆ