ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ผมจะทำยังไงดี
  • คือว่าเด็กแถวบ้านมันตะโกนขึ้นมาว่า"เอาหมามึงมากัดกะกูป่าว"

เราก้อ งง มันด่าทำไม ผมควรจะทำยังไงดีครับ
  • เย็นไว้คับ ปล่อยให้มันยั่วไป
  • พี่คับใจเย็นไว้คับ มันแรงมาเราเบาไป มันคงอิจฉาพี่อ่ะดิ อิอิ ปล่อยมันพี่มันมีปากพูดแต่ว่าถามมันว่าปากมันจะแตกก่อนหน้าหนาวปี2555 หรือเปล่า อิอิ ใจเย็นไว้พี่
  • เจอหน้ามันแล้วทำตามรูปนี้เลยครับ ........... :-j
  • มันหลายครั้งแล้วครับ จะยิงมันวันสองวันนี่แหละ

วัยรุ่นด้วย 555+
  • เด็กแถวบ้าน หรอครับ รุ่นน้องด้วยป่าว .......
    บางครั้ง ต้องเชือดไก่ให้ลิงดูบ้างครับ .......
  • พูดเล่นอ่ะครับ ....อย่าไปสนใจมันเป็นดีที่สุด ครับ เลี้ยงแต่เรา
  • โอเค คนเรา้ต้องมีขีดจำกัดกันบ้าง
  • กัดหมาตัวเองให้มันดูเลยคับ ให้มันรู้ว่ากรูดุกว่าหมาอีก อยากโดนกรุกัดปะละ
  • คุยกันด้วยเหตุและผลจะดีที่สุดครับ ทุกปัญหามีทางออกเสมอ อย่างน้อยเค้าก็เป็นเพื่อนคุณนะครับ สู้ๆ :067:
  • เพื่อนบ้านคุณนะครับ ***
  • เด็กวัยรุ่นก็ยังงี้ละคับ เราไม่ต้องสนใจหรอกคับ นิ่งไว้ ทำตัวให้สมกับเป็นผู้ใหญ่ดีกว่า อย่าทำให้ชื่อเสียงพิทบูลต้องถูกสังคมประนามในหน้าหนังสือพิมเลย ตอนนี้ยิ่งเทรนบูลลี่กำลังมาแรงซะด้วย
  • เเล้วทำไมมันถึงตะโกนถามครับ..มันเเค้นเราหรอครับ หรือว่ามันมากวน หรือเราไปทำอะไรไม่พอใจให้มัน
    เเล้วเด็กมันมากี่คนครับ เเล้วมันเลี้ยงหมาอะไร บ้านอยู่เเถวนั้นรึป่าว.
    ต้องมีข้อมูลก่อนครับ ถึงจะตอบได้....ถ้าคนรู้จักก็ไม่เท่าไร
    เเต่ถ้าไม่รู้จักกันเเล้วมาตะโกนไส่เเบบนี้นะ เป็นผม ผมจะบอกว่าเอา.... เเล้วก็ให้มันมาที่บ้านเรา..
    เเล้วก็ถามมันว่า มาหาเรื่องทำไม อยากติดคุกหรอ อยากเสียค่าปรับ หรือว่าอยากเจ็บตัว ให้มันเลือกเอา
    เราต้องคุยก่อนครับพี่ เรื่องปืนน่ะ...ถ้าไม่จำเป็นอย่าใช้..รอเวลาคับขัน ถ้ามันจะทำร้ายเราค่อยชักออกมา ถึงเวลานั้นเเล้ว ยิงที่บ้านเราก็ไม่น่าจะมีปัญหา เเต่ไม่ได้ให้ยิงเเบบตายนะครับ ยิงขา ยิงเเขน ก็พอ...
    ที่บ้านเรา... ถ้ามันจะทำร้ายเรา เราถือว่าเราป้องกันตัว..

เเต่ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องดูก่อนว่า......มันมากวนพี่จริงๆรึป่าว
  • โคตรเกลียดเลยว่ะ ไอ้พวกมาตั้งกระทู้ถามแบบสั้นๆ ที่เหลือพวกมรึงไปเดากันเอาเอง

ถ้าอ่านแค่นี้ ทุกคนจะมองไอ้เด็กเวรนั้นว่าคงเลวมาก เหี้ยมาก ใช่ไหมครับ ???

แต่ถ้าความจริงมันเกิดจาก คนของเราพาหมาไปเดินทุกวันสร้างความรำคาญ หมาในซอยเห่ากันเสียงดังรบกวนจนคนแถวนั้นเดือดร้อน หรือว่าหมาเราออกไปขี้เลอะเทอะตามถนนแล้วไม่ยอมเก็บ หนังชีวิตเรื่องนี้จะออกมาเป็นอีกเรื่องเลยครับ ผมไม่เชื่อหรอกว่ามันจะไม่มีอะไรมากกว่านี้ ไม่มีใครบ้าแกว่งปากหาส้นตีนโดยไม่มีเหตุผลหรอกครับ

ขอโทษนะครับ ผมไม่ค่อยชอบคนที่ พูดแต่ความเลวคนอื่นแต่ลืมมองความไม่ดีของตนเอง ถ้าแน่จริงต้องเล่าให้ฟังทั้งหมดว่าเรื่องราวมันเป็นมาอย่างไร และถ้าจะให้ดีให้คู่กรณีมาพูดด้วย
  • ขอยืมกระทู้มาปักหมุดหน่อยนะครับ

บอร์ดเรามีอะไรดีๆให้เรียนรู้อยู่ตลอดเวลา ถ้าเราเล่นบอร์ดกันด้วยสติ เราจะมีอะไรดีๆกลับไปเยอะเลย
    ดังนั้นผมอยากให้พวกเราอ่านและวิเคราะห์ให้เยอะๆ ก่อนที่จะแสดงความเห็นนะครับ
  • ขอยืมเอามาปักหมุดไว้เป็นกรณีศึกษานะครับ เราจะเรียนรู้ไปพร้อมๆกัน
    บอร์ดนี้เป็นบอร์ดหมาก็จริง แต่ผมทำมันขึ้นมาเพื่อพัฒนาคน ไม่ได้พัฒนาหมาครับ
  • ใจเย็นครับ...พิทบูลไม่อันตพาล แต่มันคือ นักเลง...
  • ผมก็อยากด่าไอ้เด็กเวรนั้นนะ แต่มาคิดอีกทีถ้ามันมีอะไรที่เราไม่รู้ เดี๋ยวจะเสียคนเอาเปล่าๆ
    ผมแปลกใจที่เด็กนั่นทำไมมันกล้ามากขนาดนั้น อยู่ดีๆ ทำไมมันหาเรื่องใส่ตัวขนาดนั้น
    ถ้าจะเล่าควรจะเล่ามาให้หมด มีรายละเอียดมากกว่านี้หน่อย

ขอโทษนะครับหากผมจะคิดสวนทางกับคนอื่น
  • ไม่ทราบว่าคุณ The door หงุดหงิดเรื่องอะไรครับ มาลงรูปแสดงอาการหงุดหงิดต่อจากผมแบบนี้ ผมก็ต้องตีความว่ากำลังสื่อถึงผมนะครับ

ผมขออธิบายเพิ่มเติ่มอีกสักเล็กน้อยนะครับ เนื่องจากช่วงหลังๆ กระทู้ที่มาแบบสั้นๆ โดยไม่มีรายละเอียด มันนำไปสู่การเข้าใจผิดได้ง่าย ผมจึงอยากให้การตั้งประเด็นอะไรขึ้นมาควรจะมีรายละเอียดประกอบด้วย เพราะการตั้งประเด็นของเจ้าของกระทู้ก็คงอยากจะได้ความเห็นใช่ไหมครับ แต่ถ้าข้อมูลมาไม่ครบ คนให้ความเห็นก็ต้องจินตานาการเอาเอง ซึ่งอาจจะไม่ตรงกับข้อเท็จจริงได้

อยากให้ดู กระทู้พระ และกระทู้ป้าพร เป็นตัวอย่างครับ ขนาดข้อมูลมาเพียบยังคิดไม่ตรงกันเลย แล้วคำถามสั้นๆมันจะคิดได้ตรงกันอย่างไร จริงไหมครับ
  • ใช่ครับ... ผมก็เลยบอกว่าพี่ไปทำอะไรมันมันป่าว เเบบไม่พอใจถ้าพี่ทำมันก่อนเเล้วมันมาตะโกนใส่ ก้ปล่อยวางคุยกันดีๆ..
    เเต่ถ้าอยู่ดีๆเเล้วมาหาเรื่องพี่ พี่ก็น่าจะเรียกพวกมันมาสั่งสอน มาด่ามาว่าเต็มที่ เเต่ถ้ามันจะทำไรเราเราก็ต้องป้องกันตัวครับ ถ้ามันไม่ทำไร เราก็คุยกะมันให้รู้เรื่อง
    เด็กบางคนชอบหาเรื่องก็มีครับ ป๋า..เเบบว่ามาสนุกกับเพื่อนฝูง ครึกครื้น
    เเต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็รอเจ้าของกระทู้มาเล่าระเอียดอีกที ว่าเคยมีเรื่องกันมาก่อนรึป่าวครับ.
    ถ้าไม่เคยมีเรื่อง ไม่รู้จัก...เเต่มันมาหาเรื่อง เราก็น่าจะสั่งสอนมันบ้าง
    เเต่ถ้ามีเรื่องกันมาก่อน ผมก็ช่วยไม่ได้ล่ะครับ..
  • ถ้าเราอยู่ดีๆ แล้วมันมาหาเรื่อง ผมสนับสนุนให้สั่งสอนมันเต็มที่เลยครับ
    แต่ในหัวข้อผมไม่เห็นอะไรเลย แค่มาถามความเห็นว่าจะทำอย่างไรดี มีคนมาตะโกนท้ากัด

ถ้าเหตุการณ์มีแค่นี้ ไอ้นั่นมันต้องบ้า หรือไม่ก็เบื่อหายใจแล้ว เพราะอยู่เฉยๆก็หางานให้ตัวเอง
  • ผมอายุ 20 นะครับ ไอ้นั้นมันอายุ18-19 วัยรุ่นทั้งคู่ ไอ้เวรนั้นไม่รุ้เปนไรแรกๆกะไม่กล้าคุยกันหรอกครับเพราะไม่รุ้จักกัน แต่หลังมานี่มันมาตะโกนด่าผมทำไมไม่รุ้ รึจะโชว์เมียผมเพราะเวลามันด่ามันจะด่าตอนผมขี่รถผ่านแล้วมีเมียผมซ้อนท้ายไป

พอมันอยุ่คนเดียวมันก้อไม่กล้าด่าหรอกครับ พออยุ่กะเพื่อนๆมันเก่ง มันยิ่งใหญ่มาก ๆ พอมันเห็นผมเลี้ยงพิทบูล
    มันกะเลี้ยงเหมือนกัน แต่ของผม2เดือน ของมันปีกว่าๆ ไม่รุ้ว่ามันไปเอาของใครมา

คืนเมื่อวานมันตะโกนขึ้นมาว่า" เอาหมามึงมากัดกะกูไหม ไอ้เหี้ย " ผมถึงกับชงักรถจอดแล้วจะเดินไป

เมียผมก้อบอกว่าอย่าไปสนใจมันเลย

จากนั้นผมจึงกลับบ้านดันมาเจอเพื่อนของไอ้เวรนั้นมันบอกว่า"มันอิจฉาหมาผมที่สวยกว่า" แค่นั้น

• คุณมาร์คอย่าเพิ่งเข้าใจผมผิดครับ ส่วนใหญ่ผมจะเห็นตรงกับคุณมาร์คนะครับ บางอันก็คิดแต่ไม่ได้พิมพ์เท่านั้น (หวังว่าคงไม่มีใครหาว่าผมเลียนะแต่คิดจริงๆ หลายกระทู้ด้วยครับ) ส่วนที่รูปที่ผมแสดง ในความคิดผมมันไม่ได้หมายถึงหงุดหงิด โดยเฉพาะคนที่คห. ผมต่อ แต่สำหรับผมหมายถึงอ่านตั้งแต่ของจขกท. จนมาถึงล่าสุดแล้ว ต้องครุ่นคิดอย่างหนัก หลายๆ มิติอย่างคุณมาร์คว่านั่นแหละ ผมก็สงสัยเหมือนกันพวกที่ชอบตั้งกระทู้ๆ สั้นๆ ห้วนๆ ว่าส่วนใหญ่ต้องการอะไรกันแน่ แต่พอถูกด่าปุ๊บพิมพ์ยาวๆ เป็นเรื่องเป็นราวได้เลย อย่างพระพิตบูลก็เหมือนกัน ดูแล้วมันไม่น่าเชื่อหรืออกแนวแก้ตัวแบบแถๆ มากกว่า หมายถึงรวมๆ นะครับ ไม่ได้เน้นกระทู้ไหนโดยเฉพาะ
    :o034:
  • 555 เสียวครับ เลยต้องรีบอธิบาย อิอิ

ผมเป็นคนเห็นอะไรที่ค้างๆคาๆแล้วต้องพูดครับ มันจะได้จบๆ
    แต่ยืนยันว่าทุกความเห็นอยากให้สังคมเราดีขึ้นครับ
  • :o034:
    บางทีผมว่าตัวการ์ตูนตัวเดียว มันมีความหมายมากกว่าข้อความยาวๆ อีก บางครั้งเลยแสดงเป็นภาพๆ เดียวในความเห็น แต่ก็อีกนั่นแหละมันดันตีความหมายได้หลายอย่าง ผมเข้ามาในเว็บนี้เพราะชอบที่มันมีความหลากหลาย มีคนหลายแบบให้ดูเพื่อให้เอาไปเปรียบเทียบกับตัวเอง ว่าเหมือนหรือแตกต่างอย่างไร แต่เหนือสิ่งอื่นใด ผมชอบหมาโดยเฉพาะหมาที่มีศักยภาพทั้งหลาย เป็นความฝันตั้งแต่เด็กเลยว่าอย่างเลี้ยงหมาที่มันเป็นเพื่อนเราได้ ถึงแม้ที่ผ่านมาจะเคยเลี้ยงแต่ หมาไทยที่เก็บมาจากวัด เพราะไม่ค่อยมีใครเหลียวแลก็ตาม แต่อีกไม่นานคงได้เป็นเจ้าของพิตบูลสักตัว และก็คงได้เข้ามารบกวนคุณมาร์คหรือคนอื่นๆ เหมือนกันครับ
  • ขอแซวเจ้าของกระทู้หน่อย ที่บอกว่าเด็กแถวบ้านอายุ 18-19 แต่ตัวเองอายุ 20 นี่ผมว่าแก่แดดไปหน่อยนะ อิอิอิ น่าจะรุ่นๆ เดียวกันมากกว่า

อยากแนะนำว่าถ้าได้คุยกันดีๆ ไม่แน่อาจได้เป็นเพื่อนกันก็ได้ แต่ถ้าไม่ก็อย่าไปสนใจเลย คนเราบางทีระดับชนชั้นมันก็ไม่ได้ขึ้นอยู่กับเงินในกระเป๋าหรือการศึกษาเท่านั้น แต่มันก็ดูกันที่สันดานหรือสิ่งที่คนๆ นั้นปฏิบัติกับคนอื่นหรือสังคมด้วย

สรุปคบได้ก็คบ คบไม่ได้ก็ห่างๆ ไว้อย่าไปยุ่งเกี่ยวให้ปวดหัวเลยครับ สำหรับคนบางประเภท
  • ผมมีวิธีช่วยเจ้าของกระทู้เเล้วครับ วิธีนี้ได้ผลเเน่นอน ชวนมาคุยกันในบ้านคุณสิครับ คุยไปคุยมา ไห้มันท้าหมากัดอีกที ปล่อยหมากัดเเมร่งเลย 5555555555+ ใช้วิจรณญาณด้วยนะครับ เดี่ยวงานจะงอก
  • หมาจขกท. 2 เดือนจะให้กัดอะไรครับ ว่าแต่มันคงอิจฉาที่คุณ มีหมาสวยกว่าไม่พอแ ฟนยังดันสวยอีกหรือเปล่าครับ อิอิอิ
    :-))
  • วันนี้ขี่รถผ่านหน้าบ้านคนเก่งแต่ไม่เจอ ไปไหนก้อไม่รุ้ เอาหมาไปกัดกะใครก้อไม่รุ้ 555+

นึกว่าจะได้เจอคนเก่งอีกซะแลว่
  • the_Door 6:42PM Permalink หมาจขกท. 2 เดือนจะให้กัดอะไรครับ ว่าแต่มันคงอิจฉาที่คุณ มีหมาสวยกว่าไม่พอแ ฟนยังดันสวยอีกหรือเปล่าครับ อิอิอิ
    :))
    """""""""""""""""""""""""""""""""""เห็นด้วยๆๆๆ
  • ปัญญาอ่อน
  • เหอะๆๆ สนิทอะไรกันขนาดตะโกนด่ากันได้ล่ะครับนั่น ถ้าไม่รู้จักก็ไม่น่าคบนะครับคนแบบนั้น

เหมือนๆพวก วัยรุ่นไม่ประสาอะไร ว่างๆก็แกว่งปากหาเรื่องไปวันๆ ไม่ไหวๆๆ อย่าผูกมิตรกะมันเลยถ้าไม่รู้จักกัน
  • มันเรื่องของคนล้วนๆคับ คิดเองตัดสินใจเองเลยครับ
  • ไม่ถูกชะตากันมากกว่าครับ คงไม่ได้อิจฉาหมาสวยหรอก
    คุยกันดีกว่าครับ เพราะเพื่อนรักผมหลายคนก็เริ่มต้นจากจะทิ่มปากกันนี่แหละ
  • ผมอ่านดูแล้ว เด็กวัยรุ่นมันคงไม่พอใจหรืออิจฉาอะไรกับเจ้าของกระทู้มาเป็นทุนเดิมอยู่แล้วคับ
    แต่แสร้งทำพูดกระแทกว่า เอาหมามากัดกัน (พอดีดันมาเลี้ยงพิทบูลเหมือนกัน)
    ไม่มีอะไรหรือไม่ใส่ใจก็เอาหูไปนาเอาตาไปไร่คับ บ้านก็ใกล้ๆกัน นึกถึงอนาคตครอบครัว คนที่บ้านหรือแฟนเราเองด้วย
    แต่ถ้าวันไหนมันเกินทน รอให้พ้นเรื่องนี้ไปสักพักใหญ่ๆก่อนคับ 6เดือน-1ปีมันก็ลืม แล้วจัดการตามสะดวก
  • เรียบร้อยแล้ว เรียกมาบ้านแล้วจัดไป1 ชุด ใหญ่ ๆ บอกได้คำเดียวว่า " อ่วม" คั๊บบ

ซะใจ ๆ ปากดีนัก ตำรวจไม่กล้าเอาเรื่องผมครับ เพราะว่าบุกรุกบ้านผม
  • โห มันบุกมาให้ตื๊บถึงบ้านเลยหรือ โสนะน่า
    น่าจะถ่ายคลิบมาลงให้ชมบ้าง เสียดายจัง :-D
  • 555 ตอนนั้นไม่มีอารมทำไรแล้ว นอกจาก กระทืบ !

วันนี้ผมขี่รถผ่านหน้าบ้านมัน มันตะโกนมาอีก " ควายยยย " ผมสวนกลับไปว่า "มึงมาบ้านกูเด่่"

5 นาทีมันมาเลยครับ ๆ ผมก็ทำตามแผนเลย ๆ ^^
  • เล่ามา อยากฟัง
  • มามุงด้วย ... :0&
  • มาเดี่ยวหรือพาเพื่อนมาด้วย
  • มากับเพื่อนมันครับบบ เจอโชว์.38ไปบอกนึง วิ่งกันตะเริ่ด(ปืนผมมีใบอนุญาติครับ)

แต่ไอ้นี่มันยืนเอ๋อ ผมเลยต่อยไปหลายยกอยู่เหมือนกัน แต่ไม่ถึงกับน็อกครับ

เรื่องก้อมีเท่านี้ละครับ ป่าจะลบก้อลบเลยนะครับ
  • ซะใจพอแล้วครับ 55+
  • ถ้าที่เล่ามาเป็นความจริง ระวังตัวไว้ก็ดีนะครับ แก้แค้น10 ปีไม่สาย
    ปืนไม่ได้มีกระบอกเดียวในโลกนะจ๊ะ
    ปล.ไม่ได้กวนแต่คิดแบบนี้จริงๆ
  • เจ๋ง ไปเลยครับ.. ผมไม่ได้ยุนะ เเต่ฟังจากเหตุการณ์เเล้ว ที่มันมากวน เพราะมันมีพวกมา 1 คน ส่วนคุณคนเดียว เเล้วอีกอย่าง มันจะโชว์ต่อหน้าสาว(เด็กคุณ) วัยรุ่นกวนๆสมัยนี้มีเเบบนี้เยอะ พวกชอบหาเรื่อง
    พอมีพวกเเล้วใจใหญ่ สรุปเเล้วทำตามที่ผมบอกหรอครับ.55+
    ดีครับ มันเห็นปืนคงยืนตัวเเข็ง ดีนะที่คุณไม่ยิง
    วันหลังมันขับผ่านลองเเกล้ง ยืนมองหันหน้ามองมันเลยครับ รับรองหงอยครับ หลบหน้าไม่กล้าสู้หน้าเลย
    พวกมันเจอคนจริงเข้าเเล้ว 55+
  • ถ้าวันหลัง มันเอาคืนข้างนอก คุณก็สามารถที่จะเเจ้งตำรวจได้ครับ
    เเต่ระวังไว้ก็ดี ครับ