ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

โปรแกรมการทำ "หมากล้าม"
  • ขอนอกประเด็นตอนนี้นิดนึงนะคะ :001:

พอดีว่าอยากจะให้ลูกชายทั้งสองตัวที่บ้านมีกิจกรรมร่วม และส่วนตัวก้ชอบหมากล้าม
    แต่ไม่รู้ว่าจะเริ่มกับมันยังไง รบกวนเซียนทั้งหลายแชร์ความรู้ให้นิดนึงจะเป็นพระคุณอย่างสูงค่ะ
    ด้านความพร้อมที่มีคือ มีทั้งเวลาให้ และมีทั้งงบประมาณเพียงพอที่จะทำงานศิลปะได้ทั้งสองตัวเลยค่ะ

ขอบคุณมากๆล่วงหน้าค่ะ _/\_ :019:
  • ตั้งกะทู้ นึกว่า เคล็ดแหล่มๆ :002:
  • image
    ไฟล์แนบ
    โตนโป.jpg 29K
  • ง่า กระทู้ล่อเป้าหรอคะ = =ขอโทดจ้า อยากได้ความรู้ มาขอแต่มะมีให้ค่ะ :025:
  • ลองดูครับ ยาวหน่อยนะครับhttp://pitbullzone.com/community/discussion/comment/158757#Comment_158757
  • ป่าวๆแซวเล่น อย่าคิดมากครับ .......... :013:
  • โหยขอบคุณมากเลยจ้า + +
  • เย้ๆๆๆๆ ดีใจมากที่เห็นคนสนใจกิจกรรมนี้ เสาร์ไหนว่างแวะมาดีวันนะครับ จะให้ครูฝึกถ่ายทอดเคล็ดลับให้ อยากเห็นหมากล้ามงามในเมืองไทยเพิ่มขึ้นครับ
  • ขอพูดถึงปัจจัยสำคัญสั้นๆในการทำหมากล้ามนะครับ

1. ใจเย็นๆ
    2. อย่าหักโหมจนเกินไป ให้กล้ามเนื้อได้พัก และฟื้นตัว
    3. โปรตีนเป็นสิ่งสำคัญมากๆ
    4. อาหารเสริม จะช่วยเร่งให้ทุกอย่างเร็วขึ้น
    5. มีอุปกรณ์ในการทำกิจกรรมพร้อม ชุดลากน้ำหนัก, flirt-pole, spring-pole
    6. ให้ความรักหมาคุณเยอะๆจ้าาาา :013:
  • ทำหมากล้ามไม่ใช่ตะบี้ตะบันพาหมาออกกำลังกายทุกวัน ควรทำหนักๆหนึ่งวันแล้วพักสองวัน เพราะการให้หมาได้พักเพื่อฟื้นฟูกล้ามเนื้อบ้าง กล้ามมันถึงจะใหญ่ขึ้น การออกทุกวันกล้ามจะคมชัดแต่เล็กครับ

โปรตีนต้องเป็นโปรตีนคุณภาพสูง ย่อยง่าย ไม่ใช่เศษเนื้อหรือโครงไก่ครับ ถ้าเลือกได้ อกไก่ หรือไข่ขาวต้ม อาหารประเภทแป้งและไขมันสูงต้องเลี่ยง

อาหารเสริมช่วยประหยัดเวลา อุปกรณ์ช่วยให้เราสะดวก

ขอให้สนุกกับการสร้างหมาหล่อของจริงนะครับ
  • ขอบคุณค่ะพี่มาร์ค ดีวันเคยไปแล้วค่ะ แต่ยังไม่เคยไปวันเสาร์ ปกติว่างทุกเสาร์ค่ะ เอาไว้จะเอาลูกๆไปอวดโฉมค่ะ :001:
  • ยินดีครับ ตอนนี้เราพยายาม ทำกิจกรรมกันแบบเล็กๆแบบไม่เป็นทางการ เพราะเบื่อความวุ่นวาย มากคนก็มากความ จัดงานใหญ่มันเหนื่อย และเต็มไปด้วยผลประโยชน์ ก่อนเข้าไปโทรเช็คก่อนก็จะดีมากเพราะบางครั้งติดภารกิจกันก็งดครับ
  • วันเสาร์นี้มีถ่ายรายการ ว่างก็ขอเชิญ
  • อ้าว เสาร์นี้ไม่ได้ไปเชียงใหม่หรือท่าน
  • ไม่ได้ไปแล้วครับ ครม.มีประชุมวันนที่15-17 มค. พิธีกรว่างก็ขอเชิญด้วยนะครับ ถ้าไม่มาจะยกหน้าที่พิธีกรให้อ้นไป เพราะอ้นบอกว่าพี่มาร์คเผลอเมื่อไหร่ อ้นจะเสียบแทน
  • อ้าววววว แบบนี้ได้เสียดิ ใครเป็นแทนก็ยอมหมด แต่คนหล่อกว่านี่ยอมไม่ได้จริงๆว่ะ
  • เจ้าของกระทู้โปรดทราบ มีหมาหล่อคิดถึงนะจะบอกให้image
    ไฟล์แนบ
    15072011454.jpg 203K
  • ต้องค่อยเป็นค่อยไปครับ ออกๆหยุดๆ ผมให้ออกไม่หนักมาก กลางๆ คุมอาหาร ถ้าวันไหนเล่นหนักจะให้หยุดพักสองวัน สองเดือนได้ประมาณนี้ http://www.facebook.com/photo.php?fbid=10150910485150145&set=a.258333445144.293119.845890144&type=3&theater
  • หมากล้ามทำไม่เป็นอะ แต่ถ้าคนเลี้ยงมีกล้ามอะได้เป่า ไม่ต้องไปถึงดีวันหรอกคับเดี๋ยวผมไปสอนให้ที่บ้านเลย ขอเบอโทรและที่อยู่อย่างละเอียดด้วยคับ :m44:
  • @ลุงอ๊อด เรก้คิดถึงเม่อเหมือนกันค่ะ จมูกเม่อแด๊ง แดงนะคะ เป็นหวัดหรือเปล่าอาเม่อ
    :015:
  • @พี่มาร์ค ขอบคุณค่ะพี่มาร์ค โทรเช็คที่เบอร์ของศูนย์ D1 เลยหรือเปล่าคะ เสาร์ไหนที่ไปได้ก้ชวนเรบ้างนะคะ
    :005:
  • รู้สึกเสาร์นี้เห็นว่าคุณกรจะเข้าไปถ่ายรายการครับ
  • @xinal :025: :025: :025: บ้านเรอยู่สะพานสุงเหมือนกันค่ะ อยูุ่ถนนสุขาภิบาล3 ตรงซอยมิสทีน
    D1ไกล้นิดเดียวเอง
    ปล.กล้ามหรือไขมันคะ ที่มี = =
  • @kong26 ขอบคุณค่ะ หน้าเหมือนรุจ เดอะสตาร์เลยนะคะ เจ้าตัวดำๆด้วย :001:
  • @พี่กร นู๋ขอสมัครเปนดาราหน้ากล้องด้วยคนสิคะ ฮ่าๆ
  • ต้องถามเจ้าของรายการ เขายอมหรือเปล่า แต่เสาร์นี้ธีมเรื่องเป็นผู้หญิงก็หน้าจะได้นะ
  • ผมขอเอาชิวาว่าไปฝึกด้วยได้ไม๊คับมันดุกว่าพิทบูลซะอีก
  • ปล.กล้ามเนื้อหน้าท้องผมดีกว่าf1สีม่วงอีกคับ โปรตีน32%ไขมัน68%
  • ชิวาว่าเรชอบนะ ห้าวดีอ่ะ ตัวก้เล็กนิดเดียว เห่าช้างวิ่งจะเข้าไปสู้กับช้าง คงคิดว่าตัวเองสู้ได้ล่ะมั้งคะ-*-
    ใจนักเลงจิงๆ อิอิ :001:
    ปล.กล้ามเนื้อหน้าท้องระดับซูปเปอพรีเมี่ยม :030:
  • หมากล้าม เป็น การ สร้างความ สนใจในการเลี้ยงสุนัข และเพลินใน การ ทำหมา กล้าม .............
    เหมือน เรา กำลัง ลุ้น อะไรบางอย่าง................
    ทุกวันนี้ ผมก้อยังพยายาม ที่อยากจะได้หมา รุปร่างสวยๆๆ พาเดิน เล่น สบายใจ ไปอีกแบบ
    แต่ยังขาดความ รุ้ และความเข้าใจ อีกมาก ........... :001:
    imageimage
    ไฟล์แนบ
    100_3120.JPG 59K
    100_3119.JPG 61K
    100_3121.JPG 61K
  • สงสัยเสาร์นี้คนเยอะแฮะ มีออกทีวีด้วย อิอิ
  • แต่ก็ได้เพื่อนในเว็ปนี้แหละ มาเล่าสู่กัน ฟัง หยิบนี้ นิดหยิบนี้หน่อย ทุกอย่าง มันมีสาระ :015:
    ไฟล์แนบ
    100_1966.JPG 83K
  • ตี้ มาสอนการทำหมากล้ามที่บ้านพี่หน่อย ดิ้..
  • พี่วัฒน์ผมแนะนำไม่ถูกหรอก ครับ
    ผมก้อทำตามที่ พี่มาร์ค แนะนำนั่นแหละ ครับพี่ ..........
  • ช่วงนี้หน้าหนาวเมอร์ขอสองimage
    ไฟล์แนบ
    22112011668.jpg 146K
  • image
    ไฟล์แนบ
    22072011470.jpg 149K
  • ทำหมากล้าม บอกตามตรงว่าต้องรักจริงๆนะ มันค่อนข้างเหนื่อย แต่ผลที่ได้ก็น่าภูมิใจ ผมอยากเห็นพวกเราเอาหมาธรรมดามาเพิ่มคุณค่ากันเยอะๆครับ ผมอยากให้เลี้ยงหมาคนละตัว คนที่มีแล้วก็อย่าไปหามาเพิ่มอีกเลย เลี้ยงคนละตัวแล้วทำให้ดีที่สุดดีกว่าครับ
  • อูยยยย ออกทีวีขนาดนั้นนู่ไม่ไหวหรอกพี่กร ไม่สวยพอ ให้เปนเดกยกสายไฟอ่ะพอได้คร้า
  • image
    ไฟล์แนบ
    IMG_4456.jpg 273K
  • image
    ไฟล์แนบ
    IMG_4450.jpg 194K
  • อิ่มเกิ๊น
  • โด้ พระราม5
  • image
    ไฟล์แนบ
    IMG_4440.jpg 135K
  • ขอโทษครับโพสผิม
  • เอารูปลูกชาย ล่าสุดมาฝากค่ะ *-*
    image
    ไฟล์แนบ
    DSC_2623.JPG 64K
  • image
    + +
    ไฟล์แนบ
    DSC_2629.JPG 66K
  • image
    ไฟล์แนบ
    DSC_2626.JPG 63K
  • image
    ไฟล์แนบ
    DSC_2607.JPG 58K
  • หล่อจังเลย อายุเท่าไหร่แล้วครับimage
    ไฟล์แนบ
    1004.jpg 101K
  • พี่โนต พี่อุ๋ย ผ่านมาแถวนี้ แวะดูอาโปได้นะคะ วันนี้หล่อขนาดนี้แล้ว อย่าเสียดายน้า ^^ :030: