ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ทำไมสุนัขพิตบูลกัดเจ้าของ ?
  • ได้โปรดเถิดครับ และเลิกหลอกตัวเองกันเสียที อย่าสรุปเรื่องราวโดยที่ท่านยังไม่รู้จริง

แล้วค้นหาสาเหตุที่แท้จริงว่าทำไมสุนัขทำร้ายเจ้าของจึงเกิดขึ้นบ่อยมากในตอนนี้ ผมเหนื่อยใจกับพวกนักวิชาเกินที่รู้ไม่จริงมากๆเลยครับ ยังไม่ทันรู้ข้อเท็จจริงก็รีบโชว์ภูมิว่าข้าเจ๋ง สรุปเรื่องราวแบบผิดๆออกสื่อแล้ว และด้วยอิทธิพลของสื่อ หากให้ข้อมูลผิดมันก็เป็นไปกันใหญ่ คุณกำลังจะทำให้หมาพิตบูลโดนทิ้งครับ

หากเลี้ยงกันอย่างถูกวิธี สุนัขมันจะไม่มีทางทำร้ายเจ้าของ ผมกล้าเอาหัวเป็นประกันครับ

หากใครมีข้อสงสัย ผมอยากให้โทรมาที่ผม

มาร์ค Tel. 089 4999 888
  • วันนี้ผมมีสื่อหลายสื่อติดต่อมาเพื่อขอข้อมูล และก็มีสัมถาษรายการวิทยุเพียบ
    ขอบคุณสื่อทุกสื่อที่จะช่วยนำเสนอข้อมูลที่ผมมั่นใจว่าจะแก้ปัญหาได้จริงๆครับ

ขอบคุณช่อง 3 5 7 9 ครับ ขอบคุณรายการวิทยุหลายๆรายการ

วันนี้ บ่ายโมงครึ่ง คลื่น 97.5 FM ถ้าจำไม่ผิดนะ และตอน 5 โมงเย็นช่อง 9
  • :063: :063: :063:
  • เมื่อไรสื่อมวลชนไทยจะมีวุฒิภาวะสักทีชอบนักที่จะขยายขี้เท่อโชว์ความห่วย หัดประพฤติตัวให้เหมือนคนที่ทรง
    ภูมิปัญญา รู้อะไรจริงๆแล้วค่อยพูด ประโคมข่าวว่าเป็นหมาปีศาจโดยที่คุณเองไม่เคยสัมผัสหมาพิตบูลย์เลยด้วยซ้ำ.....จิงๆเลย 081-527-3358
  • เรื่องนี้มีข่าวเมื่อวานคนใกล้ๆตัวทุกคนก็ถามครับ เฮย!!!เหนื่อยกับข่าว
  • ผมจะรอดูครับพี่ สู้เพื่อสิ่งที่เรารักอเมริกันพิทบูล
  • กัดคนอิกแล้ว..งานนี้สื่อเล่นหนัก
    เด๋วจะรอดูพี่มาร์คแจงคับ
  • สู้ๆพี่
  • พี่มาร์คครับ ช่อง9 เป็นรายการสด หรือบันทึกเทปครับพี่ ถ้าสดจะรอดูหน้าจอเลยครับผม มีเอาหมาติดไปโชว์ด้วยไหมครับพี่ สู้ๆครับพี่ ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้ครับผม :X
  • อย่ามัวแต่โทดหมาอัยพวกเวร!!! เห็นมันพูดมิได้ก้อใส่ร้ายกันใหญ่เลยน่ะพวกเมิง!!! :o019:
  • สู้ๆเพื่อความเข้าใจที่ถูกครับพี่มาร์ค เอาให้คนเข้าใจตรงกันซะที มันกำลังจะดีๆอยู่แล้ว บ้างก็ว่าหมาติดสัตว์ บ้างก็ว่าหมาเครียด เซง ขอเหตุผมจริงๆที่หมากัดเจ้าของซะทีเถอะครับ เอาให้คนเข้าใจกันไปเลยว่าทำไมเพราะอะไร ไม่ใช้ไม่รู้จริงๆแล้วมาให้ข่าวว่าหมาเป็นแบบนั้นเป็นแบบนี้ เซง
  • อัดให้หนักเลยพี่ กับไอ้พวกสื่อมวลชนที่รู้ไม่จริง พี่เป็นปากเสียงของพวกเรา ขอเป็นกำลังใจให้ สู้ๆคับพี่
  • ดีรับพี่ๆๆทุกคน เมือเช้าอ่านข้าวแล้ว ผมว่ามันต้องมีอะไรแน้ๆๆ ครับอยู่ดีๆๆ มันจะเข้าไปกัดได้ไงยิ้งคนในบ้านด้วย วันนี้จะรอดู พี่ มาร์คนะครับ เอาให้คนรู้ไปเลยพี่ว่า พิทบู ก็มีข้อดี
  • เห็นไทยรัฐพาดหัวข้อข่าวแล้วเซ็งจิต "หมาปิศาจ" สู้ ๆ นะคะพี่มาร์ค
  • คนไม่ได้เลี้ยงย่อมไม่รู้ โทษสุนัขกันตลอด เพราะสุนัขมันแก้ตัวไม่ได้ T-T แต่ที่รู้ๆรักพิตทูลมากมายค่ะ
  • รอดูแน่นอนค่ะ :063:
  • รอดูแน่นอนค่ะ
  • หนุ่มวัย26บุกห้องสาวทำร้ายร่างกายเหยื่อจนได้รับบาดเจ็บหวังข่มขืน แต่พลาดถูกสาวตะโกนร้องขอความช่วยเหลือ ก่อนหลบหนีเจอ”พิทบลู”ขย้ำปากแหว่ง…..

เมื่อกลางดึกคืนที่ผ่านมา พ.ต.ท.ปริญญา หาพรหม สว.สส.สภ.เมือง อุดรธานี นำกำลังจับกุมนายอนุสรณ์ มงคลสิน อายุ 26 ปี โดยแจ้งข้อหา บุกรุกเคหะสถานในเวลากลางคืน พยายามข่มขืน ทำร้ายร่างกายผู้อื่นจนได้รับบาดเจ็บ โดยจับกุมได้ที่กระท่อมนาท้ายหมู่บ้านนากว้าง ต.นากว้าง อ.เมือง จ.อุดรธานี ควบคุมตัวไปทำการสอบสวน

ทั้งนี้สืบเนื่องจากเวลา 23.00 น. วันที่ 24 ก.ค.พ.ต.ท.อดุลย์ วรอนุ สารวัตรเวร สภ.เมืองอุดรธานี ได้รับแจ้งจาก น.ส.ศิริภาพร เทพนิลสาร อายุ 23 ปี ว่า มีคนร้ายเป็นชายบุกเข้าไปในห้องพัก ทำร้ายร่างกาย พยายามข่มขืน และชิงทรัพย์ เหตุเกิดที่ห้องพักหมายเลข 251 หอพักศิริรัตน์ ซอยจินตคาม เขตเทศบาลนครอุดรธานี โดยคนร้ายได้ทิ้งรถจักรยานยนต์ฮอนด้า คลิก สีขาวดำ หมายเลขทะเบียน คงน 134 อุดรธานี ไว้ที่หอพัก

น.ส.ศิริภาพร ให้การว่า ก่อนเกิดเหตุ ตนกลับมาจากทำธุระในตัวเมืองอุดรธานี ขณะกำลังเปิดกุญแจห้องพัก ได้มีคนร้ายเป็นชายอายุประมาณ 25-30 ปี สวมเสื้อยืด กางเกงลายดอกสีส้ม รองเท้าแตะ โผล่มาทางด้านหลัง พยายามจะข่มขืน แต่กัดฟันสู้และร้องขอความช่วยเหลือคนร้ายเห็นท่าไม่ดี จึงได้วิ่งไปหยิบเอากระเป๋าเงินของตนและกำลังจะหลบหนี เป็นจังหวะที่ รปภ.และเพื่อนที่พักอาศัยอยู่ในหอพักเดียวกันเข้ามาจับกุมควบคุมตัวเอาไว้รอ ให้ตำรวจมารับตัวไปสอบสวน แต่คนร้ายได้อาศัยจังหวะที่ รปภ.เผลอ กระโดดข้ามรั้วหนีเข้าไปในบ้านที่อยู่ติดกัน แต่โชคร้ายที่บ้านหลังดังกล่าวเลี้ยงสุนัขพันธ์ุ ”พิทบลู” ตัวขนาดใหญ่ไว้เฝ้าบ้าน กระโจนเข้ากัดบริเวณใบหน้าได้รับบาดเจ็บ แต่คนร้ายได้กระโดดรั้วหน้าบ้านหนีไป ทิ้งไว้แต่รอยเลือดเปอะเปื้อนบริเวณรั้วบ้าน ตนจึงมาแจ้งตำรวจดำเนินคดีทางกฎหมายต่อไป.

ข้อดี ข่าวดีดี ของมันก็มี แต่โดนสันดานคนไทย เลือก และชอบที่จะทับถม เรื่องไม่ดี อยู่แล้ว ยิ่งถ้าเป็นสื่อด้วยเเล้ว เล่นกันสนุกปาก

ขออณุญาติผู้โพสข้อความนี้ด้วยนะครับ นี่คือ ความดีที่เรามองไม่เห็นคุณค่าของมัน

คุณมาร์ค ออกทีวีอีกที ชวนคนมาเล่นที่บอร์ดเยอะๆครับ จะได้เกิดความเข้าใจกันมากขึ้น เป็นการซาวน์เสียงไปในตัว
  • ฝากด้วยครับพี่ มันคือสิ่งที่พวกเรารัก ต้องสู้เพื่อพวกมันครับ :o019:
  • จัดไปครับพี่...จะรอฟังนะครับ.
  • บ่ายโมงครึ่ง 97.5 คงไม่ไช่แล้วครับ แต่จะรอฟังทีเด็ดตอน5โมงเย็นแล้วกัน ยอมไม่พาหมาเดินเลยเอ้า 555
  • แล้วหมามันจะยอมเหรอครับพามันไปก่อนแล้วค่อยกลับมาดูก็คงทันมั้งครับผมก็จะรอดูเหมือนกัน
  • ถ้าเลี้ยงด้วยความรักและความเข้าใจ เหตุการณ์แบบนี้คงจะไม่เกิดขึ้นหรอกค๊ะถึงถ้ามันเกิดขึ้นก็ไม่น่ารุนแรงถึงขนาดนี้ ทำไมสื่อถึงไม่เสาะหาถึงที่มาที่ไปของเหตุการณ์ก่อนที่หมาจะกัดป้าเค้าละ ว่าป้าแกได้ไปทำอะไรมันก่อนรึเปล่า มันถึงกัดเอาให้อ๊ะ งง กะ สื่อ จริงๆ :025:
  • รายการสดช่องเก้า บอกเล่าเก้าสิบ ตอนห้าโมง
    ช่องเจ็ดข่าวเช้าตรู่หกโมง เนชั่นสิบโมง และห้าโมงเย็น มีสองรอบ สองรายการครับ
    รายการวิทยุโทษทีครับ 97.0 ครับ และก็อีกสองสามช่องออกไปแล้ว
  • ฝากด้วยพี่มาร์ค สงสารหมาตัวอื่นๆ มันไม่รู้อะไรด้วยเลย กลายเป็นปิศาจกันไปหมดละ เฮ้อ
  • ฝากด้วยคับ :062:
  • จะรอดูนะคะ สู้ๆเพื่อพิทบูลของเราค่ะ
  • วันนี้นอกจากนักข่าวสัมภาษณ์ก็มีคน โทรมาให้ช่วยหาบ้านใหม่ให้หมาเพราะที่บ้านห้ามเลี้ยงแล้ว สองเด้งเลย
    ผมต้องรีบไปหยุดความคิดที่ว่าหมากัดคนเลี้ยงเพราะอากาศเปลี่ยนแปลง ไม่รู้แมร่งใช้อะไรคิด คนจะทิ้งหมาก็เพราะอากาศหนาวนี่ละ

อีกหน่อยคงได้เดินเต็มถนน หงุดหงิดจริงๆ รู้ไม่จริงก็ไม่น่าจะให้ข้อมูลมั่วแบบนี้ อากาศหนาวคนตกใจไปกันใหญ่แล้ว
  • เฮ้อ...เซ็งจิต นั่งมองหมาตัวเอง ลูกก็ยังเล็กโดนกดดันอย่างหนักจากคนรอบข้าง จูงหมาเดินเล่นเหมือนปกติทุกวันก็โดนมองหน้าซะงั้น แต่เคสนี้อยากรู้จริงว่ามันกัดเจ้าของไง จะรอดูพี่มากค์กับการเลี้ยงอย่างถูกวิธี
    ผมยอมรับว่าเครียดมากไม่รู้เราเลี้ยงมันทุกวันนี้ถูกหรือเปล่า เก็บเล็กผสมน้อยตามเวปนี้ ช่วยชี้แนะด้วยนะครับหมาแดง10เดือน ขอแชร์หน่อยนะครับ
    กิจวัตรประจำวันดังนี้เช้าประมาณ7.00ปล่อยออกจากกรงยืนดูความเรียบร้อยของตัวหมายังไม่เล่น พอมันหายตื่นเต้นก็ลูบหัวตบไหล่สองสามทียังไม่ให้กินถ้ามีเวลาช่วงเช้าก็พาจูงขี้แถวข้างๆบ้าน เล่นชักเย่อ ฝึกเชื่อฟังคำสั่งง่ายๆเล็กน้อยประมาณ10นาที แล้วให้อาหาร สายๆไปทำงานก็ปล่อยให้มันอยู่บริเวณบ้านไม่ล่ามไม่ขัง แฟนอยู่บ้านกับลูก
    เย็นกลับบ้าน มันตื่นเต้นกระโดดใส่อีกเหมือนทุกวันผมก็จะดุโดยใช่คำสั่งว่าไม่ แต่มันก็เหมือนไม่ได้ยิน และผมก็ทำไม่สนใจเดินเข้าบ้านพอมันหยุดตื่นเต้นก็นเข้าไปหามัน สัมผัสตัวเล็กน้อยดูความเรียบร้อยเก็บขี้ล้างเยี่ยวตามข้างบ้าน แดดร่มลมตกก็จะพาจูงผมขี่จักรยานแบบไม่เร็วรอบๆหมู่บ้าน ค่ำๆก็ให้อาหาร นั่งเล่นกับมันสักเกือบๆชั่วโมง ก็เอาเข้ากรงนอน เสาร์-อาทิตย์ถ้าไม่ไปไหนจะคลุกอยู่กับหมาทั้งวัน เล่นชักเย่อบ้าง อาบน้ำมันบ้าง เล่นสปริงโพลบ้าง
    ข้อสังเกตุมันติดผมมากไม่ว่าผมจะทำอะไรมันมองตลอด นั่งในบ้านมันก็จะนอนหน้าบ้านเอาหัวโผล่เข้ามานอนมอง เดินออกไปซื้อของนอกบ้านมันก็ยืนเกาะรั่วมองจนสุดสายตาแต่ไม่เคยเห่า นอกจากผมขับรถออกไปทำงานมันจะไม่มองมันจะเดินหาที่นอนใต้โต๊ะและงีบหลับ กับลูกผมมันชอบกระโดดใส่เล่นแรงๆเอาปากมาขบเบาๆถ้าผมเห็นหรือแฟนเห็นก็จะดุมัน มันหยุด แต่ลูกผม6ขวบเอามันไม่อยู่เลยมันไม่ฟังเลยสอนลูกให้ออกคำสั่งแบบเฉียบขาดก็ไม่ได้ก็เด็กน่ะ กลัวไม่มีใครอยู่มันจะเล่นแรงไม่เลิก ผมมั่นใจว่ากับผมมันไม่แน่ๆ
    แต่ก็มีอยู่ครั้งหนึ่งช่วงน้ำท่วมเอาไปอยู่ตจว. มันหลุดไปฟัดกับเจ้าหมาไทยแก่หลังอานประสบการณ์สูง ผมตกใจมากไม่เคยเห็นมันโหดขนาดนี้มาก่อน เข้าไปด้านหลังมันจะจับมันแยกมันคงไม่เห็นผม มันแวงมาโดดงับผมเข้าที่ต้นแขน กระชากผมก้นเตี้ย ผมร้องลั่นบ้าน มันเห็นผมมันก็ปล่อยทันทีและวิ่งไปใส่กับเจ้าหมาเชิงสูงต่อ ผมวิ่งตามมันไปตะโกนสุดเสียงไอ้เต้หยุดดดดดด มันชะงักผมคว้าปลอกคอลากมันเข้ากรง ส่วนผมเลือดไหลไม่หยุดต้องไปโรงพยาบาลโดนเย็บไปสองเข็ม
    วันนี้ผมกลับมานั่งนึกถึงพลังกัดของมันในวันนั้นทีีมันกัดผม มันรุนแรงและปวดมากๆๆเหมือนใครเอาตะปูตัวใหญ่ๆสี่ตัวแล้วเอาค้อนปอนทุบตอกลงไป เด็กเล็กคงทนไม่ได้อย่างแน่นอน
  • ช่ายๆๆๆๆๆๆๆ เห็นด้วยกะคุณ Angie.. เด็กๆในปกครองของเหล่าเรา น่ารัก และแสนซื่อสัตย์ภักดี
    ไม่เชื่อหรอกค่ะ ว่าอยู่ดีๆเค้าจะดุร้าย ทำร้ายคนในบ้าน ต้องมีสาเหตุมากกว่านี้แน่นอน
    จะรอติดตามนะคะ..... สงสารไข่ตุ๋น--- ข่าวมติชน เขียนว่า เจ้าของกล่าวว่าไม่อยากเห็นหน้ามันตอนนี้ และเอาไปฝากเลี้ยงไว้ที่สถานกักกันสัตว์..... มันก็ยิ่งเครียดสิค้าาาา... แต่อย่างว่าแหละเนอะ ณ เวลานี้ อารมณ์นี้ เจ้าของหมาคงโกรธมันมากอยู่ เพราะคนที่ตายเป็นคุณแม่ แต่ยังงัยก็ลองๆทบทวนทุกสิ่งอย่างดูอีกทีนะคะ สงสารหมาค่ะ....
  • ขอตัวก่อนครับต้องออกเดินทางแล้ว เพิ่งให้สัมภาษณ์เนชั่นจบ พรุ่งนี้อีกตอน
  • :063: :063: :063: :063: สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • ขอบคุณพี่มาร์คที่เป็นปากเสียงให้ครับ ส่งกำลังใจให้พี่มาร์คครับผม ใครว่างช่วยโพสลิงค์ดูย้อนหลังให้
    ด้วยครับ
  • สัตว์แพทย์อลงกรณ์ แนะอย่าเลี้ยงพิทบูล-ร็อตไวเลอร์ บอกสุนัขนำเข้า เครียดได้ตลอดเวลา เสี่ยงทำร้ายคนได้ทุกเมื่อ มานทำข่าวแบบนี้มานน่าไปตายสะ ส่วนสัตว์แพทย์อลงกรณ์ มั่วสุดๆ เวลาคิดใช้ไรคิดออกมาว่าหมาได้แบบนี้ สุดท้ายหมาก็ต้องโดนทิ้งอิก คนมีสมองแต่เขียนข่าวพูดข่าว ไม่ใช่จิตสำนึกเลย คิดแล้วแค้น เรียนสูงแต่ไม่ศึกษาให้ดีก่อนพูด
  • มองกันอีกมุม ถ้าบ้านไหนเลี้ยงพิท ขโมยไม่กล้าเข้า
  • พี่มาร๕ืคใกล้จะได้ออกทีวีแล้วคับ ไม่รู้สดรึเปล่า
  • ไหนๆๆๆ บ้านใครแม่ไม่ให้เลี้ยง เอาลูกๆมันมาจัเก็บเลี้ยงเอง เอิ้กๆๆๆ
  • เอาใจช่วยคะ เป็นกำลังใจผู้ที่เลี้ยงพิทบูลทุกคนค่ะ สื่อรีบสรุปคนฟังครั้งแรกก็เชื่อ เออ ออ ตามนั้นนี่แหละน๊าคนไทย :m29:
  • ผมว่าสุนัขที่กัดเจ้าของมันคงเครียดมากจัดนะครับ เพราะเจ้าของคงไม่มีเวลาพามันไปปดปล่อยพลังงานที่มีอยู่เติมเปรียมของพิทบลู สู้สู้ครับพี่เพื่อเราทุกคน :063: :o040:
  • ผมก็หนึ่งคนที่มีลูกน้อยหอยสังข์อายุสองขวบ โดนภรรยาบอกให้เลิกเลี้ยง เห้อมันอยู่กะผมมาสามปีแล้ว ไม่เคยกัดหมา ไม่เคยกัดคน นิสัยดีสุดๆ เสียใจ ภรรยาบอกให้หาบ้านใหม่ใ้ห้มัน ผมอธิบายเขาก็ไม่เข้าใจ เอาลูกมาอ้าง มันก็จริงเราไม่ได้อยู่กับลูกตลอดเวลานี่นา เลยทำให้ผมต้องหาเจ้าของที่รักมันจริงๆ อย่างพรรคพวกผม ถ้าให้โพสต์หาเจ้าของทางเน็ตผมคงทำไม่ได้แน่ๆ
  • พี่มาร์คมาแล้วคับ ฮ่าๆๆๆ
  • ใครที่ดูอยู่ผมแนะนำให้เรียกคนในครอบครัวมาดูนะครับ
  • เดี๋ยวเห็นว่าจะมี6โมง ช่อง3อีกมั้งคับ
  • คุนผู้หญิงเข้าก็เข้าใจหมาดีเหมือนกันนะคะ ช่อง 9อะ มะกี้
  • ถ้า 90%ของพิทบูลเป็นพิทบูลที่ดี มีเพียง10%ที่เป็นพิทบูลที่เลว และมากกว่า 50% ของเจ้าของเป็นเจ้าของที่ไม่มีความรับผิดชอบ.....แล้วคุณจะโทษใคร???

เชื่อว่าหลายๆคนก็เสียใจและไม่สบายใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นแน่นอนครับ.
  • เพิ่งดูช่อง 9 จบไปเมื่อซักครู่ ต้องขอขอบคุณคุณมาร์คที่ช่วยให้ความรู้แก่ผู้ที่ยังเข้าใจผิดเกี่ยวกับหมาพันธุ์นี้ และสามารถอธิบายให้เข้าใจได้ง่าย ไม่ซับซ้อน แม้ตอนนี้ภาพลักษณ์พิทบูลจะดูแย่ในสายตาคนภายนอกที่ไม่เคยสัมผัส แต่ผมเชื่อว่าการสร้างความเข้าใจและรับทราบเหตุผลที่ชัดเจน น่าจะเป็นช่องทางที่ทำให้พิทบูลอยู่ในกลุ่มสังคมคนเลี้ยงที่มีความพร้อมและความเข้าใจได้อย่างสงบสุข

ส่วนตัวผม 10 ปี กับพิทบูลประจำบ้าน บอกได้คำเดียวว่ามันคือ"สุดยอดหมา"ครับ
  • ผมก็เป็นอีกหนึ่งกำลังใจครับ สู้ๆครับพี่
  • สู้ๆๆๆน่ะคับพี่มาร์ค พิสุจน์ให้คนไทยได้รุ้ว่าพิทบูลไม่ได้ทำร้ายคนโดยไม่มีเหตุผล

พี่มาร์คกำลังออกอากาศ ช่อง3 เจาะข่าวเย็นนี้คับ
  • เอาใจช่วยอีกแรงคับพี่
  • วันนี้ที่ทำงานผมก็ถามเรื่องนี้ทั้งวัน...ผมพักอยู่แฟล็ตของที่ทำงาน มีทางขึ้นทางเดียว สุนัขผมก็ล่ามอยู่ขวางบันไดทางขึ้นพอดี...เช้ามาทำงานก็ล่ามไว้ เย็นพาออกวิ่ง เล่นน้ำ นอนก็ล่ามขวางบันไดแฟล็ตไว้เลย...อยู่มา 8 ปีแล้ว....บ้านพักในรั้วเดียวกันโดนขโมยขึ้นกันหมดแล้วทุกหลัง ยังเหลือแค่บนแฟล็ตที่ผมอยู่นี่แหละ...คนที่อยู่ในแฟล็ตกังวลว่า.....หมาผมมันติงต๊อง ปัญญาอ่อน ขี้เล่นกับทุกคน มันจะป้องกันขโมยได้ไหม กลัวว่าจะเล่นกับขโมยมากกว่า....ทุกวันนี้หมาผมกัดคนที่สงสัยว่าเป็นขโมยไปแล้วสองคนแล้ว(จับได้คาหนังคาเขา เพราะสายตรวจผ่านมาตรวจพอดี 1 คน อีกคน อ้างว่ามาหาญาติไม่เห็นว่ามีหมา แต่ก็ไม่มีใครบนแฟล็ตรู้จัก ตำรวจค้นเจอในกระเป๋า เครื่องไม่เครื่องมือเพียบ... ถ้าเห็นแผลที่มันกัด.....คงไม่ต้องบรรยาย) หมาผมดุกับคนแปลกหน้า......แต่มันไม่เคยแสดงอาการก้าวร้าวกับใครๆที่มันรู้จักเลยทั้งสิ้น ตั้งแต่เด็ก 2 ขวบ จน คนแก่ อายุเกือบ 80...มันจะนอนหมอบกระดิกหางเหมือนหมาพุดเดิ้ลประจบเจ้าของอยู่เสมอทุกครั้ง ทุกวันที่ทุกคนบนแฟล็ตไปทำงาน และกลับบ้าน.image
    ไฟล์แนบ
    14DSC_069212.jpg 97K