ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิทบูลสายกัด..เหล้าเก่าในขวดใหม่...
  • สายเลือดที่ใครต่างต้องการแต่..แทบจะไม่มีเลย จิมมี่บู๊ทimageหลายๆปีมีคนเอา ซูเปอร์บู๊ท มาบอกว่านี้แหละลูกของจิมมี่เพื่อนผมไปได้มา สองหมื่น บาท เทสแรกกระจายครับimage
    ไฟล์แนบ
    bOOT.jpg 78K
  • สภาพอากาศที่เหมาะมากสำหรับการเลี้ยงในเมืองไทย....image
    ไฟล์แนบ
    a2.jpg 93K
  • ข้านี่แหละแชมเปี้ยน..เมย์ เดย์ ต้องยอมมันในยุคๆนั้นimage
    ไฟล์แนบ
    1maydayvictor.jpg 43K
  • พิทบูลตัวแรกที่เลี้ยง(เค้ามาฝากเลี้ยง)ก็สายกัดนี่แหละครับแต่ตอนนั้นยังไม่รู้จักว่ามันคือพิตบูล
    เห็นสายกัดทุกวันนี้ยังมีความสวยในแบบของมัน ในอนาคตถ้าพร้อมกว่านี้คงได้เลี้ยงซักตัวครับ
  • กะทู้นี้ ขอเก็บเลย ........... :063:
  • สุดยอดกระทู้เลยพี่
  • ผมชอบหมาแบบนี้ครับ :063:
  • ผมเก็บลูกไว้หนึ่งตัวเทสหลายครั้งแล้วอยากลองดูว่าหากมันเกิน ชั่วโมงหากมันเจ็บมันจะออกมัย....ตัวเมียสีดำมาเล่าสู่กันฟังนะครับอาจไม่ใช่หม่ที่ดีที่สุดแต่ในยุคนั้นหาคู่ยาก...ตอนนี้ตายแล้วครับ ..พ่อ เวลโจ +ไชน่าโรส
    image
    ไฟล์แนบ
    a01-293-12.jpg 40K
  • ยิ้มสวย....ครับimage
    ไฟล์แนบ
    306562.jpg 4K
  • ..หากท่านใดได้เลี้ยงพิทบูลสายกัด คงจะกอดมันไว้อย่างนี้ .....image
    ไฟล์แนบ
    318842.jpg 57K
  • พิทบูลสายกัดสีสันแบบนี้ไม่ค่อยมีให้เห็นกันในปัจุบันแต่เมื่อหลายปีที่แล้ว....มี แต่ไม่มาก อยู่ในสายลูเกอร์+ มอมมี่ อทิ เช่น อีหมุน /แบม แบม / แล้วก็สาย คิงส์คอน ของลูดี้ภูเก็ต ชื่อ ซูซู แมส กับ ออร์ก้า ที่กาญฯ แมสนี้ออร์ก้าต้านไม่ไหวจริงๆ ซูซู แพ้เพราะทอม. มันปล่อยหมา..ดันหมาออกแพ้เลย ฮ่า จะชนะอยู่แล้วimage
    ไฟล์แนบ
    loki.jpg 12K
  • การเลี้ยงแบบ บ้านๆ ครับ.imageไม่ต้องไปยุ่งยาก เช้าอยู่ในโซ่ ค่ำเข้ากรง .....image
    ไฟล์แนบ
    a1.jpg 82K
  • แลกเปลี่ยนความคิดกันนะครับ บ้างสิ่งที่คุณรู้ผมอาจจะไม่เคยเจอมาแชร์ความรู้สึก แบ่งปัน กัน ..... มีพิท มี เพื่อน ความคิดแตกต่าง แต่ ไม่แตกแยก ( สายกัด ใคร ก็ พูด ได้ ของแท้ต้องพิสูจน์... ) หรือ เลี้ยงใช้งานก็ผิดครับimage
    ไฟล์แนบ
    78782.jpg 73K
  • พิทบูล สายกัด มันรู้ว่ามันกำลังจะทำอารัยเพราะมันอยู่ในสายเลือด จริงๆ.......imageคงไม่ต้องอธิบายภาพนี้...
    ไฟล์แนบ
    267271.jpg 33K
  • สวยในแบบฉบับ พิทบูลสายกัด ครับimage
    ไฟล์แนบ
    1033.jpg 139K
  • หลายมุมมอง...รูปร่างที่แตกต่างกันไปที่สำคัญ ทำงัยก็ได้ให้แข็งแรง* สายเลือด เราทำได้....แต่ความเกมมันมาพร้อมสายเลือด พลังความความแข็งแรงคุณทำได้ ครับ.....imageimage
    ไฟล์แนบ
    85769.jpg 58K
  • .....ช่วยกันครับทุกวันนี้เหลือน้อยลงสำหรับคนที่เล่นสายนี้นับวันยิ่งหายาก หลักการผสม โชว์+กัด ลูกหมาออกมาก็มีรูปร่าง ความดุดัน ความสามารถก็ลดน้อยลงไปimage
    ไฟล์แนบ
    solomon pek.jpg 25K
  • สุดยอดครับ..ได้ความรู้มากครับ..
    เเต่ดูจากรูป เเล้วผมรู้เเล้วล่ะว่าพี่เป็นใครครับ... สายกัดทางใต้เเน่นอนครับ 555+
    ขอบคุณสำหรับภาพเเละความรู้นะครับ จริงๆถ้ามีโอกาศก็อยากไปเที่ยวบ้างครับ....อยากชมของจริง..
    เเถวบ้านผมไม่ค่อยมีคนเล่น มีผมบ้าเห่ออยู่คนเดียว... เเต่ผมก็ชอบครับ...
  • เชิญครับ....เร็วๆนี้image
    ไฟล์แนบ
    90831.jpg 18K
  • ชอบสายกัดครับ อ่านแล้วได้ความรู้มากเลยครับ ถ้าจำไม่ผิดดูจากรูปแล้วรู้เลยว่าเป็นใคร
  • ได้ความรู้เพิ่มอีกแล้ววันนี้ ผมก็พอจะเดาออกว่าคุณ HIN หมายถึงใครพี่ที่อยู่ทางใต้นี้แต่ผมไม่มีโอกาศได้เจอตัวจริงซะที่ พี่เขาเป็นคนจริงคนหนึ่งที่กล้าพูดกล้าทำ ขอบคุณสำหรับความรู้ ใครมีข้อมูลสายกัดขอความกรุณามาลงสำหรับผู้ที่สนใจสายกัด ได้อ่านทำความเข้าใจประวัติของสายกัดแต่ละตัว ชอบจริงๆข้อมูลสายกัดเนี่ย
  • ขอบคุณพี่ kaisada สำหรับบทความและรูปภาพเหล่านี้ครับ ผมก็หนึ่งคนที่คลั่งไคล้พิทบูลสายกัดมากๆ
  • อ่านแล้วชอบมก คิดถึงอดีย์ที่เคยเลี้ยงimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_0475.JPG 45K
  • ยินดีกับสายกัดมีผุ้คนสนจัยมากขึ้นกว่าวันวาน..การพุดคุยในบรอด์นี้มีขอบเขตครับเป็นกลางดีกว่า ขอบคุณเจ้าของคุณมาร์คสำหรับพื้นที่ หัยสายใช้งานได้มีการแสดงความคิดเห้นหลายๆด้านมิใช้เพื่อกัดพนันเพียงอย่างเดียว....image
    ไฟล์แนบ
    108905.jpg 94K
  • รูปร่าง สีสัน มีมากมาย ครับ..image
    ไฟล์แนบ
    283108.jpg 86K
  • imageสวย...
    ไฟล์แนบ
    49228.jpg 23K
  • imageเห็นสีดำแล้วชวนให้นึกถึง บาร์นี่..ลูเกอร์..คุ๊ก ...นอด์ฟร๊อก์ ...คัสเชอร์ ...บูลเมอร์แรงส์ บูม บูม สมัยนี้สีน้ำตาล ปากมอมมาแรงครับ.image
    ไฟล์แนบ
    _1_~1.JPG 74K
  • image
    ไฟล์แนบ
    1-669.jpg 107K
  • imageสภาพกล้ามเนื้อกับความยืดยุ่นตัวที่มีมากกว่าหมาหลายๆสายพันธุ์
    ไฟล์แนบ
    9118.jpg 38K
  • imageหลายๆความคิดหลายๆมุมมอง..สำหรับคนเลี้ยงสายกัด
    ไฟล์แนบ
    242093.jpg 105K
  • image ;-)
    ไฟล์แนบ
    275720.jpg 26K
  • พี่ครับตัวปลอกคอสีน้ำเงิน เรสโน๊ต สายใครครับ
    รูปที่อยู่ใต้ Bodo อะครับ
  • จะค้นมาให้ครับ ....image
    ไฟล์แนบ
    dr%20akula3.jpg 148K
  • สุดยอดตลอดกาลให้ลูกดี...เป็นตัวเมียในตำนานimage
    ไฟล์แนบ
    8carver%20red%20lady(1).jpg 46K
  • ผมพอทราบแล้วว่าพี่คือใคร ..........
    ช่วงนี้ เลี้ยงกี่ตัวครับพี่ :015:
    บูโด้ กล้ามสวยมาก
  • สวยในแบบสายกัด ครับ...image
    ไฟล์แนบ
    fleka4.jpg 132K
  • เหลือไม่กี่ตัวแล้วครับ..กำลังมองๆอยู่จะหามาต่อสายครับ...สังเกตุที่หางไม่รู้ใครเลียนแบบใคร...ฮ่าimage
    ไฟล์แนบ
    crna%20mamba2.jpg 161K
  • ไม่ได้เข้ามานานมากครับ...ยังคอยดูอยู่ห่างๆเจอบอลโคราชฯได้คุยกันไม่รู้ที่ขอนแก่นเป็นงัยบ้างimage
    ไฟล์แนบ
    pepe4.jpg 127K
  • อยากให้ภาพแบบนี้...ออกไปได้ให้คนที่คิดว่าพิทบูล ดุ ได้เห็นบ้างในอีกมุมหนึงimage
    ไฟล์แนบ
    69142.jpg 59K
  • แอคชั่นฯ สวยๆ ครับimage
    ไฟล์แนบ
    grisom2.jpg 120K
  • ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลดี kaisada ผมอีคนที่ชอบแบบสูงใหญ่แดงดุ กำลังศึกษาอยากเลี่ยง 081 2057805
  • imageวงการช่วงนี้อาจจะดูเงียบเหงาไปบ้างเพราะอย่างที่ทราบกัน...ถึงเวลาแล้วเราทุกท่านไม่ว่าผมหรือคุณช่วยกันดูแล พี่ ๆ น้อง ๆ อย่าให้เกิดเหตุการณ์อย่างที่ผ่านมา ผลดีไม่ตกอยู่ที่เรา...มีแต่ผลเสียในด้านลบ อย่าให้เหมือนอดีตที่ผ่านมารายการถอดรหัสมาถ่ายพระ.... ( เลิกแล้วครับ) คนในวงการเอา CD ส่งไปให้GMขาย....ขายกัน ชื่อว่า กัดตาย หมาทางใต้ 80% image
    ไฟล์แนบ
    shorty1.jpg 80K
  • image
    ไฟล์แนบ
    loose_cannon_boy__ch_thurston_howl.jpg 48K
  • imageอาหารสำหรับพิทบูลก็มีมากขึ้นถือว่าดีที่เดียวสมัยก่อนต้องทำอาหารเอง เน้นไปที่อาหารสด...มาผสมสูตร ใครสูตรมัน ฮ่า .....
    ไฟล์แนบ
    3finleypolekat.jpg 15K
  • สถานที่สำหรับเลี้ยง พิทบูลสายกัด ดูได้จากรูป...ไม่ได้ยุ่งยากอารัย(ระวังยุงกัด) ระวังงู เจอกันแต่ระครั้งลุ้นตลอดไม่หมาตาย งู ก็ตาย หรืออาจจะมีตายคู่..image
    ไฟล์แนบ
    1limey%20fatso.jpg 27K
  • สวยๆทั้งนั้น
  • หากไปเจอแบบนี้ นึกว่าหมาไทย เหมือน...มากๆimage
    ไฟล์แนบ
    ziza1.jpg 143K
  • พิทบูลสายกัดหัวใหญ่ หัวเล็ก ไม่สามารถบอกได้ว่าน้ำหนักปากจะหนักตามหัวฯเท่าที่สังเกตุดู(เป็นความคิดผมเองนะ) หัวเอ่ย หน้าอก ลำตัว คอ ขา ท่านเคยสังเกตุไมว่าไม่ได้ใหญ่โตเหมือนพิทฯบางสายเพราะอะไรผมคิดว่า หัวที่ใหญ่ หน้าอก ทำให้เป็นเป้าใหญ่ที่สามารถจับได้เต็มๆ คอที่ยาวสามารถใช้งานได้ดีพิท..บางสายมีคอที่สั้นลองสังเกตุดํครับ กระบอกปากที่ยาวทำให้ระบบหายใจดีกว่าสั้นๆแน่นอน และ แหลมลักษณะของฟันที่แตกต่าง....
    ไฟล์แนบ
    gd_ch_mr_serious_por.jpg 54K
  • รูปลักษณะไม่ได้แตกต่างจากอดีตฯมากนักแต่...มีความสามารถ ความเกม น้ำหนักปาก สมอง มากขึ้นอย่างแน่นอน ครับ ดั่งเห็นได้จาก แมสต่างๆ เก็บเร็ว หนัก ....นิ่งขึ้น ตังเล็กลง ฮ่า อุ้มง่ายimage
    ไฟล์แนบ
    44_kennels_i_ick_ch_medison.jpg 78K