ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เสกโลโซ ถูกใส่ร้าย
  • แฟนคลับคงเซ็งไปนาน
    ไฟล์แนบ
    39673_full.jpg 76K
    03eI2.jpg 58K
    sek_loso_01.jpg 9K
    sek_loso_02.jpg 7K
    sek_loso_03.jpg 9K
    39683_full.jpg 28K
    384233_266723856709028_100001142478896_679710_278419650_n.jpg 36K
  • เรื่องจริงทั้งนั้น ใส่ร้ายที่ไหน รูปมันก็ชัดเจนนะว่ากำลังเล่นยาอยู่ครับ
  • ศิลปินดัง ๆ ไม่ว่าในประเทศไทยหรือต่างประเทศ
    เกือบร้อยละ 90 % ต้องมีเรื่อยยาเสพติดเข้ามาเกียว
    ข้องเสมอ
  • เรื่องดีๆเขาเราก็ชื่นชม เรื่องที่ไม่เหมาะสมเราก็อย่าไปทำตาม ศิลปินก็คือคนธรรมดา มีดีมีเลวครับ

ผมก็ชอบผลงานเพลงเขา ฟังสบายๆ มีความไพเราะ เรื่องส่วนตัวไม่ได้สนใจครับ
    แต่ไม่เห็นด้วยแน่นอนกับการทิ้งลูกเมีย ไม่สนใจครอบครัว และเล่นยาแบบนี้
  • ใช่ครับพี่มาร์ค
  • ผมอยู่กรุงอัมสตอร์ดัมมาหลายปี เห็นดารานักร้องไปเล่นยากับกัญชานับไม่ถ้วน

บางคนถ้าผมเอ่ยชื่อไปแล้ว ท่านอาจตกใจว่ามันเป็นไปได้ยังไง... :015:
  • ไม่เป็นไรคับ รอฟังผลงานใหม่ท่านอยู่ อิอิ
  • ผมไปดูในเฟสบุคพี่เขาละ ผมสงสารลูกกับเมีย
  • ผู้ชายดีๆ มีเยอะ แต่ผู้ชาย ที่รับผิดชอบ ละ มี
    ซักกี่คน ยกตัวอย่างพี่มาร์ค Man of The Family
  • ภาพมันฟ้องครับ แหมก็พี่เสกเขาร้อน ก็เลยขอซัดน้ำแข็งซะหน่อย เย็นสดชื่น555....
  • ถามคุณ Prinkkiez มวยที่เอามาให้ดูมีถึงตายบ้างมั๊ยครับ
  • นักดนตรี ติดยา คนไทยหลายคนมองว่า มันเป็นอารมณ์ของศิลปิน ....

นักการเมืองโกงกิน คนไทยหลายคนมองว่า มันเป็นเพราะหน้าที่....

images by free.in.th
  • @king บางคนก็ตาย บางคนก็แค่ชักหรือช็อค ครับผม
  • ตายเพราะ ลงผิดท่ามั้งครับ ฮ่าๆๆ
  • ใครที่ชอบเอาหมาไปกัดกัน น่าจะลงมาสู้แบบนี้ดูมั่งนะ อิอิ
  • ชอบที่สุดก็คงเป็น บร็อเลสเนอร์แหละครับ
  • เสก โลโซ เปิดใจ กรณีข่าวที่ออกมา วอนอย่าเข้าใจผิด....!!!

ทำไมคุณถึงเล่นยา -ใจสั่งมา
    เล่นแล้วรู้สึกยังไง -14อีกครั้ง
    คิดยังไงถึงเล่น -ฉันไม่สำออย
    ส่วนมากเล่นยาตอนไหน -ฝนตกที่หน้าต่าง
    ไปเอายามาที่ไหนครับ -พันธ์ทิพย์
    ไปยังไง -มอเตอร์ไซรับจ้าง
    ใช้เวลาเสพครั้งละเท่าไหร่ -5นาที
    ตอนนี้รู้สึกอย่างไรที่โดนกระแสด่าอยู่ขณะนี้ -เกลียดตัวเอง
    คิดว่าตัวเองตอนนี้อยู่ในสภาพไหน -ผู้ชนะ
    สุดท้ายมีอะไรฝากถึงแฟนเพลงบ้าง -เคยรักฉันบ้างไหม

:020:
  • PUWADONT ชอบๆเลยครับ ฮ่าๆๆๆ
  • ยอดสนั่น 3k. ก็เคยไปชกครับ
  • จริง ๆ ผมก็ชอบมวยนะครับเคยเป็นนักมวยด้วยแต่มวยแบบนี้ผมไม่ชอบตอนที่ต่อยเค้าน๊อกแล้วยังซ้ำกันอีก กรรมการก็ห้ามช้าเหลือเกินจะปล่อยให้ซ้ำกันจนตายหรือไง จิตสำนึกคนเราถ้าเห็นเป็นการกีฬาจริง ๆ คนเราโดนต่อยหมดสติต่อหน้า ไม่หน้าจะไปซ้ำเลยเห็นแล้วมันน่ารุ่มซ้อมไอ่คนซ้ำ
  • นี่มันคือเรื่องจริงครับ...ใครเห็นแล้วก็ไม่ควรทำตามครับ

อย่างที่มาเฟียบอก...ผมก็ชอบผลงานเพลงเขา ฟังสบายๆ มีความไพเราะ เรื่องส่วนตัวไม่ได้สนใจครับ
    แต่ "ไม่เห็นด้วยแน่นอนกับการทิ้งลูกเมีย ไม่สนใจครอบครัว และเล่นยาแบบนี้"

ขออณุญาติก๊อปคำพูดนะครับ...เพราะคิดเหมือนกัน
  • มันจะเกเร มันจะกินเหล้า มันจะเจ้าชู้ มันจะเล่นยา ก็ไม่ว่าหรอก เพราะนิสัยผู้ชาย แต่ต้องไม่ทำร้ายครอบครัว โดยเฉพาะลูก

image
    image
    image

เมื่อว่าจะเกิดอะไรขึ้นหรืออยู่ในภาวะวิกฤติแค่ไหน หากมีพ่ออยู่ข้างๆลูกจะไม่กลัวครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC00040_resize.JPG 112K
    DSC00042_resize.JPG 123K
    DSC00071_resize.JPG 93K
  • กระแทกLike +10000000 เลยพี่มาร์ค ชอบคำพูดพี่มาก

"เมื่อว่าจะเกิดอะไรขึ้นหรืออยู่ในภาวะวิกฤติแค่ไหน หากมีพ่ออยู่ข้างๆลูกจะไม่กลัวครับ"
  • ครับ ครัว พี่ อบอุ่น ดี จัง ขอให้มีความสุข ไป นาน เท่า นาน ครับ ผม
  • พี่ต่อต้านคนทิ้งลูกทิ้งเมียครับ ลูกผู้ชายมันต้องมีความรับผิดชอบ จะสำมะเลเทเมาแค่ไหนก็ไม่ว่า แต่ต้องรับผิดชอบครอบครัวได้ ต้องทำให้ครอบครัวมีความอบอุ่น เพราะสังคมในครอบครัวคือพื้นฐานที่จะนำไปสู่สังคมของชาติ ครอบครัวอบอุ่น ประเทศชาติอบอุ่น หากครอบครัวล่มสลาย เยาวชนของชาติจะเติบโตมาเป็นอย่างไร
  • ว่าแต่ คลิป อันท้ายเนี่ย โห้ว ดูแล้วหดหู่หัวใจ :-((

• คุณliver พอจะมีคลิปที่ยอดสนั่นไปชกให้ดูรึเปล่าครับ
  • ขอบคุณครับพี่ ผมจะได้เอาไปสอน นักเรียนครับ :)
  • บางคนก็หลับหูหลับตาเข้าข้างเขารู้กันทั่วโลกแล้วมั้งครับเรื่องคุณเสกเนี่ย...

(หากไม่พอใจขออภัย)
  • ยอดสนั่น 3K ครับผม
  • โห คนไทยก็เจ๋งเหมือนกัน เย้ๆๆๆ
  • อยากดูคนไทยชกอีกครับ ช่วยสงเคราะห์หน่อย ขอบคุณหลายๆ
  • เขาคือ Anderson Silva ครับ ฝึกมวยไทยแล้วนำเอาไปต่อสู้ที่ UFC เป็นการต่อสู้โดยการใช้ศิลปะแขนงไดก็ได้ สู้จนอีกฝ่ายจะยอมแพ้ ถึงจะหยุด บางคนแขนหัก กระดูกแตกก็มีครับ แต่ Silva เขาได้แชมป์หลายสมัยครับ สร้างชื่อให้คนไทย ขอชื่นชม

• คนที่ชอบเอาหมากัดกันให้ลงสนามแบบนี้น่าจะมันส์เหมือนพี่มาร์คว่า
    Anderson Silva เหมือนสายกัดเลยคับ เพรียวๆ พริ้วๆ ไวชิบ แต่ละดอก
  • สมาชืกพิทโซนเรานี่ก็มีอยู่คนนะ ที่ชกแบบนี่ ผมเคยเห็นแกเอารูปมาลงอยู่ ถ้าผ่านมาวานเอามาให้ดูใหม่ครับ..
  • เป็นการต่อสู้ที่ไม่มีน้ำใจไม่เหมือนมวยไทยเค้าล้มแล้วห้ามช้ำ
  • ความคิดเห็นเกี่ยวกับข่าวของ "พี่เสก LoSo" จาก แบงค์ วงแคลช
    คุณคิดว่าข่าวนี่ เป็นจริงหรือป่าวครับ?
    -* ใส่ร้ายป้ายสี
    แฟนเพลงจะยังเชื่อมั่นในพี่เสกไหม?
    -* รับได้ทุกอย่าง
    คิดว่าทำไม พี่เสกจึงหันมาเล่นยา
    - * ไม่ตุ๊ดครับ
    ตอนนี้ พี่คิดว่า พี่เสกเป็นยังไง ?
    - * เพ้อ
    คุณคิดจะลองยาแบบพี่เสก บ้างไหม ?
    - * จะไม่รับปาก
    ถ้าเค้ายังเล่นอยู่ เค้าจะเป็นยังไงครับ ?
    - * โรคประจำตัว
    - * เบาหวาน
    เค้าได้เคยพูดถึงคนขายไหมครับ ?
    - * เขาชื่ออะไร
    แบงค์มองว่า ตอนนี้ คนรอบข้างจะมองเค้ายังไง ?
    - * เธอคือนางฟ้าในใจ
    แล้วคุณจะมีส่วนช่วยอะไรเค้าได้บ้าง ?
    - * ขอเช็ดน้ำตา

คิดว่าพี่เสก เค้าจะเลิกยา ไหมครับ ?
    - * หยุดไม่ไหว หัวใจต้องเดินต่อ
    สุดท้าย! มีอะไร จะฝากถึงพี่เสกไหมครับ ?
    - * เธอจะอยู่กับฉันตลอดไป
  • พี่แบงค์ ตอบได้สุดติ่งมาก ....555 :-)) :-))
  • สัมภาษณ์สด "พี่แด๊ก BlgAss" >เกี่ยวกับเรื่องที่ตกเป็นข่าวของ "พี่เสก LoSo"

คิดว่า พี่เสก > หันมาเล่นยา ได้ไงครับ ?
    - * พรหมลิขิต

ตอนนี้ พี่คิดว่า พี่เสกเป็นยังไง ?
    - * คนหลงทาง

ตอนพี่เสกเค้าชวนเล่นยา พี่ตอบไปว่าไง ?
    - * ชีวิตฉันไม่ได้เป็นของเธอ

ตอนเค้าเล่นยาอยู่ เค้าเป็นยังไงครับ ?
    - * ไม่ค่อยเต็ม

ตอนนั้น เค้าได้พูดถึง อะไรบ้างไหมครับ ?
    - * ศัตรูที่มองไม่เห็น

พี่แด็กว่า ตอนนี้ สังคมจะมองเค้ายังไง ?
    - * คนไม่เอาถ่าน

เค้าได้บอกพี่ไหม? ว่าจะทำไงกับลูกเมียเค้า ?
    - * ทิ้งไว้ในใจ

แล้วเมื่อไหร่ เค้าถึงจะเลิกยา
    - * ก่อนตาย

พี่แด็ก คิดว่า ทางแกรมมี่ จะเอายังไงกับพี่เสก ?
    - * ส่งท้ายคนเก่า ต้อนรับคนใหม่

สุดท้าย! พี่แด็กมีอะไร จะบอกพี่เสกไหมครับ ?
    - * สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม
  • 55555..พี่แด๊ก.......ขอพี่ตูน มั้งเดะ .....คิคิคิ.... :-)) :-))
  • พี่ตูน บอดี้สแลมพูดถึงกรณีข่าวฉาวของพี่เสก และให้กำลังใจ ฮ่าๆๆๆ ขำๆครับ

>> คิดยังไงกับข่าวของพี่เสกครับ
    =พี่ตูน<"ยิ่งรู้ยิ่งไม่เข้าใจ" มันเป็นเรื่อง"เปราะบาง"ครับ<br />
    >> พี่ตูนคิดว่าทำไมพี่เสกถึงเล่นยาครับ
    =พี่ตูน< เพราะพี่เสกเป็น "คนมีตังค์" ครับ

>> แล้วถ้าพี่ตูนมีตังค์พี่ตูนจะทำแบบพี่เสกไหมครับ
    =พี่ตูน< ตูนคิดว่า ตูน"ห้ามใจ"ได้ครับ

>> คิดว่าทำไมพี่เสกถึงเลิกกับแฟนเก่าแล้วมีแฟนใหม่ครับ
    =พี่ตูน< "รักก็เป็นอย่างนี้"ล่ะครับ เพราะ"ความรักทำให้คนตาบอด"

>> พี่ตูนว่าพี่เสกจะเลิกยาได้ตอนไหนครับ
    =พี่ตูน< "ไม่รู้เมื่อไหร่"

>> พูดงี้ไม่กลัวพี่เสกต่อยเอาเหรอครับ
    =พี่ตูน< "ผมไม่สู้"ครับ

>> คิดว่าพี่เสกอยากบอกอะไรแฟนเก่าครับ
    =พี่ตูน< "ทางของฉัน ฝันของเธอ"

>> คิดว่าพี่เสกอยากบอกอะไรแฟนใหม่ครับ
    =พี่ตูน< "สักวันฉันจะดีพอ"และ"คิดฮอด"รักนะจุ๊บๆ

>> คิดว่าพี่เสกอยากบอกอะไรกับลูกๆครับ
    =พี่ตูน< "มีแค่เธอก็เกินพอ"

>> คิดว่าพี่เสกเห็นอะไรตอนพี้ยาครับ
    =พี่ตูน< "ภาพลวงตา" "ขอบฟ้า" สี"คราม"

>> ในภาพที่หลุดออกมาคิดว่าพี่เสกเล่นยาอะไรอยู่ครับ
    =พี่ตูน< "ยาพิษ"

>> คิดว่าพี่เสกรู้สึกยังไงกับข่าวนี้ครับ
    =พี่ตูน< "หวั่นไหว"

>> สุดท้ายนี้พี่ตูนอยากฝากอะไรถึงพี่เสกครับ
    =พี่ตูน< สู้สู้ครับพี่เสก"ชีวิตเป็นของเรา" อย่าให้คนอื่นมากำหนด "แค่หลับตา"เรื่องร้ายจะผ่านไป ฟ้า"หลังฝน" สดใสเสมอ"ปล่อย"ให้เวลาพิสูจน์ ว่าพี่เสกไม่ได้เป็นคน"งมงาย" สักวันที่"ปลายทาง"ทุกคนจะเปิดใจ และมอบ"ความรัก" ให้พี่เหมือนเดิม