ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

วิ่งแล้วเจ็บเท้า
  • ผมพาสุนัขไปวิ่งครับ วิ่งทางคอนกรีตครับ ระยะประมาณ400เมตรครับ ปรากฏว่า เดินเหมือนเจ็บเท้าครับ
    ไปดูที่เท้า ไม่มีเลือดออกครับ แต่อุ้งเท้าที่เคยเป็นสีดำ กลายเป็นสีชมพูบริเวณหนึ่งครับ ไปกดดู เหมือนจะเจ็บครับ แต่เหมือนเจ็บไม่มากนะครับ แต่เดินแบบว่า ดูออกเลยครับว่าอุ้งเท้าไหนเจ็บ ทำไงดีครับ
  • ล้มรึป่าวคับ ไม่ก็ถลอกจนหนังหลุด เบตาดีนช่วยคุณได้
  • ไม่ถลอกครับ อุ้งเท่าบริเวณจากที่เคยเป็นสีดำ กลายเป็นสีชมพูนิดหน่อยครับ เลือดไม่ออกด้วยครับ
  • เห็นว่ามันเจ็บก็ต้องหยุดสิครับ เท้ามันไม่ได้เดินเยอะขนาดนั้นมาก่อนมั้งครับ ของผมเลี้ยงมาไม่เคยโดนพื้นปูนเลย พอเดินวันแรกร้องซะ มันเจ็บครับ ต้องค่อยๆพามันวิ่งที่ละน้องเดี๋ยวเท้ามันก็จะชินครับ ดันไปโหมซะเท้ามันเจ็บเลย แบบนี้ หยุดรอเท้ามันดีขึ้นแล้วค่อยๆพามันเดินครับ
  • โดนหนาม หรือเศษแก้วตำหรือเปล่าครับ
  • ไม่มีหนามหรือเศษแก้วตำนะครับ สงสัยคงเท้าถลอกแน่ ๆ ครับ อย่างที่คุณ tosdavi ว่าแหละครับ ผมคงต้องพัก แต่ีว่าให้มันเดินเล่นบริเวณบ้านได้ไหมครับ หรือต้องจำกัดบริเวณเลยครับ อย่างเช่นให้อยู่ในกรงหรือล่ามโซ่ไว้อ่ะครับ