ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อาการหมาดีใจ
  • เวลาหมาผมดีใจ หรือ เวลาคนมาเยอะๆ จะเข้าไปหาเหมือนดีใจแล้ว ฉี่ก็ปิ๊ดๆ ออกมาอะครับเหมือนแบบ ดีใจ

TT เศร้าใจ :025:
  • เปลี่ยนมาใช้ ซันว่า คับ ก๊อกเค้าดีจิง ล้อเล่นนะ
    หมาผมก็เคยเป็น ผมพาหมาออกกำลังกายเยอะๆให้มันเหนื่อย แล้วค่อยฝึกไม่ให้มันไม่ตื่นเต้นจนเกินไปเวลาเจอคนรู้จัก โดยให้มันนั่งคอยจนกว่าจะสงบนิ่งพอคับ แต่อาการจะไม่ได้หายไปทันที ค่อยๆทำเป็นประจำไม่ต้องรีบคับ
    ผิดถูกยังไง รอให้คนที่เชี่ยวชาญกว่าผมมาแนะนำดีกว่าคับ
  • โอ้ว เป็นวิธีที่น่าสนใจมากครับ จะพยายาม ทำครับ ขอบคุณ ^^
  • ตอนเด็กก็จะเปน ตื่นเต้นมากไป
    โตขึ้นก็หาย

เบื้องต้นใช้วิธี เจอหน้าทําเปนไม่สนใจ ไม่ทัก รอเค้าสงบ ค่อยเดินเข้าหา