ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรื้อนเีปียก
  • กี่วันหายครับ ไปฉีดยาวันที่ 30 พย ตอนนี้ยังไม่ีดีขึ้นเลยครับ หมอนัดไปฉีดอีกวันที่ 10 ธันวาคมครับ ใคร
    มีเคล็ดลับหรือวิธีการที่จะทำให้แผลแห้งและหายเร็ว ๆ บ้างครับ
  • หาหมอดีที่สุดครับ ของผม ฉีดทุกอาทิตย์ ติดต่อกัน 3 เดือน มียากินด้วย หายเลยครับ
    แต่ต้องไปซ้ำทุกๆเดือนๆละ1เข็ม หาหมอดีที่สุดครับ :)
  • โรคผิวหนังมักจะใช้เวลานานครับ
    -ฉีดยาแล้วยังไม่ดีขึ้น เพราะอะไร........?
    -มันยังเกาอยู่หรือเปล่า
    -ฉีดยาแล้วมันยังเกา มียาแก้คัน?ยา-วิตามินบำรุงผิวหนัง?แชมพูอาน้ำทีดี?
    รวมๆแล้วหลายอย่างครับต้องใจเย็นๆบางครั้งอาจติดมาจากพ่อแม่ก็ได้
  • เปียกหาย ยากมากครับ บางตัวไม่หายก้อมี
  • หายแน่นอนครับ ที่บ้านเคยเป็นอยู่ แต่ก็ต้องควบคุมยาตลอด
  • เรื้อนเปียกเกิดจากหลายสาเหตุครับ ลองไปหาสาเหตุการเป็นของเค้าให้เจอก่อน ส่วนเรื่องหายไม่หายตอบไม่ได้เพราะหมาบางตัวภูมิคุ้มกันน้อย ก็มีโอกาสที่จะเป็นไปเรื่อยๆได้ครับ แต่ก็มีทางที่จะช่วยให้อาการดีได้ด้วยการให้ยาต่างๆ ตามสาเหตุการเป็นของเค้าครับ
  • ลง รูปไว้เป็นกรณีศึกษา ก็ดี นะ ครับ ผมเคย รักษาอยู่ ปัจจุบันหายแล้ว

image

ตอนนั้นใช้ยาตัวนี้ครับ หายเร็ว กว่าไปรักษากับหมอ อีกครับ อย่างตัวในรูป นี้ เดือนเดียวเองครับ หลังจาก ให้ยาตัวนี้ไป ยาก็หาซื้อได้ ตามร้านขาย อาหารสัตว์ ราคาไม่แพงครับ ตัวเดียวกับที่ สัตวแพทย์หลายๆ รายใช้กันแหละ ครับรายละเอียดของยาดูตามนี้ได้ครับhttp://th.88db.com/th/Knowledge/Knowledge_Detail.page?kid=2997

image
    ไฟล์แนบ
    mara2.jpg 185K
    299638_1508284042445_1694652162_753445_83666928_n.jpg 37K
  • แล้วก็ ดูแลเรื่องความสะอาด ของที่อยู่ที่นอนของเค้าด้วย ผ้า ปูนอนที่ใช้อยู่ ก็ ทิ้งไปเลยเปลี่ยนผืนใหม่ที่สะอาดกว่า ตอนเช้า เอามาตากแดดก็ดีครับ บ่ายๆค่อยเก็บ เชื้อพวกนี้จะยังอยู่ และควรทำ ความสะอาดกรงให้ดี พ่นยาฆ่าเชื้อก็จะดีมากเลย
  • เอาอีเอมทาตัวเลยครับ สูตรนี้ดีเหมือนกันผมลองมาแล้ว
    หายครับ
  • เรื้อนเปียก รักษายากมาก ต้องพยายามหาสาเหตุมันให้เจอ และอาจจะต้องปรับสภาพแวดล้อม วิธีการเลี้ยงดู ทำหลายอย่างควบคู่กันไปครับ มันอาจจะยุ่งยากหน่อย แต่ก็หายได้ครับ

แต่เรื้อนสองรางรักษาไม่หายจริงๆครับ อิอิ (อันนี้พูดแบบขำๆนะครับ) :-D
  • คมจริงๆๆครับ

แต่เรื้อนสองรางรักษาไม่หายจริงๆครับ อิอิ (อันนี้พูดแบบขำๆนะครับ)
  • เรื้อนแบบ นั้น รักษาอย่างเดียว คือ ล้วงคอให้อ้วกแล้วอาบน้ำนอน อิอิ image
    แต่ก็ รักษาได้แค่ ตอนนั้น มันอยู่ ในสายเลือดไปแล้ว๕๕๕๕๕image
    image
    ไฟล์แนบ
    a.jpg 73K
    s502.jpg 58K
    s499.jpg 17K
  • รับทราบพร้อมปฎิบัติครับ ขอบคุณมากครับ ตอนนี้แผลแห้ง ๆ แล้วนิดหน่อยครับ :)>-
  • ตอนนี้หายแล้วนะครับ ขนขึ้นอย่างเงาเลยครับ ฮ่าๆๆๆๆ
    ผมรู้แล้ว ทำอย่างไรถึงหา ไปหาหมอครับ หมอจะฉีดยาให้ครับ ทุกสิบวันฉีดครั้งครับ หมอจะนัดไปเรื่อย ๆ ดูจนกว่าขนจะขึ้นครับ ของผมประมาณสองเดือนครับ (แชมพูอาบน้ำสำหรับขี้เรื้อนด้วยครับ) แชมพูอาบให้ทุกสามวันครับ แค่นี้ครับ ให้กินอาหารดี ๆ และออกกำลังกายเป็นประจำครับ ;-)