ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ไม่ได้เลี้ยง.....ได้แต่ปั้น
  • เริ่มต้นด้วย ปั้นฟันและเขี้ยวโดยเทียบขนาดจากกะโหลกพิทบูลจริงๆimage
    ไฟล์แนบ
    DSCF0734.JPG 65K
  • พี่มนต์ชัย สบายดีนะครับ..อาการป่วยเป็นอย่างไรบ้าง ขอให้หายไวๆนะครับ :o060:
  • ดีใจที่แวะมาครับ
  • ได้รับ คีโม(เคมีบำบัด) รอบที่สามแล้ว ร่างกายยังสู้ไหว แต่เหนื่อยง่ายไม่ค่อยมีแรงครับimage
    ไฟล์แนบ
    DSCF0736.JPG 62K
  • ขอให้ดีขึ้นเรื่อยๆน่ะครับ สู้ๆ ครับ กำลังใจเยอะแน่ครับไม่ต้องห่วง
  • ขอบุญบารมีและสิ่งศักสิตทั้งหลายขอให้ท่านพี่แข็งแรงนะครับ
  • ไปเอากระโหลกมาจากไหนครับ ปั้นเสร็จแล้วต้องรีบเอามาให้ชมนะครับ อยากเห็นมากๆ
  • กะโหลกพิทบูลตัวแรกที่ผมเลียงครับ เป็นสายกัด เมื่อมันตายก็จัดการฝังดินปล่อยทิ้งไว้ 6-7 เดือน ก็ขุดขึ้น
    มาทำความสะอาดเก็บไว้ได้เลยครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCF0732.JPG 69K
  • กระโหลก ของ สิบสอง หรอครับพี่ มนชัย @-)
  • ไม่ใช่ครับ กะโหลกอันนี้มันเป็นกะโหลกของ"เจ้าแป้ง" ของไอ้เจ้าสิบสามไม่ได้เก็บยังนึกเสียดายอยู่เลย
    ที่มีกะโหลกสะสมอยู่ตอนนี้มี4อัน บ็อกเซอร์,ร็อทไวเลอร์,พิทบูล และก็แมว ไว้จะถ่ายรูปกะโหลกทั้งหมดมาให้ดูครับ
  • รอชมด้วยคนครับ
  • คาดว่าคงไม่เกิน 6 เดือนก็น่าจะปั้นเสร็จ ไว้จะลงรูปให้ดูความคืบหน้าเป็นระยะๆครับ
    เป็นงานปั้นที่อืดอาด เนิ่นนานมาก กว่าจะปั้นสำเร็จแต่ละชิ้น ต้องใช้เวลาร่วมหกเจ็ดเดือนเนื่องจากไม่ใช่นักปั้นมืออาชีพ อาศัยฝึกหัดด้วยตัวเอง ค้นหาความรู้การปั้นในเน็ต ก็รู้แค่งูๆปลาๆ มันเลยเชื่องช้ามากมายครับ
  • โทษนะครับ ปั้นเสร็จแล้วจะยังไงต่อ?
  • เยี่ยมครับ รอชมเช่นกัน ขอให้สุขภาพแข็งแรงดีวันดีคืนครับ
  • vespapink 8:25PM Permalink
    เยี่ยมครับ รอชมเช่นกัน ขอให้สุขภาพแข็งแรงดีวันดีคืนครับ

....................เช่นกันครับพี่ สุขภาพแข็งแรงๆครับ
  • ขอให้สุขภาพแข็งแรง..สู้ๆครับ... :X
  • ปั้นเสร็จเมื่อไหร่ ก็หล่อเป็นเรซิ่น หรือไม่แน่อาจหล่อเป็นโลหะเอาไว้ตั้โชว์ครับ แล้วก็หล่อเผื่อขายจำนวน
    ไม่มาก เอาเป็นค่าจ้างทำพิมพ์ ค่าใช้จ่ายในการหล่อก็พอครับ เสร็จแล้ว จมูก เย้ๆๆimage
    ไฟล์แนบ
    DSCF0802.JPG 65K
  • ดินHOMESPUNใช้ปั้นเกือบทั้งหมด กาวมหาอุดEpoPuttyใช้ปั้นฟันและเขี้ยว
    กะโหลกต่างๆ เก็บไว้ดูเล่นนานแล้วครับimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSCF0799.JPG 85K
    DSCF0800.JPG 66K
    DSCF0801.JPG 69K
  • ยินดีที่เห็นพี่ลงเล่นอีกครับ
    ขอให้หายไวๆ นะครับ
  • จากใจจริงๆครับ ขอให้หายไวๆ อย่างน้อยๆก็ยังมีเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ในเวปป์หลายคนหรือเกือบทุกคนเป็นห่วง พี่เปนบุคคล คนหนึ่งที่มีคุณค่าสำหรับเวปป์พิทบูลโซนของพวกเรา อย่างน้อยๆก็นำพาอะไรดีๆหลายอย่าง เข้ามาในเวปป์ ให้พวกเราได้รู้ ได้ศึกษา ขอบคุณมากครับพี่ หายไวๆ
  • ยินดีที่เห็นพี่ในเว็บนี้อีกครั้งไม่ได้รู้จักเป็นการส่วนตัว แต่ในฐานะผู้ที่สนใจพิตบลูเหมือนกัน

ขอแสดงความเป็นห่วง ขอให้หายไวๆครับ
  • ขอบคุณในความเป็นห่วงทุกๆท่านเลยครับ บ้านแห่งนี้อบอุ่นจริงๆ
  • รอชมผลงานอยูนะพี่ ขอใหสุขภาพแข็งแรงครับ
  • ขอให้หายไวๆครับพี่ อยากเห็นงานปั้นเหมือนจริงมากครับ
  • รอชมผลงานครับ เพื่อจะขอสนับสนุนมาตั้งโชว์ไว้ที่บ้านบ้่างนะครับ
    ผมผ่านไปแถววัดสระเกศอยู่บ่อยๆ เห็นบ้านที่เอาเครื่องวิ่งตัวสูงๆ
    มาู่ตั้งอยู่หน้าบ้าน ผมก็คิดในใจว่าบ้านนี้ต้องเลี้ยงพิทบูลแน่ๆๆแต่
    ไม่รู้ว่าเป็นบ้านของใคร พึ่งจะมารู้ก็ตอนที่เห็นในเว๊ปนี้แหละครับ

ขอให้สุขภาพแข็งแรงขึ้นๆไปนะครับ
  • ผมก็ผ่านบ่อยคับ แต่ไม่กล้าเข้าไปทักคับ

บ้านผมอยู่ แถวบ้านบาตร คับ
  • รอชมเหมือนกันครับ ชอบครับ
  • ดูกันต่อเลยครับ เริ่มเห็นหน้าตาขึ้นมาบ้างแล้วครับimage
    ไฟล์แนบ
    DSCF3009.JPG 68K