ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

*เห็นข้าวนี้รึยังครับ แรงงงงงงมาก*
  • http://tnews.teenee.com/crime/74476.html
    คิดยังไงกันมั่งครับ
  • ปลาเน่าตัวเดียวพาเหม็นทั้งเข่ง คับ
    เบื่อคนไทยชอบลือ
  • ทำใจครับสงสารคนเสียชีวิตและญาติๆแต่มองโลกในแง่ดี พวกที่กำลังคิดจะเลี้ยงตามแฟชั่นอาจจะหยุดคิดเพื่อศึกษาให้ดีก่อน
  • ผมเบื่อมาก ครับ เพื่อนที่ทำงาน เพื่อนแถวบ้านผม พูดใส่ผมทั้งวัน แม่งอยากจะบอกตรงๆ หมาพันธ์พิบูลมันเถื่อน ใครไม่แน่จริงเลี้ยงไม่ได้โว๊ย .. ที่เรื่องดีๆของมันไม่เอามาทำเป็นข่าวบ้างว่ะ หมาพันธ์พิบูลช่วยชีวิตคน ทำไมไม่เอามาลงหน้าหนึ่งบ้าง เก็บเงียบไปทำไม.....ผมเบื่อ
  • ก็อย่างงี๊ล่ะครับ คนส่วนใหญ่เจอข่าวดีๆไม่อยากอ่าน จะมาให้ความสนใจกับเรื่องแบบนี้มากกว่า ระทึกใจกว่า ไอ้หนังสือพิมพ์ก็ไม่เคยแคร์อะไรนอกจากข่าวที่มันลงหน้าหนึ่งแล้วคนสนใจ จะได้ถูกซื้อเยอะๆ เช่นเดียวกับสื่ออื่นๆ สร้างกระแสไปเรื่อยๆไม่แคร์ว่าอะไรควรหรือไม่ควรลง พิทบูลดีๆก็มีเยอะแยะไป หมาไทย หมาจรจัดก็กัดคนเยอะแยะไป ไม่เป็นข่าว สังคมไทยแม่งแย่ส่วนนึงเพราะสื่อแย่ๆครับ
  • ปกติทุกเช้าจะล่ามหมาไว้ที่ลานจอดรถ
    คนก็เดินผ่านไปผ่านมาไม่ได้สนใจอะไร
    วันนี้ คนเดินผ่านจะมองเข้ามาที่บ้านแล้ว
    ก็พูดกัน บราๆๆๆๆ ผมเองก็ไม่รู้หรอกว่า
    เค้าพูดอะไรกัน กลายเป็น "ทอลส์ออฟ
    เดอะทาว์น" ไปแล้ว พิทบูล
  • ก่อนเลี้ยงแม่งไม่ยอมเลือก แต่พอเลี้ยงเบื่อแม่งก้อเกิดเรื่อง!!! :o019:
  • น่าแปลกที่ว่าแม่บ้านเข้าไปห้ามดึงหูดึงหางมัน มันไม่ยักกะทำอะไรทั้ง ๆ ที่เพิ่งมาอยู่
    แต่ทำไมกับคนในบ้านมันถึงได้ดุนัก เคยมีใครทำอะไรมันหรือป่าว...
  • ปกติไม่มีเพื่อนบ้านเข้ามาคุยด้วย แต่วันนี้มีแต่คนเดินเข้ามาถามคุณแม่
    เห็นข่าวยัง ไม่กลัวเหรอ แม่เลยถามกลัวทำไม มันคนละตัวกัน
  • พิทบูลเหรอ ว๊าาย เค้าดุมากเลยน่ะพันธ์นี้ ไม่กลัวเค้ากัดเหรอ
    เซ็งจิต หมาเพิ่งแค่เดือนกว่าๆ ดูดขวดนมยังไม่เป็นเลย ..งุงิๆๆๆ :m87:

• กลัวทำไม มันคนละตัวกัน"...............โคตรถูกใจครับ
  • ข่าวออกมาปุ๊บ เพื่อนบ้านเริ่มมองเหยียดๆซะแล้ว
    :-W
  • "กลัวทำไม มันคนละตัวกัน" ถูกใจครับประโยคนี้ กดLike ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • ของมันอยู่ที่สายพันธุ์ กับ วิธีเลี้ยง
  • กำลังได้ 2 เดือนกว่าแม่ผมบอกว่าได้ยินข่าวไหมมันดุผมไม่คุยด้วยเลยทั้งที่อายุมันแค่ 2 เดือน ผมก้อโดนมันกัดเพราะว่ามันไม่รู้ขณะที่ไปหยิบกระดูกจากปากมันมาได้ 2แผลตรงท่อนแขนผมก้อยังรักมันและได้สอนมันไปแล้วว่าห้ามขู่เวลากัดกระดูกเล่นไม่เข้าใจจริงๆครับลูกสุนัขกัดแขนทำไมมันผิดด้วยเหรอครับผมไม่เข้าใจแม่ผมจริงๆบอกว่าเดียวโตมามันจะติดเป็นนิสัยแถมไม่พอมาเจอข่าวนี้อีกผมไม่คุยด้วยเลยกับแม่ผม......เซ็ง :045:
  • โทษคนเถอะอย่าไปโทษหมาเลย
  • บางแก้วไม่ต้องตอนเด็กหรอก โตๆนี่ละ มันกินข้าวอยู่เจ้าของลองไปจับถ้วยข้าวมันดิ .....
    พิทบูล ผมเลี้ยงมา จะ10 ปีแล้ว ไม่เคยโดนพิทบูลตัวเองขู่ หรือ กัดเลย แปลกมั้ย
    ยังไงแน่ ตัวผมแปลก หรือ ไอ้เจ้าของ ไข่ตุ๋น แปลกวะเนี่ย เลี้ยงยังไงให้หมากัดเจ้าของได้ อัจฉริยะ..ที่สุดแล้ว
    คนที่ซื้อลูกหมาผมไป 2 ตัว เค้าเลี้ยงให้เป็นหมาดุ ดุมากๆ กัดคนมาก็เยอะ จ่ายค่ายาไปเป็นแสนแล้วมั้ง ยังไม่เคยกัดเจ้าของหรือคนในบ้านเลย เค้าคุมอยู่ แถมเค้าชอบที่มันดุอย่างนี้ เฝ้าบ้านดีมาก
    นิสัยของมนุษย์ไงครับ โทษคนอื่นก่อนโทษตัวเอง...........อนิจจัง
  • อย่าเสพสื่อมากครับ มันจะเหมือนการเมืองได้
  • ก็รู้ว่ามันดุจะเลี้ยงมันทำไม
    :o010: แต่กุจะเลี้ยงเพราะกุชอบหมาดุ...555+