ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใครไม่ชอบการเมืองอย่าเข้ามาครับ
  • แตกต่างได้แต่อย่าแตกแยก
  • ผม ล่ะ เกลียดแมงทุกตัวพวกไอ้ แม้ว!! อัย เวร คิด ล้ม จ้าว
  • คุณมาร์คครับเรื่องปลัดที่โดนปล้นเงินไปเป็นเรื่องการเมืองรึเปล่าครับ
    ถ้าเป็นเรื่องการเมืองคุณมาร์คเห็นว่าเงียบไปของเรื่องนี้ ช่วยวิจาร์ณ
    เรื่องนี้หน่อยครับบางทีความเครียดเรื่องน้ำท่วมจะได้เบาลงบ้าง
    มาดูว่าแค่ปลัดจะเอาเงินมาเก็บไว้ในบ้านเป็นยี่สิบล้าน(เท่าที่สื่อ
    เค้าบอกมาว่าอยู่ที่บ้าน) และอยู่ที่อื่นกับพรรคพวกกี่ล้านบาทคุณมาร์ค
    ลองเอามาคุยในกระทู้บ้างตรับ จะเป็นสีสรรบ้าง อย่ามัวแต่ด่ารัฐบาล
    เลยละเลยมองเรื่องอื่นในสังคมไทยครับ เต็มที่เลยครับคุณมาร์ค
  • เรื่องนี้ไม่ทราบจริงๆครับ รู้แต่ว่าคงมีการทุจริตกันมโหฬาร ขนาดปลัดยังมีขนาดนี้เหนือกกว่าปลัดคงต้องใช้รถสิบล้อขน ฮ่าๆๆๆ
  • เยี่ยมครับคุณมาร์คลองศึกษาแล้วเอามาคุยกันก็น่าจะดีนะครับ
    ผมอ่านกระทู้ในนี้ส่วนมากเพื่อนๆในนี้ด่าแต่รัฐบาล พอมีคนอื่น
    เข้ามาคุยอย่าคุณ JAE_UNG โดนเพื่อนสมาชิกต่อว่ากัน ผมคน
    นึงที่เพิ่งเข้ามาใหม่ มองดูแล้วพวกเราไม่ชอบคนที่เห็นต่างจาก
    เรานะครับ แต่ก็นับถือคุณJAE_UNG ครับ ลืมบอกไปครับผมชอบ
    การเมืองครับ ผมมีความเป็นประชาธิปไตยมากครับ
  • พูดถึงการโกงกินมันมีแทบทุกวงการ ดังนั้นเราต้องช่วยกันสอดส่องอย่าปล่อยผ่าน ไม่งั้นมันจะกลายเป็นความชินชา จนคนรู้สึกเฉยๆ แต่ถ้าหากประชาชนเริ่มไม่ยอม มันก็จะดีขึ้นเรื่อยๆ สมัยก่อนเราโดนปิดหูปิดตารับการสื่อสารทางเดียว แต่เดี่ยวนี้เรามีโซเชี่ยลมีเดี่ยที่มีประสิทธิภาพเข้าถึงได้กว้างไกลกว่าเก่า หากพวกเราช่วยๆกันกระจายข้อมูล มันน่าจะดีขึ้นครับ

ยกตัวอย่างง่ายๆ กระทรวงคมนาคม เป็นกระทรวงเกรดเอ ที่มีงบมากมายมหาศาล มีการโกงกินกันมาทุกยุคทุกสมัย ถนนบ้านเราจึงบอบบางพังง่ายมาก และเราก็ไม่มีระบบตรวจสอบติดตาม มันจึงทำให้ข้าราชการร่วมมือกับนักการเมืองทำการทุจริตโดยง่าย การทำสัญญาแทบทุกยคเอื้อประโยชน์ให้แก่เอกชน เพราะมีการจ่ายเงินใต้โต๊ะ ต่อไปเราเห็นถนนตรงไหนพังก็เอามาลงประจาณ ยิ่งเป็นถนนเสร็จใหม่ๆ รับรองมันหนาวแน่

เอาแค่ทางด่วนที่เราใช้กันอยู่ทุกวันนี้ เอกชนเจ้าของสัมปทานรวยอื้อซ่ากลายเป็นเสือนอนกิน ไอ้รัดทะมนตรีควายมันก็แกล้งโง่ ถ้าคนไทยช่างสังเกตสักหน่อย จะเห็นได้ว่าเราทำสัญญาเสียเปรียบตลอด แต่ก็ไม่เคยมีใครคิดจะแก้ไข ที่มันบอกว่าขาดทุนคงหลอกได้แต่คนทั่วไป แต่มันหลอกคนมีความรู้ไม่ได้หรอกครับ

การออกแบบทางด่วน สิ่งแรกเขาจะคำนึงถึง คือปริมาณรถที่จะมาใช้ เพื่อสะท้อนออกมาเป็นรายรับ แล้วดูว่ามันคุ้มค่าที่จะสร้างไหม แต่มันคำนวนผิด ต่ำกว่าความเป็นจริงเป็นร้อยเท่า เพราะรถที่มาใช้จริงๆ มันเยอะเกินเป้าหมาย ถามว่าผมรู้ได้อย่างไร คำตอบก็ง่ายมาก ดูตรงด่านเก็บเงินครับ เฉพาะรถติดที่ด่านตอนเช้าเป็นชั่วโมง ก็แสดงว่าที่มันคำนวนมามันผิด มันคิดว่ารถจะมาน้อย มันเลยทำไว้น้อย อันนี้ก็คือการเอาเปรียบประชาชน แต่ก็อย่างว่าประเทศไทยไม่มีใครกล้าโวยวาย ถ้าใช้ทางด่วนแล้วติด ค่าทางด่วนมันต้องถูกกว่านี้ เพราะมันไม่ใช่ทางด่วนแล้ว การเก็บเงินควรเก็บเฉพาะเวลาที่ประชาชนใช้แล้วด่วนได้จริงๆ วันนี้ใครเป็นเจ้าของทางด่วนก็เลยสบาย คุ้มยิ่งกว่าคุ้ม แต่ไม่เคยมีใครคิดจะแก้ไข สร้างความเป็นธรรมให้ประชาชน :002:
  • เรื่องป้ายบอกทางอีกครับ ใครมากรุงเทพครั้งแรกแล้วขับรถขึ้นทางด่วนครั้งแรกแล้วไม่หลง ให้กระทืบเลยจริงๆ
  • เ้ต็มที่เลยครับ คุณDoggy ถ้ามีข้อมูลเด็ดๆ ช่วยตั้งกระทู้ใหม่ก็จะดีครับ ผมชอบด่าพวกเหี้ยอยู่แล้วครับ
    เรื่องปลัดโกงชาติโกงเงินภาษี ผมไม่ค่อยมีข้อมูลครับ
    ขนาดไปหาข่าวในเวปเสื้อแดงก็ไม่ค่อยเห็นจะเล่นเรื่องนี้กันแบบเต็มปากกันสักเท่าไร
    หรือว่ากลัวจะไปเกี่ยวพันโยงใยกับนักกการเมืองที่ตัวเองเชิดชูเหนือหัวด้วยหรือเปล่าก็ไม่แน่ใจ

• ความจริงเขาไม่อยากแจ้งความเสียด้วยกะปิดข่าว แต่ว่าคนใช้ไม่รู้เรื่องโทรไป เรื่องก็เลยแดง ปิดไม่อยู่ คงเป็นคดีแรกในโลกที่คนโดนปล้นเป็นร้อยล้านไม่อยากแจ้งความ ฮ่าๆๆ
  • ศปภ.เตรียมปิดตัวไม่เกินธ.ค.นี้
    ศปภ. เตรียมปิดตัวเงียบ ๆ ไม่เกิน ธ.ค. หลังหน่วยงานต่าง ๆ เสร็จสิ้นภารกิจ เริ่มทยอยย้ายออก แฉ ขรก. ทำเนียบฯ สวมรอย เบิกงบทำสะพานข้ามกำแพงกันน้ำ

http://www.komchadluek.net/detail/20111201/116539/ศปภ.เตรียมปิดตัวไม่เกินธ.ค.นี้.html

เสร็จสิ้นภารกิจแล้วครับ :O
  • ชมรมต่อต้านนักการเมืองขี้โกง

http://www.facebook.com/groups/265124686870403/

แหล่งซ่องสุมของเราอยู่ที่ตรงนี้ ใครชอบรีบมาจอยเลยครับ
  • จัดเต็มเลยครับ ขอร่วมติดตามและแชร์ความจริงล้วนๆ ไม่เอาพวกยึดติดกับสีและพรรคการเมืองด้วยครับ ประชาชนมันต้องอยู่คนละด้านกับนักการเมืองชั่วๆ เสมอ ไม่ใช่เราต้องคอยไปปกป้องพวกมันแบบแตะต้องไม่ได้ อิอิอิ
    :o010:
  • ยกตัวอย่างง่ายๆนะครับ การร่างกฎหมายของ สส
    1 เป็น สส แล้วไม่ต้องติดคุก เพราะจตุพระก็ยังออกมาเดินเพ่นพ่าน
    2 ห้ามบริจาคเงินเกินสามพันบาทเพราะจะกลายเป็นการขายเสียง
    ไอ้ข้อสองนี่แหละที่หมั่นไส้มัน ไอ้สาดดดดดดดดดด
    โกงแม่งเป็นพันเป็นหมื่นล้าน บริจาคคืนสังคมห้ามเกินสามพัน เพราะถือว่าเป็นการซื้อเสียง
    โกงแล้วแม่งยังขี้เหนียวอีก สาดดดด
  • ใครรู้ข่าว คนที่เอารถไปจอดดอนเมืองชั้นสาม แล้วอยู่ดีๆรถก็โดนย้ายมาจมน้ำอยู่ชั้นล่างบ้างครับ ได้ยินแว่วๆมา แต่ไม่ทราบรายละเอียด

และเรื่องปลัดพันล้านทำไมมันเงียบจัง ไม่รู้ตอนนี้ไปถึงไหนแล้ว
  • image

"เสงี่ยม" ดื่มไวน์พรางนำชาวบ้านประท้วงก.ท.ม พร้อมยกโขยงไปเปิดปตร.คลองลำหม้อแตกจาก 50 ซม. เป็น 2 เมตร ส่วนที่คลองพระยาสุเรนทร์ ชาวบ้านยุติชุมนุม หลังกทม.เปิดประตูระบายน้ำเพิ่มเป็น 1.40 เมตร เผยกทม. เตรียมฟ้องพ.ต.ต.เสงี่ยม ฐานบุกรุกสถานที่ราชการ 2 ธ.ค.นี้

วันนี้ 1 ธ.ค. พ.ต.ต.เสงี่ยม สำราญรัตน์ ข้าราชการการเมืองสำนักนายกรัฐมนตรี เเกนนำม็อบเเดงดื่มไวน์ พาชาวบ้านประท้วงการทำงานของก.ท.ม โดยอ้างว่า ชาวบ้านได้รับความเดือดร้อนจากน้ำท่วมขังมาเป็นเวลานาน จึงต้องเดินทางมาเปิดประตูระบายน้ำคลองลำหม้อแตกเพิ่มขึ้น เบื้องต้นได้มีการเจรจากับทาง พ.ต.ต.เสงี่ยม ถึงความผิดในการบุกรุกเข้ามาเปิดประตูระบายน้ำ

แต่สถานการณ์ล่าสุด พ.ต.ต.เสงี่ยม พร้อมมวลชนจำนวนหนึ่งได้บุกเปิดประตูระบายน้ำคลองลำหม้อแตก เพิ่มขึ้นจากเดิม 50 เซนติเมตร เป็น 2 เมตรแล้ว ส่วนกรณีที่เรียกร้องให้ทาง กรุงเทพมหานคร เปิดประตูระบายน้ำคลองพระยาสุเรนทร์ในระดับ 1.50 เมตรนั้น พบว่าต่อมาทางกรุงเทพมหานคร ได้เปิดประตูระบายน้ำขึ้นในระดับ 1.40 เมตร ซึ่งเป็นที่น่าพอใจของชาวบ้านในระดับหนึ่ง จึงขอยุติการเรียกร้องใดๆ เพื่อให้ทาง ผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร ใช้จิตสำนึกเพื่อไปพิจารณาดำเนินการเอง นอกจากนี้ พ.ต.ต.เสงี่ยม ยังระบุด้วยว่า วันศุกร์ และวันเสาร์ที่จะถึงนี้ จะไม่มีการเคลื่อนไหวใดๆ ทั้งนี้เพื่อเปิดโอกาสให้ ผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร ได้ปฏิบัติหน้าที่อย่างเต็มที่

สำหรับการดูแลความสงบเรียบร้อย มีเจ้าหน้าที่ตำรวจจากหลายหน่วยงาน รวมทั้งสิ้น 300 นาย สับเปลี่ยนหมุนเวียนกัน ในการดูแลรักษาความปลอดภัยในพื้นที่ทั้งหมด 4 จุด คือ 1.ประตูระบายน้ำพระยาสุเรนทร์ 2.ประตูระบายน้ำคลองลำหม้อแตก 3.ประตูระบายน้ำคลองสองสายใต้ และ 4.ซอยพหลโยธิน 48 นอกจากนี้ผู้สื่อข่าวยังรายงานอีกว่าวันพรุ่งนี้ เวลา 09.00 น. ทางเจ้าหน้าที่กรุงเทพมหานคร จะเดินทางไปแจ้งความเอาผิดกับ พ.ต.ต.เสงี่ยม ฐานบุกรุกสถานที่ราชการ ที่สถานีตำรวจนครบาลสายไหม http://astv.mobi/Ascgs1t

image
    image
    ไฟล์แนบ
    image666.jpg 22K
    Image.aspx.jpg 37K
    Image.aspx.jpg 28K
  • เสงี่ยมไม่ทำให้พวกเราผิดหวังจริงๆ แดงแท้มันต้องยังงี้เหล้าขาวมันกระจอกไป ต้องไวน์! ทำตัวได้อำมาตย์สมกับที่ผมคาดไว้กับตำแหน่งข้าราชการการเมืองสำนักนายกรัฐมนตรี :-))
  • เชื่อหรือไม่ เรื่องแปลกประหลาดสำหรับประเทศไทย ขายซีดีเก่าของตัวเองแท้ๆ และก็เพียงไม่กี่แผ่นติดคุกทันที แต่โกงเงินงบประมาณเป็นพันล้าน ยังนอนอยู่บ้านสบาย

ประเทศไทยเรา มีเรื่องมหัศจรรย์อยู่เสมอ Amazing Thailand จริงๆครับพี่น้อง

ศูนย์รวมความ Amezing Thai Politician
    http://www.facebook.com/groups/265124686870403/

อยากเชิญชวนพวกเรานำความมหัศจรรย์ของไทยแลนด์มาแบ่งกันอ่าน เรียนเชิญที่นี่เลยครับ Corrupt Ban ชมรมต่อต้านนักการเมืองขี้โกง ..ใครมีเรื่องมหัศจรรย์เกี่ยวกับนักการเมืองไทย ช่วยเอาไปลงที่เฟชนี้ให้ด้วยนะครับ เราจะทำเป็นศูนย์รวมความระยำของนักการเมืองครับ
  • imageขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน
    ไฟล์แนบ
    383954_286616211383271_100001046820871_893184_1459169120_n.jpg 52K
  • เรื่องปลัดคมนาคมเห็นเขาเอาไปเล่นกันว่า สมัยรัฐบาลเก่าอภิสิทธิ์ปล่อยให้โกงกิน..55 เอาครับดีแล้วที่ออกมาสาวไส้กันเองรัฐบาลไหนโกงก็ไม่ดีทั้งนั้นแหละครับ แต่ต้องเข้าใจนะครับตอนนี้ใครเป็นรัฐบาลก็ต้องโดนมากหน่อย ณ.ปัจจุบันครับ ถ้าไม่อยากถูกวิจารย์ก็อย่าโกงกินบ้านเมือง หรือไม่ก็ออกจากตำแหน่งไปครับ
  • กดไลค์ให้เลยป๋า
    คุกไทยเอาไว้ขังคนจนกับหมาเท่านั้น
    บอกตามตรงเลยว่าวันนี้ประเทศไทย กระบวนการยุติธรรม เชื่อถือแทบไม่ได้เลย
    คนผิดกลายเป็นไม่ผิด คนไม่ผิดกลายเป็นผิด
  • ขอเชิญติดตามดูเพจยิ่งลักษณ์ เอารูปร.8 มาร่วมใจถวายพระพร 5ธันวาครับ..ถ้าใครไม่เข้าใจว่าเขาจะสื่ออะไร.ผมก็ไม่รู้จะบอกยังไงแล้วครับ..เสียใจจริงๆที่นายกไทยทำแบบนี้... Yingluck shinawatra ลองดูในเฟจบุ๊คครับ เพจอย่างเปนทางการด้วย อย่าแถว่าไม่เกี่ยวนะทีนี้....เฮ้อ..
  • BigBang ยิ่งลัษณ์ ทำแบบนั่น จริงหรอ ท่าน ............
    ผม ว่า เริ่มหนัก หน้าแล้วล่ะครับ...................

วันก่อน เปิด fb พวกหมิ่น สิ่งที่ผม ตกมาก คือพวก เยาวชน กดถุใจ กันเต็มไปหมด (fb เพื่อนหลาน)
    ผมเห็นรุ้สึก สลดใจ กับ คนในชาติ ที่คิด และ ทำแบบนี้ ............
    ไอ้เรา ก็สอน คนของเรา ว่าอย่าทำ อย่าคิดแบบนี้ พวกนี้ พวกร้าย (ผมได้แต่กับหลานไปแบบนี้)

ฝากพวกท่านในบอร์ดด้วยนะครับ บางครั้งครุที่ดรงเรียน ไม่สอนให้รัก แต่เราปลูกจิตสำนึกนี้ได้
    จากครอบครัว ของเราเลยนะครับ ............

ร่วมต่อต้าน พวกหมิ่น .........
  • คุณตี๋ เรื่องเด็กรุ่นใหม่นี่จริงๆ ค่ะ เจอมากับตัวเอง เป็นนักเรียนที่ตัวเองสอน ม. 5 คุยกันเรื่องอย่างว่า ( หมิ่นพระบรมเดชานุภาพ ) เลยเจอไปชุดใหญ่ จัดหนักอีก 1 ชุด จ๋อยไป แต่ไม่รู้ว่าจะสำนึกหรือเปล่าก็ไม่รู้ หนักใจจริงๆ กับไอ้พวกไม่รู้ฟ้าสูงแผ่นดินต่ำ
  • krunitaya ขอบคุณ ที่มีแม่พิมพ์ ดีๆๆแบบนี้ .......
    เรื่องแบบนี้ผมว่า พวกเราทุกๆๆคนต้อง สอนและแนะ นำ เด็กๆๆ กันอีกมาก เลยล่ะครับ
    เพราะ เด็ก เขา นึกว่าการทำแบบนี้ ถือ ว่า เก่ง สังคม แห่ง ความ รุนแรง มักยอมรับกัน
    ...................................
    แล้ว ที่เจ็บใจ หนัก สุด ทำไม คลิป หมิ่น ถึงระบาดหนักก้อ ไม่ทราบ .........
    ไอซีที น่าจะมาจัดการตรงนี้ ............
    ผม เปิดดู สร้างเรื่อง ให้ คนเข้าใจ ผิด กับราชวงศ์ เป็นอย่างมาก ......
  • ผมอ่าน ข้อความ วรรค นึง ของ นสพ. เดลิ .......ฉบับ วันที่จำไม่ได้แล้ว
    เค้าเขียนว่า .................ในรัฐบาลชุดที่แล้ว มีการ บล็อค ข้อมุลเกี่ยวกับการ หมิ่น
    (ช่วงนั่นผมเปิดไม่เคยเจอเปิดเจอแต่ก้อดูไม่ได้)
    พอรัฐบาลชุดนี้ (ผมลองกลับไปเปิดดูอีกครั้งหลังจากอ่าน นสพ. ปรากฏว่าเปิดได้ดูได้ และยังมีคลิปอื่นๆๆอีก
    ................................แสดง ว่าการทำงาน ของรัฐบาล ชุด นี้ เอื้อ หรือ นี้..........

ทำไม ถึงบล็อค หรือ จัดการ ระดับเบื้องต้นไม่ได้เลย ..................
    ผมว่าเรา คนไทย น่าอายต่างชาติมาก ต่างชาติ มาเห็นแบบนี้
    ประเทศเรา
    มันไร้ศักย่ภาพ มากจริงๆๆๆๆๆๆ ................ เรื่องแค่นี้ รัฐบาลทำอะไรไม่ได้ หรือไม่อยากทำ
    ต้องคิดดูเองแล้วล่ะครับ
  • ตอนนี้ลบจากเพจไปแล้วครับ แต่เอารูปร.8 ที่หายากมาก ตอนพระราชทานรัฐธรรมนูญซะด้วย โพสเอาไว้ถึงเกือบสิบชั่วโมงคนด่าจนไม่รู้จะด่ายังไง ก็ยังไม่ลบ สุดท้าย ขบวนการเสรีไทยเวปบอร์ด โทรติดต่อรองนายกคือท่านยงยุทธครับ ถึงได้ยอมลบออก แสดงว่าเพจนี้เป็นเพจที่สำคัญนะครับไม่ใช่คนทั่วไปทำขึ้น ก็รู้ครับนายกไม่ได้เปนคนทำ แต่เพจใคร..ทีมงานใคร..คิดเอานะครับ.. ปล.รับรองในอินเตอร์เนตประเด็นร้อนครับ หาอ่านไม่ยาก
  • ตอนนี้ระวังเรื่องเมล์นะครับ ของผมโดนแฮกไปแล้ว ไม่รู้ได้ยังไง พอมารู้อีกที เมล์ของเราที่โดนแฮกไปไปขึ้นบอรด์หมิ่นกับเค้าด้วยเลย มันจะเอาเมล์เราไปโพสในทางหมิ่น..ระวังนะครับอย่าหลงกลไปโพสตอบมันเข้าทางมันเลยละ
  • จงใจหรือไม่ตั้งใจ

image
    ไฟล์แนบ
    ยิ่งลักษณ์.jpg 37K
  • Auun ขอบคุณพี่ อ้วน สำหรับรูปครับ ..............

ใช่ เฟส เค้า เอง เลยหรอ ครับ กล้ามาก เลยนะครับ ถ้า เค้า ทำแบบนี้ ..........
  • เท่าที่ตาม เค้าคงไม่ได้ทำเอง เพราะเวลาที่มีปัญหาแบบนี้
    เขาจะบอกว่า "ทีมงาน ผิดพลาด" เสมอ..
  • 55555กดไลค์ให้เลยครับพี่อ้วน
  • ตลอดเวลาที่ท่านทรงครองราชฯ ท่านคือแบบอย่างของกษัตริย์ที่ยิ่งใหญ่ที่สุดของโลก
    ตระกูลที่มุ่งอาฆาตรมาดร้ายต่อท่าน เบียดบังโกงกินภาษี โกงกินชาติ ระวังจะไม่มีแผ่นดินอยู่
    ถ้าใจมันไม่บริสุทธิ์ เดี๋ยวมันก็ได้ตามพี่ชายมันไปเร็วๆนี้ คอยดู
  • 555...พวกนี้มันเล่นทุกอย่างแบบโยนหินถามทาง แล้วค่อยมาแกล้งโง่ทีหลัง เป็นนายกได้ไง โง่ตั้งแต่หัวยันหางเลย...ผิดพลาดบ่อยๆ เค้าเรียกว่าตั้งใจหรือโง่ดักดานกันครับ..
  • มีอยู่ข้างเดียว คนเห็นต่างก้อไม่กล้าออกมา อยู่นิ่ง ๆ ดีกว่า 55555
    ผมเห็นต่อต้านนู่นต่อต้านนี่ อยู่ตรงนี้ ผมว่ามันไม่ต่างกับนักวิชาการเก่งแต่วิจารย์ออกทีวี เหอะ ๆ
  • คุณ JokerZ ถ้ามีข้อมูลดีๆก็เอาออกมาเปิดเผยบ้างสิครับ เผื่อท่านอื่นจะเข้าใจในสิ่งที่คุณเข้าใจ บางทีอาจจะมีคำด่าบ้างจากคนที่ไม่ชอบ แต่ถ้ามีการให้ข้อมูลที่ชัดเจนมาหักล้างก็น่าจะมีคนเข้าใจนะครับ..ยกตัวอย่างเช่น รูปที่คุณนายกเหยียบพรมที่เป็นลายธงชาติ ก็มีคนเอารูปตอนรัฐบาลอื่นมาก็เป็นเหมือนกัน อันนี้ก็อคติกับนายกหญิงเกินไป ส่วนในเรื่องที่คนไม่ชอบในส่วนของจาบจ้วงสถาบันถ้าหาข้อมูลก็จะเห็นว่าเป็นฝ่ายไหนที่ทำอยู่ทุกวัน เขาเองก็ประกาศตัวอย่างเป็นทางการแบบไม่กลัวอีกต่างหาก แต่ถ้ามีข้อมูลอะไรใหม่ๆก็ยินดีรับฟังครับ....ข้อมูลนะครับไม่ใช่ความเชื่อ ขอบคุณครับ
  • เคสนี้ครับ ประโยคเดียว "คนดีชอบแก้ไข. ..
  • เคยเปิดเจอเหมือนกันครับ พวกคลิปหมิ่นสถาบันเบื่องสูง ดูแล้วทำใจไม่ได้ไม่รู้ว่าไอ้เหี้ยตัวไหนที่ทำใจมันทำด้วยอะไร จับตัวได้ตัดหัวแม่งประจานเลย ไอ้พวกเหี้ยเกิดในแผ่นดินไทยแท้ๆ ยังไม่สำนึกในพระคุณพระเจ้าแผ่นดิน อยู่ไปก็หนักแผ่นดินไปตายซะกูขอสาปแช่ง
  • บอรด์นี้ไม่สงวนความคิดครับ ไม่ใช่การเลือกข้าง เเละไม่ใช่การต่อต้าน เเต่มันคือความจงรักภักดีที่คนทุกๆควรจะมีต่อผู้ปกครองของแผ่นดิน ถ้าเลือกข้างได้จริงๆคุณจะอยู๋ข้างไหน เเละบอรด์นี้คนเข้ามาอ่านเยอะครับ เค้าตัดสินใจในเรื่องที่ถูกที่ควรได้ด้วยตัวเอง มีคนบางพวกที่จิตใจมันอ่อนเเอ สภาพจิตมันเเย่เต็มทีที่ไม่รู้ว่าตัวเองกำลังทำอะไรอยู่ สิ่งเดียวที่ควรยึดมั่นเอาไว้ให้ได้ คือสถาบัน.
  • ผมเห็นนายตันออกทีวีทีไรผมมีความรู้สึกเค้าสร้างภาพมากเลยไม่เป็นฮรรมชาติ
    รวมตัวกับช่อง 3 อะไรกันเนี่ยสื่อเราเป็นรัยกันไป
    คุณ JOKERZ ลองแสดงความคิดเห็นต่างหน่อยครับ ผมชอบคนที่เห็นต่าง
    บางทีได้เห็นอีกทุทหนึ่งในสังคม ผมก็ยังเห๊นต่างจากเพื่อนในนี้เลยเกียวกับ
    นายตัน ผมมองเป็นแผนการค้าเค้าที่ฉวยเอาความทุกข์ของคนที่กำลังเดือดร้อน
    เรื่องน้ำท่วมมาเป็นการโปรโมทตัวเอง ลองมองกันลึกๆครับ
  • รัดทะบวม บ้องส์ตื้น สั่งงดการจัดการแสดงภาพยนต์พาโนราม่า พระราชกรณีกิจของในหลวง อ้างความไม่เหมาะสมเพราะบ้านเมืองอยู่ในช่วงน้ำท่วม

ส้นตีน สิ่งที่พวกมึงทำหลายอย่างเหมาะสมมากใช่ไหม
    โกงของบริจาค
    แย่งของบริจาค
    โกงถุงยังชีพ ฯลฯ

และล่าสุดขึ้นรูปผิด .....
  • เด็กรุ่นใหม่หลายคนแยกไม่ออก ระหว่างคนที่ 60 กว่าปีทำเพื่อคนไทยทั้งแผ่นดิน กับคนที่ทำเพื่อตัวเองโกงทุกรูปแบบ มันโง่ มันบูชาคนโกง เพราะมันเกิดมาในยุคมือถือ คนสมัยก่อนเอาพระหรือรูปพ่อแม่แขวนคอ แต่เด็กรุ่นใหม่เอามือถือแขวนคอ
  • คนสมัยก่อนเอาพระหรือรูปพ่อแม่แขวนคอ แต่เด็กรุ่นใหม่เอามือถือแขวนคอ
    """"""""""""""""""""""""""""""""""""""""""
    ถูกใจจริงป๋า จริงอย่างป๋า ว่าเลย แขวนมือถือ
  • เด็กบางคนมันฟังพ่อแม่มันมากปลูกฝันกันไม่เว้นแม้แต่เด็กๆ เรื่องบางเรื่องฟังแล้วอึ้งเลย สั่งสอนลูกแบบผิดๆ ฟังเด็กคุยรู้เลยพ่อแม่งสีไหน กรรมจริงๆ
  • ก็เค้าเเจกคอมพวเตอร์ ทั้งโน๊ตบุค โอ้ยหลายอย่างเลย อยากได้ อยากได้ อะ อะ ดูมันเวลาไปประท้วงสิ ตายกันมา มันไม่มาเผาผีให้เลย รักกันจริงจัง เเล้วก็มาเรียกร้องเอานู่นเอานี้อีก เเล้วไม่ไปขอมันละครับพี่น้อง ไม่ได้ขุดผีขึ้นมาลบหลู่ เเต่มันจริง สังเวชใจเวลามานั่งร้องให้ ญาติผู้ใหญ่ตาย เเล้วไครใช้ให้ไป สุดท้ายเป็นไงบ้านเมืองบรรลัยหมด ส่วนมันก็นอนกันสบาย ยกส้นตีนขึ้นมาตบไห้โชว์ความสารเลว
  • พวกที่คิดไม่ดีต่อสถาบัน แถวบ้านผมตายไปแล้ว2คร๊าบ...
    คนแรกกะเทยเฒ่า หัวใจวายตาย
    คนที่สองตามมาติดๆ เป็นADISกำลังจะตาย
    ที่เหลือ จะฆ่ากันตายห่า เพราะมันแย่งเศษเนื้อติดกระดูก ที่พ่อมันแบ่งให้กินกัน555เวรกรรม จริงๆ
  • งดพาโนรามา เพราะน้ำท่วมไม่ควรรื่นเริง แต่ยังมีคอนเสิร์ท
    งง พาโนรามารื่นเริง แต่ คอนเสิร์ทไม่รื่นเริง
  • ดีครับ ผมเห็นหลายๆๆท่าน ยังรักสถาบัน กันอย่างนี้ ...................
    สีไหน ไม่เกี่ยว แต่ ถ้าละเมิด ถึง สถาบัน เรา ยอมไม่ได้ ครับ และพวกเราอย่า ยอม นะครับ
    เพราะสิ่งนี้ คือ สิ่งที่ วัด ว่า คนไทย ใจ เรามันแค่ไหน ............

ถ้าคิด ทรยศ กับสถาบัน ต่างชาติ มัน คง ได้ สุภาษิต ที่ว่า
    " เจองู กับ เจอ คนไทย คงต้อง คนไทยก่อนงู เป็นแน่ แท้ "

อย่าให้ เสีย ชื่อ ความเป็นคนไทย นะครับ ทุกๆๆท่าน ไอ้ พวก ที่ มันทรยศ ทุกวันนี้
    ผม ถือ ว่า มัน คนล่ะเชื่อชาติ กับผมไปแล้ว .............

เสียงเล็กๆๆ หลายเสียง ในบอร์ดนี้ กะทุ้ นี้ มัน อาจ เป็นจุดเริ่ม และ แต่มันเป็นกำลังสำคัญของ
    ชาติไทย
  • บรรพชน ผม มาจากเมือง จีนแผ่นดินใหญ่ และ จีน มาเล..........
    แต่ บรรพชน ผม ก้อ ไม่เคยสอน ให้ทรยศ ต่อแผ่นดินไทยเลย ทั้งๆๆ ที่ พวกท่าน เกิด จาก แผ่นดินอื่น
    แต่ ก้อรักใน หลวง มากมาย..............

แต่ นี้ คนไทยบางส่วนแท้ๆๆ กลับมาทรยศ ไอ้คน ที่ มีแนวความคิดทรยศ ไอ้คนแบบนี้ อย่าได้
    จริงจัง กับการเป็นมิตรภาพกับมันเลยครับ คนประเภทนี้ มันหักล้างท่านได้ทุกเวลา ...........
  • แดงควายโดนล้างสมอง จนแยกไม่ออกว่าอะไรควรอะไรไม่ควร ลิ่วล้อทาสน้ำเงินศาสดาควายของมันแต่งนิยายจาบจ้วง สร้างเรื่อง ใส่ร้ายสารพัด บรรดาแกนนำนั่นละตัวเหี้ยของแท้ ไม่มีอาชีพที่แน่ชัดแต่รวยเอารวยเอา เสร็จภารกิจได้ปูนบำเหน็จกันถ้วนหน้า และก็แปลกที่บรรดาสาวกควายแดงมันเชื่อและศรัทธาแบบไม่ลืมหูลืมตา แต่ถ้าพวกมันมีสมองฉุกคิดสักนิด มองย้อนไปที่ศาสดาควายแดงและลิ่งล้อของมันว่า ร่ำรวยมาด้วยวิธีการอะไร มันจะรู้เองว่าใครกันแน่ที่สารเลวชนิดเหี้ยเรียกพ่อ

วันนี้แดงควายกำเริบเสิบสาน ก่อความวุ่นวาย เรียกร้องในสิ่งที่เป็นไปไม่ได้ ไม่เคารพกฏกติกาของการอยู่ร่วมกันอย่างสันติ ใช้โซเชี่ยลมีเดี่ยปลุกระดมปลุกปั่นเพื่อนำศาสดาควายแดงกลับไทยโดยไม่มีความผิด ผมเชื่อว่าคนไทยที่นิ่งเฉยมานานเริ่มทนไม่ได้แล้ว ดังนั้นอย่าให้คนที่รักสงบต้องตั้งทีมออกมาตามล่าสมาชิกควายแดงเพื่อล้างเชื่อชั่วออกจากแผ่นดิน มันจะเหมือนประเทศอื่นๆที่เชื่อชาติเดียวกันแต่ต่างในความเชื่อท้ายสุดแบ่งข้างฆ่ากันเอง เพราะมันจะเกิดสงครามกลางเมืองจนแผ่นดินลุกเป็นไฟ

และท้ายสุดหลังเหตุการยุติ นักการเมืองคือคนเสวยสุข ส่วนประชาชนคือที่รองเหยียบเหมือนเดิม