ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใครไม่ชอบการเมืองอย่าเข้ามาครับ
  • น้ำท่วม ถ้าวิเคราะห์กันจริง จะเข้ามาในบ้านได้4ทาง
    1.ทางน้ำปกติ หน้าประตูบ้าน หลังบ้าน หรือช่องทางที่น้ำไหลได้
    2.ทางท่อระบายน้ำ เพราะบ้านเรามีท่อระบายน้ำเชื่อมต่อกับท่อสาธารณะ เมื่อน้ำภายนอกมากกว่า ธรรมชาติน้ำย่อมไหลไปสู่ที่ต่ำอยู่แล้ว
    3.ทางใต้ดิน น้ำที่ท่วมขังนาน จะสามารถซึมผ่านช่องว่างระหว่างดิน ไปยังพื้นที่ต่างๆได้
    4.ทางรอยต่อ รอยแยกของผนังบ้านและรั้วบ้าน แรงดันของน้ำจะค่อยๆดันน้ำจากด้านนอก เข้าสู่พื้นที่ด้านในที่แห้ง

จริงๆแล้วการป้องกัน จะทำได้ในระดับหนึ่ง แต่ถ้าน้ำมาปริมาณมากๆ ก็ต้องบอกว่า เครื่องมือไม่พร้อม เตรียมการไม่ดี ก็ต้องทำใจ เพราะสุดท้าย ต้องปล่อยไปตามธรรมชาติ

สู้ๆนะครับ :o045:

แต่สำหรับ รัฐบาล "มือไม่ถึง" "แดกอย่างเดียว" "เอา(กัน)อยู่" สารพัดฉายาที่ประชาชนพร้อมใจตั้งให้ เวรกรรมที่มีรัฐบาลแบบนี้ ไม่อยากได้...
  • เซ็ง.. แต่ก็ทนกันไป
  • ตอนนี้ผมกำลังตามข่าว เรื่อง ปลัดพันล้าน อิอิ

เรื่อง พรฎ. มีคำสั่งไอ้เสือถอยแล้ว ฮ่าๆๆ เพราะมันไม่หมูประชาชนไม่เอาด้วย
  • ว่า อยู่ เมื่อวานพี่มาร์ค หายไปไหน ฮ่าๆๆ ...........เคลียร์บ้านนี้เอง

เรื่อง พรฎ. มีคำสั่งไอ้เสือถอยแล้ว ....... จริงหรอครับ
    ฝากอัพเดท ด้วยครับ
  • เมื่อวาน หมดแรงข้าวต้ม ล้างบ้าน ขัดพื้น สูบน้ำขังออก คงมีอะไรอีกหลายอย่างต้องทำหลังน้ำแห้งสนิท กลับมาสลบเหมือด ฮ่าๆๆ

พรฏ. ถ้่าดันต่อมีโอกาสนองเลือดอีกรอบ มันเป็นกีฬาสีที่ไม่ได้สร้างความสามัคคี แต่สร้างความแตกแยกของคนในชาติ หากยังดึงดันมันก็ยิ่งตอกย้ำว่า รัดทะบวมนี้ ภารกิจหลักที่สำคัญที่สุดคือ พาทักษิณกลับบ้าน
  • พรฎ.เขาไม่เอาแล้ว เปลี่ยนแผนจ้อง"นิรโทษกรรม"

http://www.bangkokbiznews.com/home/detail/politics/analysis/20111120/420350/ไม่รับอภัยโทษรอนิรโทษกรรม.html
  • ขอเป็นกำลังใจให้กับทุกท่านที่โดนน้ำท่วมครับ...ทางหาดใหญ่ ตอนนี้ฝนตกหนักตลอดเลยไม่รู้ว่าจะท่วมมั๊ย..และยังไงก็อยากเห็นคนไทยที่รักชาติแบบเพื่อนๆในเว็ปที่ช่วยกันแชร์ประสบการณ์ให้ได้รับรู้ถึงความระยำของรัฐบาลชุดลิ่วล้อสู้แล้วรวยได้ดีกันทุกคน..
  • ปราบทักษิณง่ายมาก แค่ยกเลิกธนบัตรใบละพันที่ใช้อยู่ตอนนี้ รับรองเงินที่ซุกไว้กลายเป็นเศษกระดาษ เท่านี้ก็สิ้นฤทธิ์ ลองไม่มีเงินดูซิ จะยังมีใครรักอยู่หรือเปล่า

การค้ายาเสพติด การคอรัปชั่น มันคือเจตนาที่จะสร้างความร่ำรวยโดยมิชอบ ต่างจากการทำผิดโดยความจำเป็น ดังนั้นสองกรณีนี้จึงไม่อยู่ในข่ายที่จะได้รับการอภัย รวมถึงไม่สมควรทั้งการออกกฏหมายนิรโทษกรรมให้ด้วย ดังนั้นการชดใช้ความผิดตามกฏหมายบ้านเมืองจึงเป็นทางเลือกเดียวที่ควรกระทำครับ

กฏหมายจะศักดิ์สิทธิ์ หากไม่มีการเลือกปฏิบัติระหว่างคนรวยกับคนจน
  • ส่งแรงใจไปช่วยนะป๋า ขอให้นำที่บ้านป๋าแห้งเร็วๆนะครับ
  • ปราบทักษิณง่ายมาก แค่ยกเลิกธนบัตรใบละพันที่ใช้อยู่ตอนนี้ รับรองเงินที่ซุกไว้กลายเป็นเศษกระดาษ เท่านี้ก็สิ้นฤทธิ์ ลองไม่มีเงินดูซิ จะยังมีใครรักอยู่หรือเปล่า
    ..........................แหล่มๆๆ
  • เรื่องจริงนะ พี่เชื่อว่า ถ้ามีการประกาศยกเลิกธนบัตรฉบับละพันตอนนี้ พวกนักการเมืองและข้าราชการขี้ฉ้อ หนาวแน่ๆ เพราะพวกนี้ไม่กล้าเอาไปฝากแบงค์ เลยต้องซุกเป็นเงินสดไว้ที่บ้าน ขอเป็นนายกสักวันละสวยแน่ ตูเอาจริงๆนะ ฮ่าๆๆ
  • พี่พูดง่าย ทำยาก..
    ถ้าพี่นึกถึงสมัยสงครามโลกครั้งที่2 ที่ญี่ปุ่นผลิตแบงค์กำหนดค่าเงินเอง..แต่หลังจากสงครามสงบ มันก็แค่เศษกระดาษ เพราะโลกไม่ยอมรับ
    แต่ในกรณีนี้ ทำไม่ได้ครับ เพราะไม่ใช่พวกทักษิณ หรือข้าราชการเลวๆที่ถือเงิน พวกเราก็ถือเงินเช่นกัน
    ทางที่ดี ควรเพิ่มโทษเกี่ยวกับการทุจริตต่อหน้าที่ ให้มี"การยึดทรัพย์ทั้งหมด"เป็นของแผ่นดิน น่าจะเป็นทางออกที่ดีกว่า
    อีกอย่าง พวกนี้ส่วนใหญ่เอาเงินไปฝากไว้แบงค์ต่างชาติ แบงค์โลก ถือและเปลี่ยนเป็นเงิน US กันหมด .. การยกเลิกเงินทำไปก็ไม่ได้ประโยชน์ครับ
  • ถ้าจะทำจริงๆมันก็ทำได้ครับ ไม่มีอะไรในโลกนี้ทำไม่ได้

มันคนละประเด็นกับญี่ปุ่นพิมพ์แบงค์ใช้เองครับ คนละเรื่องเลยครับ เอามาปนกันได้อย่างไร
    ญี่ปุ่นมันพิมพ์ใช้ยามสงคราม แต่เรากำลังจะจับพวกขี้โกง วิธีที่ท่านบอกมา ให้ยึดทรัพย์ แล้วถ้ามันซุกไว้คุณจะไปยึดมันได้อย่างไร ตลกครับ ปลัดพันล้านถ้าไม่โดนปล้นคุณจะรู้ไหมว่าเขามีเป็นพันล้าน

คนทั่วไป เก็บเงินสดไว้ที่บ้านอย่างเก่งก็แค่สิบล้าน ดังนั้นให้เวลาทุกคนหนึ่งเดือนเต็มๆ ให้เอาเงินเก่าไปแลกเงินใหม่ที่แบงค์ ใครมีเยอะก็เอาแบงค์รุ่นเก่าไปฝากแบงค์ให้หมดภายในหนึ่งเดือน พ้นจากนี้ถือว่าเงินเก่าใช่ไม่ได้

ตอนนี้ก็ก็จะเห็นแล้วว่า ใครซุกเงินไว้บ้าง คนที่เอาเงินสดมาฝากเกินสิบล้านทุกคน ต้องชี้แจงให้ได้ว่าเงินเอามาจากไหน แค่นี้ก็รู้แล้วว่า ใครทุจริตบ้าง คนชี้แจงได้ก็รอดไป ใครชี้แจงไม่ได้ยึดเข้ารัฐหมด ได้เงินมาพัฒนาประเทศอีหลายแสนล้านครับ
  • หลังจากที่ทั่นศาลาวัดเฉลิมโดนคุณสมจิตรแห่งช่อง7 ถาม
    ตามที่เพื่อนๆได้ดูคลิปกันไปแล้ว

วันนี้ คุณสมจิตรโดนเล่นแล้วครับ

image

สื่อสารมวลชนนะเพ่ ไม่ใช่กระบอกเสียงของรัดทะบาน
  • ก็แค่สุนัขขี้เรื้อนรับใช้ไร้ราคา ชมรมส้นตีนนี่มีจริงหรือเปล่าก็ไม่รู้ มันสื่อมวลชนแขนงไหน สังกัดไหน หรือแค่นักข่าวผีพกกล้องไม่มีฟิมล์หาแดกฟรีตามงานแถลงข่าว
  • image

ฉลองน้ำกำลังจะลดเสียหน่อย นั่งๆนอนๆ ซดไวน์จนหมดตู้แล้ววววววว
    ไฟล์แนบ
    DSC00075_resize.JPG 68K
  • image
    image
    image
    image
    image

สภาพบ้านล่าสุด เห็นแล้วเศร้าจริงๆ
    ไฟล์แนบ
    DSC00019_resize.JPG 74K
    DSC00021_resize.JPG 72K
    DSC00023_resize.JPG 77K
    DSC00022_resize.JPG 66K
    DSC00020_resize.JPG 64K
  • @ ปูทั้งนั้น ปูล้วนล้วน @ Crab-Pu เอาอยู่ค่า @

..................( ฯลฯ ฉบับ คัดย่อ )..................
    ปูทาง ย่างเดินตามแนว...ก็เพราะพี่แม้ว จัดแถวให้จ้า
    ปูแนว แล้วเดินเยื้องย่าง...พี่แม้วปูทาง ให้ย่างเดินค่า
    ปูกระเบื้อง ปูไม่ลังเล...ถ้าปูปาเก้ ดูเท่นะจ้า
    ปูพื้น ปูขอชื่นชม...ปูกลัวลื่นล้ม ปูพรมด้วยค่า
    ปูเริ่ด ปูเชิดหน้าจัง...ปูไปเสริมดั้ง ปูทั้งใบหน้า _________โบท็อกซ์
    ปูพล่าม สามร้อยต่อวัน...ป.ตรีเช่นกัน คอยฝันหมื่นห้า
    ปูขอ ชะลอไว้ก่อน...อย่าเพิ่งรีบร้อน รอก่อนนะจ้า
    ปูฝอย ให้คอยจดจ่อ...ปูแหล๋คันคอ ให้รอชาติหน้า
    ปูจึง อ้ำอึ้งเอียงอาย...หลบเลี่ยงเบี่ยงบ่าย แล้วหายตัวจ้า
    ปูพล่าน เรื่องการแก้ตัว...ปูตอบมั่วมั่ว ปวดหัวจังค่า
    ปูแก้ตัว อย่างไรขอทราบ...ปูก็“ลอกคราบ” ไม่ทราบหรือจ้า
    ปูนี้ ผู้ขี่ม้าขาว...ผ้าขาวเป็นแผ่น คือ“แซนนิต้า” _________โมเดส ลอริเอะ
    ปูต้อง มองอ่านตามโพย...ก็ปูโหลยโถ้ย อย่าโวยนะจ้า
    ปูกลุ้ม รุมเร้าหัวใจ...ก็เพราะพวกไพร่ เลือกให้เข้ามา _________กลุ้มใจจัง
    ปูกลุ้ม รุมเร้าหัวอก...ได้เป็น“นางยก” อุ๊ยตกใจค่า
    ปูกลุ้ม รุมเร้าหัวใจ...จะยกอะไร ปูไม่รู้จ้า
    ปูกลุ้ม รุมเร้าหัวอก...จะให้ปูยก เดี๋ยวตกแตกค่า
    ปูเหนื่อย เมื่อยเคล็ดขัดยอก...พี่แม้วสั่งบอก ให้ปูออกหน้า
    ปูว่า พวกบ้าทักสิน...แดงทั้งแผ่นดิน ยังชอบกินหญ้า _________มอมอ
    ปูสี ซอให้ควายฟัง...หากมีเลือกตั้ง ควายยังเลือกจ้า
    ปูนอน ผ่านร้อนผ่านหนาว...ผ่านสั้นผ่านยาว นางสาวอยู่ค่า
    ปูโสด โดดเดี่ยวเปลี่ยวใจ...นางสาวจริงไหม อย่าไปรู้จ้า
    ปูเซ เดินเป๋ขาถ่าง...ร่องรูดำด่าง ก็นางสาวค่า _________โถยิ่งเละ
    ปูกลัว ลูกผัวมาอ้าง...ปูต้องอำพราง เป็นนางสาวจ้า
    ปูเปลี่ยว จึงเที่ยวตระเวน...ไปบ้านฮุนเซน เขมรมาค่า
    ปูพา ขี้ข้าบ่าวไพร่...ฝนตกขี้หมูไหล ไปรวมกันจ้า
    ปูยัก กักน้ำไว้ก่อน...ไว้อาบคลายร้อน เตะบอลเสร็จค่า
    ปูกัก เก็บน้ำชั่วคราว...หวังจำนำข้าว จากพวกชาวนา
    ปูเสีย เพราะเตี้ยบ้องตัน...มันดื้อดึงดัน ผลักผันน้ำมา
  • ปูหลง ตรง“สระบุรี”...ดูแผนที่แล้ว “สระแก้ว”นี่ค่า
    ปูคิด ว่าติดชายแดน...สระบุรีมาแทน สระแก้วแล้วจ้า _________โถยิ่งเลอะ
    ปูงง ตรงเรือ“ดันน้ำ”...ถ้าเรือจมคว่ำ เรือ“ดำน้ำ”ค่า
    ปูเฉย น้ำเลยดันหลัง...ปูดันทุรัง น้ำยังดันหน้า
    ปูไม่ สนใจระวัง...เพราะปูกำลัง ยัง“เอาอยู่”ค่า _________ตับตับตับ ซี้ดส์
    ปูย้ำ น้ำไม่ท่วมรู...ขอให้เชื่อปู เอาอยู่นะจ้า
    ปูหา ดินหญ้ามาปก...หญ้าปูดำดก แถมรกด้วยค่า
    ปูหลง ตรงที่“ทางแพรก”...โดน“ไม้คมแฝก” เข้าตรงแสกหน้า
    ปูให้ ไปปลูก“หญ้าแพรก”...ที่จริง“หญ้าแฝก” หน้าแตกเลยจ้า _________โสน้าน่า
    ปูชวน ควรปลูกหญ้าแพรก...ให้ควายปูแดรก อย่าแปลกใจค่า
    ปูแถ แหมหน้ารื่นรมย์...ปูเง่าโง่งม เขลาสมน้ำหน้า
    ปูกั้น สันเขื่อนหญ้าแพรก...เขื่อนปูจึงแหก “น้ำแตก”แล้วจ้า _________โอยอูยส์
    ปูนั้น กั้นเขื่อนไม่ดี...เขื่อนแตกทุกที “แสบหู”จังค่า
    ปูคัน เกากันแสบจัง...คัน“กั้นน้ำ”พัง น้ำหลั่งเลยจ้า
    ปูจัดการ เรื่องน้ำไม่ไหว...ปูจำไม่ได้ “น้ำใคร”บ้างค่า _________มั่วกันจัง
    ปูช้ำ น้ำท่วมไม่ลด...หญ้าแพรกตายหมด ควายอดกินหญ้า
    ปูสวม บู๊ทคู่สองหมื่น...กลัวเท้าเปียกชื้น เป็นผื่นคันจ้า
    ปูผ่าน เรื่อง“บ้านหลังแรก”...เอาแพมาแจก อย่าแปลกเลยค่า
    ปูงด เรื่อง“รถคันแรก”...เอาเรือมาแจก ลำแรกนะจ้า
    ปูจัด ถุงยังชีพให้...ยังชีพ“เพื่อไทย” แดรกใหญ่เลยค่า
    ปูจอง ของบริจาค...พี่แม้วขี้กลาก ติดฉลากแดงจ้า
    ปูเลี่ยน จึงเปลี่ยนการแจก...ให้มาลงแขก ปูแจก“ของ”ค่า _________เร่เข้ามา
    ปูให้ จงไปช่วยพูด...ถ้า“ของปู”บูด อย่าพูดนะจ้า
    ปูเห็น Eเพ็ญอมท่อน...อมEM Ball สักก้อนไหมค่า
    ปูแจก ก้อนแปลกประหลาด...โยมปูใส่บาตร ให้อาตมา _________สาธุ
    ปูเซ็ง ไอ้เก่งทารุณ...ชอบก่อเรื่องวุ่น สถุลจังค่า
    ปูตบ เลือดกลบปากแตก...แอนตาซิลแจก แผลแตกด้วยจ้า
    ปูเข็ด ไอ้เป็ดบางบอน...มัวนอนเยสโน โคคาโคล่า _________ก๊าบก๊าบ
    ปูกอด กับปอดซากศพ...เขื่อนฝายฝังกลบ ไอ้ศพแล้วค่า
    ปูปลง กับยงยื้อยุด...หายหัวดำมุด ไปผุดในผ้า
    ปูสั่ง ประซาหลั่งนอก...ศปภ.หัวถoก หลั่งออกในค่า
    ปูเห็น ใจเต้นสั่นรัว...เข้าจมลำตัว มิดหัวเลยจ้า _________น้ำลึกจังค่า
    ปูอ่วม จนน่วมหดหู่...น้ำท่วมเข้ารู “เอาไม่อยู่”แล้วค่า
    ปูบีบ น้ำตานารี...น้ำตาปูนี้ ท่วมธานีแล้วจ้า
    ปูหลั่ง น้ำตาจระเข้...ลับหลังฮาเฮ ปูเสแสร้งค่า _________มารยา สาไถย 108
    ปูร่ำ มวลน้ำสะสม...“พฤศจิกา คม” จะจมถ้วนหน้า
    ปูร้อง น้ำนองท่วมท้น...ถึงธันวายน อดทนหน่อยจ้า
    ปูพร่ำ จนจำฟั่นเฟือน...ปูชักเลอะเลือน หลงเดือนเลยค่า _________อาการหนัก
    ปูลน สับสนจนเซ่อ...ปูเป็นป้ำเป๋อ ทั้งเอ๋อและบ้า
    ปูบ้า ปูน่าสังเวช...ปูน่าสมเพช ทุเรศด้วยจ้า
    ปูข๋า ปูน่าอนาถ...ปูไม่เต็มบาท ประสาทแดรกค่า
    ปูจ๋า ปูน่าสงสาร...ปูโดนจนอาน รูบานแล้วจ้า _________โถน่าฉงฉาน
    ปูรวด ปูปวดรูใน...ปูทนไม่ไหว ออกไปเถอะค่า
    ปูริด ปูปิดรูก่อน...ปูขอพักผ่อน ปูอ่อนเหนื่อยล้า
    ปูรอ ล่อ“งบฟื้นฟู”...เอาไปซ่อมรู “ของปู”นะจ้า _________รีแพร์ใหม่ค่า
    ปูเจอ เผลอเป็นไม่ได้...ไอ้โจรจรรไร ลักไก่ประชา
    ปูไม่ รู้เรื่องจริงจริง...ปูนอนตีฉิ่ง อยู่สิงห์บุรีจ้า
    ปูง้อ ขออย่าลงโทษ...พี่แม้วจอมโหด เลวโฉดชั่วช้า
    ปูอื่น ดาษดื่นทั่วไป...ยังขาดปูไหน เติมใส่เลยค่า ฯลฯ
    ปูเขียน ออกจากความใน...หากคุณถูกใจ โหวตให้ด้วย จ้า !!! +
  • โดนซะงั้น คุณสมจิตร ............ สำหรับผุ้รับข่าวสาร อย่างผม แบบนี้แหละ คือ นักข่าวมืออาชีพ
    เจาะประเด็น แทง ถึงพริงถึงขิงดี

.............................................
    ป๋า หัน มาเลี้ยงปลาคร๊าฟ แล้วหรอครับ อิๆๆๆ :-D
    น้าลดไวๆนะคร๊าบบบ
  • ช่วยกันสักนิดอย่าคิดว่าเรื่องแบบนี้เป็นของคนใดคนหนึ่งถ้า ยังพูดและอ่านภาษาไทย ช่วยกันปกป้อง " ประเทศ " จากเงื้อมมือมารเหลี่ยม
  • ถ้ามันมีการประท้วงขับไล่ไอ่เหี้ยเฉลิม ผมจะทิ้งงานไปร่วมประท้วงด้วย ไอ่สัสไอ่เย้ดเข้ มีงใหญ่มาจากไหนเชียววะ
  • มีเรื่องมาแนะนำ หากใครไปขอรับเงิน 5,000 บาท แล้วเจ้าหน้าที่เขตงี่เง่า บ่ายเบี่ยง ด่าแมร่งเลย บอกไม่ใช่หน้าที่ของมรึง มีหน้าที่รับเรื่องก็รับไป ถ้ามรึงเห็นควรว่าไม่จ่ายก็เขียนลงมาในใบคำร้องว่าเคสนี้ไม่จ่าย ให้มันลงชื่อมาด้วย และถ้าเจอใครกวนตีน ทำหน้าไม่รับแขกด่าแมร่งกลางเขตเลย บอกมันถ้ามรึงไม่เต็มใจบริการก็ไม่ต้องทำ แต่อย่ามาทำหน้าส้นตีนไร้อารมณ์กับประชาชน

ทำตามที่ผมบอกเรื่องคุณจะเดินเร็วมาก หากเราอ่อนเข้าไป พวกเหี้ยนี่มันจะข่ม หรือแมร่งเบ่งใส่ พวกข้าราชการเหี้ยๆแบบนี้ต้องเจอ คนจริงครับ

เงินห้าพันบาทมันแค่เศษเงิน มันควรรีบจ่ายแบบไม่มีเงื่อนไข เพราะเงินจำนวนนี้นั่งแทกซ๊่ไปกลับก็หมดไปแล้วหนึ่งพัน ที่ไปรับไม่ใช่ว่าอยากได้เงิน แต่ไม่ต้องการให้ใครมาสวมสิทธิ์ครับ
  • เมื่อเช้าฟังข่าว ภาครัฐมันบอกยืนยันว่า ประชาชนจะกลับมาดำเนินชีวิตตามปกติก่อนปีใหม่แน่นอน โธ่ไอ้ส้นตรีน มรึงไม่ต้องบอกกรูก็รู้ ถ้าหลังปีใหม่ยังท่วมพวกมรึงก็ควรไปฆ่าตัวตายกันได้แล้ว อยู่ไปก็หนักโลก รัดทะบวยหัวฟาน สาดดดดด
  • มันพูดแต่หลังปีใหม่ แต่ทำไมมึงไม่พูดถึงช่วงนี้บ้าง ประชาชนที่โดนแช่น้ำอยู่ตอนนี้ มันเคยนึกถึงการเสียโอกาสได้ใช้ชีวิตตามปกติของเขาบ้างไหม บ้านใครโดนเอามาทำเป็นแก้มลิง อย่าไปยอมมัน เพราะตอนนี้มันห่วงแต่ตัวเมื่องชั้นใน ที่พยายามยื้อเอาไว้สุดชีวิต เพราะมันจะเอาไปเป็นผลงานว่ามันป้องกันกรุงเทพชั้นในได้

แต่มันลืมนึกถึงหัวอกคนที่โดนแช่น้ำอยู่ตอนนี้ มันไม่เคยพูดถึงว่ามันจะดูแลเขาอย่างไร ประชาชนไทยควรต้องเท่าเทียม ชั้นนอกชั้นในก็ไม่เกี่ยว ถึงเวลาที่ประชาชนต้องมีส่วนร่วมแล้ว ไม่ใช่ภาครัฐอยากทำอะไรก็ทำ

และคำพูดที่เกลียดที่สุดตอนนี้ก็คือ ขอให้ประชาชนอดทน กับ เราจะฝ่าไปด้วยกัน
  • ตอนแรกผมก็กะจะไม่ไปรับไอ้เงิน 5000 นี้เหมือนกัน แต่ก็คิดแบบคุณมาร์คว่าแหละ เดี๋ยวพวกเปรตมันสวมรอยจะแย่เอา 100 คนก็ 500000 แล้ว โว้ววววเงินไม่น้อย

ไม่รู้ทุกวันนี้มีมันไปทำไมไอ้รัฐบาลเนี่ย รู้ว่าน้ำจะมาเป็นเดือนๆ แล้ว แต่ทั้งขยะและสิ่งกีดขวางยังเต็มแม่น้ำ ผักตบทุกวันนี้ยังเต็ม เฮ้อ....
  • โฆษกรัดทะบวมชื่ออะไรใครรู้บ้าง ผลงานรัดทะบวมช่วงนี้มีอะไรบ้าง ผมเชื่อว่าน้อยคนที่จะตอบได้ เพราะนึกไม่ออกจริงๆ

สิ่งที่ทั้ง รัดทะบวมและ กทม พลาดคือ การไปจัดกิจกรรมสร้างภาพในพื้นที่น้ำลด ไปกวาดถนนโชว์ มันเหมือนกับกระทืบยอดอกคนที่ยังจมน้ำอยุ่ รัดทะบวมรู้ดีทุกเรื่อง แต่ไม่รู้อะไรเลย ไม่รู้กาลเทศะด้วย
  • ทุกวันนี้เชื่อว่าคนอยากรู้มากว่า ทีมงานจัดการน้ำครั้งนี้มีใครบ้าง หากใครรู้ช่วยแจ้งให้ทราบหน่อยนะครับ ผมพยายามหาแล้วแต่ไม่เจอจริงๆ ผู้เชี่ยวชาญหลายๆ คนที่เราเห็นในทีวี ทำไมส่วนใหญ่ให้คำแนะนำไปในทางเดียวกันหมด แต่กลับแทบจะตรงข้ามกับสิ่งที่รัฐบาลนี้ทำ
  • คนที่เชียร์รัดทะบวม จำนวนมาก ความหวังเขามีอยู่อย่างเดียวคือ รัดทะบวมจะเอาเงินมาแจก เอาเงินมาให้กู้ มาช่วยปลดหนี้ โดยที่ไม่คิดจะทำอะไร ช่วงทักษิณบริหาร มอไซต์ มือถือ ทอง ขายดีโคตรๆ ตอนนี้หลายคนที่กู้ไปแต่ไม่เคยจ่ายแม้แต่ดอก กลายเป็นหนี้สูญ คนที่รอทักษิณกลับมา เขาหวังเพียงจะมาช่วยปลดหนี้จริงๆครับ
  • 555 คอนเฟิร์มครับว่าจริง และมีแบบนี้เยอะด้วยถึงไม่ใช่ทุกคนก็ตาม
    :-))
  • เงินบ้านปลัดน่าติดตามมาก ตอนนี้ ฝากป๋า อัพ ด้วยครับ
  • ขอโปรโมทหน่อยนะ เดี๋ยวหาว่าเอาแต่ด่า ไม่ทำอะไรช่วยเหลือสังคม
    ยืนยันว่าทำครับ และน้ำท่วมครั้งนี้ทำไปเยอะด้วย แต่ขี้เกียจเอามาเล่า

image
    image
    image
    image

ครั้งนี้ร่วมกับ อิมแพกครับ ขอบคุณทีมงานอิมแพกและไทยแลนด์ด๊อกโชว์ ที่สงภาพมาให้ครับ
    ความจริงส่งไปเยอะกว่านี้นะครับ แต่เอามาสี่ห้ากระสอบเพื่อถ่ายรูปเท่านั้น

ช่วยโปรโมทให้เขาหน่อย เผื่อรัดทะบวมมันจะได้รู้ว่า เดี๋ยวนี้เอกชนเขาพัฒนากันไปไกลแค่ไหนแล้ว
    ไฟล์แนบ
    IMG_7219_re[1]_resize.JPG 113K
    IMG_7339_re[1]_resize.JPG 130K
    SL381060_re[1]_resize.JPG 124K
    SL381103_re[1]_resize.JPG 162K
  • เอกชนทำมากออกสื่อมากไม่ดีนะครับ เดี๋ยวเจอข้อหาน่าหมั่นไส้ ขโมยซีนยัดตะบานเหมือนสรยุทธและช่อง 3 :o037:
  • เอกชนช่วยมากมาย ต่างประเทศช่วยมหาศาล แต่ไม่เป็นข่าว
    แต่บริจาคห้าแสน ออกข่าว ไม่รู้ออกให้ดังหรือออกให้ดับนะ
    และพวก สส เอาของชาวบ้านไปแปะชื่อตัวเอง นี่แมร่งก็สารเลว

ฮ่าๆๆๆ ขำๆครับ
  • :006: เยี่ยมครับป๋า
  • คุณค่าของคนเงินก้อซื้อไม่ได้น่ะครับ
  • เรื่องไอ้ปลัดพันล้าน ความหวังของเราอยู่ที่คุณกล้าณรงค์ จันทิก อดีตเลขา ปปช.ค่ะ คนนี้ทำแม้วน้ำตาร่วงมาแล้ว ประวิติเพิ่มเติมดูได้จาก วิกี http://th.wikipedia.org/wiki/กล้านรงค์_จันทิก
  • ไอ้ปลัดขิกคนนี้ เป็นเด็กในคาถาของอดีต รัดทะโมนตีน ซาเล้ง ณ เนวิน

ใครอยากรวยต้องเล่นการเมืองและเป็นรัดทะโมนต ให้ได้ครับ
  • nhum2011 ฮาโครตตตตตต
    ขอแชร์นะครับ อิอิ
  • ได้เลย นะฮัฟ......อย่าลืมแชร์ เข่ง ทารุณ นะฮาฟฟฟ
  • วันนี้กลับมาไม่ทันดูข่าว มีอะไรคืบหน้าบ้างครับพี่น้อง
  • มาพักเรื่องการเมือง กับ รายการ SEXY Q ที่มี DJ ภูมิ และเพชรจ้าซักหน่อยนะฮ้าฟฟฟฟ

ปล. ดูๆสายตาของไอดีเจภูมิ :-))

• ปลัด นี้ สุดๆๆ จริงๆๆ แต่ ที่แน่ สนธิ หัน มาเล็ง เรื่อง เงิน 1000 ล้าน ต่อ แล้วครับ .....
    ผม ว่า สนธิ มีอะไร ไขก็อก อีกแน่ๆๆๆ ...........

ว่า แต่ป๋าชุวิทย์หายไปไหน เรื่องแบบนี้ ป๋าชุ ไม่น่าพลาดเลยนะครับ รายการใหญ่ๆๆ แบบนี้
    เรื่องอัยภัย ก้อพลาดไปที แล้ว :018:
  • สงสัยโดนเอาเงินเสี่ยปลัดพันล้านอุดปาก เงียบไปเเล้ว :-))
  • http://video.sanook.com/_น้ำท่วมกู_Too_much_So_much_Very_much!!!-448884-player.html
    แก้เครียดครับ
  • ฝนก็หยุดตกไปต้องนานแล้ว แต่น้ำก็ยังท่วม สงสัยบางพื้นที่คงท่วมกันข้ามปี
  • ที่ดอน(เมือง)น้ำท่วม
    ที่หนอง(งูเห่า)น้ำแห้ง

ท่าทางโลกจะปั่นป่วนแล้วแท้จริง